Thảo luận Matiz Creative Groove - vài điều cần hỏi nhờ các bác

puma2006

Xe tải
Đổ 500.000đ (khi đèn vàng báo hết xăng nhấp nháy) thì đi được như thế này (ảnh chụp đi khi đã đi liên tục 6 ngày/tuần), tốn quá :ohmy:
xe bác như thế đổ 500.000 khoảng 30 lít đi được 270km, như vậy 100 km xe bác tốn hơn 11 lít.
xe e KM 2010 cùng 1.0 như bác, em đổ 30 lít nhà em đi được 300 km. Toàn đi đường HN không thôi. Tốn hơn nhà e tẹo,

Benlar

Xe hơi
. Cho hỏi bác kết nối điện thoại loại nào vậy , em đã thử kết nối con ê63 hình như nút điều khiển điện thoại trên oto chẳng có tác dụng gì cả . Bác nào đã test điện thoại trên oto trả lời giúp em vấn đề này với .
Đọc hình đoán chữ, chắc bác phải dùng dây có đầu jack 2,5ly (kèm theo xe) cắm vào lỗ hình cái loa ở trên xe, đầu kia cắm vào lỗ headphone trên điện thoại rồi.

Benlar

Xe hơi
xe bác như thế đổ 500.000 khoảng 30 lít đi được 270km, như vậy 100 km xe bác tốn hơn 11 lít.
xe e KM 2010 cùng 1.0 như bác, em đổ 30 lít nhà em đi được 300 km. Toàn đi đường HN không thôi. Tốn hơn nhà e tẹo,
Tui tính ra là đổ khoảng 35 lít đó.. Hao hơn xe bác nhiều quá

mabu

Xe máy
Đọc hình đoán chữ, chắc bác phải dùng dây có đầu jack 2,5ly (kèm theo xe) cắm vào lỗ hình cái loa ở trên xe, đầu kia cắm vào lỗ headphone trên điện thoại rồi.
bác ơi loại này chỉ dung ở hàn quôc thui chứ vn mình thì chưa dùng được đâu các bác ạ để cho đẹp thui
:21:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Em mới tậu một em này về, chạy nói chung là thấy cũng ổn, hình thức, tính năng khá hoành tráng. Tuy nhiên cái này mới quá, với lại trình độ tiếng Hàn của em nó hạn hẹp, không đọc nổi cái manual đi kèm, nên mạn phép hỏi các bác mấy câu

- hôm đầu còn thấy cái đèn ABS nó sáng mấy giây, bây giờ bật tắt các kiểu chả thấy nó sáng lên tẹo nào thì có phải có vấn đề gì không. Phanh thì em thấy vẫn ăn lắm.

- xe này có công tắc đề trên điều khiển, hôm mới lấy đề cái nổ ngay, giờ bấm giữ các kiểu cũng chả thấy nó phát biểu gì.

- trên mặt táp lô, sát với kính có 1 cái cảm biến không biết là cảm biến gì thế.

- bảng đồng hồ bên cạnh đèn O/D off còn có đèn A/T là đèn gì vậy hả các bác.

- cách trỉnh đồng hồ/ kết nối điện thoại với xe

Em xin chân thành cảm ơn các bác nhiều. Em cũng đã hỏi anh google về cái hướng dẫn sử dụng bằng tiếng nào dùng chữ La tinh nhưng tạm thời vẫn chưa thấy
Cái thằng đi Học hàn xẻng mấy năm trời thế mà về nó đố các cụ dư lài thì bố ai mà biết
Thỏ non đeo kính lão

Bughati

Xe buýt
Bác quocteauto cho hỏi là khi đề làm các bước như bác bảo có cần cắm chìa khóa vào ổ hay ko hay cứ cầm chìa mà ấn thôi.

ketpo

Xe điện
Cái bộ vá lốp dùng như thế nào vậy các cụ, em ko trực tiếp đi lấy xe nên ko biết

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
Bác đi Matiz Groove 2010 mới nếu muốn nổ xe bằng chìa khóa thì bác làm theo các bước sau:

