[Funland] Máy hút bụi, lau nhà

Nghiant96

Xe buýt
Em cũng định mua Robot hút bụi Ecovac ý.
Nhưng nghe cụ nói vậy em tính đổi ý. Cụ cho em xin model e tham khảo với
Nhà cháu dùng hút bụi pana CL575. Ngoài ra vẫn còn con robot hút bụi lydsto (band con của xiaomi) cháu mua đc 2-3 năm rồi, có cả trụ gom rác nên gần như rất ít khi phải vệ sinh robot nhưng để cho vui thôi cuối tuần vẫn tổng vệ sinh hàng ngày thì mới sạch sẽ được. Lau sàn thì nhà cháu dùng của deerma hơn củ. Chấp tất trời nồm ầm nóng bức. Vì lau cái hơi nước sẽ bốc hơi luôn nên sàn nhà k bị nhớp thêm nữa vì lau bằng hơi nc nên cảm giác rất sạch vi khuẩn. Các cụ cũng hạn chế dùng các đồ có pin sạc đi sạc lại nhiều lần vì dùng đc năm đến 2 năm là hẹo quả pin. Pin thay thì lởm nói chung rất bực mình. Nên giờ nhà cháu cứ cắm điện cho mạnh khoẻ

hamcuare!

Xe container
:)) vk e hý hửng mua con rb đâu đó 8-9 củ gì ý… giờ để làm cảnh thôi.
Hút bụi lau nhà vẫn là e :(( vs tool là con hitachi 2000w vs cây lock&lock!
Đừng phí tiền như vk e ;)).

Mr.Alo

Xe lăn
Nhà em đất lên không dùng được robot
- các phòng ngủ hút không dây
- tầng thượng để cái có dây cũ
- khu bếp ướt lên dùng cái lau + hút

Bếp dùng con như này

landaumuaxe

Xe điện
Nhà em đất lên không dùng được robot
- các phòng ngủ hút không dây
- tầng thượng để cái có dây cũ
- khu bếp ướt lên dùng cái lau + hút

Bếp dùng con như này
nhà rộng thì ổn, chứ nhà e chật k làm được
em thấy đang chào con D9 pro max của xiaomi, giá tầ 6tr cũng rẻ, hoặc con xịn hẳn là s10 giá 12tr, nói chung là e cũng đang k rõ luôn, lăn tăn phết

Mr.Alo

Xe lăn
nhà rộng thì ổn, chứ nhà e chật k làm được
em thấy đang chào con D9 pro max của xiaomi, giá tầ 6tr cũng rẻ, hoặc con xịn hẳn là s10 giá 12tr, nói chung là e cũng đang k rõ luôn, lăn tăn phết
Cụ phải xác định : không dây hay có dây , lau khô hay ướt mà chọn
Nếu không dây mà hút lau khô thì làm con dyson v8 kiểu như ảnh em
Còn lau cả ướt nữa ( phù hợp nhà có trẻ nhỏ ) thì kiếm mấy con xiaomu ( mua mới vì bọn này kháy nhiều lỗi pin

Chỉnh sửa cuối:

3077

Xe container
Nhà cháu dùng hút bụi pana CL575. Ngoài ra vẫn còn con robot hút bụi lydsto (band con của xiaomi) cháu mua đc 2-3 năm rồi, có cả trụ gom rác nên gần như rất ít khi phải vệ sinh robot nhưng để cho vui thôi cuối tuần vẫn tổng vệ sinh hàng ngày thì mới sạch sẽ được. Lau sàn thì nhà cháu dùng của deerma hơn củ. Chấp tất trời nồm ầm nóng bức. Vì lau cái hơi nước sẽ bốc hơi luôn nên sàn nhà k bị nhớp thêm nữa vì lau bằng hơi nc nên cảm giác rất sạch vi khuẩn. Các cụ cũng hạn chế dùng các đồ có pin sạc đi sạc lại nhiều lần vì dùng đc năm đến 2 năm là hẹo quả pin. Pin thay thì lởm nói chung rất bực mình. Nên giờ nhà cháu cứ cắm điện cho mạnh khoẻ
Lau sàn deerma có cần nước lau sàn pha vào k cụ hay nước trắng thôi?

minhhuyen

Xe tải
Em dùng Ecovacs được một thời gian nó khóa phần mềm (không dùng điện thoại điều khiển được), báo cậu kỹ thuật bên bán chỉnh, cài lại phần mềm được đâu 1 tháng gì đấy lại lỗi, gọi không được nữa :)) . Giờ muốn dùng phải bấm nút trực tiếp trên máy...

landaumuaxe

Xe điện
vâng, e định lau ướt, e xem mấy con D9 max thì gọn, còn loại S10 thì đắt với nhà e nhiều tầng, k hợp lý lắm nên đang nghĩ
Còn lau cả ướt nữa ( phù hợp nhà có trẻ nhỏ ) thì kiếm mấy con xiaomu ( mua mới vì bọn này kháy nhiều lỗi pin
2 e này đang xem

thinhtd

Xe container
Em dùng Ecovacs được một thời gian nó khóa phần mềm (không dùng điện thoại điều khiển được), báo cậu kỹ thuật bên bán chỉnh, cài lại phần mềm được đâu 1 tháng gì đấy lại lỗi, gọi không được nữa :)) . Giờ muốn dùng phải bấm nút trực tiếp trên máy...
Cụ mua bản nội địa nên bị như vậy do hãng họ chặn bản nội địa ở VN. Em dùng bản quốc tế vẫn dùng ầm ầm.

Chỉ tội cái map nhiều lúc nó bị loạn, nó nhận sai vị trí dock sạc trong nhà nên chạy sai chỗ (lỗi này khả năng do em cài app trên cả đt của vợ nên nó đồng bộ không chuẩn). Phải restore lại map hơi bất tiện 1 tí nhưng không ảnh hưởng nhiều lắm.

Mr.Alo

Xe lăn
vâng, e định lau ướt, e xem mấy con D9 max thì gọn, còn loại S10 thì đắt với nhà e nhiều tầng, k hợp lý lắm nên đang nghĩ

2 e này đang xem
Cụ nhà bé và hút nhiều tầng thì mua hút cầm tay chứ mua robot làm gì =))

salestumlum

Xe tăng
* Robot quét kèm lau và máy hút bụi nếu xài cả 2 thì tốt ạ
* Em đảm bảo sạch hơn chạy bằng cơm nhiều
- KHI quét bằng cơm, các hạt bụi nhỏ nó chỉ dịch chuyển từ chỗ này sang chỗ khác ( quét cái nó bay khắp, đậu khắp mặt bằng trong nhà Giường, bàn tủ) chứ nó chả vơi đi mấy, Nhưng khi xài Robot quét hoặc hút, toàn bộ bụi mịn gần như được hút vào gọn gàng trong ạ ( Các cụ đi chân đất ở sàn sạch bụi mịn và sàn lau quét bằng tay sẽ thấy sự khác biệt ngay)
- Các anh robot phù hợp với nhà chung cư, hoặc nhà mặt sàn rộng, đỡ bê lên xuống :D
EM giờ ngày nào cũng cho cái em robot của DEeBOT làm mấy vòng, đi lại nhẵn chân cũng mát

minhhuyen

Xe tải
Cụ mua bản nội địa nên bị như vậy do hãng họ chặn bản nội địa ở VN. Em dùng bản quốc tế vẫn dùng ầm ầm.

