[Funland] Marketing cho bán lẻ - Các cụ/mợ hỏi, em trả lời!

hhnd

Xe tăng
Mặt hàng này bị cấm chạy QC. Em nghĩ là chỉ có đi rải hàng vào siêu thị hoặc cửa hàng thôi. Dấn tiền chạy QC cũng không bền ạ!
Vâng, cảm ơn cụ ah

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em ko nhận làm nữa, em chỉ dẫn phương pháp và cách làm , với cách làm với chi phí rẻ nhất mà ta đạt được mục tiêu đề ra thôi. Em ko muốn kiến thức mà em vất vả tích lũy nó mất đi, thực sự là lãng phí cụ PhungQuangThanh

Chỉnh sửa cuối:

PhungQuangThanh

Xe tải
Em ko nhận làm nữa, em chỉ dẫn phương pháp và cách làm , với cách làm với chi phí rẻ nhất mà ta đạt được mục tiêu đề ra thôi. Em ko muốn kiến thức mà em vất vả tích lũy nó mất đi, thực sự là lãng phí.
Xin hỏi cụ có nhận chạy seo hay qc ko
[/QUOTE]
E hỏi thêm cụ 1 chút nhé, cụ đánh giá khả năng của mình so với đội kt của nova như nào

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em chẳng quan tâm họ là ai, em chỉ quan tâm là công việc của em hoàn thành với chi phí rẻ nhất, thời gian nhanh nhất thôi. Em bỏ ra 20 củ tiền tài nguyên, nova chi phí cho việc đó chắc gấp 5 lần em . Vậy thì cách em chỉ cách làm như thế sẽ tốt cho các chủ website bán hàng với chi phí chấp nhận được. Chứ đếm key ăn tiền thì chủ web nào chịu được chi phí đâu cụ.
E hỏi thêm cụ 1 chút nhé, cụ đánh giá khả năng của mình so với đội kt của nova như nào
[/QUOTE]

PhungQuangThanh

Xe tải
Em chẳng quan tâm họ là ai, em chỉ quan tâm là công việc của em hoàn thành với chi phí rẻ nhất, thời gian nhanh nhất thôi. Em bỏ ra 20 củ tiền tài nguyên, nova chi phí cho việc đó chắc gấp 5 lần em . Vậy thì cách em chỉ cách làm như thế sẽ tốt cho các chủ website bán hàng với chi phí chấp nhận được. Chứ đếm key ăn tiền thì chủ web nào chịu được chi phí đâu cụ.

[/QUOTE]
E hỏi cụ vậy là để xem năng lực thật sự của cụ có thật ko thôi vì theo e biết trên off này có một số cụ cũng đứng ra nhận làm seo web nhưng kiến thức thì cực kém, chắc chém gió, ko biết đã lùa dc gà nào chưa,

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Em chỉ cho các cụ nào cần con đường em đã đi qua thôi, tự làm hoặc thuê nhân viên thì phải biết họ đã làm những gì và thời gian mất bao lâu. Chứ em ko làm dịch vụ , thấy tiếc kiến thức thì em mới bảo thôi. Câu nói thần thánh của otp : vào đây lùa gà.

E hỏi cụ vậy là để xem năng lực thật sự của cụ có thật ko thôi vì theo e biết trên off này có một số cụ cũng đứng ra nhận làm seo web nhưng kiến thức thì cực kém, chắc chém gió, ko biết đã lùa dc gà nào chưa,
[/QUOTE]

PhungQuangThanh

Xe tải
Em chỉ cho các cụ nào cần con đường em đã đi qua thôi, tự làm hoặc thuê nhân viên thì phải biết họ đã làm những gì và thời gian mất bao lâu. Chứ em ko làm dịch vụ , thấy tiếc kiến thức thì em mới bảo thôi. Câu nói thần thánh của otp : vào đây lùa gà.

[/QUOTE]
Hi vọng có dịp mời cụ cafe

xomo

Xe buýt
seowebthue và các cụ khác. Mong là cụ nể mặt em chút. Các cụ có thể trao đổi riêng về những lĩnh lực cả 2 cùng quan tâm. Ở thớt này, chúng ta hỏi và trả lời trực tiếp vào vấn đề 1 cách công khai. Chỉ được thì chỉ luôn, dạy được thì chia sẻ luôn, mọi người cùng tham khảo.
Không câu kéo, không bán hàng, không giao, nhận việc

Em cảm ơn!

ZARG

Xe container
seowebthue và các cụ khác. Mong là cụ nể mặt em chút. Các cụ có thể trao đổi riêng về những lĩnh lực cả 2 cùng quan tâm. Ở thớt này, chúng ta hỏi và trả lời trực tiếp vào vấn đề 1 cách công khai. Chỉ được thì chỉ luôn, dạy được thì chia sẻ luôn, mọi người cùng tham khảo.
Không câu kéo, không bán hàng, không giao, nhận việc

Em cảm ơn!
Trước tiên cảm ơn cụ đã rất hào hiệp chia sẻ kinh nghiệm.

Sau nữa là nhờ cụ có thời gian check inbox em hỏi chút nhé.

xomo

Xe buýt
Một bài siêu dài đọc thấy đã luôn cụ à.
Nhưng mà nhiều từ em không hiểu như định lượng, tham chiếu, thường quy.. :D
Nhưng mà do em có thể search được nên cụ không cần giải thích thêm đâu, em có chịu tìm hiểu ko hay thôi :D
Em cảm ơn cụ đã chia sẻ, đúng là em phải san sẻ, bàn giao bớt công việc cho mọi người và kiểm soát tốt cv giao cho họ. Em sẽ cố gắng.
Chúc cụ mạnh khoẻ và giữ mãi sự nhiệt huyết đam mê chia sẻ này nhé cụ.
Quên chưa nói thêm 1 ý với mợ.
Ý a, b, c mà mợ làm sai thì ý d, e làm là hỏng đấy ạ.
Bản thân mình còn chưa tường minh về công việc thì giao cho người khác chắc chắn sẽ hỏng. Được việc chỉ là hên xui hoặc nhân viên rất giỏi

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Quên chưa nói thêm 1 ý với mợ.
Ý a, b, c mà mợ làm sai thì ý d, e làm là hỏng đấy ạ.
Bản thân mình còn chưa tường minh về công việc thì giao cho người khác chắc chắn sẽ hỏng. Được việc chỉ là hên xui hoặc nhân viên rất giỏi
Vâng ạ
Cụ còn dặn dò em điều gì nữa không ạ?

Bò lốp

Xe lăn
Trước em làm trong ngành FMCG, đội Mkt của các Cty lớn nó là cực ngon, thế mà nhiều khi cũng lên bờ xuống ruộng vì đối thủ. Còn trong kdoanh em thấy giờ mấy khái niệm b2b, b2c, c2c, c2b… đầy rẫy. Em cũng muốn học Mkt nhưng thôi, làm sale thoai :D

piedaide

Xe tải
(Đẩy ngược kênh buôn tức là bán ngược lại cho nhà cung cấp mặt hàng mình đang ế - Thuật ngữ 1 chút ạ) Giảm đến -20% giá nhập mà kênh buôn không thu lại chứng tỏ là họ cũng không bán được hàng. Tức là thị trường không chấp nhận sản phẩm này hoặc tính mùa vụ không còn nữa. Nếu mình tự chạy thì cũng không khác ném tiền qua cửa sổ. Đấy là kinh nghiệm của em ạ!
Khi em chạy xả kho cho người khác thì đầu tiên là em làm 1 vài lô đẩy ngược kênh buôn để xem có bán được không. Mức deal cắt máu là từ 5-20%. Tùy tình hình đánh giá thị trường. Bán được em mới dám nhận chạy.
Tút này phải thu tiền của mợ Toét mới xứng đáng!
👍👍👍👍👍

Mợ Yến

Xe lăn

xomo

Xe buýt
Tút này phải thu tiền của mợ Toét mới xứng đáng!
👍👍👍👍👍
Tút này free hay thu tiền ạ?
Cảm ơn cụ mợ!
Tất cả những tút ở đây đều là chia sẻ có nghĩa là em đã nhận đủ những gì em muốn nhận rồi.
Giá trị của các món quà nằm ở sự trân trọng của người nhận chứ không phải ở số tiền. Mong là các cụ/mợ cảm thấy hữu dụng với các chia sẻ của em.

Mợ Yến

Xe lăn
Cảm ơn cụ mợ!
Tất cả những tút ở đây đều là chia sẻ có nghĩa là em đã nhận đủ những gì em muốn nhận rồi.
Giá trị của các món quà nằm ở sự trân trọng của người nhận chứ không phải ở số tiền. Mong là các cụ/mợ cảm thấy hữu dụng với các chia sẻ của em.
Em nói vui thôi ạ, nếu cụ bảo lại là lấy tiền thì em cũng chỉ ghi nợ thôi :D
Và mọi người cũng nói vui thôi vì thấy giá trị quá lớn trong sự chia sẻ đó, cụ đừng suy nghĩ gì nhé.
Làm việc bằng đam mê sẽ gặt hái được thành công rực rỡ. Em cũng rất may mắn làm đc công việc mình yêu thích, làm việc ở nơi yêu thích và với các khách hàng yêu quý.
Em chúc cụ luôn mạnh khoẻ và thành công trong công việc của mình @};-

piedaide

Xe tải
Cái này là SEO tự nhiên (hay không cần SEO) này

Còn cái này chắc chắn là đã bỏ tiền chạy Ads nhỉ? (biển số mẫu thuẫn với ngày cấp bằng :)) )

aitymo

Xe điện
Nội dung khá hay, em vodka cái rồi cũng muốn tham khảo chút. Em đang nghiên cứu về dịch vụ ăn uống, ko biết mảng này có được coi là một dịch vụ bán lẻ được không?
Nếu coi là giống như dịch vụ bán lẻ thì thời gian đầu tư vào mkt nên đẩy mạnh vào giai đoạn nào (trước, trong, hay sau khi hoàn thiện setup điểm bán). Và ý quyết định em đang rất băn khoăn là yếu tố cảm xúc khách hàng có nên tập trung đưa nó cân bằng với chất lượng món ăn hay không?

Bác tư vấn giúp em chút ạ. Đội ơn bác.
Mục này ngành hàng F&B ạ ... còn cách thức cũng như nhau ... Trước em làm Sữa với nhà hàng KS ... :) giờ đang may mặc :)