[Funland] Manu vào tốp 4?

hoangduc.sbr

Xe container
ủa tưởng lambatda nick trên này cũng là lambatda :D :D :D
nick em wintowind nè! Thành stillo em miễn ý kiến! cơ mà lão là người lập nên, chủ sở hữu lão có quyền quyết thôi! Nhiệt huyết tuổi trẻ theo năm tháng cạn kiệt!
nói chung đợt đó MU cũng bết quá! xem nuốt không nổi! nản! em cũng bỏ không thức xem khuya nữa, mới chăm xem lại từ khi Buno về!
SPR91 kiến thức tốt phải cái nhiều lúc ngang với toxic quá! tranh luận nhiều lúc cáu vl!
ở VN có 2 cái forum về MU chết cả đôi :D
Thì cái nick Lambatda trên OF này cũng của em nốt mà:))

Pius

Xe tải
Các chủ đề về ManUtd thì cc cứ nhờ mod ghép hết vào 1 topic cho xôm nhỉ ;)
Đợt này em trận nào cũng xem, toàn xem trộm ko ngan già em mất ngủ ;))

Với ManUtd em có kỷ niệm ko bao giờ quên, tối hôm đá CK C1 với Munich bọn em 5-6 thằng coi, h2 bọn nó ngủ hết mình em thức, phút 87 em lay gọi hết bọn nó dậy bảo dậy đi ManUtd chuẩn bị gỡ hòa rồi ăn cup này, ko đứa nào tin.
Phần còn lại thì cc biết rồi đấy.
Đến bây giờ họp lớp lúc nào em cũng kể lại với bọn nó.

Tình yêu của em với ManUtd thế đấy ;))

hoangduc.sbr

Xe container
Em biết nick cụ và nick cụ lambatda.Nick em là vodonghai,em hay chọc phá em Nhi.Sau này em ấy không lên nửa thì em chỉ vào đọc cm mỗi ngày thôi
Em Nhi ấy fan thời vụ thôi, sang Đức cái là bỏ Mu yêu Hùm ngay. Đc cái nhìn ngon!

tienaka

Xe điện
Thật ra nội tại MU cũng tốt. Chỉ là các hlv không quản được phòng thay đồ. Giờ quản được rồi thì lấy sự hưng phấn để thi đấu thôi. Tuy nhiên xét về trình độ để ra khơi lớn thì chắc phải sắm thêm ít nhất hai cầu thủ nữa

hoangduc.sbr

Xe container
Thật ra nội tại MU cũng tốt. Chỉ là các hlv không quản được phòng thay đồ. Giờ quản được rồi thì lấy sự hưng phấn để thi đấu thôi. Tuy nhiên xét về trình độ để ra khơi lớn thì chắc phải sắm thêm ít nhất hai cầu thủ nữa
Ít nhất 3 ct tốt nữa cụ ah, bởi ko những cần h/thiện đội hình chính, mà còn phải làm dày chất lượng đh phụ nữa, đh phụ Mu đang khá yếu ở vị trí trung vệ và chân chạy cánh phải. Thằng James hồi đầu mùa đá tốt là do chưa bị bắt bài, với 1 phần nữa đc chơi cánh trái sở trường. Sau bị đẩy ra cánh phải cái là chỉ biết chạy, tạt với sút bừa, tù dần đều. H/tại có thằng Gỗ xanh chơi đc cả 2 chân nên mới tạm thời lấp đc cánh phải này thôi.

cowboy1982

Xe buýt
Ku gỗ xanh dạo này đóng khiếp thật :D như Scholes thủa nào
Chân trái như Van Persie, chân phải như C.Ronaldo cụ ạ. Đặc biệt là quỹ đạo bóng bay, vừa xoáy vừa lạng bóng, goal keeper có chạm đc tay vào bóng thì vẫn vào lưới nhặt bóng như thường .

