[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

hongnhungdo

Xe buýt
Ko hơp nhau thì chia tay trong hoà bình, vì còn con cái, 2 bên vẫn phải cũng care

Như a Jeff vừa bỏ vk giờ sắp có vk mới rồi, còn vk cũ cũng đã kịp lấy ck mới và bỏ luôn rồi. Thế mới thấy hôn nhân tan vỡ cũng ko phải là cái gì ghê gớm, chúng ta lập gia đình ở tuổi còn trẻ, cs lại quá dài, thay đổi liên tục
Vâng, em thấy cách cư xử với nhau mới là quan trọng chứ hết tình cảm, ly hôn... nó đáng buồn thôi chứ không có gì là thiếu đạo đức , là bất hạnh ở đây. Khi sống bên nhau đối xử lịch sự, tình cảm, chân thành và quan tâm , khi hết yêu có người mới cũng chả vì thế mà bất ngờ , bốc mả bố mẹ nhau lên chửi, gán cho nhau đủ mọi từ ngữ bỉ ổi , tìm cách dành của , dành con , mục đích để hạ bệ làm nhục đối phương.... Hảnh xử đó mới gây khổ sở chứ mất nhau đau thời điểm đó sau sẽ hết dần thôi.

huyvq83

Xe tải
Không phải không hiểu tâm sự của cụ, Nhưng đọc bài cụ việt em thấy cụ nhu nhược quá. Toàn nghĩ đến những điều tốt đẹp về vợ và tự trách mình. Giờ em nghĩ là cụ nên cân nhắc việc giành quyền nuôi 2 cháu thì tốt hơn, còn đàn bà mà một khi đã dạng chân ra thì khó quay lại được lắm. Không biết lý do ly hôn do vợ đi ngủ với thằng khác có được tòa cân nhắc khi phán quyết về quyền nuôi con không. Nhờ các cụ thông thạo tư vấn thêm

xukthal

Xe lăn
Sao có danh nhân nào đó bảo NT là gia vị cho cs thăng hoa hơn, ý nghĩa hơn nhỉ? :-??
Hay là em nhớ nhầm /:)

Dream Thai

Xe điện
Vâng, em thấy cách cư xử với nhau mới là quan trọng chứ hết tình cảm, ly hôn... nó đáng buồn thôi chứ không có gì là thiếu đạo đức , là bất hạnh ở đây. Khi sống bên nhau đối xử lịch sự, tình cảm, chân thành và quan tâm , khi hết yêu có người mới cũng chả vì thế mà bất ngờ , bốc mả bố mẹ nhau lên chửi, gán cho nhau đủ mọi từ ngữ bỉ ổi , tìm cách dành của , dành con , mục đích để hạ bệ làm nhục đối phương.... Hảnh xử đó mới gây khổ sở chứ mất nhau đau thời điểm đó sau sẽ hết dần thôi.
Cũng là do quan điểm cực đoan về hôn nhân thôi mợ, nếu chỉ coi như 1 venture giữa 2 người đến với nhau từ 2 môi trường khác biệt, thời gian tìm hiểu 2-3 năm thì cũng toàn là mầu hồng, có gì tốt đẹp nhất show ra, đến khi về sống với nhau 24/7 nó mới lòi cái ko phù hợp ra.

Khi có người thứ 3 nó sẽ thúc đẩy quá trình separate của 2 vc, tự nhiên thấy quyết tâm hơn, thấy ck đáng ghét hơn :), chứ nếu chưa có tuesday thì chắc cũng túc tắc mà sống, mặc dù cũng ấm ức tí ti,

Với case của chủ thớt, thì vk cũng >40t rồi, dzai cũng ít nhòm ngó, or nó cũng chỉ tán chơi chơi, ăn vài lần là chán, khi thấy định bỏ ck thì nó chạy mất dép :)

Dream Thai

Xe điện
Không phải không hiểu tâm sự của cụ, Nhưng đọc bài cụ việt em thấy cụ nhu nhược quá. Toàn nghĩ đến những điều tốt đẹp về vợ và tự trách mình. Giờ em nghĩ là cụ nên cân nhắc việc giành quyền nuôi 2 cháu thì tốt hơn, còn đàn bà mà một khi đã dạng chân ra thì khó quay lại được lắm. Không biết lý do ly hôn do vợ đi ngủ với thằng khác có được tòa cân nhắc khi phán quyết về quyền nuôi con không. Nhờ các cụ thông thạo tư vấn thêm
Con cá mất là con cá to, vk tự ý mang 2 con đi là sai, cc hoàn toàn có thể kiện ra tòa

