[Funland] Man Unit sau 3 trận

PBN

Xe buýt
Chính e lại đánh giá cao chiều sâu đội hình MU năm nay, mọi năm tuy fan MU nhưng e đều bảo đội hình này thì cố top4 là may rồi, đặc biệt hàng công có 2 trọng pháo CR7 Cavani tuy đã luống tuổi nhưng đẳng cấp vẫn thượng thừa
Mancity năm nay sẽ khủng hoảng tiền đạo vào giữa mùa, rồi họ mua hụt cả Kane CR7, giấc mộng của họ là c1 chứ k phải NHA
Chelsea thì tuy có Lukaku nhưng a Ku đá ntn thì fan MU quá rõ rồi
Năm nay đội hình MU tính ra là ổn nhất và dày nhất trong 10 năm trở lại đây rồi. MU từ thời Roy Kean nghỉ thì chưa bao giờ có 1 DMF khủng cả. Thời ông cụ cầm MU vô địch giai đoạn 2010 đổ về sau thực chất là giai đoạn MU đã suy yếu rất nhiều nhưng các đối thủ không khủng như giai đoạn sau này nên vẫn ăn thêm đc 2 EPL nữa sau khi CR7 và Tevez ra đi.

Cái thiếu hiện nay ở MU ai cũng nhìn thấy là vị trí tiền vệ thu hồi bóng. Khốn nỗi vị trí này không phải muốn mua là được. Ole nếu linh hoạt hơn có thể sử dụng thêm các sơ đồ chiến thuật như 3-4-3 / 3-4-1-2 để hạn chế điểm yếu ở vị trí then chốt này thay vì đóng đinh ở 4-2-3-1 vì cặp double pivot Pogba/ Fred, Pogba/Mc Tominay rất khó đảm bảo cấp đủ bóng cho tuyến trên do Pogba quá yếu trong vai trò truy đuổi/tắc bóng/đánh chặn nên dẫn tới người đá cặp với Pogba sẽ bị quá tải. Matic nếu trẻ hơn tầm 4,5 tuổi thì may ra cân nổi vì cặp Pogba/Bruno hầu như không tham gia đánh chặn và thu hồi bóng.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Cr7 về như kiểu để sốc tinh thần là chính.

linhmr3

Xe tải
Trận hôm qua gọi là "Cô thương làm người thường cũng khó", đúng như em Thu Hoài nói trên K+

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Hay không bằng hên, bất cứ đội bóng nào cũng cần điều này cụ ạ.
Trận hôm qua gọi là "Cô thương làm người thường cũng khó", đúng như em Thu Hoài nói trên K+

KeanuR

Xe tăng
Năm nay đội hình MU tính ra là ổn nhất và dày nhất trong 10 năm trở lại đây rồi. MU từ thời Roy Kean nghỉ thì chưa bao giờ có 1 DMF khủng cả. Thời ông cụ cầm MU vô địch giai đoạn 2010 đổ về sau thực chất là giai đoạn MU đã suy yếu rất nhiều nhưng các đối thủ không khủng như giai đoạn sau này nên vẫn ăn thêm đc 2 EPL nữa sau khi CR7 và Tevez ra đi.

Cái thiếu hiện nay ở MU ai cũng nhìn thấy là vị trí tiền vệ thu hồi bóng. Khốn nỗi vị trí này không phải muốn mua là được. Ole nếu linh hoạt hơn có thể sử dụng thêm các sơ đồ chiến thuật như 3-4-3 / 3-4-1-2 để hạn chế điểm yếu ở vị trí then chốt này thay vì đóng đinh ở 4-2-3-1 vì cặp double pivot Pogba/ Fred, Pogba/Mc Tominay rất khó đảm bảo cấp đủ bóng cho tuyến trên do Pogba quá yếu trong vai trò truy đuổi/tắc bóng/đánh chặn nên dẫn tới người đá cặp với Pogba sẽ bị quá tải. Matic nếu trẻ hơn tầm 4,5 tuổi thì may ra cân nổi vì cặp Pogba/Bruno hầu như không tham gia đánh chặn và thu hồi bóng.
Chờ chú Tominay thôi cụ, cu này dc cái trẻ và thể hình cao to, hoặc liều dùng P.Jones :))
Còn mua cầu thủ vị trí này giờ khó, sau trận hqua thì thấy ngoài Kante ra thì đám tiền vệ trụ của NHA chả có chú nào hơn dc Tominay (hơn hẳn chứ k phải bằng hoặc hơn tí)
Cr7 thì vẫn là cỗ máy săn bàn đáng sợ, chỉ cần mỗi mùa 20 bàn thì ổn, còn Cavani nữa mà

cỏ và mây

Xe điện
E chẳng biết gì về chiến thuật. E xem bđ hoàn toàn là cảm xúc. E tin vào cả tâm linh nữa. Chuyện vía cụ Sol hợp với MU thì e nghĩ ai cũng biết rồi. Kaka. Lạc quan lên các cụ. Mùa giải năm nay còn dài, e tin MU năm nay sẽ làm nên chuyện!!!

dragonvnu

Xe buýt
Thằng Traore có phải tay mà tóc buộc túm sau, người to như dân thể hình ko bác?
Thằng đó qua đá hay phết, rất khoẻ. Mà chả hiểu sao lại bị thay ra. Từ lúc thay ra Wolve đá chán hẳn
Em thấy hay bình thường, dc cái xông xáo, khỏe thôi chứ tận dụng cơ hội kém , so với Lukaku hay Drog3 thì chưa có cửa, tất nhiên vị trí chơi và tầm hoạt động khác nhau

An_Vi

Xe điện
E chẳng biết gì về chiến thuật. E xem bđ hoàn toàn là cảm xúc. E tin vào cả tâm linh nữa. Chuyện vía cụ Sol hợp với MU thì e nghĩ ai cũng biết rồi. Kaka. Lạc quan lên các cụ. Mùa giải năm nay còn dài, e tin MU năm nay sẽ làm nên chuyện!!!
Cụ là fan lạc quan nhất cái thớt này đấy!
Bên nhà ManU ở box thể thao trước có cậu mufc thường xuyên hô "MU vô địch". 🤣🤣🤣

dragonvnu

Xe buýt

E đề xuất Sol mượn tạm Hùng Dũng vs Tuấn ANh sang đó lấp vị trí này ^^

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ

Qua thức xem trận ManU gặp Wolves thì đúng là thắng trên nỗi Sợ

Thủ môn: De Gea bắt vẫn ổn nhưng ko biết có duy trì đc hết mùa ko
Hàng hậu vệ: Chơi khá ổn, tuy nhiên cánh phải của Wan Bissaka gần như tê liệt ko lên cánh đc
Hàng tiền vệ: Thảm họa Fred khi liên tục bị Traore chơi vỗ mặt ko kịp trở tay, em thắc mắc sao ko mua 1 tiền vệ phòng ngự khác hoặc cho Tominnay vào sân
Hàng tiền đạo: Bế tắc, Sancho chưa hòa nhập đc, Green đẩy vào trong thì gặp các trung vệ cao tao ko làm ăn gì đc, sau khi Cavani vào sân, đẩy sang cánh phải mới có bàn thắng
Matial thì vẫn như mọi như, hời hợt, ngúng nguẩy

Ko biết Ronaldo về có làm nên trò trống gì ở tuổi 36 ko

Mời các cụ nhận định xem năm nay M.U có giật cup đc ko :))
Vẫn cố gắng và nỗ lực hằng ngày để chạm tay tới Cúp liên đoàn. Các cụ hãy vững tin.

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua MU ăn gì mà đỏ thế, hết quả xoạc cứu vạch đến quả đá 2 lần 1m ko vào nổi hay vl 🤣

spartacus88

Xe tăng
Thằng James đá tối nhưng vía của nó siêu lành đấy cụ ah, lần gần nhất có thằng này đá mà thua là trận khai mạc với Crystal Palace mùa trc. Còn kể từ đó về sau cứ hễ trận nào mà thằng này đc vào sân bất kể đá chính hay dự bị thì Mu đều bất bại cả.
Tính cả trận hq thì là 27 trận liên tiếp rồi, cụ xem thấy Wolv hq có mấy quả mười mươi đến mít rồi mà còn ko vào nổi. Thì đủ hiểu thằng Jame này nó nặng vía với các đối thủ ntn rồi đấy;))
Nhiều khi hay ko bằng may đâu, chưa kể thằng này dùng phá sức đối phương cũng đc. Với cái giá nó chỉ 15tr mà đc cái vía như vậy thì nó còn ít đáng bị chửi hơn mấy thằng # nhiều cụ ah.
nhìn nó với Bisaka 1 cánh mà em chán muốn tắt mẹ tivi cụ ạ :((

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]

Kể ra người ta nói cần có 1 chữ "Duyên" cũng đúng nhỉ?
DMC hiện tại thì có Kante, Verrati, Fabinho, Casemiro, Fernadino, Bút - quét Barca... và Matic

Như Kante chẳng hạn, nếu HLV nào mà cứ nhăm nhăm là thu hồi bóng, đè tì, máy quét... thì sao mà mua Kante về được. Bạn ấy chạy như ngựa khắp sân và lấy bóng bằng độ dẻo dai cũng như sự nhanh nhạy của mình.

