Mẫu xe 2014: mời đi xem car show mới

namdc

Xe hơi
Mazda MX-5 Miata, bị gọi là xe của mấy chú gay (đồng tình), thể thao nhưng mà yếu. Thể loại này không gọi là coupe mà gọi là cabriolet

Mà thật, em để ý thấy bóng nó mua đi nhiều. Chả là, có 1 ghế cho khách, chỉ 1 khách (bóng nó tìm chơi với 1 người thôi, ít chơi bầy), và nó ko bao giờ có ý định có con thì thêm ghế làm chi :)

Mua chiếc lái đi lạng các phố gay San Francisco cho nó dễ nhận bà con
Không có ảnh đầu xe e xem mặt cười chú Gay này dư lào cụ nhề. Thanks cụ vì quá nhiều ảnh đẹp vớI news.

ThomasThang

Xe điện
Không có ảnh đầu xe e xem mặt cười chú Gay này dư lào cụ nhề. Thanks cụ vì quá nhiều ảnh đẹp vớI news.
E cảm ơn cụ. Mặt trước đây cụ, mẫu màu trắng mui vải gọi là soft top, chiêc kia mui cứng, hard top. Thể loại cabriolet và coupe đều có 2 cửa nhưng khác nhau nhiều điểm, nhưng cái chính là cabriolet chỉ có 2 chổ ngồi trong khi coupe thường khi có thêm 2 ghế phía sau.

Cabriolet như xe này khác thêm điểm là ko phải thể thao thật sự vì khá nhỏ và máy it khi nào mạnh, cho dù bánh chuyển động là bánh sau

ThomasThang

Xe điện
Chiếc này hình như là Ford Explorer chứ ạ?
Chết chửa! cám ơn cụ Mer_S66 đại gia sửa dùm, em lộn chiêc này ra chiêc kia, ko chú ý lắm. Đúng là Explorer, đàn anh lớn Expedition bề ngoài khác là cửa sổ thứ 3 lớn hơn nhiều.
Xin phép cụ em sửa lại post gốc cho phải, e cảm ơn cụ.

HnA

Xe tăng
Xem ảnh xe của cụ Thắng đã con mắt luôn ha. Công nhận thiết kế mới của Mazda nhìn đẹp thật, Từ ngoại thất đến nội thất nhìn rất sang trọng và hiện đại.

ThomasThang

Xe điện
Qua gian hàng Nissan, loại Z coupe hay cabriolet-roadster cũng nổi

2014 Nissan 370Z

Loại Z là hậu duệ của chiêc Datsun 240Z, được giới mộ điệu xe thể thao Mỹ liệt vào hàng cổ điễn ngang hàng với xe Ý, Đức, Anh, Mỹ.

ThomasThang

Xe điện
Chiêc này thì là coupe, tên là GT_R, hơi bị mắc, từ 100,000 trên lên

ThomasThang

Xe điện
Xem ảnh xe của cụ Thắng đã con mắt luôn ha. Công nhận thiết kế mới của Mazda nhìn đẹp thật, Từ ngoại thất đến nội thất nhìn rất sang trọng và hiện đại.
Vâng, các cụ có cơ hội mua xe hạng trung (giá) thì chọn Mazda đi, nôi thất là số 1 ko xe nào bì kể cả xe mắc tiền như Mercedes, BMW v.v... và nhất là cảm giác/trải nghiệm lái (handling em chả biết dịch sao) đc đánh giá là gần toàn hảo nhất, lái nhẹ nhàng và nhạy vô cùng, lái đường quanh co ko bực mình mà lại còn thích, tránh chướng ngại vật bất thần nhẹ nhàng như chơi. Các cụ tin em đi, em đã đi hai đời Mazda và sẽ tiếp tục Mazda.

ThomasThang

Xe điện
370Z, em nay rẻ hơn, chừng 33,000 mỹ kim mua đc. Nissan nói chung lái như xe Mỹ, "thô", không "tinh tế"

danghung83hn

Tháo bánh
Ôi, Camry vs Accord mới là compact thôi ạ, :( bao giờ quê mình đc như thế đây. :(

Phải đó, nhà cháu cũng thích, chỉ là đi xa lộ cần thứ mạnh hơn chút. Cở nó gọi là subcompact như Civic, đi xa lộ và đường xa thì ít nhất phải lên 1 cấp là compact là Camry hay Accord. Xưa compact chỉ bằng, về máy và giá tiền, subcompact bây giờ.
Em post chương này về chiêc Jeep rồi sẽ lên hãng Toyota, hãng trưng bày hùng hậu nhất trong show 2014 này

danghung83hn

Tháo bánh
Em lái con này rồi, đi ồn thấy má luôn :( E lái ở VN ợ

Bác nói mà thấy tủi thân phát khóc. Ở VN em chẳng đủ tiền để mua con này. Cho dù số tiền em bỏ ra mau con xe cùi bắp hơn vẫn nhiều hơn bên Bển của Cụ. *** nó cuộc đời

