Mẫu xe 2014: mời đi xem car show mới

ma deuce

Đi bộ
Ngoài lề thì có tên KIA suýt bị húy, khó bán ở Mỹ, vì K.I.A. là Killed In Action, là tiếng lóng nhà binh nói là tử trận, chết ngắt khi lâm chiến. Cũng may tivi nó không choc, chứ Mỹ nó cũng dị đoan lắm.
À chiếc KIA Sedona là theo tên 1 khu công viên quốc gia nổi tiếng đẹp ở bang Utah. Chiêc Toyota Avalon là theo tên 1 thành phố biển đảo đẹp sang trọng ngoài khơi Los Angeles đây

Bác ThomasThang ơi cho em sửa lại chút xíu nha. Sedona là một thành phố nhỏ ở Arizona không phải ở Utah, cũng không phải là cv quốc gia, thành phố này rất đẹp, nơi đây bọn Mỹ cho là có khí thiêng hội tụ (energy vortexes), đây cũng là nơi duy nhất trên thế giới mà Mc Donald có biểu tượng là chử M màu xanh lam (tất cả chồ khác chử M đều màu vàng)

vdung

Xe hơi
Sao mấy em xe KIA, Huyendai ở Mỹ nhìn đẹp thế, chẳng giống mấy con ở vn trông cứ xấu xấu thế nào ấy.

ThomasThang

Xe điện
Sao mấy em xe KIA, Huyendai ở Mỹ nhìn đẹp thế, chẳng giống mấy con ở vn trông cứ xấu xấu thế nào ấy.
Trong phòng trưng bày khi nào nó cũng đẹp hơn cụ ạh :) cũng như ca sĩ, cụ rinh về nhà sáng ngủ dậy thì cụ cũng thấy hãi như mọi người.
Trong phìng trưng bày nó sạch,nươ1c sơn lại mới chứ ko như xe đã phơi nằng vài năm nước sơn bị tia tử ngoại pha lớp film bên ngoài rồi. Trong phòng trưng bày nhìn như đồ mỹ nghệ trưng phòng khác, đậu xe thì trên thảm lông dài trắng tinh v.v...

Em còn sót mấy chiêc Kia 2014 em chả nhớ tên gì cụ nào rành cho biết

À chiêc này thì tên Soul, thanh niên trẻ trung và có tí máu văn nghệ chắc thích, lái thì thành phố thôi thì tối hảo

ThomasThang

Xe điện
Mấy cái này thì e ko bít

ThomasThang

Xe điện
Cũng còn là KIA

ThomasThang

Xe điện
nhìn mấy em xe 18 bánh mà mê mẩn quá cụ à, có tiền mua chắc phải sống ngoài ngoại ô mới vi vu được
Xe tải cỡ này it ai mua đc cụ ạ, thường là hãng mua thuê tài xế lái tính theo giờ và đường xa, bằng đặc biệt, đi từ kho hàng đến kho hàng và ít khi vào thành phố đc. Kéo containers xuyên bang. Khoảng 50% hàng hóa nước Mỹ đi chuyển bằng đường bộ và số lớn là do xe tải - cho nên đường xa lộ mới đc làm và bảo quản tốt như thế.

ThomasThang

Xe điện
Bác ThomasThang ơi cho em sửa lại chút xíu nha. Sedona là một thành phố nhỏ ở Arizona không phải ở Utah, cũng không phải là cv quốc gia, thành phố này rất đẹp, nơi đây bọn Mỹ cho là có khí thiêng hội tụ (energy vortexes), đây cũng là nơi duy nhất trên thế giới mà Mc Donald có biểu tượng là chử M màu xanh lam (tất cả chồ khác chử M đều màu vàng)
Hay quá co người sửa mới biết, chứ lâu nay cứ tin thằng hàng xóm Ấn Độ, 1 hôm nó bẩu ông thích đi national parks mua xe này nè, đi Sedona, Utah đẹp lắm, từ đó nhập tâm luôn. Cho nên nghe gì phải kiểm chứng rồi hãy tin và nhớ (các cụ đọc thằng thomasthang này viết cũng nên kiểm chứng lun nhe :) )

Em xin phép cụ em sửa post gốc lun cho phải. Cụ đang làm gì ở Flagstaff hay đang ở đâu?

ThomasThang

Xe điện
Cụ Thắng có con Prado 2014 và con Corolla 2014 up em ngó cái nhé, em đang rình bọn này ở quê mình, hì.
Có chiêc 2014 Corolla, chiêc Land Cruiser ko thấy trong show này (có 1 số lớn ko có mặt, ko biết ại sao nhưng mà mặt bằng hạn chế)

huyleck

Xe điện
Có chiêc 2014 Corolla, chiêc Land Cruiser ko thấy trong show này (có 1 số lớn ko có mặt, ko biết ại sao nhưng mà mặt bằng hạn chế)

corolla mời đẹp quá cụ nhỉ, e rất kêt mấy tấm Santafe của cụ ^^

giangsuki

Xe ngựa
Chắc vậy cụ Giang, mới check lại website KIA ko thấy chiêc nào khác hơn, chắc nó độ hay quá ko nhận ra
Nhưng nó độ màu trông không đẹp cụ nhỉ

Dáng em Cô rô đời 14 này trông góc cạnh hơn hẳn, đẹp

NAM CHÍCH

Xe tăng
Cụ Thăng đây rồi, nếu em nhớ không nhầm thì trước cụ có show máy bay làm em đọc hết thớt đến gần 3h sáng mới xong, xem hay lắm. Cám ơn cụ nhiều.

ThomasThang

Xe điện
Cụ Thăng đây rồi, nếu em nhớ không nhầm thì trước cụ có show máy bay làm em đọc hết thớt đến gần 3h sáng mới xong, xem hay lắm. Cám ơn cụ nhiều.
Dạ là em, chào cụ Nam trở lại chơi. Sau đó em có thêm 1 ít thơt mới khác rảnh cụ search xem chơi.

ThomasThang

Xe điện
Dáng em Cô rô đời 14 này trông góc cạnh hơn hẳn, đẹp
Phải đó, nhà cháu cũng thích, chỉ là đi xa lộ cần thứ mạnh hơn chút. Cở nó gọi là subcompact như Civic, đi xa lộ và đường xa thì ít nhất phải lên 1 cấp là compact là Camry hay Accord. Xưa compact chỉ bằng, về máy và giá tiền, subcompact bây giờ.
Em post chương này về chiêc Jeep rồi sẽ lên hãng Toyota, hãng trưng bày hùng hậu nhất trong show 2014 này

HnA

Xe tăng
Mấy hôm không vào OF, hnay vào đã thấy thớt của cụ đên tân trang 12 rồi. Cứ nhìn thấy bài của cụ là em phải phi vào xem. Cụ cho thêm ảnh xe đi, đầu kéo cũng được vì em rất thích xem ảnh xe và rất hâm mộ các loại đầu kéo của Mỹ. Nhìn nó rất hoành tráng, bệ vệ và đầy chất Mỹ. Cụ cắt nghĩa mấy hãng xe thấy hay quá. :)

ThomasThang

Xe điện
Các cụ thích SUV và off-road vehicles quá em soạn chương này truoc xem chơi, chỉ 1 hãng Jeep.

Jeep là 1 phân xưỡng của Chrysler, Jeep với chữ hoa là 1 thương hiệu, lấy từ tên gọi lính Mỹ trong thế chiến II gọi loại xe này, gọi là xe tạp dụng, general purpose, GP.
G (ri) P (pi) đọc là jeep. Sau thế chiến hãng Willis đang ký tên này thành thương hiệu đọc quyền. Gần đây Jeep ra nhiều kiểu xe khá đẹp, và nhất là uống ít xăng hơn truoc (10 năm truoc)

Con nít lạ, no thấy xe màu đỏ là tíu tít lên, nhất định đòi mua - bất cứ xe gì!

ThomasThang

Xe điện
Nó đánh bóng thằng con mình thấy cũng mua về trưng phòng khách chơi (đánh bóng wax, sáp) Trưng trên thảm trắgn sạch hơn thảm nhà mình.

Một kiểu khác

ThomasThang

Xe điện
Bây giờ 1 gallon được 21 dặm (xa lộ, chả có bao giờ đc đâu :) phải xa lộ đường bằng, chạy rất đều hay cruise control) trong thành phố thì chừng 15 dặm thôi, bộn tiền.
Xe jeep giòng chính quân sự Mỹ cuối cùng (loại còn tại VN) chạy chừng 10 dặm 1 gallon.

Mẩu Cherokee là loại thông dụng nhất cho đến gần đây (chừng 4 năm) Mẫu năm 2014: