Mất CMT - Làm lại thế nào các bác ơi?

vnthan

Xe buýt
Cháu xin phép móc cái thớt này lên vì nghĩ nhiều cụ chắc cũng cần.

Trường hợp của cháu là mất CMT, xin cấp lại, làm tại Phạm Ngọc Thạch (quận Đống Đa). Thủ tục thì ko có gì khác cả, ra phường xin cái đơn có xác nhận (trường hợp mất cấp lại vẫn cần đóng dấu giáp lai ảnh nhé), lên quận mua tờ khai cấp CMT, nộp cùng hộ khẩu.

Vấn đề là thời gian ạ. Quận Đống Đa chỉ làm 2 ngày thứ 5 và thứ 7 nên đông dã man, cháu chứng kiến những người đến từ 7-8h sáng mà chờ đến trưa mới đến lượt kiểm tra hồ sơ, một số phải chờ đến chiều tiếp tục được lăn tay, chụp ảnh. Theo thống kê của những người ngồi chờ thì cứ 15 phút mới gọi đc 4-5 người vào lăn tay chụp ảnh :'(

Cháu đến lúc 8h30', cũng muốn làm công dân ngoan nhưng chờ lâu quá, kết hợp với chiều có việc, thế là đến 10h30 đành gọi lại cho tay cảnh sát khu vực nhờ giúp đỡ. Hắn gọi lên một câu, dặn mình đưa hồ sơ cho chị xyz kẹp cùng 100-150k. Tổng thời gian từ lúc cháu đưa hồ sơ vào đến lúc xong việc là 5'.

Cháu chả ủng hộ việc đi đường tắt nhưng làm như bọn Đống Đa này thì đúng là ko quen cụ Hồ thì ko xong đc, trừ khi các cụ ko có việc gì làm, sẵn sàng bỏ cả ngày ngồi chờ cái CMT. Chưa hết, xong việc thì nhìn thấy giấy hẹn của mình ghi 4 tuần sau đến lấy :77::77::77: (so sánh với cấp đổi hộ chiếu, làm qua bưu điện, thủ tục đơn giản, chờ 1 tuần)

Chốt lại một câu, các cụ có việc dính đến CMT thì ý kiến với tay cảnh sát khu vực ngay từ lúc ra phường xin xác nhận, mình ko có thời gian mà đọ với cái dịch vụ hành chính này đâu.

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Các cụ cho em hỏi cái ạ. Công an Quận Thanh Xuân ở đâu ạ? họ làm lại CMT mới thì làm vào ngày nào ạ? em bị mất CMT ạ........(b)

Matizcoi

Xe cút kít
Câu này chuẩn: thắc mắc lên phường :D

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Câu này chuẩn: thắc mắc lên phường :D
Hôm nọ em bị mất xe + giấy tờ nằm trong cốp, ra công an phường trình báo từ 5h chiều đến 12h đêm mới được về.......
Cũng thắc mắc rất nhiều nhưng họ bảo lên quận cụ ạ.......:77:
Biết chính xác ngày làm việc của họ để còn xin nghỉ làm, xin nghỉ được hôm đến nơi chúng nó lại làm vào ngày khác thì...........:77:

hoangyenF430

Xe tăng
hộ khẩu + 1 cái giấy của công an khu vực . nếu cụ có ảnh 3x4 rồi thì mất 3 khìn và chờ 2 tuần sau nhận lại ạ (b)

BVTL

Xe điện
Người OF
Em lôi cái này lên nhờ các cụ giúp đỡ ạ.
- CMT của em hết hạn từ lâu, giờ cũng không tìm thấy nữa (chỉ có mấy bản công chứng). Liệu em có phải làm đơn cớ mất + xác nhận ở phường không?
- Lịch làm việc ở Nguyễn Du là những ngày nào?
Em cảm ơn các cụ!

cuacua

Xe đạp
Nguyễn Du cụ cứ trừ chiều thứ sáu, và thứ 7 chủ nhật thì lên làm đc. Nhưng ở đó cụ chỉ làm được CMT nếu cụ ở 4 quận cũ .

BVTL

Xe điện
Người OF
Nguyễn Du cụ cứ trừ chiều thứ sáu, và thứ 7 chủ nhật thì lên làm đc. Nhưng ở đó cụ chỉ làm được CMT nếu cụ ở 4 quận cũ .
Em cảm ơn cụ! Em lại nằm ngoài 4 Quận kia rồi :(.
Vodka cụ nhưng chưa được!

rfs

Xe điện
Cụ nhầm, e Cầu Giấy lên đó làm tốt, loại 12 số