Mặt trái của việc cấm trông giữ xe trên các phố ở Hà Nội!

wall

Xe tăng
Cái cửa hàng mà có 2 người đứng phía trước kia, có mặt bằng chưa đến 100m2 đâu ạ, nhưng tiền thuê 1 tháng là 100tr đấy ạ. bình thường 1 ngày bán được 20 đến 30 quần áo, nhưng trong 2 ngày vừa rồi bán chưa được 10 cái các cụ ạ :|
Vâng, em từ hồi về nước tầm 2006 chả bao giờ lên phố cổ mua sắm quần áo, toàn mua chợ Ngã Tư Sở, rồi BigC cho nhanh mà rẻ, nên em ko góp phần tắc đường cho dân phố cổ nhé...

Thực ra anh Thăng cấm cái cấm đỗ này là được, em ủng hộ mạnh, like ác, đường em hay đi chỗ Trung Hòa Nhân Chính vẫn cho bọn taxi đỗ nhanh 15p nhưng taxi toàn đỗ cả ngày, ngay gần chỗ đèn đỏ cắt LVL -->Toàn tắc, nên cấm nốt.,

hoatra

Xe điện
tốt quá, đất vùng ven sắp đc đón các pác phố cổ

vutamhoan

Xe tăng
Xóa các điểm trông giữ xe trên hè phố, lòng đường là hoàn toàn đúng. Nhưng ng u ở chỗ là trước khi làm việc đó thì phải:
1. Tuyên truyền và hướng dẫn cho các cơ quan, văn phòng, các điểm kinh doanh... không có chỗ đỗ xe (chứ không phải 'để' xe) cho khách để họ có phương án và Tg để điều chỉnh.
2. Di rời các cơ quan ra xa trung tâm đông đúc. Có thể tạm thuê lại các trụ sở khổng lồ của các huyện ngoại thành (hiện nay các bộ ngành lại xây nhà cao tầng, trụ sở hoành tá tràng nhất - Nghịc lý). Việc này tốn kém cũng phải làm.
3. Di rời các trường ĐH, CĐ, Các bệnh viện lớn chật chội, các trung tâm thương mại... ra ngoài TP.
4. Phát triển giao thông công cộng, XD các điểm đỗ xe...
Chỉ khi nào ổn các khâu trên thì tự nhiên dân phải dãn ra vì ở trong nội thành không thể làm ăn được nữa (các cửa hàng nhỏ lẻ, các hiệu cầm đồ, các quán trà, cà fê, những người từ bên ngoài vào TP làm ăn...)
Chuối! Vẫn cái kiểu duy ý chí thế này thì thiệt hại kinh tế xã hội là vô cùng lớn. Khi mà mật độ quá lớn thì chẳng có giải pháp nào khả thi hết.
Làm thế này thì phải 10 nhiệm kỳ là ít - thế thì lấy đâu thành tích để tâng công hả cụ?
Giờ cứ cấm tất, đúng luật luôn mà thấy ngay hiệu quả - còn thằng nào kiếm được cơm hay treo niêu thì kệ bà nó.
Cháu là cháu ủng hộ vụ này, đường thông hè thoáng cái đã.

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy cái vỉa hè rộng thế kia mà bỏ ko thì hơi phí, sao ko tính là nếu chiều rộng vỉa hè ở chỗ nào rộng từ 4m trở lên thì cho để xe máy, 2m để đi bộ và 2m để đậu xe, người đi bộ đâu có nhiều đến thế, các tuyến đường có chiều ngang rộng cũng cho đậu xe ô tô, bên NN họ cũng làm vậy, vừa thu được tiền vừa tạo đk cho dân có chỗ đỗ xe.

Lacet_ti

Xe container
-Em thấy cái vỉa hè rộng thế kia mà bỏ ko thì hơi phí, sao ko tính là nếu chiều rộng vỉa hè ở chỗ nào rộng từ 4m trở lên thì cho để xe máy, 2m để đi bộ và 2m để đậu xe, người đi bộ đâu có nhiều đến thế, các tuyến đường có chiều ngang rộng cũng cho đậu xe ô tô, bên NN họ cũng làm vậy, vừa thu được tiền vừa tạo đk cho dân có chỗ đỗ xe.
Cụ lại rơi vào vòn luẩn quẩn rồi, đã cấm là cấm tiệt, nhìn phố sướng cả mắt
Nhà em ở Hà Đông, ko bị cấm - em ủng hộ :P

james88

Xe buýt
Sau môt hồi chiều suy nghĩ thì cháu nghĩ cấm đỗ xe ở vỉa hè lợi nhiều hơn hại. Hà nội trở về vẻ thông thoáng như xưa, sạch sẽ văn minh. Dân giàu có ở các khu buôn bán sẽ san ra ngoại tình để kinh doanh, giảm lỷ lệ giàu nghèo giữa thành phố và ngoại thành. Giảm giá bất động sản cho thuê và mua bán trong 4 quận chính. Dân tình bất kêu than vì tắc đường, dân nội thành sẽ dễ thở hơn, sống thoải mái hơn...vv..

Bất cập thì chỉ ảnh hưởng đến một số cá thể như các tiểu thương phải chuyển địa điểm kinh doanh, các nhà chủ cho thuê mất miếng, một số các bác 4 bánh ko được vi vu trong nội đô...vv..

Chốt lại là cháu nghĩ cũng là phương án tạm thời cho việc chống ùn tắc, làm cho đô thị văn minh thanh lịch. Cũng tốt ạ !

move

Xe tăng
em thì thấy lâu dài phuơng án này là tốt, cũng phải gỡ rối dần dần cho nó văn minh chứ. Giờ nhìn thấy rối ko dám gỡ thì bao giờ mới làm đây

laogiocvqd

Xe hơi
ủng hộ vụ này!!!! sắp chuẩn bị mua xe giảm giá.Chuẩn bị tiền thôi a e ơi.

www.bka.vn

Xe tăng
Website
retrofit.vn
Hê hê em ủng hộ ạ
Nhìn mấy cái vỉa hè lộn xộn em thấy mất mỹ quan đô thị quá.

ngocquybk

Xe điện
E nghĩ cứ gom hết vào các TTTM, ăn uống mua sắm gì thì ra big C, Savico mall, Long Biên Center cho thoáng, đỗ xe thoải mái.
Cứ duy trì thế này thì dân tình k nhao ra mặt đường KD nữa, lúc đó chắc chắn sẽ thông thoáng đường.
Giá BDS cũng sẽ giảm và cuộc sống của dân mình dễ chịu hơn.
Em cũng nghĩ như cụ này thì mới phát triển nhanh đc :D

trungnc

Xe điện
Bài này của anh # hơi nặng,sắp tới nhà mặt phố khu trung tâm chắc cũng xuống giá bằng Tây sơn nhà em:D

vibo

Xe tải
cụ tưởng làm như cụ nói mà dễ a? được như thế thì chả cần cấm đỗ xe dưới lòng đường nữa.
Khuyến khích, di dời...chả ai chịu đi khi họ còn thấy cái lợi ở đây, chỉ còn cách là đánh vào những thứ đó để người ta tự điều chỉnh, di dời ra ngoại thành.
Cụ nói chuẩn, phải làm thế này thì dân mới chịu di dời dần ra ngoại thành hoặc vào các TTTM cho nó quy củ.
Chứ cứ hô hào với vận động thì nó lại trở về với bài toán di dời dân phố cổ. Hiệu quả của việc này là bây giờ vẫn chưa đâu vào đâu.
Nhưng cháu phải công nhận, các vị lờ đờ dùng chiêu này thâm thật.;))

Thiepk32

Xe tăng
đất quanh khu bờ hồ chuẩn bị giảm giá.:P

Chã Nhỏ

Xe điện

PSi_J

[Tịch thu bằng lái]
Giờ các bác làm xây dựng chuẩn bị đông khách, mỗi nhà mặt phố phải cải tạo thêm cái hầm để xe cho khách, ko thì buôn bán làm sao được ạ.:P

RAVA

Xe ba gác
Cụ lại rơi vào vòn luẩn quẩn rồi, đã cấm là cấm tiệt, nhìn phố sướng cả mắt
Nhà em ở Hà Đông, ko bị cấm - em ủng hộ :P
-Bác ở Hà Đông thì bác ủng hộ là phải rồi, nếu ở Sơn Tây thì còn ủng hộ hơn ấy chứ. Em thì thấy cái việc cấm này ko biết được bao lâu, miếng ăn của mấy chú Quận, Phường đều ở đây mà ra nên kiểu gì mà nó chả lách, phố phường mà vắng như chùa bà Đanh thì đâu có hay ho gì?:P

czechonline

Xe điện
Thì chúng ta ai mà chả có 1 con sông, mà con sông nào chả có 2 bờ đê.
Tập trung thì khó cơ mà phân ra có khi lại vui hầy :P
Ahoj cụ Czechonline hầy, cụ đang ở mô rứa :P
nazdrav cụ , em đang ở Vinh city , cụ ở mô rứa ?