[Thảo luận] Mất xe, chuyện không chỉ có ở Hà Nội

VeryGood

Xe điện
Thế này lại có cơ tăng giá trông xe rồi :((

Phamthai

Xe buýt
em thấy các xe bây giờ có khoá vô lăng bằng cách vặn sang trái sau khi đã rút chìa mà, trộm phá được cả cách này cơ à?

HI_CLASS

Xe điện

CIVIC 30M

Xe buýt
Cách đây 2 năm em bị mất trục lap của con cont nhà em là em đã thấy kinh lắm rồi. Vụ việc thế này ạ.
Đêm hôm đó xe nhà em về đến Thanh Hóa khoảng 1h sáng (theo lời 2 lái và 1 phụ) thì các anh em đều mệt nên dừng xe bên đường và dùng cành cây để báo hiệu cho các xe khác. Đến 6h sáng các lái xe tỉnh dậy và nổ máy vào số đi luôn, ga mãi xe chẳng chịu chạy, xuống kiểm tra thì thấy 4 cái lap đã được thằng nào tháo ra cất hộ rồi. Báo hại em là phải thuê đầu kéo khác vào kéo về và xe nằm mất 5 tuần để chờ gửi lap từ Mĩ về (đầu kéo nhà em nhập mới 2008 nên không có sẵn đồ thay thế).
Bây giờ bọn trộm nó tiến bộ hơn là đã chơi thì chơi nguyên con, bó tay với thể loại trộm bây giờ

Nguy hiểm nhỉ

NFSVN

Xe buýt
Em xuống Quảng Ninh chuyên thấy để xe trước cửa nhà qua đêm mà kg thấy bị vặt gì. Bây giờ thì thấy mất nguyên con xe.

kiple

Xe tăng
Vụ thứ nhất: Chắc chắn trộm là từ nơi khác đến, nếu là ở địa bàn thì đã biết chủ xe là xxx sự, chẳng dại gì đụng vào.
Vụ thứ hai: Xem lại mấy dòng bôi đen, em nghi là chuyện bịa đặt. Với lái xe thông thường, ở khoảng cách 200m thì quá dễ để nhìn rõ biển số, chả nhẽ nhìn thấy biển số mà không biết là xe mình hay không? Hoặc chẳng nhẽ xa 200m thì ông lái xe này không nhìn thấy gì??
Đúng là cụ chuyên tìm xe, mắt cụ quả là thiên nhãn. Dưng mà thưa cụ ạ! thằng chú nhà em nó dậy sớm từ khi còn tối giời, lại vướng thêm hàng cây bàng cành lá rậm rạp. Đang thần hồn nát thần tính, thì nhìn rõ ngay biển số làm sao được ạ! 200m ban đêm cụ nhé!

beto

Xe tải
không mất xe thì để xe ở ngoài thì còn có thể mất cả lốp nữa cơ

Trộm thành phố/ chuyên nghiệp thì vặt gương, gạt mưa, lô gô ... những thứ dễ vặt , còn trộm nông thôn/ nghiệp dư thì kê kích, đồ nghề đàng hoàng và vặt mỗi 1 chiếc lốp và để lại mấy thứ khác => chẳng thể hiểu được vụ này ntn !?

Xe Camry bị trộm mất một “chân”

Thêm một vụ kẻ gian táo tợn tháo bánh ô tô và thay bằng… gạch. “Nạn nhân” là chiếc xe Toyota Camry của anh Phạm Quốc Quân ở số nhà 69 Nguyễn Thông, Q. Sơn Trà, TP Đà Nẵng.
>> Kẻ trộm “thay” 4 bánh ô tô bằng... gạch

Chiếc Camry bị tháo mất một bánh trước.

jackiehuy

Xe điện
chỗ nhà cụ than cú 2 em rạn đít mà. thế em mầu tím hay mầu bạc hả cụ? nếu mầu bạc biển 7**9 thì xe nhà em cũ, hoặc xe 4**8 là xe thằng bạn con cũ. xe nào hả cụ?

