mai em đi đăng kiểm xe cỏ xin nhờ các cụ giúp đỡ

hùngauto

Xe tăng
tình hình ngày mai em xin nghỉ làm 1 buổi để đi đăng kiểm lại cái xe nhà em cho nó đủ điều kiện lưu hành trên đường, em ở ngoại thành định mang ra trạm đăng kiểm chỗ yên nghĩa hà đông cho gần, em thì chưa đi đăng kiểm lần nào, mà cái xe mới mua được mấy tháng nó tuổi đời cũng 11 tuổi rồi, hôm trước thấy các cụ bình luận bảo dạo này đăng kiểm làm chặt lắm,lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp đường đi nước bước như nào, rồi đăng kiểm ở yên nghĩa hay lên trạm trên văn điển, xe của em là toy altis 2003. em còn trẻ không hiểu sự đời mấy xe thì nhiều tuổi rồi nên rất sợ bị gây khó dễ thủ tục này nọ kia, các cụ tiền bối có mánh mẹo gì hay xin co em chia sẻ ạ,

hoangthuy7684

Đi bộ
Kẹp 500k vào sổ là nhanh ngay... E đồ là thế ợ.

benq

Xe điện
Kẹp 500k vào sổ là nhanh ngay... E đồ là thế ợ.
Không phải đồng tiền lúc nào cũng giải quyết được đâu:
Cụ tự kiểm tra tất cả hệ thống đèn đóm, cái nào tịt, yếu thì thay, lốp láp đúng size, gương kính sáng sủa không nứt vỡ là ok, chẳng phải kẹp cái gì cả, đi sớm xong sớm

gadi2banh

Xe điện
Không phải đồng tiền lúc nào cũng giải quyết được đâu:
Cụ tự kiểm tra tất cả hệ thống đèn đóm, cái nào tịt, yếu thì thay, lốp láp đúng size, gương kính sáng sủa không nứt vỡ là ok, chẳng phải kẹp cái gì cả, đi sớm xong sớm
Có thể tự kiểm tra các cái kia. Còn vấn đề phanh nữa thì bảo dưỡng luôn đi cho đỡ mất tgian.
E mới đăng kiểm xe cỏ xong, để 200k qua vài vòng vẫn còn, vì cũng ko vấn đề gì, sau đến công đoạn cuối (khí thải) có chú gọi e vào bảo CO của anh cao quá. E bảo xe a cũ rồi, mới bảo dưỡng xong trước khi đăng kiểm, chú xem linh động giúp anh, anh bồi dưỡng các chú vài đồng uống nước a để trong xe đấy. Chú ý bảo vâng, a về vệ sinh lọc gió, lọc xăng, cổ hút đi nhé, rồi ra xe lấy tờ 200k đút túi. Thế là xong.

Chỉnh sửa cuối:

kun

Xe máy
Cụ cứ mang em nó đi kiểm tra, bảo dưỡng trước khi mang đi đăng kiếm. Xe cháu cũng xe cỏ từ đời 196 mấy :)) mọi lần đi chả sau, đợt này làm chặt hơn thì mất nhiều xèng hơn thôi ạ. Giả dụ như cái tờ kẹp ở sổ, trước là 2 loét thì h là 5 loét, chưa kể lão dán tem cũng mất 1 loét đêý ợ :((

kun

Xe máy
Có thể tự kiểm tra các cái kia. Còn vấn đề phanh nữa thì bảo dưỡng luôn đi cho đỡ mất tgian.
E mới đăng kiểm xe cỏ xong, để 200k qua vài vòng vẫn còn, vì cũng ko vấn đề gì, sau đến công đoạn cuối (khí thải) có chú gọi e vào bảo CO của anh cao quá. E bảo xe a cũ rồi, mới bảo dưỡng xong trước khi đăng kiểm, chú xem linh động giúp anh, anh bồi dưỡng các chú vài đồng uống nước a để trong xe đấy. Chú ý bảo vâng, a về vệ sinh lọc gió, lọc xăng, cổ hút đi nhé, rồi ra xe lấy tờ 200k đút túi. Thế là xong.
Em cũng bị 1 lần dính khí thải và xử lý y dư cụ. Thế là cũng xong, nhưng toi cả buổi chiều :((

thungkhe

Xe điện
Cụ cứ mang em nó đi kiểm tra, bảo dưỡng trước khi mang đi đăng kiếm. Xe cháu cũng xe cỏ từ đời 196 mấy :)) mọi lần đi chả sau, đợt này làm chặt hơn thì mất nhiều xèng hơn thôi ạ. Giả dụ như cái tờ kẹp ở sổ, trước là 2 loét thì h là 5 loét, chưa kể lão dán tem cũng mất 1 loét đêý ợ :((
Ai cũng như Cụ thì làm hư cả 1 hệ thống. Nếu xe Cụ ko đạt tiêu chuẩn thì khám sơ bằng mắt đã out rồi. Xe Em đời 1990 đi Đk lúc cuối các anh ý đánh xe ra chờ dán tem mà Em đưa 2 loét nói khó các anh ý mới nhận đấy.

lemdao

Xe buýt
Cụ có điều kiện thật.

hùngauto

Xe tăng
xe em gần như nguyên bản hết lốp đúng thông số chỉ là chủ trước đi công trường nhiều nên... nhìn hoa lốp vẫn dày lắm, gương ngon em chỉ lắp thêm gương gập điện thôi, kính chắn gió trong suốt, phanh thì em mới thay má phanh sau hôm qua, má phanh trước còn dày, chỉ là buổi sáng mới nổ máy khí xả cháy vẫn hơi có mùi xăng sống thôi theo các cụ có qua được không ạ, đèn đóm em sáng bình thường không độ đẽo gì, thân vỏ em mới sơn lại mấy chỗ so với tuổi đời nhìn thì tương đối chất cả phần thân vỏ lẫn động cơ

gadi2banh

Xe điện
xe em gần như nguyên bản hết lốp đúng thông số chỉ là chủ trước đi công trường nhiều nên... nhìn hoa lốp vẫn dày lắm, gương ngon em chỉ lắp thêm gương gập điện thôi, kính chắn gió trong suốt, phanh thì em mới thay má phanh sau hôm qua, má phanh trước còn dày, chỉ là buổi sáng mới nổ máy khí xả cháy vẫn hơi có mùi xăng sống thôi theo các cụ có qua được không ạ, đèn đóm em sáng bình thường không độ đẽo gì, thân vỏ em mới sơn lại mấy chỗ so với tuổi đời nhìn thì tương đối chất cả phần thân vỏ lẫn động cơ
Chủ yếu lỗi hệ thống đèn và phanh thì ko linh động đc. Còn các cái khác linh động đc hết cụ ợ.

4banhxequay

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi xe có cản sau + bậc bước dạng thanh inox có phải tháo trước khi đăng kiểm ko

Jinzin

Xe điện

4banhxequay

Xe điện
Cụ nói như đúng rồi, giờ ĐK ko như cụ nói đâu.

Cản sau thì chắc chắn phải tháo ra rồi, ko thì bị đuổi về ngay vòng gửi xe.
Cám ơn cụ. Ko biết mời rượu cụ lúc nào mà ko mời tiếp được

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cụ chủ tả xe thì có vẻ ko vấn đề gì, chắc là qua thôi. cụ nhớ review lên đây khi đăng kiếm xong nhé.

hgb

Xe container
Em vừa đăng kiểm về, ko mất xu nào. Trạm ở đầu GP hôm nay có thanh tra nên làm căng lắm, rất nhiều xe phải quay đầu. Em thấy có 1 cụ Morning OF nhà mình cũng bị quay đầu.

magnus2.5

Xe tải
hôm trước e đến trạm văn điển đk nhưng rất đông xe e 2004 đã bị mọt 1 số chỗ ra hỏi nv đk bảo chưa chắc đã qua .em đt cho bạn bảo ra trạm đk đường giải phóng gần đh bách khoa rất vắng chỉ có xe con kẹp 3 loét ok .giờ được 1 năm .cụ thử xem

Bung To

Xe điện
Trạm YN hay có bài bắt lỗi phanh ăn không đều. Cụ cân chỉnh cẩn thận trước là ổn.

thaidiep

Xe hơi
Lỗi nhiều thì tiền nhiều, lỗi ít thì tiền ít, không có lỗi gì mà muốn nhanh gọn cũng tiền

Phuvh

Xe buýt
Cụ làm đăng kiểm ở đâu thế?