màu sắc phong thủy

quyetthang

Xe tăng
thế thì cứ "sinh xuất" mà chơi cụ nhẩy, mau có 2 xe đi, hiii

tran_thuat_lai

Xe lăn
cụ đổ lẫn ngần ấy màu vào pha sơn rồi quét vào xe là xong a ..he he

Lai Au

Xe tăng
Em thì thấy nếu cụ đứng chữ Mậu thì gấu của cụ đứng chữ Quý mới là tuyệt đỉnh đấy cụ ạ. (cơ mà em cũng không làm được như thế ạ :102::21:)
Nhà em đúng dư lày thì thế nào đây kụ????????

Lụa

Đi bộ
Hi cụ, (b) cụ cái, em cũng làm kt cụ ạ. Hôm nào có hứng cụ mời em (c) tí nhỉ
Theo quan điểm cá nhân em cộng với một. số bản phô tô em sưu tập từ cách đây cả chục năm thì phong thủy là một thuật không dành cho những người : chưa đủ tuổi và không chuyên
Bản thân khái niệm phong thủy đã mông lung với hệ quy chiếu là ngũ hành, rồi lại còn âm dương nữa, nên khiến cho mọi suy luận của việc áp dụng nó gần như luôn gây ra tranh cãi. Em nói đơn cử cái xe của các cụ, 70% làm từ thép, 30% còn lại làm từ nhựa hoặc các vật liệu tổng hợp, vậy thì nó đương nhiên là hành kim rồi còn gì, chỉ đơn giản chọn màu liệu có thay đổi được hành chủ của cái xe không?
Một quan điểm cần phải xác định lại trong ứng dụng phong thủy là tôn trọng sự cân bằng, nhiều bác chưa hiểu hoặc biết chưa sâu lại cứ nghĩ mình mệnh hỏa thì chọn mọi thứ xung quanh mình màu mộc hoặc chất mộc là tốt, em xin thưa là chưa hẳn, ví như bác mệnh hỏa Tích Lịch hoặc hỏa Thiên Thượng thì đối với tương hợp mộc có ý nghĩa hoàn toàn khác. Hoặc là trong trường hợp Tích Lịch hỏa( lửa sấm sét) gặp Tùng Lâm Mộc( Cây đại ngàn) thì tháng hạn sẽ thành lửa cháy lớn ( tức là đại cát) nhưng vào tháng mưa hoặc mùa xuân cây cối xanh tươi, ẩm ướt( mộc mạnh) thì lại làm hại Tích lịch hỏa( chả cháy được). Túm lại là nên hướng đến cái gì mà mọi thứ hài hòa, có âm có dương mầu sắc dễ chịu hoặc tổng thể cân đối tương xứng là tốt nhất. Các cụ nhớ giùm em không phải tự nhiên mà ông cha vẫn dạy ta : tam hợp hóa tam tai. Cái gì quá cũng không tốt, cốt là bình hòa.
Rất thích đọc và tìm hiểu về mấy cái tâm linh này. Vot cho Ivan rồi đấy.:)

Taihoatu

Xe lăn
theo em nghĩ là vớ vẩn. Mạng nào xe nào chẳng đi được. Cứ bình tĩnh, không phóng nhanh vượt ẩu, chịu khó chăm sóc vợ 2 là ok. Suy nghĩ nhiều làm gì cho mệt.