màu sắc phong thủy

lai xe lu

Xe buýt
Các cụ nói " Phú quý sinh lễ nghĩa" chả sai chút nào cả,chiếc xe là cả một mơ ước đời người,người ta chỉ cốt sao phấn đấu để có được nó,nhưng lại không thể chọn màu mình yêu thích bởi nghe lời người khác là phong thủy không hợp, hoặc trước đây Sim điện thoại,khoảng những năm 1999, người ta đâu có bảng số đẹp số chọn,nhưng rồi dần dần kinh doanh trong ngành này phát triển thế là để bán được sim, họ áp dụng khái niệm phong thủy vào để bán hàng tốt hơn và đánh vào những cá nhân mê tín:mad:
phong thủy khác mê tín bác ạ. đó là bác chưa tìm hiểu rõ về phong thủy hoặc lâu nay phong thủy vẫn bị lạm dụng vào mục đích mê tín vì vấn đề này mọi người vẫn chưa được hiểu rõ ràng.

DOLA

Xe buýt
Hi cụ, (b) cụ cái, em cũng làm kt cụ ạ. Hôm nào có hứng cụ mời em (c) tí nhỉ
Theo quan điểm cá nhân em cộng với một. số bản phô tô em sưu tập từ cách đây cả chục năm thì phong thủy là một thuật không dành cho những người : chưa đủ tuổi và không chuyên
Bản thân khái niệm phong thủy đã mông lung với hệ quy chiếu là ngũ hành, rồi lại còn âm dương nữa, nên khiến cho mọi suy luận của việc áp dụng nó gần như luôn gây ra tranh cãi. Em nói đơn cử cái xe của các cụ, 70% làm từ thép, 30% còn lại làm từ nhựa hoặc các vật liệu tổng hợp, vậy thì nó đương nhiên là hành kim rồi còn gì, chỉ đơn giản chọn màu liệu có thay đổi được hành chủ của cái xe không?
Một quan điểm cần phải xác định lại trong ứng dụng phong thủy là tôn trọng sự cân bằng, nhiều bác chưa hiểu hoặc biết chưa sâu lại cứ nghĩ mình mệnh hỏa thì chọn mọi thứ xung quanh mình màu mộc hoặc chất mộc là tốt, em xin thưa là chưa hẳn, ví như bác mệnh hỏa Tích Lịch hoặc hỏa Thiên Thượng thì đối với tương hợp mộc có ý nghĩa hoàn toàn khác. Hoặc là trong trường hợp Tích Lịch hỏa( lửa sấm sét) gặp Tùng Lâm Mộc( Cây đại ngàn) thì tháng hạn sẽ thành lửa cháy lớn ( tức là đại cát) nhưng vào tháng mưa hoặc mùa xuân cây cối xanh tươi, ẩm ướt( mộc mạnh) thì lại làm hại Tích lịch hỏa( chả cháy được). Túm lại là nên hướng đến cái gì mà mọi thứ hài hòa, có âm có dương mầu sắc dễ chịu hoặc tổng thể cân đối tương xứng là tốt nhất. Các cụ nhớ giùm em không phải tự nhiên mà ông cha vẫn dạy ta : tam hợp hóa tam tai. Cái gì quá cũng không tốt, cốt là bình hòa.
Hay, em công nhận cụ có lí. Ở đời đã không hiểu thì thôi, còn đã hiểu thì phải hiểu cho kỹ, chứ chỉ sơ sơ nghe nói thế này nghe phán thế kia có ngày toi. vote cụ

OmegaO9

Xe container
Vâng,vốn hiểu biết về phong thuỷ của em là chưa có gì cụ ạ nhưng dần dần sẽ tìm hiểu về điều đó vì bản thân em quan niệm phong thuỷ là sự hài hoà giữa các sự vật với nhau,có thể như một dòng xung điện từ trường,nếu cùng tần số thì không bị nhiễu và ngược lại, em suy nghĩ như vậy không biết có sai không, mong cụ chỉ giáo nhé.(b)

harrynh

Xe container
em mạng Đại khê thủy, em đi xe màu đen, vì em thích màu đen, phong thuy có hợp ko ạ, hợp thì tốt quá

harrynh

Xe container
Cám ơn bác, em cũng đang tìm xe cho Gấu, mạng Kim, bác tư vấn luôn cho.

ivannnn

Xe tải
Cám ơn bác, em cũng đang tìm xe cho Gấu, mạng Kim, bác tư vấn luôn cho.
Em thấy bác mà tìm được cái xe màu hồng cho gấu thì đảm bảo gấu sướng đến nỗi mạng gì cũng chấp ạ.

harrynh

Xe container
Hi hi, Gấu mạng Thổ các bác ạ, toi em, tưởng lập công hóa lại mang tội. mạng Thổ xe màu hồng hoặc đỏ đúng ko ạ?

