Mẫu xe 2014: mời đi xem car show mới

HorsePower

Xe container
Cụ Thang bình xe như chuyên gia. Đọc bài cụ hấp dẫn về xe cộ và liên đới tới cuộc sống liên quan đến xe, hay như ở ta hay nói nhàm nhàm là văn hóa xe. Cái Audi gì cụ nói mua đi trọc người yêu cũ mà phì cười nhưng chảy tí nước mắt...:)

ThomasThang

Xe điện
... Cái Audi gì cụ nói mua đi trọc người yêu cũ mà phì cười nhưng chảy tí nước mắt...:)
Chào cụ Mã Lực. Cụ có tâm tư buồn giề với người iêu cũ mà chảy nước mắt thế? Hay là cụ tuôn hết ra đây đi cho nó đỡ ám ảnh, sẽ thấy giải phóng nhẹ nhõm ngay.
Mỹ nó bẩu 'the best revenge is living well', em tạm dịch là 'sống huy hoàng là cách trả thù tốt nhât', tôt trong cái nghĩa là hưu hiệu nhât. Đó là trả thù "xây dung" đó cụ, trả thù mà đc lợi nũa, 1 công 2 chuyện. 1 hòn đá 2 con chiêm.
Cụ mua xe lộng lẫy lái qua nhà nó cho nó tức, nó tiếc, nó ân hận thấy cái sai lầm đã hất hủi cụ khi xưa. Nó sẽ mất ngủ, căm thù, mất ăn, nó sẽ dằng vặt, sẽ ốm yếu tiêu điều và có khi nó chết vì thiếu vitamins lúc nào ko hay. Chồng nó sẽ buồn mà cụ thì đc xe mới mà đi.

ThomasThang

Xe điện
Hết Ao-Đi tiện thể em qua xe Đức khác cho nó liền mạch.

Cụ Mã Lực cũng có thể mua chiêc này đi trêu thiên hạ đc nè. Mỹ nó cũng cón có thành ngữ "to make a statement", nghĩa bóng, có nghĩa là 'phát 1 thông điệp'. Thông điệp đây là: ta có tiền mua xe Mercedes nè (45,000 Mỹ kim tại đây), nhưng mà còn nói lên rằng nhà ta to lắm, nội nhà chứa xe của ta phải có trên 2 gian vì chắc chắc là chiêc này là chiêc xe thứ hai hay thứ ba của ta, vì nó sản xuất xe này chỉ để đi dạo thôi, ko có chổ để 1 cái túi thể thao nữa là, nhà ta phải có xe thực dụng khác nữa chứ, thí dụ SUV trên 100,00 đô chứ.

SLK Class coupe (roadster) convertible mui cứng

Muốn đc để ý hơn thì cụ dừng lại truoc Highland Cà phê, ngồi trong xe hay bấm cái remote cho thùng sau mở ra và mui từ từ hạ xuống và thùng đóng lại. Ngoạn mục hoành tráng lắm. (Hoặc cụ mua xe màu đỏ). Vừa đi dưới 25 dặm/giờ hạ mui xuống cũng đc nhưng làm thế thì hơi quá đáng, xe đi chung quanh nó bị chia trí nó mất tay lái đâm vào mình thêm phiền phức.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Có bảng ghi tên dòng xe rồi, em khỏi chú thích

ThomasThang

Xe điện
GL Class SUV

70,000 đô cũng khẩm tiền nhưng các cụ mợ đại gia OF ở VN mua đc tất, em nghĩ.

ThomasThang

Xe điện
2014 GL Class SUV, chỉ 70,000 mỹ kim thôi

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Cái nay hình như cũng GL-Class hay GL-Class em chả biết

Thật ra đi xem auto show thì tò mò thế thôi chứ đi ngoài đường chả ai thèm để ý là xe gì vì nói chung chỉ những thằng cùng đẳng cấp nó để ý, dân đi đường thì ai cũng như ai, xã hội công bằng luật trị ai làm gì được nhau, mày giàu mày đụng tao tao kiện mày, mày cũng sẽ nghèo thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
G-Class, mắc gấp đôi xe trên nhưng cục mịch và ra vẽ dã chiến hơn với bản lề cửa lòi ra ngoài như cái khạp đồ ăn trong bếp. Ra cái điều tao giàu tao mua cái này như xe cút kít trong nhà thôi.

ThomasThang

Xe điện
Cái nay hình như CL-Class coupe

Em nói "hình như" vì em chả cần biết, chỉ để nhớ qua loa nhỡ khi cần thì báo thằng cảnh sát "A! cái thằng đụng tui rồi bỏ chạy nó là Mercedes gì gì Class năm 2014, v.v..." để cảnh sát bắt.
Đi đường đc xe xịn đụng là tiên, có cái sticker vui vui nó bàn dáng sau xe viết là: "Hit me, I need the money" (Hít mi, ai nít dơ mô-ni) có nghĩa là 'Đụng tao đi, ta đang cần tiền'. Còn gì hạnh phúc bằng mình có cớ để kiện thằng nhà giàu.

ThomasThang

Xe điện
2014 M-Class SUV, 50,000 đồng

C-Class coupe

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Nữa đêm về sáng bên VN rồi mà sao có mấy đại gia "lái chính" vào xem thớt em nhỉ? (mà ko có comment nào, em buồn 3 phút :()

Thôi mình qua xe người nghèo, cũng xe Đức. Các cụ biết tiếng Đức OF có nhiều, chắc đã biết là "Volkswagen" là "Xe của người dân", ý nói là người nhân dân bần cố nông, tên do Hitler đặt ra để mị dân (xưỡng xe ra đời trong thời Hitler chấn hưng kinh tế Đức)

Hiện nay bần cố nông nào mua cũng để tỏ là rằng ta là tay chơi (dù chỉ có tiền hạn chế) vì xe này để đi dạo nhiều hơn là đi làm, đi đường trường thì tiếng gió nó hú cho điên luôn.

ThomasThang

Xe điện
Bình dân thiệt thì có Jetta, subcompact như Civic và Corolla, giá cũng tương đương. Hybrid thì mắc hơn 10 nghìn (26,000 so với 16,000 giá xưỡng)

ThomasThang

Xe điện
Vokwagen Beetle cổ điễn, 20,000 đồng

Mua về 2 tháng là bắt đầu trục trặc trặc vặt, điện, kiếng quay, đèn đỏ đèn mất v.v... Bảo trì sửa chữa xe Đức ở Mỹ đắt tiền và khó kiếm thợ nhất, cơ phận thì thấu trời.

HorsePower

Xe container
Chào cụ Mã Lực. Cụ có tâm tư buồn giề với người iêu cũ mà chảy nước mắt thế? Hay là cụ tuôn hết ra đây đi cho nó đỡ ám ảnh, sẽ thấy giải phóng nhẹ nhõm ngay.
Mỹ nó bẩu 'the best revenge is living well', em tạm dịch là 'sống huy hoàng là cách trả thù tốt nhât', tôt trong cái nghĩa là hưu hiệu nhât. Đó là trả thù "xây dung" đó cụ, trả thù mà đc lợi nũa, 1 công 2 chuyện. 1 hòn đá 2 con chiêm.
Cụ mua xe lộng lẫy lái qua nhà nó cho nó tức, nó tiếc, nó ân hận thấy cái sai lầm đã hất hủi cụ khi xưa. Nó sẽ mất ngủ, căm thù, mất ăn, nó sẽ dằng vặt, sẽ ốm yếu tiêu điều và có khi nó chết vì thiếu vitamins lúc nào ko hay. Chồng nó sẽ buồn mà cụ thì đc xe mới mà đi.
Ơ Cụ này nói hay. Em mà phun ra nhỡ cô ấy cũng là member của OF đọc được cười em thối mũi hay sao.
Cụ Thắng à. Nghe cụ bình cái "Thông điệp"..gì gì....nghe hay đáo để.
Nhưng ở vn mình cái sỹ diện nó còn to hơn cái nhà, cái xe, hay có thể nói cái nhà thì bé mà sỹ diện mua xe to.
Thời xưa , những năm 80 gì gì...khi mới có cái Honda cub DD hay dream người ta còn rủ nhau bán nhà, chồng mấy Cây vàng mua cái xe đấy cụ.

xe00138

Xe hơi
bài viết rất hay cảm ơn kụ chủ.

cuchuoichat

Xe đạp
Hệ thống thủy điều làm lắc lư trái phải, giả gia tốc, thắng xe, lực ly tâm khi quẹo gắt v.v... y như ngồi trong mẫu xe lưa chọn. Có màn hình cảnh vật di chuyễn, lái lên cục đá nó cũng "giồng" một phát

Cái này nó gọi là hệ thống mô phỏng bác ạ, được dùng để mô phỏng các chuyển động trong đua xe, các trò game đua thuyền không gian, các hãng chế tạo máy bay Boing, Airbus cũng có thiết bị này để huấn luyện bay, các đơn vị bộ đội tăng, thiết giáp cũng có để huấn luyện lái xe.

Hệ thống này dùng các xi lanh thủy lực servo, hoặc xi lanh có gắn cảm biến hành trình phía ngoài (như hình của bác), van servo để điều khiển xi lanh chạy lên xuống bất kỳ, ngoài ra có hệ thống máy tính điều khiển van servo thực hiện chạy theo các chu trình được lập trình trước theo ý đồ.

Nimia

Xe đạp
Tuyệt vời,xứ dãy chết xe đẹp mà rẻ. Con GL " có" 70k $ về thiên đường nó thành 210k $ ngay:((

no-kia

Xe máy
Toàn xe đẹp, giá cũng đẹp. thanks

NTHBTU

Xe hơi
chắc các cụ mợ đang mải ngắm xe cà nghe bác Thăng kể nên ít cm. Mấy hôm ko thấy bác viết tiếp e cũng thấy hơi buồn 0.5 phút 8->