[Công nghệ] Máy Giặt LỒNG NGANG - Vài lưu ý khi sử dụng để kéo dài tuổi thọ

Website
www.facebook.com
Ko phải cụ nhé, em ở chỗ mà cụ làm chiều hôm thứ 7 tuần vừa rồi đấy :)
Hiện tại là em thấy khá hài lòng với chất lượng cụ làm, bao giờ có vấn đề gì em lại ăn vạ cụ sau. Cụ về nhanh quá, bao thuốc má em mua cụ hút chưa kịp gửi cho cụ cầm về :D
Cha hinikin này làm là cứ phải giám sát cẩn thận. Đáng lẽ chỉ cần cọ rửa qua loa là xong thì hắn lại tháo tung máy giặt nhà em ra, chỗ nào cũng cọ mới chả rửa. Mất thời gian chờ.

:D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ko phải cụ nhé, em ở chỗ mà cụ làm chiều hôm thứ 7 tuần vừa rồi đấy :)
Hiện tại là em thấy khá hài lòng với chất lượng cụ làm, bao giờ có vấn đề gì em lại ăn vạ cụ sau. Cụ về nhanh quá, bao thuốc má em mua cụ hút chưa kịp gửi cho cụ cầm về :D
Chết thật , dạo này nhiều việc quan trọng đầu cháu sắp nổ tung rồi đây ạ,
Cháu nhớ rồi , nhà cụ dưới chỗ khu Z179 thanh trì ạ :))
Thực tế là cụ và má cụ chu đáo quá, cháu cũng cảm động ạ
Thank cụ về lòng hiếu khách ạ, còn việc cháu thì thì cụ cứ an tâm ạ
Vâng coá vân đề gì cụ cứ gọi cháu
Chúc cụ nhiều niềm vui :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cha hinikin này làm là cứ phải giám sát cẩn thận. Đáng lẽ chỉ cần cọ rửa qua loa là xong thì hắn lại tháo tung máy giặt nhà em ra, chỗ nào cũng cọ mới chả rửa. Mất thời gian chờ.

:D
cụ Bụp dạo này vẫn khoẻ chứ ạ , hi hi
Cháu không nghĩ là cụ trẻ thế đâu ạ
Mà hôm vội vàng quá , cụ lại chộp cả ảnh cháu cơ :))

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
cụ chủ tư vấn giúp em em đang muốn mua 1 máy giặt của LG hoặc electrulux thì nên mua ở đâu giá hợp lý mà hàng chính hãng, uy tín ạ
cụ tư vấn em luôn nên mua máy có cấu hình như nào thì phù hợp nhà em có 3 trẻ em và 2 người lớn ạ 1 lần giặt cũng khoảng 5Kg

Chỉnh sửa cuối:

meothon

Xe hơi
Cụ chủ ơi cho mình hỏi tí, mình vừa mua 1 cái máy giặt lồng ngang Bosh, để ở ngoài sân phơi trên nền gạch men (sân này bé độ tầm 3m2 là chỗ sàn của ô phơi quần áo trong căn hộ, có cống thoát nước nhưng mà thoát hơi yếu), hôm qua vứt quần áo vào giặt thử lần đầu tiền rồi về nhà bên nội chơi, trưa nay về nhà thì thấy cái máy giặt nó trôi ra tận giữa cái sàn, may nhờ cái vòi nước và ống nước đầu vào bằng nhựa dẻo nó giữ lại được, hãi quá, đèn báo đỏ lung tung lỗi cả. Mình chắc là cái chân của thằng máy này thấp (thấy nhô lên khỏi mặt sàn độ 2-3cm, cống lại thoát yếu nên nước xà phòng xả ra từ máy cộng hưởng với lực rung lắc của máy làm nó trôi), cụ cho mình hỏi là có nên mua chân đế inox cao lên về lắp không? Chân inox nó có chắc và không bị trôi vì ngập nước xà phòng không cụ? Khổ cái ở căn hộ nên cái chỗ này nó cũng chật, chẳng lẽ phải khoét cống?

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Nhà cháu có chiếc LG lồng ngay mà lúc vắt nó cứ nhảy chồm chồm lên di chuyển lung tung, thì làm thế nào hả cụ? Hay là tại máy không cân bằng.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ chủ tư vấn giúp em em đang muốn mua 1 máy giặt của LG hoặc electrulux thì nên mua ở đâu giá hợp lý mà hàng chính hãng, uy tín ạ
cụ tư vấn em luôn nên mua máy có cấu hình như nào thì phù hợp nhà em có 3 trẻ em và 2 người lớn ạ 1 lần giặt cũng khoảng 5Kg
Cụ chọn an toàn thì chơi cái Lg thì là ok đấy cụ, yêu cầu cao hơn thì dùng thằng electrolux ạ, Nhưng Ê thì nó đòi hỏi nhiều cái cao hơn ví dụ như tránh ẩm và dán tốt hơn ạ :D

