[Thảo luận] May gặp cụ Chuột – mắng XXX bắt bậy tại Trung Hà 17-10-2010

LDHanoi

Xe buýt
May gặp cụ Chuột – mắng XXX bắt bậy tại Trung Hà 17-10-2010

Sáng qua, đang song hành cùng em Ỉn nhếc nhác của nhà cháu trên đường Xuân Thủy thì ngó sang phải thấy 1 cụ quen quen, nhìn kỹ lại thấy hóa ra là cụ Chuột – Innova club, vội dơ tay chào đáp lễ cụ cái rồi chợt thấy …. Ngượng ngượng vì vợ 2 nhà cháu trông nhếc nhác quá – đất bám từ đầu trên chân – thế là bụng bảo dạ cho em đi tắm.
Cũng may, sau khi em tắm rửa xong xuôi nhà cháu cũng em Ỉn xinh tươi lên đường đi Bãi Bằng. Buổi trưa đói bụng NC ghé vào quán cơm rang bên đường đánh 1 bụng rồi tiếp tực lên đường. Cũng vì không vội nên NC chạy đúng tốc độ, đúng làn đường và vì cũng biết đoạn này các XXX hay bắt nạt, mà NC lại ngại va chạm nên cũng chạy cẩn thận. Vừa đi vừa ngắm cảnh, qua chợ Nhông 1 đoạn thì thấy lố nhố mấy chú XXX ở đằng trước, thấp thoáng thấy cạp nong loang loáng mặt đường, NC dảm ga, nghĩ bụng chắc là bắt mấy bác đi xe máy không đội mũ bảo hiểm, ô mà …. hay chưa kìa, bác xe máy xuyên qua rừng cạp nong như trong phim, thế là cạp nong chỉ thẳng vào em. Em ra hiệu để em đỗ lên phía trên nhưng 1 XXX vàng – mặt đỏ gay – dứt khoát chỉ em vào lề đường. Mà XXX già ngoan quá đi các cụ ơi, em chưa kịp xuống xe đã dơ tay chào.
NC: Chào anh, em mắc lỗi gì ạ?
XXX: Mang giấy tờ xuống đây kiểm tra.
NC: Anh cho biết em mắc lỗi gì thì em mới đưa giấy tờ em cho anh kiểm tra.
XXX: Nói thế là lỗi sẽ nặng lắm đấy (aha, có tý dọa), anh đi lấn vạch liền.
NC: Ở đâu ạ?
XXX: Ở kia kì. – NC nhìn theo hướng XXX chỉ thì đúng là đoạn đấy có vạch liền.
NC: Thế anh có ảnh em vi phạm không ạ?
XXX: Không có ảnh, nhưng mà tôi nhìn thấy.
NC: Nếu nhìn thì có thể anh nhìn nhầm vì em đi rất cẩn thận, đúng tốc độ, đúng phần đường.
XXX: (bắt đầu điên) Mày cãi à, mang giấy tờ xuống đây tao kiểm tra.

NC cũng định không đưa nhưng rồi cũng đưa cho XXX xem cho nhanh với thái độ hòa nhã.
XXX vặn vẹo em 1 hồi nữa về lỗi lấn vạch liền, em không chịu - không khí bắt đầu căng thẳng.

NC: Nếu tôi sai ông lập biên bản đi, tôi nộp phạt nhưng ông phải đưa ảnh ra làm bằng chứng tôi vi phạm.
XXX đuối lý vặn NC sang cái khác: Đăng ký xe không được photo công chứng, năng ngoái thì được nhưng Thủ tướng vừa có nghị định không cho phép sử dụng đăng ký photo nữa
NC: thế ông cho tôi biết đấy là nghị định nào, số bao nhiêu, ký ngày nào?
XXX:………..
XXX: Trong nghị định 34, tao cho mày xem.
NC: tôi cho ông biết, đừng tưởng tôi không biết gì mà nói bậy nhé, trong nghị định 34 không quy định về việc đó.
XXX: Được, mày ra đây, tao cho mày xem
NC: Nếu ông nói thế, tôi sẽ ghi âm lại.
XXX hùng hổ ra xe, em vào xe lấy cái điện thoại ra, bật bật…. XXX nghe thấy ghi âm, đi được 3 bước quay ngoắt lại, đưa giấy tờ về phía em: thôi, cút mẹ mày đi, lần sau coi chừng tao đây.
NC dật lại giấy tờ, kiểm tra xem có đủ không: Này, ông nói cái gì đấy?
XXX: Cút mẹ mày đi.
NC: Mẹ cái loại XXX vừa uống rượu trong khi làm nhiệm vụ tôi không thèm chấp, lần sau đừng có mà rình mò bắt nạt người ta.
XXX: Tao đánh chết mẹ mày bây giờ….
XXX: gõ gõ vào cửa kính xe: Tao đánh chết mẹ mày bây giờ.
NC: thực sự điên: xxx mày, thách cả nhà mày đánh tao đấy, xe đấy, thích thì đập đi.
XXX: tao gọi đầu gấu đánh chết mẹ mày.
NC: tao thách cả họ nhà mày đấy, mày ngon gọi đầu gấu đánh tao đi.