VW Golf GTI

Xe buýt
Đêm 13, rạng ngày 14/4 vừa qua, tại thị xã Cẩm Phả, Quảng Ninh nhà êm xảy ra hai vụ lấy cắp xe ô tô.
Vụ thứ nhất: Chiếc xe Matis đời 2008, chủ nhân là một công an hình sự thị xã, đã không cánh mà bay khỏi cửa nhà. Chủ nhân, sau phút bàng hoàng đã vận dụng các khả năng sẵn có dể truy tìm. Cho tới tối nay, 14/4 có tin là đã bắt được thủ phạm và cả tang vật, đang di lý về Quảng Ninh.
Vụ thứ hai: xảy ra tại phố nhà êm. Như thường lệ, chủ nhân của chiếc Grandis, để xe trên vỉa hè, trước cửa nhà, để đi HN sớm. Sáng sớm nay, khi mở cửa thì không thấy xe đâu. Tưởng người anh mình đi, nhưng anh này vẫn đang ngủ khi nhận được điện thoại của người em. Tá hoả khi nhìn thấy một chiếc xe giống của mình đang đỗ ở ven đường, cách nhà khoảng 200m. Khi lao đến gần, chủ nhân nhận thấy đúng là xe của mình. Cửa xe đã được mở bằng dụng cụ mở khoá chuyên nghiệp, không có vết cậy phá, khoá. Tuy nhiên, điều may mắn là kẻ trộm không thể nổ máy lái xe đi được, dù đã phá nát khoá điện, ra được số N, và đẩy xe đi được khoảng cách xa đến vậy!
Các cụ nhà mình cẩn thận nhé, đừng để xe qua đêm mà không có người trông giữ nhé! nhẹ thì mất đồ, mà nặng thì mất xế đấy.
Vụ grandis chắc chú nào dậy sớm ủn xe thay thể dục.

VW Golf GTI

Xe buýt
Cách đây 2 năm em bị mất trục lap của con cont nhà em là em đã thấy kinh lắm rồi. Vụ việc thế này ạ.
Đêm hôm đó xe nhà em về đến Thanh Hóa khoảng 1h sáng (theo lời 2 lái và 1 phụ) thì các anh em đều mệt nên dừng xe bên đường và dùng cành cây để báo hiệu cho các xe khác. Đến 6h sáng các lái xe tỉnh dậy và nổ máy vào số đi luôn, ga mãi xe chẳng chịu chạy, xuống kiểm tra thì thấy 4 cái lap đã được thằng nào tháo ra cất hộ rồi. Báo hại em là phải thuê đầu kéo khác vào kéo về và xe nằm mất 5 tuần để chờ gửi lap từ Mĩ về (đầu kéo nhà em nhập mới 2008 nên không có sẵn đồ thay thế).
Bây giờ bọn trộm nó tiến bộ hơn là đã chơi thì chơi nguyên con, bó tay với thể loại trộm bây giờ
em nghĩ là cụ bị cạnh tranh không lành mạnh rồi ạ.

kiple

Xe tăng
chỗ nhà cụ than cú 2 em rạn đít mà. thế em mầu tím hay mầu bạc hả cụ? nếu mầu bạc biển 7**9 thì xe nhà em cũ, hoặc xe 4**8 là xe thằng bạn con cũ. xe nào hả cụ?
Xe của H.Ng...bán VCD.CD ở cổng chợ Trung tâm (xe màu bạc)

Vụ thứ nhất: Chắc chắn trộm là từ nơi khác đến, nếu là ở địa bàn thì đã biết chủ xe là xxx sự, chẳng dại gì đụng vào.
Vụ thứ hai: Xem lại mấy dòng bôi đen, em nghi là chuyện bịa đặt. Với lái xe thông thường, ở khoảng cách 200m thì quá dễ để nhìn rõ biển số, chả nhẽ nhìn thấy biển số mà không biết là xe mình hay không? Hoặc chẳng nhẽ xa 200m thì ông lái xe này không nhìn thấy gì??
cụ nói chuẩn thế,tầm nhìn xa trên 10 km cơ mà..=))

bim_vip

Xe tải
Nhà cháu có kinh nghiệm từ cụ Mr Bin rồi, thằng nào lấy xe cháu phải gọi cháu dậy cháu cho mượn cái vôlăng.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Trôm oto ở vn đang thịnh rồi .xe mình toàn để ở ngõ chưa mất xe nhưng mất gạt mưa 2 lần rồi :D may gương có cáp BH ko cũng bb
"
Kụ mất gạt mưa 2 lần rồi thế bây giờ kụ đã gửi xe chưa ạh? Xe của kụ đã treo biển: "Gương đã có cáp bảo hiểm" chưa ạh? Nếu chưa treo thì trộm nó không biết đâu, nó không biết lại bẻ gương của kụ ra mới biết là có cáp thì: ôi thôi thôi \m/ \m/ \m/