hoangduc.sbr

Xe container
Chân trái như Van Persie, chân phải như C.Ronaldo cụ ạ. Đặc biệt là quỹ đạo bóng bay, vừa xoáy vừa lạng bóng, goal keeper có chạm đc tay vào bóng thì vẫn vào lưới nhặt bóng như thường .
Chỉ hy vọng ko giống như Gibson 1 thời, sút xa và sút bóng sống tốt quá. Đến nỗi bị tâm lý ngược, lúc nào nhận bóng là cũng phải cố tìm đường sút bởi đc dư luận mặc định là truyền nhân sút xa của Scholes. Lúc mới ra mắt, chưa bị để ý nhiều nên t/mái xử lý 1 cách hợp lý. Đến lúc bị truyền thông nó làm cho ngộp rồi là bắt đầu bị phân tâm giữa những lựa chọn "đi bóng - chuyền bóng - sút". Bị rối trí cái là trở thành tù trưởng ngay vì chỉ biết sút mọi lúc mọi nơi, bất kể góc sút khó hay dễ.
Em thì ko chờ đợi thằng Gỗ phải ghi bàn l/tục, phải rê dắt sút bóng nhiều vào lúc này. Em muốn nhìn nó đá hợp lý, lúc cần thì đột phá, sút, thấy khó là phải biết chuyền và chơi teamwork, đồng đội. Chỉ có đá vậy mới lên trình sao lớn đẳng cấp đc, chứ như hq đá là đã manh nha thấy ham rê hơn rồi đấy.

cowboy1982

Xe buýt
May là em không chọn nghiệp HLV :)) . Cứ nhìn tốcđộđổi màu tóc của Sol và hội mà sợ. Không biết có tổn thọ không nhể
Thời bên trời tây cháu làm HLV cho đội bóng đá của khoa (3 lớp hơn 100sv) mỗi mùa giải thắng 2-3 trận vòng sơ loại, cơ bản loại từ vòng gửi xe vậy mà cũng sụt 4-5 kg ấy... Sức ép từ lãnh đạo, từ cổ động viên, từ truyền thống...

cowboy1982

Xe buýt
Chỉ hy vọng ko giống như Gibson 1 thời, sút xa và sút bóng sống tốt quá. Đến nỗi bị tâm lý ngược, lúc nào nhận bóng là cũng phải cố tìm đường sút bởi đc dư luận mặc định là truyền nhân sút xa của Scholes. Lúc mới ra mắt, chưa bị để ý nhiều nên t/mái xử lý 1 cách hợp lý. Đến lúc bị truyền thông nó làm cho ngộp rồi là bắt đầu bị phân tâm giữa những lựa chọn "đi bóng - chuyền bóng - sút". Bị rối trí cái là trở thành tù trưởng ngay vì chỉ biết sút mọi lúc mọi nơi, bất kể góc sút khó hay dễ.
Em thì ko chờ đợi thằng Gỗ phải ghi bàn l/tục, phải rê dắt sút bóng nhiều vào lúc này. Em muốn nhìn nó đá hợp lý, lúc cần thì đột phá, sút, thấy khó là phải biết chuyền và chơi teamwork, đồng đội. Chỉ có đá vậy mới lên trình sao lớn đẳng cấp đc, chứ như hq đá là đã manh nha thấy ham rê hơn rồi đấy.
Cụ nói cháu lại nhớ cu Janujai thì phải...thời 19-20 tủi cũng nổi lềnh phềnh lắm, sau tắt điện hẳn.

cowboy1982

Xe buýt
Theo em mùa tới MU nên chuyển nhượng như sau:

- Mua Harry Kane làm tiền đạo cắm (lưu ý là Rashford, Martial và Greenwood cũng đá được cả 2 cánh và cắm, do đó không cần phải mua cánh nữa, mua nhiều thì các cháu trẻ tuổi nó tâm lý lắm).
- Thêm 1 trung vệ đẳng cấp nữa
- Đưa cậu thủ môn cho mượn về

