[Funland] Máy cày electrolac các cụ ạ.

Sonduong.BMV

Xe container
Cái máy của em nó có khi kêu cả hơn công nông. Vấn đề ở tại:
1. máy chưa tháo ốc hãm khi vận chuyển dẫn đến các giảm chấn kg hoạt động.
2. Máy cân bằng kém, trên mỗi chân của máy có ốc điều chỉnh và cao su. Nếu điều chỉnh kg tốt sẽ làm cho máy hở chân và kêu. Điều chỉnh có dễ kg, biết thì dễ, chúng ta biết 3 điểm sẽ thành 1 mặt phẳng và vì thế ta chỉ chỉnh 1 chân duy nhất kém cân bằng nhất cho nó đến cùng mặt phẳng với 3 chân còn lại là xong, với điều kiện máy phải cân bằng.
3. Bỏ quần áo kg cân bằng, làm máy kêu.
4. Máy hỏng giảm chấn, bên trong máy giặt lồng giặt được treo trên lò xo và giảm chấn y như trên oto, khi hỏng giảm chấn này nó kêu như máy đục là điều đương nhiên.
5. Bể ổ bi gánh lồng giặt.
Máy mới mua chỉ có bị ở mục 1.2.3 và có thể tuột giảm chấn ở mục 4, hoặc quên lắp giảm chấn( rất khó nhưng vẫn xảy ra.
Và thường xuyên nhất là chân gập gềnh.
Có lần máy nhà em kêu như máy cày. Thợ đến nói phải thay cái trục gì đó 2,5 tr hoặc chế thì 1,5 tr. may quá nó bị nghiêng chứ ko phải hỏng mà thợ cứ bảo thay là êm ngay.

phongpham

Xe buýt
LG êm hơn, bền hơn Elex, hàng Elex rất hay chết tụ bảng điều khiển nếu điện áp không ổn định, Elex khi vắt tiếng rít của dây cu loa nghe rất chói tai, LG mâm điện nó liền với bánh đà nên chạy êm hơn ở tốc độ 1400v/p, Elex mà vắt ở vận tốc này chẳng khác gì một con ngựa phi trong nhà. Em đã dùng qua 2 con Elex vì thấm nhuần cái quảng cáo chiếc tủ lạnh 40 năm vẫn chạy tốt của Elex, nhưng đến khi phải lần thứ 3 thay bo mạch bảng điều khiển (mỗi lần hết 1,4tr) thì em vứt mẹ cái máy Elex đi và chuyển sang dùng con LG 9kg truyền động trực tiếp, mới thấy mình ngu, đáng nhẽ phải vứt ngay từ lần hỏng đầu tiên.
Ps: cái bình nước và cốc đựng nước vẫn hàng ngày để trên nóc mà ko hề hấn gì, điều này là ko thể với Elex vì sẽ rơi xuống đất vỡ ngay.

Cái nhà cháu trước đây

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em đang dùng Elex, kêu và rít to lắm....

duytrong

Xe lăn
Kê chắc, thăng bằng rồi mà nó vẫn kêu như máy cày. Gọi hãng hứa cho người ktra mà mấy tháng nay vẫn không thấy... Có cụ nào như em không?

Ối zời máy này là thánh lật ,à thánh nhẩy đây,đang đêm nó nhẩy thì cứ gọi là như nhà bị đập tường.

nguyenx

Xe điện
Cháu dùng LG và thử vắt lên 1400 mà vẫn êm.Trước thấy ông bạn dùng Elex đến nhà chơi tưởng thợ nó đục bê tông trên trần.

linhhpvn2003

Xe hơi
Nhà em máy mua mới tinh, khi vắt cũng bị kêu to. Về sau em lật đít máy lên thì phát hiện 1 bên giảm chấn thiếu 2 con ốc bắt vào đế máy. Em mua ốc ngoài lắp vào là êm luôn với tốc độ 1200 vòng phút. Vãi với cả bộ phận kiểm tra chất lượng của Electronax

Bá Trung

Xe hơi
Cháu dùng LG và thử vắt lên 1400 mà vẫn êm.Trước thấy ông bạn dùng Elex đến nhà chơi tưởng thợ nó đục bê tông trên trần.
Em ở chung cư, mỗi lần giặt tầng trên tầng dưới cứ tưởng nhà e sửa nhà...

Bò lốp

Xe lăn
Lạ nhỉ? Cái nhà em y đúc cái của cụ chủ thớt(khác là loại nhà em có 8kg) nhưng giặt êm vô cùng, đứng cạnh chỉ nghe vo vo rất bé luôn

Bá Trung

Xe hơi
Nhà em máy mua mới tinh, khi vắt cũng bị kêu to. Về sau em lật đít máy lên thì phát hiện 1 bên giảm chấn thiếu 2 con ốc bắt vào đế máy. Em mua ốc ngoài lắp vào là êm luôn với tốc độ 1200 vòng phút. Vãi với cả bộ phận kiểm tra chất lượng của Electronax
Lúc nào cụ chụp cho em xem với ạ.

lai thue

Xe điện
Cái máy của em nó có khi kêu cả hơn công nông. Vấn đề ở tại:
1. máy chưa tháo ốc hãm khi vận chuyển dẫn đến các giảm chấn kg hoạt động.
2. Máy cân bằng kém, trên mỗi chân của máy có ốc điều chỉnh và cao su. Nếu điều chỉnh kg tốt sẽ làm cho máy hở chân và kêu. Điều chỉnh có dễ kg, biết thì dễ, chúng ta biết 3 điểm sẽ thành 1 mặt phẳng và vì thế ta chỉ chỉnh 1 chân duy nhất kém cân bằng nhất cho nó đến cùng mặt phẳng với 3 chân còn lại là xong, với điều kiện máy phải cân bằng.
3. Bỏ quần áo kg cân bằng, làm máy kêu.
4. Máy hỏng giảm chấn, bên trong máy giặt lồng giặt được treo trên lò xo và giảm chấn y như trên oto, khi hỏng giảm chấn này nó kêu như máy đục là điều đương nhiên.
5. Bể ổ bi gánh lồng giặt.
Máy mới mua chỉ có bị ở mục 1.2.3 và có thể tuột giảm chấn ở mục 4, hoặc quên lắp giảm chấn( rất khó nhưng vẫn xảy ra.
Và thường xuyên nhất là chân gập gềnh.
Có 1 lưu ý nữa là khi mua máy giặt, nhiều cụ bị thợ nó sui mua thêm cái chân, mịa cái chân có chỉnh được éo đâu, nhà cháu cũng vậy, vất cái chân đi, chỉnh ốc chân xong, lấy tay nhấn đều 4 góc, không thấy nó bập bênh nữa là OK. Máy nhà cháu Samsung nó mà vắt 1200 thì như máy bay chuẩn bị cất cánh, 2 lần thay Main rồi, ngày trước chỉ có 1.6tr thôi, giờ nó đòi 2.1tr, 1 lần thay cái chạc 3 phía sau lồng giặt bị mọt gãy, chắc lần sau chả dám dùng Samsung nữa

nkhanhquoc

Xe buýt
Em cũng chỉ chia sẻ là em cùng cảnh ngộ với các cụ. Con máy của em đời cũ, wmf 551, lúc vắt kêu rầm rầm như đánh trận, bận này còn rít vo vo nữa, em kệ mẹ lúc nào hỏng hẳn thay con mới.
Nhân tiện thớt các cụ dùng elextrolux, các cụ chỉ em cách vệ sinh lồng giặt dòng này với ạ, em có gói bột mà ko biết làm thế nào để vs lồng giặt với dòng này, tìm video chỉ thấy các dòng cao hơn. Em cảm ơn các cụ.