Sau đó NC vẫn đứng lại chừng 30 giây nhìn cái mặt đỏ gay của XXX rồi mới tiếp tục lên đường.
Lên đường rồi mà vẫn vấn vương vài điều, sao mà tư cách của XXX lại thấp quá vậy, mà cũng may, may mà gặp cụ Chuột sáng nay chứ không lại bị vặt thêm cái tội ….. biển số mờ.

duongphen

Xe tăng
Cụ làm 1 ly hạ hỏa, chấp bọn xxx làm éo gì

Godfather77

Xe điện
Cụ kể thật 100% đấy chứ. Em ngưỡng mộ cụ quá đi mất

29A.000.01

Đi bộ
May phước cho chú xxx đó chứ nếu mà gặp em trong trường hợp tương tự em sẽ cho chú ý về quê đuổi gà ngày. Em thề

Junko

Xe buýt
Sao bác không chụp ảnh cái mặt thằng chó ấy lên đây cho anh em biết mặt lần sau đi qua làm bãi nước bọt. x-(

bvhadelpiero

Xe lăn
oạch, thế là cụ quá hiền đấy, gặp E mà ăn nói thế là E phải trêu cho nó ra tay đánh mình cơ, lúc đấy là to chuyên đấy...mình nổi tiếng ngay...cam đoan nó phải xin lỗi mình là chắc!!

hieuhic

Xe điện
Cụ chửi hay lắm. Cứ phải như thế thì lũ chóa nó đó mới đỡ cắn bậy.
Thế cụ có ghi âm lại được không ?
vodka cụ.

vit_vang_05

Xe hơi
Bọn xxx choá nhỉ, cứ nghĩ mình là bố thiên hạ.
TSB chúng nó.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Vậy là có ghi âm được từ đoạn này:

thôi, cút mẹ mày đi, lần sau coi chừng tao đây.
NC dật lại giấy tờ, kiểm tra xem có đủ không: Này, ông nói cái gì đấy?
XXX: Cút mẹ mày đi.
NC: Mẹ cái loại XXX vừa uống rượu trong khi làm nhiệm vụ tôi không thèm chấp, lần sau đừng có mà rình mò bắt nạt người ta.
XXX: Tao đánh chết mẹ mày bây giờ….
XXX: gõ gõ vào cửa kính xe: Tao đánh chết mẹ mày bây giờ.
NC: thực sự điên: xxx mày, thách cả nhà mày đánh tao đấy, xe đấy, thích thì đập đi.
XXX: tao gọi đầu gấu đánh chết mẹ mày.
Hay đấy... công khai lên đúng ngày, đúng giờ, đúng ca trực là tèo :bz

quangdieu05

Xe buýt
oạch, thế là cụ quá hiền đấy, gặp E mà ăn nói thế là E phải trêu cho nó ra tay đánh mình cơ, lúc đấy là to chuyên đấy...mình nổi tiếng ngay...cam đoan nó phải xin lỗi mình là chắc!!
Là cháu thì cháu cũng làm giống cụ nầy.
Trêu thêm cho nó tý, kiểu gì nó cũng oánh mình, mình thì cứ kệ nó cho nó oánh, hồi sau mới vui.

LDHanoi

Xe buýt

LDHanoi

Xe buýt
Em nghĩ nó chối bay thì sao, phải quay cnip thì mới ăn chắc
thực ra thì chỉ mới nghe tới ghi âm là xxx đã sợ và trả giấy tờ cho NC rồi, và ngay sau đó là #*%%€£$ nên chưa kịp bật máy cụ ạ.

koj.k0ol

Xe tăng
cụ có ghi âm được cái đoạn nó chửi không đấy... bem chết nó đi chứ xxx thế à, như chợ bua ấy nhờ...lại còn thuê đầu gấu nữa chứ... hài quá đê :)) =))

Già làng

Xe tải
Cháu chạ tin chiện của cụ chủ thớt.Làm gì có chiện xxx uống riệu trong khi làm n/vụ,lại còn chửi bậy bạ nữa.

koj.k0ol

Xe tăng
thực ra thì chỉ mới nghe tới ghi âm là xxx đã sợ và trả giấy tờ cho NC rồi, và ngay sau đó là #*%%€£$ nên chưa kịp bật máy cụ ạ.
phí cả của giời... xxx như thế này thì vứt thật rồi......

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nếu cụ chủ thơt thông minh ghi lại từ đầu đến cuộc nói chuyện ấy xong rồi quay ra tánh nhau với xxx. Loại này đánh mới sướng. Sau này có cớ do xxx say oánh tôi trước nên tôi tự vệ

BonBonTT

Xe điện
Con mịe nó, cái loại đấy đợi nó cởi cái bộ vàng vàng ra đấm chết mịe nó đi cụ ạ. Đã đi đường thì phải chấp hành ll, nếu vi phạm thì nộp phạt, nhưng gặp cái loại đấy thì táng thẳng vào *** nó bác ạ