1.về số P

2.kéo phanh tay

3.chốt đóng,cửa bằng điều khiển

4.ấn giữ nút Start

nếu ngon thì mời em 1 bữa cafe nhá!(c)(c)(c)
Làm đúng như thế, vẫn bó tay như thường

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn

Man in the rain

Đi bộ
Chào các bác trên OF,
Tôi là thành viên mới trên OF và thậm chí vẫn chưa thi lấy bằng lái, rất mong được các bác chỉ giáo và xin cảm ơn trước. Tôi cũng mới mua 1 con Groove màu nõn chuối sau khi xới tung Hà nội để tìm con Groove màu trắng full option mà ko được. Tôi cũng đang mày mò xem xe vì ko đọc được hướng dẫn tiếng Hàn, bác nào có cách nào kiếm được hướng dẫn bằng tiếng Anh thi chia sẻ cho anh em với nhé. Nhân đây cũng xin hỏi các bác cái nút nhỏ nhỏ ở giữa cần số là để làm gì nhỉ, có phải là để tăng tốc khi vượt xe khác không ? Ngoài ra có nút nào để khi lên xe mình khóa được ngay tất cả các cửa hay phải chờ xe tự động khóa sau khi chạy một lúc ( vì nhà tôi có 2 đứa trẻ con ngồi xe hay nghịch ngợm lắm )? Cảm ơn các bác và hy vọng một ngày anh em mình sẽ OFF một bữa hội Matiz 2010 này để giao lưu nhé, nhà tôi ở Bách khoa, hay nhìn thấy một bác màu trắng đỗ ở Hoa Lư lắm.:103:

Benlar

Xe hơi
Cái bộ vá lốp dùng như thế nào vậy các cụ, em ko trực tiếp đi lấy xe nên ko biết
Nó dùng khi lốp xe bị thủng, bác lắp bơm qua bình keo để bơm vào trong xăm (không biết có phải áp dụng sáng kiến dùng cho xe môtô không)

Benlar

Xe hơi
Chào các bác trên OF,
cái nút nhỏ nhỏ ở giữa cần số là để làm gì nhỉ, có phải là để tăng tốc khi vượt xe khác không ? Ngoài ra có nút nào để khi lên xe mình khóa được ngay tất cả các cửa hay phải chờ xe tự động khóa sau khi chạy một lúc ( vì nhà tôi có 2 đứa trẻ con ngồi xe hay nghịch ngợm lắm )? Cảm ơn các bác và hy vọng một ngày anh em mình sẽ OFF một bữa hội Matiz 2010 này để giao lưu nhé, nhà tôi ở Bách khoa, hay nhìn thấy một bác màu trắng đỗ ở Hoa Lư lắm.:103:
Cái nút nho nhỏ là để xe chạy chế độ O/D (over drive) để khi vượt xe khác thì nhiên liệu được phun nhiều hơn
Bác muốn đóng mở đồng thời các cửa thì đóng mở chốt cửa bên lái xe

quoclo5

Xe hơi
Ở gần đê sông Hồng, trước khi vào phải qua một đ&
Chào các bác trên OF,
Tôi là thành viên mới trên OF và thậm chí vẫn chưa thi lấy bằng lái, rất mong được các bác chỉ giáo và xin cảm ơn trước. Tôi cũng mới mua 1 con Groove màu nõn chuối sau khi xới tung Hà nội để tìm con Groove màu trắng full option mà ko được. Tôi cũng đang mày mò xem xe vì ko đọc được hướng dẫn tiếng Hàn, bác nào có cách nào kiếm được hướng dẫn bằng tiếng Anh thi chia sẻ cho anh em với nhé. Nhân đây cũng xin hỏi các bác cái nút nhỏ nhỏ ở giữa cần số là để làm gì nhỉ, có phải là để tăng tốc khi vượt xe khác không ? Ngoài ra có nút nào để khi lên xe mình khóa được ngay tất cả các cửa hay phải chờ xe tự động khóa sau khi chạy một lúc ( vì nhà tôi có 2 đứa trẻ con ngồi xe hay nghịch ngợm lắm )? Cảm ơn các bác và hy vọng một ngày anh em mình sẽ OFF một bữa hội Matiz 2010 này để giao lưu nhé, nhà tôi ở Bách khoa, hay nhìn thấy một bác màu trắng đỗ ở Hoa Lư lắm.:103:
Lên xe bác muốn khóa luôn thì chỉ việc ấn cái chốt ở ghế lái, các chốt khác sẽ sập theo ngay bác ạ. Nút O/D là để vượt, hơi tốn xăng. Trừ khi lên dốc hay cần vượt, bác hãy bấm, để sáng cái đèn có chữ O/D OFF. Còn bình thường thì đèn O/D OFF không sáng bác ạ. Bác thử xem, nếu được e xin chai vodka :D