Rồi như Busquest, bạn ấy kiến tạo cũng quá trời luôn,

Với Matic thì ko biết miêu tả vài trò của bạn ấy như nào bây giờ nữa. Gọi là hỗ trợ hàng tiền về và hỗ trợ hàng phòng ngự thì đúng hơn. Chính vì ko chuyên môn hóa nên bạn ấy phong độ rất phập phù thành ra MU thiếu một mỏ neo ở hàng tiền vệ là vì thế.

winnghiepdu

Xe điện
Mu có được levandowsky thì tốt hơn, e cảm tường như mua cr7 về để buff tinh thần thôi!
Cũng giống em, Ronaldo bây giờ chỉ ngồi chờ chớp cơ hội thôi. như báo chí viết thì em thấy man city khôn quá chỉ trả lương thấp.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Cũng giống em, Ronaldo bây giờ chỉ ngồi chờ chớp cơ hội thôi. như báo chí viết thì em thấy man city khôn quá chỉ trả lương thấp.
Em thấy MC bây h k cần mua thêm ai nữa. Quant trọng nhất là Pep phải thay đổi cách tiếp cận của mình đối với mỗi trận CK thôi. Quá cầu toàn thành ra dở.

Lam__Phương

Xe điện
Em thấy MC bây h k cần mua thêm ai nữa. Quant trọng nhất là Pep phải thay đổi cách tiếp cận của mình đối với mỗi trận CK thôi. Quá cầu toàn thành ra dở.
MC vẫn cần trung phong thì mới cạnh tranh được C1 cụ ạ, làm thằng Halland nữa là đẹp.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ

Qua thức xem trận ManU gặp Wolves thì đúng là thắng trên nỗi Sợ

Thủ môn: De Gea bắt vẫn ổn nhưng ko biết có duy trì đc hết mùa ko
Hàng hậu vệ: Chơi khá ổn, tuy nhiên cánh phải của Wan Bissaka gần như tê liệt ko lên cánh đc
Hàng tiền vệ: Thảm họa Fred khi liên tục bị Traore chơi vỗ mặt ko kịp trở tay, em thắc mắc sao ko mua 1 tiền vệ phòng ngự khác hoặc cho Tominnay vào sân
Hàng tiền đạo: Bế tắc, Sancho chưa hòa nhập đc, Green đẩy vào trong thì gặp các trung vệ cao tao ko làm ăn gì đc, sau khi Cavani vào sân, đẩy sang cánh phải mới có bàn thắng
Matial thì vẫn như mọi như, hời hợt, ngúng nguẩy

Ko biết Ronaldo về có làm nên trò trống gì ở tuổi 36 ko

Mời các cụ nhận định xem năm nay M.U có giật cup đc ko :))
Không biết bác này liên quan gì đến phạm kỳ nhân của MUSC vietnam không nhỉ ?
Giọng văn giống nhau quá

zizou81

Xe hơi
Levans có lối đá chịu khó di chuyển, mất bóng là lao vào pressing ngay chứ không đứng nhìn như cr7. Vòng sau cr7 ra sân là Mu căng đó, tự nhiên mất 1 cầu thủ có khả năng pressing phía trên.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
MC vẫn cần trung phong thì mới cạnh tranh được C1 cụ ạ, làm thằng Halland nữa là đẹp.
Em vẫn k hiểu vụ Ri Lích. Tại sao ko mua trung phong đích thực như Kun nhỉ. Lối đá của Ri Lích khác gì Gesus, Ster, Mahrez, Foden... và cùng đều là tiền đạo cánh? Rõ ràng bi giờ MC muốn mua thêm 1 trung phong thì ít ra phải cỡ trên 70M bảng thì mới xin xò được. Nhưng chắc chắn là ko thể chi ra thêm nữa mà ko bán ai đó đi.

Dan du an

Xe ba gác
Thế nào mà Tot đang đầu bảng và Asernal đội sổ. Lần đầu tiên từ khi biết đến Ngoại hạng Anh nhìn thấy bảng xếp hạng lạ như thế.