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ ơi cho mình hỏi tí, mình vừa mua 1 cái máy giặt lồng ngang Bosh, để ở ngoài sân phơi trên nền gạch men (sân này bé độ tầm 3m2 là chỗ sàn của ô phơi quần áo trong căn hộ, có cống thoát nước nhưng mà thoát hơi yếu), hôm qua vứt quần áo vào giặt thử lần đầu tiền rồi về nhà bên nội chơi, trưa nay về nhà thì thấy cái máy giặt nó trôi ra tận giữa cái sàn, may nhờ cái vòi nước và ống nước đầu vào bằng nhựa dẻo nó giữ lại được, hãi quá, đèn báo đỏ lung tung lỗi cả. Mình chắc là cái chân của thằng máy này thấp (thấy nhô lên khỏi mặt sàn độ 2-3cm, cống lại thoát yếu nên nước xà phòng xả ra từ máy cộng hưởng với lực rung lắc của máy làm nó trôi), cụ cho mình hỏi là có nên mua chân đế inox cao lên về lắp không? Chân inox nó có chắc và không bị trôi vì ngập nước xà phòng không cụ? Khổ cái ở căn hộ nên cái chỗ này nó cũng chật, chẳng lẽ phải khoét cống?
Chân inox cũng được ạ , nhưngkhi mua cụ chọn cái nào chắc chắn tí ạ , và kê phải rất chuẩn thìok, kẻo mà lệch thì nó cũng rung lắc rất cao, vì bản thân máy lồng ngang nó rất nặng và khi vắt thì nó rung lắc rất là ác khi các chân khập khiễng ạ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhà cháu có chiếc LG lồng ngay mà lúc vắt nó cứ nhảy chồm chồm lên di chuyển lung tung, thì làm thế nào hả cụ? Hay là tại máy không cân bằng.
cháu đang ở trong Thanh Hóa, chắc là Mai cháu có mặt ở HN, cụ đáp cái đc nhà cụ qua cho cháu, cháu xử lý cho cụ ngon lành phở ngay ,
Thank cụ

cocsku

Xe cút kít
cháu đang ở trong Thanh Hóa, chắc là Mai cháu có mặt ở HN, cụ đáp cái đc nhà cụ qua cho cháu, cháu xử lý cho cụ ngon lành phở ngay ,
Thank cụ
Cảm ơn cụ, nhà cháu đang sửa, đến hôm nào hòm hòm chỗ để máy giặt sẽ alo cụ nhá!

ke_chan_bo

Xe hơi
thông tin cụ chủ cho bổ ích thật đấy,đế em về nghế thử con LG nhà em xem sao,em thấy bx nói nó kêu lắm mà em cứ tưởng nói điều hehe

bird

Xe buýt
Máy giặt chân ko chak lắm , lúc vắt kêu lọc cọc vì bị rung lâu dài ảnh hưởng hại đến máy ko ạ

boyhanoi724

Xe buýt
Cụ chủ có nhận vệ sinh máy giặt ko. Cụ vệ sinh bảo dưỡng cho em 01 cái Elec nhé. Nhà em ở Bách Khoa.

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ chủ có nhận vệ sinh máy giặt ko. Cụ vệ sinh bảo dưỡng cho em 01 cái Elec nhé. Nhà em ở Bách Khoa.
Nhất trí tồi vì đơi là nghề của cháu mà :D
Cụ in bõ cho cháu đc ạ mai cháu qua làm cho cụ

nghia heniken

Xe điện
Website
www.facebook.com
Máy giặt chân ko chak lắm , lúc vắt kêu lọc cọc vì bị rung lâu dài ảnh hưởng hại đến máy ko ạ
Như thế ảnh hưởng lắm ạ có khi còn bị xê dịch đi ấy
Cụ kê lại cho chức chắn đi ạ

KHONG_QUANTRONG

Xe buýt
Cụ chọn an toàn thì chơi cái Lg thì là ok đấy cụ, yêu cầu cao hơn thì dùng thằng electrolux ạ, Nhưng Ê thì nó đòi hỏi nhiều cái cao hơn ví dụ như tránh ẩm và dán tốt hơn ạ :D
vâng em cám ơn cụ nhé thế em khuân luôn LG, cụ cho em hỏi nên chọn loại LG vào nhỉ, em thấy nó có chuyền động trực tiếp rồi mấy công nghệ j đó cụ tư vấn cho em mua model nào là hợp lý ạ?

emtaplai oto

Xe tăng
Nhà em có cái elec lồng ngang.
Giờ lúc vắt có hiện tượng lọc cọc như kêu vòng bi.
Cụ chủ xem khám hộ em với.
SDT e: 0 9 6 8 9 5 6 9 7 2

nguyenducdung

Xe buýt
Vodka cụ cái, sau khi đọc bài của cụ xong em đã chỉnh vòng vắt về 800 :)).
Trong HDSD của elec nó ghi, thỉnh thoảng vệ sinh máy giặt bằng cách chọn chế độ cotton và cho nhiệt độ 90 độ C, ko biết cụ chủ ý kiến thế nào ạ? có nên làm theo hay không? nếu làm giữ nguyên nhiệt độ đó hay giảm....?
thanks cụ :)

linkengHD

Xe máy
tks Cụ về những chia sẻ hữu ích