Kuang2

Xe buýt
Tóm lại là anh em Groove off phát đê, để trao đổi mấy chuyện. Chẳng hạn như bác Man thì em support bác tốt.

Lên lịch đi cả nhà ơi (em mới đi công tác hơn 1 tuần mới về).

to nhà pín: sách đọc thì cũng có hiểu tí, nhưng những cái tớ hỏi trong sách nó cũng chả nói. Chẳng hạn sách có bảo là đèn ABS không sáng thì làm thế lèo đâu :(

rongvang69

Xe đạp
Sách hướng dẫn con này không được chi tiết, tiếng thì Hàn xẻng. Kiếm bản tiếng Anh mà ko có. Các bác đã dùng có kinh nghiệm trao đổi cho ae theo với.

ketpo

Xe điện
Chỉnh đồng hồ thì dễ thôi cứ giữ cái nút clock vài giây là được , mấy nút kia cũng thế .Đang không biết kiếm đâu ra cái cổng mini usb để kết nối usb flash đây , bác nào biết chỗ bán của nợ này không nhỉ .Con matiz này ác thật chơi cái cổng mini usb .
Em tìm mãi chưa được cái này, thống nhất off 1 buổi đi các cụ, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe với nhau, xe nhà di em mà em lại là người quản lý xe mới chán chứ :)

Man in the rain

Đi bộ
Cảm ơn các bác Benlar,Kuang2 và Quoclo5 nhé, xin thông báo với các bác hôm qua tôi đã thi đỗ bằng lái xe rùi,như vậy là yên tâm Tết này chạy lông nhông. Toi cũng rất muốn anh em Matiz 2010 mình (cả Groove và Jazz) OFF một phát trao đổi kinh nghiệm nhưng phải ở chỗ nào thoải mái rộng rãi đỗ được cả một loạt xe mới sướng, hay là đợt Tết dương lịch này được nghỉ mấy ngày liền anh em gặp nhau được ko, tôi thấy chỗ khu Linh Đàm cũng thoải mái đỗ xe, vừa nhiều quán cafe, vừa nhiều quán nhậu, các bác thấy thế nào???(b)

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Em thấy vợ này to và khỏe hơn em matiz cũ. Không biết xăng cỗ thế nào, mà số tự động chắc tồn hơn. Còn kiểu dáng thì em nhìn cũng bắt mắt phết.

Benlar

Xe hơi
Làm đúng như thế, vẫn bó tay như thường
Bác ấn nút lock sau đó ấn ngay nút star trong vòng 5 giây .
Nhưng tôi thấy khi máy nổ, mở cửa vào xe, cài số thì máy sẽ tắt.
Làm lại phát nữa, cắm chỉa khóa vào ổ sau đó bật ON và hoạt động như bình thường. Những ngày trời nóng khởi động trước 5, 10 ph cũng tiện

Chỉnh sửa cuối:

ericfang8

Xe hơi
.Không có màu đồng kiểu Venza của toy đâu đừng tìm mất công .
Có đấy !Tui vua nhìn thấy chiều nay ở Vũ Ngọc Phan. Nếu showroom ko có sẵn thì bác đặt hàng, toi cung dang cbi đặt hàng màu trắng đây. bác có đặt hàng cùng ko thì chơi cùng tôi. Giá xe tui lấy là gần như sát sàn (sau khi tham khảo 1 số showroom từ to tới nhỏ) - hơn 18k một chút cho bản đủ cả ABS/CD/mp3/2 túi khí sx 2010, 2 tuần là có xe và giấy tờ nhập để đăng kí xe.