[Funland] Máy hút bụi, lau nhà

thinhtd

Xe container
Robot hút bụi thì cc cứ tránh mấy hãng tầu ra (ecovacs, xiaomi ...) , ko phải vì nó ko tốt mà nó nhập nhằng phiên bản nội địa và quốc tế. Đợt rồi mấy hãng tầu nó khoá app 1 loạt người dùng bỏ đi nhiều lắm. Chỗ này là sự loằng ngoằng giữa các đơn vị pp và hãng thế nên giờ bên nào bảo đó là phiên bản quốc tế thì thời gian tới cũng ko có gì đảm bảo là nó ko khoá app đâu. Trong khi hãng thì bọn tầu nó ko có trách nhiệm gì đâu nó chỉ biết kiếm tiền bán đc sp là ok.
Em không hiểu ý cụ lắm. Do người dùng ham rẻ chọn mua bản nội địa, hàng xách tay ảnh hưởng tới hãng thì họ làm vậy chứ? Trên web của hãng họ có chỉ tên 3 đơn vị phân phối chính thức, thì mua qua đó cho đảm bảo quyền lợi.

ATZ

Xe tải
Bx mình bảo máy hút bụi lau nhà là trợ thủ đắc của bà ấy, xài từ năm 2015. Qua mấy đời máy thì Xiaomi được bà ấy đánh giá cao nhất.

Nhà phố có xe cộ vào nhà dính nhiều đất cát thì không tối ưu lắm, nhưng nhà mình là căn hộ rất hữu dụng, cứ xài cả hút cả lau, sạch sẽ nhẹ nhàng. Giới thiệu bạn bè người thân dùng ai cũng công nhận tiện lợi ngoài mong đợi.

Bx thì thích mỗi thằng 1 chức năng nên chơi 2 con riêng biệt 1 Ecovac, 1 Xiaomi , đỡ bị quần bụi khi lau.

Mytv

Xe điện
Nhà e có quả máy đa zi năng. Lau nhà, rửa bát, giặt quần áo, dạy con học, đưa con đi học, ... chạy bằng cơm hổng có mất đồng tiền điện nào. :))

hunggal

Xe tăng
Em dùng robot hút bụi chắc cũng được chục năm rồi và chỉ tiếc là không dùng sớm hơn. Dùng máy hút bụi cắm điện để hút gầm giường hay sofa rất khó sạch và mất công nhưng robot nó làm thì vừa sạch lại vừa nhàn. Bác thớt nghiên cứu con roborocks s7 có cả hút và lau ấy. Không thì mua con hút, con lau cũng được. Em thì hút và lau riêng, hơi lích kích tý nhưng cũng không vấn đề lắm.

_MeoTom_

Xe tăng
Em không hiểu ý cụ lắm. Do người dùng ham rẻ chọn mua bản nội địa, hàng xách tay ảnh hưởng tới hãng thì họ làm vậy chứ? Trên web của hãng họ có chỉ tên 3 đơn vị phân phối chính thức, thì mua qua đó cho đảm bảo quyền lợi.
Đó là sau này, còn trc đây các hãng tầu có nhà pp nào đâu, người dùng mua xách về từ Âu Á đủ cả. Về phía hãng thì bán đc cho người dùng ở đâu nó đều là bán hàng. Giờ đùng phát nó khoá rồi đưa ra lý do này nọ hết sức vớ vẩn, còn giờ ngưởi dùng cứ nghĩ là chính hãng/quốc tế thì cứ hưởng thôi, chả biết khi nào nó lại làm phát nữa :D

ATZ

Xe tải
Kinh nghiệm khi thiết kế đồ nội thất trong nhà, đặc biệt ghế sofa, giường, bàn...thì nên để chân cao trên 12cm để robot có thể chui vào vệ sinh cho sạch.

thinhtd

Xe container
Đó là sau này, còn trc đây các hãng tầu có nhà pp nào đâu, người dùng mua xách về từ Âu Á đủ cả. Về phía hãng thì bán đc cho người dùng ở đâu nó đều là bán hàng. Giờ đùng phát nó khoá rồi đưa ra lý do này nọ hết sức vớ vẩn, còn giờ ngưởi dùng cứ nghĩ là chính hãng/quốc tế thì cứ hưởng thôi, chả biết khi nào nó lại làm phát nữa :D
Chẳng có ông nào người dùng “nghĩ là” đâu cụ. Bán hàng họ quảng cáo quốc tế, nội địa cả. Chỉ có người dùng muốn rẻ mà mua bản nội địa thôi.

thinhtd

Xe container
Kinh nghiệm khi thiết kế đồ nội thất trong nhà, đặc biệt ghế sofa, giường, bàn...thì nên để chân cao trên 12cm để robot có thể chui vào vệ sinh cho sạch.
Hoặc làm kín hẳn luôn đi cụ.

Nghiant96

Xe buýt
Lau sàn deerma có cần nước lau sàn pha vào k cụ hay nước trắng thôi?
đổ nc bình thường thôi cụ. Vì nó lau bằng hơi nc nên nhiệt rất nóng nhưng lại nhanh khô. Thích hợp sàn gỗ.

Bang lang

Xe điện
nhà cháu cứ làm 2 vòng. Vòng 1 hút bụi pana 2500w. Vòng 2 lau sàn hơi nước bao sạch sẽ. Dù nhà nuôi 2 con mèo
Em cũng có máy hút bụi panasonic nhưng hầu như chả bao h dùng, em chỉ hút mạng nhện. Quét cho nhanh.

3077

Xe container
đổ nc bình thường thôi cụ. Vì nó lau bằng hơi nc nên nhiệt rất nóng nhưng lại nhanh khô. Thích hợp sàn gỗ.
Nhưng vệ sinh tấm lau kiểu gì cụ? Giặt tay à? Vd cây lau nhà thì mình cho nó xoay xoay trong nước để giặt rồi

3077

Xe container
Em cũng có máy hút bụi panasonic nhưng hầu như chả bao h dùng, em chỉ hút mạng nhện. Quét cho nhanh.
Em bị nhạy cảm với bụi bẩn nên quét là cảm giác thấy bụi nó vẩn bay lên nên em chỉ dùng máy

Bang lang

Xe điện
Em bị nhạy cảm với bụi bẩn nên quét là cảm giác thấy bụi nó vẩn bay lên nên em chỉ dùng máy
Vì hút ko hút được rác to nên em thấy bất tiện. Hút bụi chỉ hút khi đã dọn qua rồi. Em thấy bất tiện nên quét Cho xong.

Nghiant96

Xe buýt
Em vừa search thì thấy giá hãng là 1,4 tr. Giá trên lazada tầm 1.1 tr. Liệu có giống nhau ko cụ nhỉ? Cụ mua ở đâu ạ?
là 1 cụ ạ. 1 chỗ là thường là bản nội địa. 1 chỗ là bản chính hãng. Hơn nhau ở chỗ bảo hành thôi cụ.