Như vậy không cần tốn quá nhiều tiền vào chuyển nhượng nhưng hiệu quả thì khá ổn, vừa trẻ khỏe khát khao mà cũng dày dạn kinh nghiệm trận mạc ở mọi vị trí. Mỗi vị trí cũng sẽ có đủ phương án dự bị chất lượng.
Jol k thích mẫu tiền đạo trâu bò to cao tì đè kiểu như Kane với Lukacu đâu. Lối đá của Jol thích kiểu tiền đạo nhanh nhẹn kỹ thuật như Aguero của MC kia ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nói cháu lại nhớ cu Janujai thì phải...thời 19-20 tủi cũng nổi lềnh phềnh lắm, sau tắt điện hẳn.
Ah, thằng Jai này thì ngay mùa đầu tiên tỏa sáng dưới thời Moi em đã ko đánh giá cao khi để nó đá cánh rồi. Tướng người mảnh khảnh, cẳng chân dài nên tốc độ đôi chân chậm. Chỉ đá đc trong kg gian rộng chứ bị dồn vô phạm vi hẹp là ko xử lý đc. Thằng này chỉ đá đc ở mỗi vị trí hộ công sau lưng tiền đạo hoặc miễn cưỡng đá tvtt thôi, nên sau này nó xịt em cũng ko bất ngờ lắm.
Nếu tiếc hàng gà nhà thì em tiếc cặp ae nhà Silva thôi, cặp hv cánh sau thời Sir đến nay làm j có đứa nào tạt tốt, sút tốt đc như 2 thằng đấy. Tiếc là đang vào cữ cần uốn nắn nhất thì Sir nghỉ thế là toang:(

cowboy1982

Xe buýt
em trùng khớp với ý tưởng của cụ. Kane chắc chắn Mou đến cổ rồi, mua Kane về quá đẹp, 130tr bảng là Tot nó bán thôi, bỏ 40tr mua Nathan Ake về nữa là ổn. Chứ bỏ tiền mua Jadon Sancho thì phí quá, tự dưng làm cho mấy ô trẻ đang lên bị ra rìa. Mà hàng của Dormunt cũng hên xui, chưa chắc về NHA đã ngon đâu. Thủ môn thì em thấy Romeo bắt cũng tốt, giờ gọi ô kia về bắt ổng thành thủ môn số 3 hơi tội. Cho ô em kia tu nghiệp năm nữa, xem có lên tầm ko. Dạo này SU đuối, thủng lưới liên tọi :))
Theo cháu giờ là lúc để Dgea ra đi, mua được K.Micheal của L.City thì ngon.

Linh_Chi

Xe buýt
Em thì khoái thằng ku adama Traore, ông thần ấy to như con tịnh mà chạy vãi đái, thằng ku này là 1 bản super upgrade của chú em jame, vác chú jame sang đổi mẹ lấy nó các thêm ít xèng, cho nó đâm húc thì hàng công khủng long bạo chúa với chóng mặt phải biết

hoangduc.sbr

Xe container
Em thì khoái thằng ku adama Traore, ông thần ấy to như con tịnh mà chạy vãi đái, thằng ku này là 1 bản super upgrade của chú em jame, vác chú jame sang đổi mẹ lấy nó các thêm ít xèng, cho nó đâm húc thì hàng công khủng long bạo chúa với chóng mặt phải biết
Thằng này bước cuối đá tù lắm cụ:)), hợp với các đội trung bình khá, có khả năng chơi độc lập, càn lướt tạo đột biến khi gặp ông lớn thôi. Chứ thằng này teamwork khá lởm (hơi bất ngờ vì nó xuất thân từ La Masia) nên vứt vào đội lớn là khó đá ngay.
Giống trường hợp thằng Drenthe ngày xưa của Real, quẩy dẻo và càn khỏe, nhanh còn hơn cả Marcelo. Nhưng chính vì vậy nên bị áp tư duy chơi bóng cá nhân (kiểu C.Phượng), teamwork kém nên cuối cùng thành hàng xịt.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Mua Kouli làm gì cụ. 29t rồi, lại hàng Seria cũng chả có gì chắc chắn cả đâu, mà giá cao. Em thấy Nathan Ake, Tyson Mings ở Ngoại hạng đá ngon đây, mua 2 ô này trẻ hơn mà cũng rẻ bằng nửa Kou. Còn Kane thì đắt bỏ mẹ rồi, 130 -140 thời buổi Covid này may ra TOT nó mới nhả
4 trận liền thắng cách 3 bàn, ko biết các cụ ấy đòi mua Kane về làm gì. Trung vệ thì có Eric Baily rồi, e thích cu này hơn Lindloff nhiều. Bán bớt Sanchez, Pereira, Jone, Mata, Smalling...đi, và đôn vài cu đội trẻ lên đội 1 là ổn. Mỗi lần mua sao về lại phá khung lương, tấm gương Sanchez còn sáng bóng đấy!

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm, to con như Traore ko bền đâu, 1-2 mùa là xuống, dáng dây như Jame mới chạy lâu được. Dáng người như Ras10 hay GW26 nếu không chấn thương đá rất bền sức.