Thảo luận Matiz Creative Groove - vài điều cần hỏi nhờ các bác

Kuang2

Xe buýt
Em xin nói thêm nữa là cái quả ABS của xe này chỉ có ở 2 bánh trước. Em đã cho lên cầu kiểm tra thử rồi. Chạy ở tốc độ 40km/h, đạp phanh sâu hết cỡ, thấy chân phanh đúng là có "giật giật", vết phanh đẹp, xe dừng lại rất tốt.

Benlar

Xe hơi
Em xin nói thêm nữa là cái quả ABS của xe này chỉ có ở 2 bánh trước. Em đã cho lên cầu kiểm tra thử rồi. Chạy ở tốc độ 40km/h, đạp phanh sâu hết cỡ, thấy chân phanh đúng là có "giật giật", vết phanh đẹp, xe dừng lại rất tốt.
ABS cho 4 bánh đó,

sdac

Xe máy
Em xin cụ cho em 500 ảnh đi ah :77::77::77:

Kuang2

Xe buýt
đằng sau tang trống, không có bất cứ 1 thiết bị điện nào đi kèm bác ạ.

còn bác gì hỏi hai cái nút ở dưới chỗ để 2 chai nước, đấy là nút sưởi ghế, bác cứ bật nó lên 1 lúc sẽ thấy cái sưởi nó hoạt động :21:

Benlar

Xe hơi
đằng sau tang trống, không có bất cứ 1 thiết bị điện nào đi kèm bác ạ.

còn bác gì hỏi hai cái nút ở dưới chỗ để 2 chai nước, đấy là nút sưởi ghế, bác cứ bật nó lên 1 lúc sẽ thấy cái sưởi nó hoạt động :21:
Vi thấy cục ABS có 4 đường ống ra nên đoán nó là ABS 4 bánh. Để lúc nào lên sohroom ngó phát chứ mấy bác bán hàng tư vấn lung tung lắm

M.I.M

Xe tải
Website
www.tathy.com
ABS 4 bánh đó bác. Tui check kỹ lắm rùi, đúng là bánh sau phanh tang trống, nhưng bác mở cốp thấy ở bên trái có cái cục trăng trắng dẫn ra 4 ống đấy ợ.

Ủng hộ bác, phải off cái, nhà em điên vụ không đề được quá, còn các tính năng khác thì ok hết rùi.

mcv30

Xe điện
ABS bánh trước thôi , em đếch tin

Kuang2

Xe buýt
em đã cho xe lên cầu để kiểm tra thử rồi bác ạ, bánh sau chả thấy gì.

tuần này với tuần sau em đi Công tác HCM, sang đầu tháng 1 quân ta of ở đâu phát, chia xẻ kinh nghiệm chú này đi.

Xe này thực ra em lấy cho bà chị, nhưng bà ý cũng không có nhiều kinh nghiệm sử dụng, ới em hoài. Em thì em thấy là có nhiều người khen nó, nhiều người chê nó, em chỉ xin nói thế này:

- kiểu dáng: khác lạ, xấu hay đẹp thì tùy từng quan điểm, nhưng quan điểm chung của một bộ phận lớn dân thường là không đi xe giống xe taxi, em này yên tâm trong 1 thời gian tới không bị làm taxi.
- tính năng: đầy đủ các tính năng cần có ở các dòng xe cao cấp hơn nó nhiều. Chẳng hạn em ví dụ chú Getz phổ biến nhất giá 16,5k, mặc dù là ghế, cốp dài hơn anh này 1 tí, nhưng ngoài đường có cả .... 3 thằng giống hệt chạy ngay bên cạnh, đầu băng, ghế nỉ, số tay ....

Các vụ phân tích, theo em cũng chỉ là quan điểm của thiểu số. Các hãng làm ra các dòng xe tương đương để cạnh tranh với nhau, chắc chắn sẽ có những lựa chọn khách hàng giống nhau, và mỗi hãng đều có 1 lượng fan trung thành. Như bà chị em, bà ý cứ nhất định phải là matiz..... không mua groove thì bà ý đã nhặt super, cười hề hề vì tính năng cũng same same, giá chưa tới 15k, sướng nhé, rẻ nhé ....

Phân khúc dưới 20k, em nói thật là các bác nhìn con nào ưng thì các bác khênh con đó thôi, nói chung thì nó cũng như nhau cả, tùy gu mỗi người. Ở đây đều đa phần là anh em đã lấy xe, hoặc cũng đang quan tâm, nhiều bác đừng vào gạch ngói làm anh em buồn.