hanoisun

Xe đạp
:redface: hic hic vu nay em cha biet ze`, cu mua dai cai mau` nao` minh thich la chay thoi a`, hic hic

ivannnn

Xe tải
Hi hi, Gấu mạng Thổ các bác ạ, toi em, tưởng lập công hóa lại mang tội. mạng Thổ xe màu hồng hoặc đỏ đúng ko ạ?
Dạ, tại em thấy mấy kiều nữ như Paris Hilton tuyền thích xe màu hồng nên em nghĩ là màu hồng thì chị em nào cũng thích lắm ạ.
Còn riêng những ai mạng hoàng thổ - màu vàng - ở trung tâm thì đi xe màu gì chất gì cũng được hết ạ, bởi vì thổ tượng trưng cho đất mẹ, sinh thành và chứa chấp các hành khác nên không sợ khắc ạ.

bmh

Xe hơi
Em sinh 27-02-1982 là mệnh gì cụ Luxelai ơi? E hợp với mầu gì ạ? Em đi xe mầu đen có được không?(c)

lai xe lu

Xe buýt
Em sinh 27-02-1982 là mệnh gì cụ Luxelai ơi? E hợp với mầu gì ạ? Em đi xe mầu đen có được không?(c)
1982 là mạng thủy nên hợp với màu thủy là xanh hoặc màu kim là bạc xám đồng. màu đen cũng được ( màu đồng đen cũng là kim(b)(b) )

harrynh

Xe container
Sau 1 hồi tham khảo phong thủy, em chọn xe màu đỏ, nhưng hết xe màu đỏ rồi, hic, chờ đợi là nghệ thuật vậy.

harrynh

Xe container
Dạ, tại em thấy mấy kiều nữ như Paris Hilton tuyền thích xe màu hồng nên em nghĩ là màu hồng thì chị em nào cũng thích lắm ạ.
Còn riêng những ai mạng hoàng thổ - màu vàng - ở trung tâm thì đi xe màu gì chất gì cũng được hết ạ, bởi vì thổ tượng trưng cho đất mẹ, sinh thành và chứa chấp các hành khác nên không sợ khắc ạ.
Bác xem cho em, mạng Thổ xe màu đen có được không ạ?

Dr.Machine

Xe buýt
Hic mạng của em là Đại Khê thủy mà gấu nhà em lại mạng Mộc, 2 vợ chồng kết nổ đĩa em Getz màu vàng, đọc cái này thì em lại phải đổi màu yêu thích mất rùi...Hay cứ nhắm mắt làm liều:102:

simba007

Đi bộ
Em là Sa trung thổ gầu nhà em là Thiên thượng hỏa , nhưng em lại bồ kết con Fo te màu bạc. Bac là kim , thổ sinh kim mà kim khắc hoả. Bac phán cho em liệu có ổn không bác.

-----------------
Vợ cả vợ hai đều là vợ cả !

lai xe lu

Xe buýt
Em là Sa trung thổ gầu nhà em là Thiên thượng hỏa , nhưng em lại bồ kết con Fo te màu bạc. Bac là kim , thổ sinh kim mà kim khắc hoả. Bac phán cho em liệu có ổn không bác.

-----------------
Cái nào bác cũng muốn hoàn hảo hết thì bó tay. Chủ yếu là bác thích màu nào thôi.Còn nói theo sách vở thì thế này :
thổ sinh kim ---> tốt cho xe bác nhưng không tốt cho bác ( nếu tính tuổi bác)
Kim suy hỏa ---> Không tốt cho xe bác mà gấu nhà bác cũng chẳng có lợi gì( nếu tính tuổi gấu nhà bác)
Nên tốt nhất là bác chọn màu hành Hỏa : Hỏa xe hơp với mệnh hỏa gấu nhà bác. Hỏa sinh thổ : tốt cho bác => như thế cả vợ cả vợ 2 nhà bác đều tốt cho bác.
Tóm lại em phán vậy thôi còn bác thích màu nào thì bác chọn nhé. nhớ voka cho em nhé:21::21::21::21:(b)(b)(b)

ivannnn

Xe tải

-----------------
Hi bác,
Vì bác đã muốn đẽo cày thì em tư vấn bác đẽo dư lày:
+ Bác Sa Trung Thổ thuộc âm (77), đi xe màu kim bạc là dương kim, là vào cái thế đất pha cát có vàng --> quá tốt (thế sinh nhập) múc khẩn.
+ Vợ bác là Thiên Thượng Hỏa thuộc dương hỏa(78), đi xe màu bạc, là kim, thực tế thì nhiều người sẽ nói là bình hòa, nhưng em thì lại nghĩ là theo 1 cách nào đó, lửa trên trời ví như sunlight mà gặp kim dương thì phản chiếu lại sẽ thấy ánh sáng mạnh hơn, sắc hơn, như vậy là cũng rất tốt.
+ Bác Sa Trung thổ thuộc dương (76) suy luận tương tự thì dương thổ dương hỏa dương kim quá mạnh, em sẽ lại tìm những cái thuộc âm để xài kìm hãm bớt cái chất dương quá mạnh kia. Ví dụ như chọn những xe mềm mại nữ tính tròn trịa hơn, điệu đà hơn, màu sắc chìm hơn, yếu hơn, ... đại khái thế.
+ Gấu của bác Thiên THượng hỏa thuộc âm (79) thì âm tính mạnh hơn nên bác lấy xe màu bạc chạy thỏai mái , trang trí thêm một số thứ thuộc hành mộc nữa là khỏi nghĩ.

Chỉnh sửa cuối: