Mấy kụ đi xe honda civic ơi, giúp em với ...

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Các kụ ạh, hôm qua em cùng anh bạn (mới cưới một em Civic 1.8) đi off trên Lạng Sơn. Nói chung thì cơ bản là hài lòng với lựa chọn với vợ hai Civic 1.8 liên doanh này, nhưng mà có một nhược điểm mà rất khó chịu là: tiếng vọng lốp rào rào rất to dội vào trong xe, dù em đã cố gắng nghe theo tư vấn của các kụ mở âm nhạc to lên ... :ohmy: :ohmy:
Các kụ cho em hỏi tí: xe của các kụ có thía không và lỗi này do nhà SX hay do bạn em đen nên mua phải xe như thế? :'( có khắc phục được không ạh và khắc phục kiểu gì, ở đâu?
Các kụ giúp bạn em với, không A ta cứ đòi đổi vợ KM của em thì em khó nghĩ wa :P (thú thực vợ em không bị như thế) :^) :^) :^) :^) :^)
Em cảm ơn các kụ và hứa sẽ mời votka các kụ nhiệt tình ạh.. :6: :6: :6:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Farmer

Xe hơi
Các kụ ạh, hôm qua em cùng anh bạn (mới cưới một em Civic 1.8) đi off trên Lạng Sơn. Nói chung thì cơ bản là hài lòng với lựa chọn với vợ hai Civic 1.8 liên doanh này, nhưng mà có một nhược điểm mà rất khó chịu là: tiếng vọng lốp rào rào rất to dội vào trong xe, dù em đã cố gắng nghe theo tư vấn của các kụ mở âm nhạc to lên ... :ohmy: :ohmy:
Các kụ cho em hỏi tí: xe của các kụ có thía không và lỗi này do nhà SX hay do bạn em đen nên mua phải xe như thế? :'( có khắc phục được không ạh và khắc phục kiểu gì, ở đâu?
Các kụ giúp bạn em với, không A ta cứ đòi đổi vợ KM của em thì em khó nghĩ wa :P (thú thực vợ em không bị như thế) :^) :^) :^) :^) :^)
Quá đơn giản, bảo anh bạn của bác đưa xe đây cho em, em đổi lại cho con KM như của bác, nhưng mới tinh, khuyến mại kèm theo số lượng chân dài trong xe đủ hết các chỗ ngồi nữa trong vòng 1 tuần. ok.
Hoặc bác thích nữa thì đổi xe cho bạn bác đi, rồi bác lại đưa cho em xe CV đấy, em cũng offer bác tương tự như thế, tức là cả nhà đều vui, bác đi KM mới tinh + chân dài miên man (nhưng ham hố hỏng đồ ráng chịu), bạn bác được KM cũ, em được CV, hê hê

KMN2010

Xe tăng

Gặp cụ vietvoiz thẳng tiến. Mà sao Civic là ồn hơn KM đc nhỉ???:102::102: Mình đang đi cả 2 mà. Nhưng chỉ khác là civic 1.8 AT thui

Santa2008

Xe tải
Cụ này quá lạ :) đi xe (tên là) KM mà lại vào đất củ sâm để hỏi về xe Honda :77:

that010101

Xe buýt
Cụ này quá lạ :) đi xe (tên là) KM mà lại vào đất củ sâm để hỏi về xe Honda :77:
vì nếu cụ ấy hỏi bên Honda Box thì lại bị cho là ... ông này chẳng biết gì Civic nó thế có ai đi civic bảo nó ồn đâu ợ :)):))

Em hiến kế nhé : cụ bán Civic đi nhập hội KFC :)):))

bau67

Xe container
Cháu trước đi con CV 1.8 rồi,công nhận ồn,như con Ỉn ấy,CHÁN.Đổi i30 rồi,hơn hẳn,thật ạ,ko phải cháu bênh xe mình mua đâu.

traitimgai20

Xe hơi
mình đang đi con CV 1.8 chỉ có 1 cách thôi! cụ chịu khó bỏ ra 3tr làm chống ồn thì đỡ ngay!cách khắc phục lâu dài thì thay 4 quả lốp đi! vì lốp civic là lốp cứng nên khi đi vào đoạn đường sóc thì sẽ thấy ồn vô cùng!khi làm tất cả những cái trên mà chưa ưng! thì đổi xe thôi!:69::69:

tqttn2007

Xe điện
mình đang đi con CV 1.8 chỉ có 1 cách thôi! cụ chịu khó bỏ ra 3tr làm chống ồn thì đỡ ngay!cách khắc phục lâu dài thì thay 4 quả lốp đi! vì lốp civic là lốp cứng nên khi đi vào đoạn đường sóc thì sẽ thấy ồn vô cùng!khi làm tất cả những cái trên mà chưa ưng! thì đổi xe thôi!:69::69:
Chính xác! Có vậy thôi. Mà tôi thấy làm gì mà ồn lắm nhỉ? Cũng có thể do đường đi quá xấu thôi, nếu vậy thì xe nào cũng ồn thế thôi.
Bác nào đổi KM vậy, có lẽ vào Trâu Quỳ!

Scopetrung

Xe hơi
Đổi lốp là số 1, đổi xe là số 2, đeo tai nghe là số 3, bán xe là phương án cuối.

MrKien_Trung

Xe điện
Làm quả chống ồn của mụ liệt vòi bên tốp píc chợ giời đi cụ ơi, cả chống ồn cà thảm cao su hết mấy củ thôi mà cụ. Em nghĩ khách quan là quá ổn ợ

SILVIC2007

[Tịch thu bằng lái]
Iêm đi Mẹc , Bi qua chỗ đường xấu cũng thấy ồn như CIVIC...thế mới lạ...:ohmy::ohmy::ohmy:
Mà iêm đi máy bay Boeing và Airbus cũng thấy ồn hơn đi xe CIVIC...lạ quá...:102::102::102:

julie2005

Xe đạp
Civic bị ồn thì Bác cứ thay bộ lốp Mit MXV8 vào là êm ngay. Kinh nghiệm đúc rút từ bản thân. Chúc bác như ý

Nazai

Xe buýt
Xe em đời 2006 vẫn đang đi lốp theo xe có thấy ồn gì đâu, hay xe đời mới ồn nhỉ :6:

minhab

Xe điện

vni6688

Xe đạp
Quá đơn giản, bảo anh bạn của bác đưa xe đây cho em, em đổi lại cho con KM như của bác, nhưng mới tinh, khuyến mại kèm theo số lượng chân dài trong xe đủ hết các chỗ ngồi nữa trong vòng 1 tuần. ok.
Hoặc bác thích nữa thì đổi xe cho bạn bác đi, rồi bác lại đưa cho em xe CV đấy, em cũng offer bác tương tự như thế, tức là cả nhà đều vui, bác đi KM mới tinh + chân dài miên man (nhưng ham hố hỏng đồ ráng chịu), bạn bác được KM cũ, em được CV, hê hê
Cụ trưởng hội có đổi cho em em cũng chả lấy đâu nhá:69::69:

hana147

Xe điện
ban cua cu khong may man nên co kha nang bi chao 4 wa lop roi theo tui thi hay chongiai phap thay the se ok

thehai

Xe tải
Em chưa được cưỡi Altis mới nên ko biết nhận xét ra sao, altis cũ thì lúc đó chưa có civic. Hôm trc vừa cầm thử Cam 2.4LD bản mới tinh luôn, đi đoạn Pháp Vân -Cầu Giẽ qua mấy đoạn đường vẫn thấy rào rào rào...:ohmy::ohmy::ohmy: nhưng cũng đỡ hơn chút so với con civic "ghẻ"(ko ghẻ lắm đâu) ở nhà! Kết luận Altis liên doanh chắc cũng k hơn civic !:102: Và thêm kết luận nữa , ở VN tiền thế thì fải chấp nhận thôi:77:

xecocanh

Đi bộ
xe nào tầm tiền ấy cũng thế cả thôi các bác ạ...ồn nó do lốp.,do lớp bọt chống ồn bên dưới chắn bùn, nói chung nhiều thứ lắm..., đừng nghe bọc chống ồn làm j. phí tiền đấy các bác ạ...nếu làm thế mà chống được ồn thì bọn nhà sản xuất nó đã làm rồi, chả đợi mấy anh "đồ chơi" gạ đâu...tốt nhất cứ để thế mà đi thôi.rồi cũng quen ấy mà, vớ vẩn không đi lại thấy nhớ ấy chứ....

Chỉnh sửa cuối:

danaminhtuan

Xe tải
CIvic ồn là chuyện bình thường vì phong cách và thiết kế nó như vậy, cụ mua 1.8AT còn đỡ hơn con 2.0 của mình (bây giờ mình bán chuyển sang Altis rồi nhưng lại nhớ cái cảm giác tiếng lốp vộng từ đường lên). Lời khuyên chân thành cho bạn không bao giờ làm chống ồn và luôn tự tin với phòng cách thể thao của civic. Đừng báo giờ nghe người khác chê rằng xe mình ồn, bởi vì dòng cao cấp của Honda là Acura vẫn ồn hơn dòng xe khác mà