Còn ly hôn thì mỗi người nuôi 1 con là hợp tình hợp lý, rồi cs dần dần sẽ ổn thôi. Có cụ còn khuyên ra đi tay trắng đẻ lại bt cho vk con, e nghĩ chỉ có dở hơi mới làm vậy :)

Vuthuychi

Xe tải
Mợ còm đến đây thì em thấy lạc đề mất rồi.
Cũng như khá nhiều cụ mợ ở thớt này, em đánh giá ngoại tình là hành vi gian dối và thiếu đạo đức. Nếu "người này khi hết yêu có người mới (ngoại tình) thì chả có gì bất ngờ", thì người kia gán cho đủ mọi từ ngữ bỉ ổi, dành của dành con, hạ bệ làm nhục hoặc lạnh lùng coi khinh thì cũng chả có gì bất ngờ. Chúng ta trước kia là một cặp xứng đôi vừa lứa, từng đối xử lịch sự, tình cảm chân thành quan tâm đến nhau. Giờ chúng ta cùng quay ngoắt 180 độ thôi, có gì bất ngờ.
Em đánh giá cụ chủ thớt "được", suy nghĩ và lựa chọn của cụ ấy thì tự cụ ấy sẽ có trách nhiệm.

huyvq83

Xe tải
Con cá mất là con cá to, vk tự ý mang 2 con đi là sai, cc hoàn toàn có thể kiện ra tòa

Còn ly hôn thì mỗi người nuôi 1 con là hợp tình hợp lý, rồi cs dần dần sẽ ổn thôi. Có cụ còn khuyên ra đi tay trắng đẻ lại bt cho vk con, e nghĩ chỉ có dở hơi mới làm vậy :)
Em đồng quan điểm với cụ. Phải nhìn về lâu dài, không thể sỹ diện hão một lúc. Mình mà trắng tay, cuộc sống khó khăn thì còn lâu con nặc nô kia nó mới sáng mắt ra, mà nó còn quay sang coi kinh mình ý chứ. Chớ dại vì một phút bốc đồng, tỏ ra nghĩa hiệp, lấy cái danh trước mắt mà ân hận cả đời, rồi người bị dằn vặt là mình, trong khi con kia mới là kẻ xứng đáng bị tòa án lương tâm dằn vặt, day dứt. Cụ chủ cứ sống càng đàng hoàng, càng hạnh phúc thì người tổn thương nhiều nhất không phải là cụ. Chúc cụ chủ sáng dạ, sáng lòng, nhìn được những điều tích cực mà những người ngoài cuộc như bọn em mới nhìn được tại thời điểm này

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Em đồng quan điểm với cụ. Phải nhìn về lâu dài, không thể sỹ diện hão một lúc. Mình mà trắng tay, cuộc sống khó khăn thì còn lâu con nặc nô kia nó mới sáng mắt ra, mà nó còn quay sang coi kinh mình ý chứ. Chớ dại vì một phút bốc đồng, tỏ ra nghĩa hiệp, lấy cái danh trước mắt mà ân hận cả đời
Vâng cụ, chủ thớt ban đầu bị shock và nói là mất tất cả, thực ra chưa mất cái gì cả, chỉ là mất 1 thứ phù du là tc vợ chồng :(, đặt giả thuyết cc dc làm lại, chịu khó qtam đến vk,để vk ko cô đơn để rơi vào vòng tay kẻ khác, thì cũng chưa chắc cuộc hôn nhân tiếp tục, lúc đó vk lại có lý do khác để NT,qtrong là cc cứ sống đúng như bản chất là dc

giờ để lại nhà cho vk con, thì trong phút mốt nó đưa thằng bồ ngủ luôn trong nhà mình, 2 con gái mình phải gọi nó là bố

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

Xe buýt
Cũng là do quan điểm cực đoan về hôn nhân thôi mợ, nếu chỉ coi như 1 venture giữa 2 người đến với nhau từ 2 môi trường khác biệt, thời gian tìm hiểu 2-3 năm thì cũng toàn là mầu hồng, có gì tốt đẹp nhất show ra, đến khi về sống với nhau 24/7 nó mới lòi cái ko phù hợp ra.

