[Funland] Mật ong nghi ngờ được làm từ " Đường '' , giá rẻ bất ngờ.. Các cụ và người tiêu dùng nên cẩn thận

TieuFu

Xe container
Mấy đồ tự nhiên thì làm gì có nhiều và tới miền xuôi , như bạn em làm đồ thú tự nhiên bảo có hàng báo cái ra đến cửa rừng đã có xe đón đưa đi các vip ăn rồi :))
Cụ lắm mồm làm khổ cán bộ đấy ! Kk !

GTECH DACOM

Xe hơi
Làm gì có ông kinh nào chui rừng sâu lấy mật ong, cũng chả có ông mèo, ông thái nào bán mật ông ở thủ đô cả ! Kk ! Giá thì tùy mồm ! Gốc thì chặt rồi ! Mà trèo rừng mang được cái tổ có vài chục lít mật về thì công trèo không ít ! Nên định giá mật ong rừng khó lắm !
Cụ cứ nói vậy, khó gì đâu vẫn thấy mua bán đầy trên thị trường, ai mua cứ mua, ai bán cứ bán. Nếu ko tìm hiểu và biết cách mua thì mua phải đồ linh tinh với giá trên giời thôi.

TieuFu

Xe container
Cụ cứ nói vậy, khó gì đâu vẫn thấy mua bán đầy trên thị trường, ai mua cứ mua, ai bán cứ bán. Nếu ko tìm hiểu và biết cách mua thì mua phải đồ linh tinh với giá trên giời thôi.
Kk ! Nói cụ thể thế mà cụ còn chê ! Em có biết mua bán gì đâu ! Em cung cấp thông tin chung thôi ! Em sai cụ hẵng mắng chứ ! Kk

bau67

Xe container
.
Đây cụ. Em hỏi ông google thì mật ong Việt nam vẫn được ưa chuộng. Mỗi năm 24.000 tấn đi Hoa kỳ, giá em cũng hỏi google đâu đó 600k/kg
Tuy nhiên, từ cuối năm 2021, Bộ Thương mại Mỹ (DOC) ban hành kết luận sơ bộ vụ việc điều tra chống bán phá giá đối với sản phẩm mật ong của Việt Nam và đã áp thuế chống bán phá giá (CBPG) mật ong Việt Nam từ 410,93-413,99%.
Sau đó, mức thuế CBPG với sản phẩm mật ong Mỹ áp dụng chính thức cho các doanh nghiệp Việt giảm còn 58,74-61,27%, tức giảm khoảng 7 lần so với trước đó.
Cụ thể, mức thuế CBPG mà Mỹ áp dụng cho Ấn Độ chỉ 5,85%, trong khi mức áp dụng đối với Việt Nam cao gấp 10 lần.

“Mật ong của Việt Nam không thể cạnh tranh được với sản phẩm mật ong cùng loại của Ấn Độ tại thị trường Mỹ”

Mật Ong Ấn Độ bên đó rẻ lắm Cụ ạ !

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Qua em được anh đối tác tặng 2 chai mật ong nhãn Hà Nam. Cầm về gần nhà tặng lại anh bạn học 1 chai, 1 chai tối nay em thẩm xem thế nào, xem mật có đúng là ngọt như mật ko ;))

Phỡn

Xe tăng
Dân khôn bủ mợ chứ ngâu gì ạ, ngon bổ nhưng phải rẻ cơ ;))
Năm ngoái cháu bán mật xịn xò từ rừng thứ sinh bảo tồn ra thì chê ỏng eo là đắt keke.
Năm có ba tháng mật tự nhiên, méo đâu ra mà lắm thế.

Chỉnh sửa cuối:

polandball111

Xe máy
Tuy nhiên, từ cuối năm 2021, Bộ Thương mại Mỹ (DOC) ban hành kết luận sơ bộ vụ việc điều tra chống bán phá giá đối với sản phẩm mật ong của Việt Nam và đã áp thuế chống bán phá giá (CBPG) mật ong Việt Nam từ 410,93-413,99%.
Sau đó, mức thuế CBPG với sản phẩm mật ong Mỹ áp dụng chính thức cho các doanh nghiệp Việt giảm còn 58,74-61,27%, tức giảm khoảng 7 lần so với trước đó.
Cụ thể, mức thuế CBPG mà Mỹ áp dụng cho Ấn Độ chỉ 5,85%, trong khi mức áp dụng đối với Việt Nam cao gấp 10 lần.

“Mật ong của Việt Nam không thể cạnh tranh được với sản phẩm mật ong cùng loại của Ấn Độ tại thị trường Mỹ”

đánh thuế này mà thằng Mẽo vẫn cố nói VN mình là đồng minh của nó thì tôi cũng lạy.
Cứ cái kiểu này thì VN ngả về phía TQ thôi.

Visser III

Xe tăng
Hehe, mật ong nó cũng là hàng bình dân thôi, và cũng chả phải đồ thiết yếu phải dùng hàng ngày.
Em đi Úc nghe bọn nó quảng cáo cũng mua cả đống mật ong Úc đủ các loại mang về, đắt lòi kèn mà dùng cũng chả hơn gì mật ong VN. Cơ mà có khi đi đâu vẫn phải khoe mật ong mua ở bển là "hàng chất lượng nó không ngọt lịm như mật ong của mình đâu" ko bọn nó chửi cho dốt mà là học đòi xài sang =)) =)) =))
Vừa đọc còm trên kéo xuống thấy ngay còm của cụ.chết cười.=))

banmotnucuoi

Xe lăn
Nhẽ cụ nhầm giá, hoặc nhầm mật !

Như năm 2021, giá xuất khẩu bình quân mật ong Việt Nam vào Mỹ đạt 1.243 USD/tấn. Thấp hơn 422 USD/tấn so với Ấn Độ và thấp hơn 1.935 – 2.011 USD/tấn so với mật ong Agrentina, Brazil. Và giá mật ong xuất khẩu 2022 sẽ còn cạnh tranh hơn nữa do chất lượng mật ong tại Việt Nam ngày càng cao.
Em nhân nhầm 60k/lít thì đúng hơn.

TieuFu

Xe container
Như năm 2021, giá xuất khẩu bình quân mật ong Việt Nam vào Mỹ đạt 1.243 USD/tấn. Thấp hơn 422 USD/tấn so với Ấn Độ và thấp hơn 1.935 – 2.011 USD/tấn so với mật ong Agrentina, Brazil. Và giá mật ong xuất khẩu 2022 sẽ còn cạnh tranh hơn nữa do chất lượng mật ong tại Việt Nam ngày càng cao.
Em nhân nhầm 60k/lít thì đúng hơn.
Lại nhầm ! Kk ! Kg chú không phải lít ! Kk

GTECH DACOM

Xe hơi
Dân khôn bủ mợ chứ ngâu gì ạ, ngon bổ nhưng phải rẻ cơ ;))
Năm ngoái cháu bán mật xịn xò từ rừng thứ sinh bảo tồn ra thì chê ỏng eo là đắt keke.
Năm có ba tháng mật tự nhiên, méo đâu ra mà lắm thế.
Khôn lỏi cụ ah, cứ nghĩ thông minh mua được hàng ngon bổ rẻ nhưng sau lại mất thêm tiền thuốc Tây đâm lại thành đắt. Cái gì nó cũng có giá của nó, vấn đề là nên hiểu sâu chút mới biết giá trị. Mấy ai nên khôn chả dại đôi lần, mình đã mua chai Mật ong rừng của mấy tay dân tộc trên Điện Biên cách đây 20 năm đã dính đồ đểu nên giờ cứ hàng rõ nguồn gốc xuất xứ mà dùng, đắt tý ko sao cả.

quangthuy2002

Xe buýt
Không biết mật ong thế nào, chứ ở quê em Quảng Bình mật ong rừng cứ 350k/0,8l.

Phỡn

Xe tăng
Mình là người sơn la đây, chỉ có mua mật ở những nhà có cơ sơ 2 ( trong rừng) mà phải trực tiếp mua thì mới mua được mật xịn thôi. Nếu mua như vậy giá năm nay nó rơi vào khoảng 120k/kg cả shap, tính ra phải gần 300k lít mật. Dân buôn họ vào mua, ra đến ngoài thị trấn thì đã bị pha và không được xịn nữa rồi, tất cả vì lợi nhuận.
Sơn La rẻ thế nhỉ.
Em Thái Nguyên lấy từ rừng ra cũng 220k/kg rồi :|

Phỡn

Xe tăng
Khôn lỏi cụ ah, cứ nghĩ thông minh mua được hàng ngon bổ rẻ nhưng sau lại mất thêm tiền thuốc Tây đâm lại thành đắt. Cái gì nó cũng có giá của nó, vấn đề là nên hiểu sâu chút mới biết giá trị. Mấy ai nên khôn chả dại đôi lần, mình đã mua chai Mật ong rừng của mấy tay dân tộc trên Điện Biên cách đây 20 năm đã dính đồ đểu nên giờ cứ hàng rõ nguồn gốc xuất xứ mà dùng, đắt tý ko sao cả.
Mật rừng tìm được tổ cũng phải ba bốn ông chia nhau thành quả ấy cụ.
Mà một tổ chỉ được từ 6 đến 9 lít là hết vẹo, bé quá không có mật mà to quá cũng lại mất mật. Vớ phải tổ không có mật là toi công ;))

Dacia90

Xe điện
Mật ong bán dưới xuôi toàn hàng lăng nhăng. Các Cụ về ngay Đá Chông hỏi người nuôi là biết. Thêm rất nhiều đường mới phục vụ được đa số tầng lớp bình dân. Tôi thì toàn gửi mua hàng New Zealand hoặc Úc để dùng. Hàng chất lượng nó không ngọt lịm như mật ong của mình đâu. Tôi hay nhờ cháu xách về mật ong Manuka ( MGO263). Lọ 500g giá cũng 37 đô Úc . Làm gì có rẻ mà chất lượng
Cái Manuka này cũng tương đối thôi vì nó cũng nhiều loại với các chỉ số khác nhau thì phải. Uống được sữa tươi tiệt trùng là tốt nhất.