Chỉ tội cái map nhiều lúc nó bị loạn, nó nhận sai vị trí dock sạc trong nhà nên chạy sai chỗ (lỗi này khả năng do em cài app trên cả đt của vợ nên nó đồng bộ không chuẩn). Phải restore lại map hơi bất tiện 1 tí nhưng không ảnh hưởng nhiều lắm.
Vâng, chắc là vậy, hồi mua em không để ý. Giờ cho chạy xong nhiều khi nó không tự tìm về dock sạc nữa, phải bế em nó đặt vào :(( :(( :((

Xperia ZZ

Xe tăng
Lau nhà để cho sạch đúng nghĩa thì nên xài cái mày lau sàn. Nhà em đang xài máy Tineco S7 Pro, giá chơi chát nhưng lau rất sạch và cũng nhanh, giống như dắt chó đi dạo 1 xíu ạh ...

maximax903

Xe điện
:)) vk e hý hửng mua con rb đâu đó 8-9 củ gì ý… giờ để làm cảnh thôi.
Hút bụi lau nhà vẫn là e :(( vs tool là con hitachi 2000w vs cây lock&lock!
Đừng phí tiền như vk e ;)).
Cụ y như em! Mua con robot lau nhà tầm giá như của cụ, có điều khiển từ xa dùng mấy lần giờ vứt xó. Lại phải dùng con Hitachi đời tám hoánh hút thảm, rồi cả bề mặt của con robot nữa vì bụi quá :D

kentdju

Xe điện
Mấy con xiaomi lau ướt tầm bao tiền hả cụ

Meovang007

Xe buýt
Nói chung phải là loại có dây công suất lớn, hút nhanh và sạch. Rô bốt, cầm tay tiện thì cũng có tiện nhưng không thể sạch bằng loại có dây công suất lớn đc. Em dùng thấy HITACHI loại công suất 2500W có rơ le bảo vệ quá nhiệt là bền bỉ và phù hợp nhất

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Mấy con xiaomi lau ướt tầm bao tiền hả cụ
Thông dụng thì cụ tìm h12 max đó , nhưng bị kêu nhiều vì tỷ lệ lỗi pin cao , em đánh giá mấy con tineco s3-s7 hơn
Nói chung phải là loại có dây công suất lớn, hút nhanh và sạch. Rô bốt, cầm tay tiện thì cũng có tiện nhưng không thể sạch bằng loại có dây công suất lớn đc. Em dùng thấy HITACHI loại công suất 3500W có rơ le bảo vệ quá nhiệt là bền bỉ và phù hợp nhất
Hút bụi em thấy 2000w đổ lại thôi cụ , lần đầu thấy 3500w :)
Còn máy hút bụi cầm tay giờ nó có con lăn quay ở đầu hút ổn lắm , có thể cụ chưa dùng lên chưa cảm nhận được

huongdo03

Xe tăng
Nhà em ko có 1 cái gì lằng nhằng dưới đất cả, chỉ có chân bàn chân ghế chân quạt. Ngày em cho nó hút 1 lần lúc 5h chiều, tuần em lau nhà có 2-3 lần thôi. Nhà lúc nào cũng sạch bong. Em dùng Ecovacs T9 mua của cụ trên này.

Double A BC

Xe tải
Cứ dùng cả 2 nếu cụ là người có thời gian. Em thì hay dùng cả 2 loại. robot thì để nó chạy những lúc mình không có nhà những bụi nhỏ nó cũng đỡ. Còn máy hút với lau nhà. Cứ tối nào em về sớm là lại dọn coi như thay thể dục. Hoạt động tí vừa khỏe , vừa đỡ đau đâu ( gấu nó đấm vào đầu ) , thêm nữa nhiều khi còn kiểm soát, phát hiện ra nhà mình có gì như bục sàn , điện đóm, nhất là các ngóc nghách còn tìm được đồ của mình .

_MeoTom_

Xe tăng
Robot hút bụi thì cc cứ tránh mấy hãng tầu ra (ecovacs, xiaomi ...) , ko phải vì nó ko tốt mà nó nhập nhằng phiên bản nội địa và quốc tế. Đợt rồi mấy hãng tầu nó khoá app 1 loạt người dùng bỏ đi nhiều lắm. Chỗ này là sự loằng ngoằng giữa các đơn vị pp và hãng thế nên giờ bên nào bảo đó là phiên bản quốc tế thì thời gian tới cũng ko có gì đảm bảo là nó ko khoá app đâu. Trong khi hãng thì bọn tầu nó ko có trách nhiệm gì đâu nó chỉ biết kiếm tiền bán đc sp là ok.