Khi có người thứ 3 nó sẽ thúc đẩy quá trình separate của 2 vc, tự nhiên thấy quyết tâm hơn, thấy ck đáng ghét hơn :), chứ nếu chưa có tuesday thì chắc cũng túc tắc mà sống, mặc dù cũng ấm ức tí ti,

Với case của chủ thớt, thì vk cũng >40t rồi, dzai cũng ít nhòm ngó, or nó cũng chỉ tán chơi chơi, ăn vài lần là chán, khi thấy định bỏ ck thì nó chạy mất dép :)
Phụ nữ >40t rồi, dzai cũng ít nhòm ngó, or nó cũng chỉ tán để chén ăn vài lần là chán, đá tìm em khác chén

Viên Mỡ

Xe tải
Mợ còm đến đây thì em thấy lạc đề mất rồi.
Cũng như khá nhiều cụ mợ ở thớt này, em đánh giá ngoại tình là hành vi gian dối và thiếu đạo đức. Nếu "người này khi hết yêu có người mới (ngoại tình) thì chả có gì bất ngờ", thì người kia gán cho đủ mọi từ ngữ bỉ ổi, dành của dành con, hạ bệ làm nhục hoặc lạnh lùng coi khinh thì cũng chả có gì bất ngờ. Chúng ta trước kia là một cặp xứng đôi vừa lứa, từng đối xử lịch sự, tình cảm chân thành quan tâm đến nhau. Giờ chúng ta cùng quay ngoắt 180 độ thôi, có gì bất ngờ.
Em đánh giá cụ chủ thớt "được", suy nghĩ và lựa chọn của cụ ấy thì tự cụ ấy sẽ có trách nhiệm.
Mợ ấy lý tưởng hoá theo cách hành xử văn minh thôi ạ nhưng đâu phải ai cũng làm được. Mỗi người sẽ có cảm xúc cá nhân riêng và cách "phát tiết" riêng và những case như này thường không có nhiều đáp án đâu mợ, hoặc chửi nhau tung toé rồi chia tay hoặc im lặng chia tay kiểu khinh bỉ, hoặc dằn vặt nhau đến khi 1 trong hai bên tự dứt... Tuy nhiên với trường hợp của cụ thớt, vì cụ ấy là người bị phản bội nhưng lại vẫn muốn hàn gắn gia đình nên nhiều cụ mợ mới góp ý mong cụ ấy bình tâm lại, từ từ giải quyết.
Đến hôm nay chắc tinh thần cụ khá hơn rồi chứ cụ Sao Mai ?

Thik Phê Pha

Xe tải
Đàn bà khi ngoại tình thường là yêu thật, bị tình cảm chi phối nên mất hết lý trí, cứ tưởng thằng kia cũng yêu mình thật lòng, nhưng đếch phải, thằng kia chỉ vì cái của lạ thôi, một khi bị lộ phải đối diện nguy cơ bị đánh ghen hoặc bị ảnh hưởng đến công việc, gia đình là nó quất ngựa truy phong trong 1 nốt nhạc :D

Dream Thai

Xe điện
Mợ ấy lý tưởng hoá theo cách hành xử văn minh thôi ạ nhưng đâu phải ai cũng làm được. Mỗi người sẽ có cảm xúc cá nhân riêng và cách "phát tiết" riêng và những case như này thường không có nhiều đáp án đâu mợ, hoặc chửi nhau tung toé rồi chia tay hoặc im lặng chia tay kiểu khinh bỉ, hoặc dằn vặt nhau đến khi 1 trong hai bên tự dứt... Tuy nhiên với trường hợp của cụ thớt, vì cụ ấy là người bị phản bội nhưng lại vẫn muốn hàn gắn gia đình nên nhiều cụ mợ mới góp ý mong cụ ấy bình tâm lại, từ từ giải quyết.
Đến hôm nay chắc tinh thần cụ khá hơn rồi chứ cụ Sao Mai ?
Khi NT bị lộ, Cái đội oánh chửi nhau có nghĩa vẫn còn tình cảm, cái đội im im ko nói gì mới dễ đứt :)

Viên Mỡ

Xe tải
Khi NT bị lộ, Cái đội oánh chửi nhau có nghĩa vẫn còn tình cảm, cái đội im im ko nói gì mới dễ đứt :)
Chắc là như này cụ nhỉ:
Ta yêu sai hay đúng
Còn thấy đau là còn thương
Khi bão qua rồi biết đâu sẽ đi tới nơi của ngày đầu

Hết muộn sầu...
Mong bác thớt sớm hết muộn sầu.

