[Thảo luận] Mất xe, chuyện không chỉ có ở Hà Nội

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Vụ thứ nhất: Chắc chắn trộm là từ nơi khác đến, nếu là ở địa bàn thì đã biết chủ xe là xxx sự, chẳng dại gì đụng vào.
Vụ thứ hai: Xem lại mấy dòng bôi đen, em nghi là chuyện bịa đặt. Với lái xe thông thường, ở khoảng cách 200m thì quá dễ để nhìn rõ biển số, chả nhẽ nhìn thấy biển số mà không biết là xe mình hay không? Hoặc chẳng nhẽ xa 200m thì ông lái xe này không nhìn thấy gì??
Cụ đúng là mắt lửa ngươi vàng :P

bacnv

Xe buýt
Kinh quá, thế mà nhiều lúc em chủ quan vẫn cắm chìa khóa và để giấy tờ trong xe.

Chi Chi

Xe điện
Bọn trộm ở VN hình như mới đc đi du học về hay sao mà tay nghề nâng cao thế nhỉ? :-s
chủ nhân là CSHS còn bị lấy mất xe thì chịu òi ^:)^

DriveBravo

Xe buýt
Mấy vụ âất xe này là bài của mấy chủ đầu tư chung cư cao cấp, thu tiền gửi xe oto cao quá dân kêu nên viết thêm ra chuyện có người mất xe (xe xịn một chút vì dân ở các khu đó đều đa phần có xe xịn) đưa lên báo chí tùm lum. Mấy bác có xe giờ có mà tranh nhau đăng ký gửi mới mua suất chỗ đỗ ấy chứ.
Đúng là vừa có tác dụng cảnh báo, vừa được việc cho khối người.

ModKing

Xe tải
Khi ôtô dần nhiều hơn xe đạp, thì có việc cho trộm ngay:P vậy có của phải lo giữ thôi!!!

waa

Xe tải
200m = khoảng cách 4 cây cột điện , nhìn rõ bảng số !!! ông này mắt tốt thật , hay là chữ số đề can dán bên hông xe , mỗi số cao 30 cm ! em xem chạy điền kinh ở sân vận động , đường chạy 100 m là hết chiều dài sân bóng đá , nhìn số đeo đã mệt rồi , huống chi thêm 100 m nữa ?

ducfbcp

Xe hơi
Đêm 13, rạng ngày 14/4 vừa qua, tại thị xã Cẩm Phả, Quảng Ninh nhà êm xảy ra hai vụ lấy cắp xe ô tô.
Vụ thứ nhất: Chiếc xe Matis đời 2008, chủ nhân là một công an hình sự thị xã, đã không cánh mà bay khỏi cửa nhà. Chủ nhân, sau phút bàng hoàng đã vận dụng các khả năng sẵn có dể truy tìm. Cho tới tối nay, 14/4 có tin là đã bắt được thủ phạm và cả tang vật, đang di lý về Quảng Ninh.
Vụ thứ hai: xảy ra tại phố nhà êm. Như thường lệ, chủ nhân của chiếc Grandis, để xe trên vỉa hè, trước cửa nhà, để đi HN sớm. Sáng sớm nay, khi mở cửa thì không thấy xe đâu. Tưởng người anh mình đi, nhưng anh này vẫn đang ngủ khi nhận được điện thoại của người em. Tá hoả khi nhìn thấy một chiếc xe giống của mình đang đỗ ở ven đường, cách nhà khoảng 200m. Khi lao đến gần, chủ nhân nhận thấy đúng là xe của mình. Cửa xe đã được mở bằng dụng cụ mở khoá chuyên nghiệp, không có vết cậy phá, khoá. Tuy nhiên, điều may mắn là kẻ trộm không thể nổ máy lái xe đi được, dù đã phá nát khoá điện, ra được số N, và đẩy xe đi được khoảng cách xa đến vậy!
Các cụ nhà mình cẩn thận nhé, đừng để xe qua đêm mà không có người trông giữ nhé! nhẹ thì mất đồ, mà nặng thì mất xế đấy.
Sự vẫn mất bình thường chứ. Mà con Matis này màu gì bác biết không?

cupip_cupip

Xe đạp
Em nghe nói bên TQ có loại khoá vạn năng có thể phá khoá - ko phải nói là mở các cụ ah
EM dự rằng hiện tượng mất trộm xe tại VN đang lan nhanh là do nó đấy. Cụ nào có thông tin chuẩn thì cho em mở rộng mắt nhé

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Mới đây vụ cướp xe ở Vincom là một ví dụ điển hình về sự táo tợn của những tay say mê xe hơi nhưng lại lười lao động.. :ar!