bomit

Xe tăng
Qua gian hàng Nissan, loại Z coupe hay cabriolet-roadster cũng nổi

2014 Nissan 370Z

Loại Z là hậu duệ của chiêc Datsun 240Z, được giới mộ điệu xe thể thao Mỹ liệt vào hàng cổ điễn ngang hàng với xe Ý, Đức, Anh, Mỹ.
Quá tuyệt cụ ThangThomas ah!
Hơn nữa cụ có kiến thức uyên thâm về tên gọi và xuất xứ, lịch sử của nó làm cho OFers càng nể phục.
Trân trọng

Maybach Tàu

Xe container
E cảm ơn cụ. Mặt trước đây cụ, mẫu màu trắng mui vải gọi là soft top, chiêc kia mui cứng, hard top. Thể loại cabriolet và coupe đều có 2 cửa nhưng khác nhau nhiều điểm, nhưng cái chính là cabriolet chỉ có 2 chổ ngồi trong khi coupe thường khi có thêm 2 ghế phía sau.

Cabriolet như xe này khác thêm điểm là ko phải thể thao thật sự vì khá nhỏ và máy it khi nào mạnh, cho dù bánh chuyển động là bánh sau
Thế mà ở xứ ta giá nó là 1.7 tỉ đấy ợ, quy đổi cũng tầm 85k mĩ kim:(

dò đường

Xe tải

Ôi em Camaro, em bị sét đánh ngay từ cái nhìn đầu tiên rồi các cụ ơi :(
Cám ơn cụ ThomasThang, đọc thớt cụ em thấy sướng lắm, được mở rộng tầm mắt, cũng như kiến thức về xe cộ.
Chúc cụ khỏe mạnh và có nhiều bài viết chất lượng.

Chỉnh sửa cuối:

omt_888

Xe đạp
đợi thêm mấy cái đẹp nữa

le_loi

Xe hơi
Em chỉ khoái mấy em chân dài

HnA

Xe tăng
Vâng, các cụ có cơ hội mua xe hạng trung (giá) thì chọn Mazda đi, nôi thất là số 1 ko xe nào bì kể cả xe mắc tiền như Mercedes, BMW v.v... và nhất là cảm giác/trải nghiệm lái (handling em chả biết dịch sao) đc đánh giá là gần toàn hảo nhất, lái nhẹ nhàng và nhạy vô cùng, lái đường quanh co ko bực mình mà lại còn thích, tránh chướng ngại vật bất thần nhẹ nhàng như chơi. Các cụ tin em đi, em đã đi hai đời Mazda và sẽ tiếp tục Mazda.
Cụ là Fan của Mazda rồi! :D Em thấy nội thất Mazda mới đẹp thật đấy nhưng lấy ví dụ làm sao đẹp bằng Audi được nhỉ?

ThomasThang

Xe điện
Cụ là Fan của Mazda rồi! :D Em thấy nội thất Mazda mới đẹp thật đấy nhưng lấy ví dụ làm sao đẹp bằng Audi được nhỉ?
Cụ Hna có luận cứ hơp lý ạh. Vấn đề này nhiều phần chủ quan, và tùy thuộc người kiểm định chú trọng khía cạnh nào của "nội that": không gian, tầm nhìn, ghế, bánh lái, controls, "táp lô", cửa, vật lieu, v.v... Em chú trọng cái cảm giác (than thể) khi ngồi vào ghế và để tay lên bánh lái, nhìn cac controls như cần sang số, các nút điều khiễn, và hình thù (déign) cùa "táp lô". So xe cùng đẳng cấp và giá với mẫu Audi thì em vote cho Mazda đó. Trong đai gia đình em có Audi va Volkswagen, Mercedes: phong cách Đức khi ngồi vào xe vẫn "thô", cục mịch như xe Mỹ, các controls hình thù ko chu đáo mỹ thuật. Xe Mazda phong cách như nhưng xe Ý em xem trong triển lãm này.
Cám ơn cụ đóng góp comments.

ThomasThang

Xe điện
Em lái con này rồi, đi ồn thấy má luôn :( E lái ở VN ợ
Xe hơi ồn do 4 nguồn tiếng động, 1 là từ máy, 2 là từ mặt đường (bánh lăn), 3 là từ gió khi di chuyển, và cuối cùng là do âm thanh môi trương bên ngoài (vì cách âm tốt hay xấu). Tất cả tiếng động nào khác cũng là "bệnh", phải điều chình ngay (sửa).

Cụ bẩu chiêc đó ồn là do nhưng nguyên nhân nào trong 4 nguyên nhân kia, anh em nào có trải nghiệm với nó có thể có ý kiến thêm cho sôi nỗi? :)