Thik Phê Pha

Xe tải
Em đồng quan điểm với cụ. Phải nhìn về lâu dài, không thể sỹ diện hão một lúc. Mình mà trắng tay, cuộc sống khó khăn thì còn lâu con nặc nô kia nó mới sáng mắt ra, mà nó còn quay sang coi kinh mình ý chứ. Chớ dại vì một phút bốc đồng, tỏ ra nghĩa hiệp, lấy cái danh trước mắt mà ân hận cả đời, rồi người bị dằn vặt là mình, trong khi con kia mới là kẻ xứng đáng bị tòa án lương tâm dằn vặt, day dứt. Cụ chủ cứ sống càng đàng hoàng, càng hạnh phúc thì người tổn thương nhiều nhất không phải là cụ. Chúc cụ chủ sáng dạ, sáng lòng, nhìn được những điều tích cực mà những người ngoài cuộc như bọn em mới nhìn được tại thời điểm này
Quan điểm như vậy thảo nào em thấy xã hội ly hôn xong là thù hận nhau đến chết, thậm chí có cả hành động trả đũa nhau, con cái bất hạnh đến tột cùng

cnvui2106

Xe buýt
Đàn bà khi ngoại tình thường là yêu thật, bị tình cảm chi phối nên mất hết lý trí, cứ tưởng thằng kia cũng yêu mình thật lòng, nhưng đếch phải, thằng kia chỉ vì cái của lạ thôi, một khi bị lộ phải đối diện nguy cơ bị đánh ghen hoặc bị ảnh hưởng đến công việc, gia đình là nó quất ngựa truy phong trong 1 nốt nhạc :D
Kiểm tra rất dễ:

Thằng kia mà nó Không chịu húp xò là biết nó kinh mình 40t rồi hàng họ xuống dốc, nó chỉ tranh thủ chén rau sạch vài lần là chán, đá đi thôi. 😎😎😎

Dream Thai

Xe điện
Cụ coi tình cảm vợ chồng là phù du thì hẳn cụ chưa lập gia đình đâu nhỉ? ;))
Yêu, lấy nhau, chán nhau, ngoại tình, bỏ nhau thì đúng là phù du rồi, cái cụ định nói chắc phải là tình nghĩa vc cơ :)

Vc là người bạn đời, mong muốn là chỉ cái chết mới chia lìa như từng thề trước chúa, nhưng thực tế ko phải bao giờ cũng vây, người bản lĩnh là phải chấp nhận sự thật đó, nếu chỉ cắt ghép để giật tít thì nhiều khi nó ko sai về bản chất

Mà thôi, e chém vui vậy, cụ cũng đừng suy luận về đời sống cá nhân của e nhóe :)

Chỉnh sửa cuối:

dung8668

Đi bộ
trong trường hợp này em chỉ khuyên anh. ra toà dành 2 đứa con. còn vợ thì next . loại đàn bà ngoại tình, dạng háng cho thằng khác chén trong khoảng 6 tháng, thì còn nhiều lần nữa. bản chất thì ngang như vợ anh thì còn mệt, ko bao giờ thay đổi được bản chất 1 con người.
do tc của anh dành cho vợ nhiều quá nên lú lẫn ko quyết đoán nhu nhược. nhà cửa của anh thì giữ lại nuôi con. cuộc sống của anh sau này sẽ xẩy ra 2 trường hợp.
1. ở vậy nuôi con đến già. sau này con cái lớn lên chia cho chúng nó. sau khi chúng nó học hành công việc ổn định lấy chồng ở gần còn có người nương tựa.
2. lấy vợ mới sinh thêm thằng con trai nối dõi. trường hợp này thì tình cảm đành cho 2 con gái sẽ ít nhiều bị ảnh hưởng bởi vợ mới con mới. cần cân bằng cuộc sống để 2 đứa con gái không bị tổn thương tình cảm. cả về vật chất.
còn về vợ anh theo em hiểu thì hết tc với anh rồi. vì anh níu kéo vì con vì gia đình mà vợ anh không muốn nói thẳng ra thôi, chứ có nằm ngủ cùng anh thì vợ anh vẫn nghĩ thằng khác nó làm tình vẫn sướng hơn anh." thô nhưng nó là thật đấy" 2 vợ chồng anh không bao giờ quay lại được tình cảm lúc ban đầu.
đàn ông không lên quá hiền lành anh nhé, phải biết rượu chè, gái gú tí vợ nó mới gen mới giữ lâu được. đằng này 2 vợ chồng anh đổi vế cho nhau.