Về vụ off, em nghĩ chúng ta kiếm chỗ nào rộng rãi, đỗ 1 hàng ra, làm vài kiểu ảnh. Đồng thời chia xẻ với nhau các tính năng đã mò ra được, Em sẽ làm vài sợi dây cáp điện thoại thí nghiệm, và sẽ cố gắng kiếm 1 ít đầu USB chia xẻ cho các bác. Sách hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Hàn thì phải cố thôi, ông bạn Hàn của em hiện đang về nước mất rồi.

Hay là ta mời 1 vài con buôn hàng xịn đến chia xẻ kinh nghiệm luộc đồ chăng. với lại em cũng tính bàn với anh em đã mua xe là mỗi ông làm thêm cái lốp dự phòng cho chắc. Xe này lốp tự vá, phụ kiện chỉ kèm theo bơm hơi, nhưng em nghĩ đường xa, ta cứ làm thêm con lốp cho chắc ăn.

quocteauto

Xe đạp
Bác đi Matiz Groove 2010 mới nếu muốn nổ xe bằng chìa khóa thì bác làm theo các bước sau:

1.về số P

2.kéo phanh tay

3.chốt đóng,cửa bằng điều khiển

4.ấn giữ nút Start

nếu ngon thì mời em 1 bữa cafe nhá!(c)(c)(c)

Kuang2

Xe buýt
Bác đi Matiz Groove 2010 mới nếu muốn nổ xe bằng chìa khóa thì bác làm theo các bước sau:

1.về số P

2.kéo phanh tay

3.chốt đóng,cửa bằng điều khiển

4.ấn giữ nút Start

nếu ngon thì mời em 1 bữa cafe nhá!(c)(c)(c)
cái lần đầu tiên em nổ cái ăn ngay,

các lần khác làm đủ 4 bước như trên, chả ăn thua gì cả

mabu

Xe máy
cái lần đầu tiên em nổ cái ăn ngay,

các lần khác làm đủ 4 bước như trên, chả ăn thua gì cả
em làm lần nào cũng được bác ạ
chưa bao giờ trượt cả bác xem lại đã chốt chặt cửa chưa bác

quocteauto

Xe đạp
cách em chỉ là chính sác 100% đấy bác ạ . Bác nên xem kĩ lại xem

MAYa

Xe hơi
Bác nào biết chỗ nào có xe này màu đồng không? Em kết mỗi màu đó mà chưa tìm ra.

Benlar

Xe hơi
Matiz Groove này phối màu nội thất phá cách nên chọn được bên ngoài nhưng bên trong không ưng ý. Hôm trước có chiếc màu đồng (như nền forum này) đẹp lắm nhưng không rõ nội thất phối màu như thế nào.

mabu

Xe máy
Bác nào biết chỗ nào có xe này màu đồng không? Em kết mỗi màu đó mà chưa tìm ra.
em có đấy bác ạ nhưng ma là bản thiếu thôi bác ạ .ko có abs kính sau quay tay n(b)hưng được cái rẻ

Gabriel911

Xe đạp
Matiz Groove này phối màu nội thất phá cách nên chọn được bên ngoài nhưng bên trong không ưng ý. Hôm trước có chiếc màu đồng (như nền forum này) đẹp lắm nhưng không rõ nội thất phối màu như thế nào.
.Báo cáo với bác trên giấy tờ hải quan nó đề là màu ghi (xe em dang đi ) màu trong xe bạc + đen .

Gabriel911

Xe đạp
He he, nhà cháu cũng sau một tuần mới lần mò hết được tính năng của xe. Từ kết nối điện thoại, Iphones, chỉnh đồng hồ, .... chạy ngon choét hết roài. Hôm nào off Matiz Groove Club để trao đổi kinh nghiệm đê. Em ở mạn Lê Văn Lương - Hà Lội ợ.
. Cho hỏi bác kết nối điện thoại loại nào vậy , em đã thử kết nối con ê63 hình như nút điều khiển điện thoại trên oto chẳng có tác dụng gì cả . Bác nào đã test điện thoại trên oto trả lời giúp em vấn đề này với .

Benlar

Xe hơi
Thế đã có bác nào rảnh tính xem con này ăn xăng thế nào chưa .
Đổ 500.000đ (khi đèn vàng báo hết xăng nhấp nháy) thì đi được như thế này (ảnh chụp đi khi đã đi liên tục 6 ngày/tuần), tốn quá :ohmy: