mai em đi đăng kiểm xe cỏ xin nhờ các cụ giúp đỡ

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Xe em hết hạn bảo hiểm bắt buộc, mai em định đi làm đăng kiểm mới. Vậy có phải mua bảo hiểm bắt buộc trước khi đi đăng kiểm ko? Hay là cứ đi đăng kiểm, rồi mua bảo hiểm bắt buộc ở nơi đó hả các cụ?
Nếu hết hạn thì bắt buộc phải mua xong mới đăng kiểm.
Cụ mua ngoài cũng được, hoặc mua luôn chỗ đăng kiểm cũng bán

dungptc

Xe hơi
Em cũng vừa qua đăng kiểm, vất vả nhưng xong thì cũng an tâm hơn.

honda_cub79

Xe lăn
cuối cùng em cũng đi đăng kiểm về,có cái may mắn có cái không may,chờ đợi vài tiếng đồng hồ trong cái nắng tháng 7 đúng là cực hình, chuyện của em hơi dài dòng em xin kể như sau, tối hôm qua đặt báo thức 6h sáng chuẩn bị thế nào như mọi khi lại tắt chuông ngủ thêm cuối cùng 6h30 thức dậy vội vàng thay quần áo đi luôn không kịp ăn gì đến nơi 6h45 1 nhân viên ở trạm đăng kiểm ra hiệu em xuống xe cán bộ bảo đã đủ xe làm trong sáng nay rồi không khám nữa thôi về đi chiều đúng 13h có mặt ở đây, lại lủi thủi đánh xe về tiện qua gara ông anh nhờ kiểm tra lại phần gầm, và kiểm tra lại phanh cho sau 1 hồi kiểm tra thợ báo hỏng rotuyn càng A phải thay lại vò võ đợi ở đó sốt ruột quá mà mấy đệ của anh ấy thì đang bận làm xe khác thôi em lấy đồ tự tháo ra sẵn khi nào có hàng về chỉ việc lắp, ông anh đi chợ giời mua đồ đúng đến 12h15 mới mang về,thế em bảo anh về ăn cơm đi em tự lắp lấy cũng được em đang vội đi,thế lại hì hục lắp lấy đúng 30ph thì cong em lại phi ra yên nghĩa lại xếp hàng dài mà lúc đó đúng 1h chiều trời nắng như đổ lửa, đúng đợi ngoài cổng mấy ng bảo sáng nay nhiều xe bị lỗi đuổi về lắm(em bắt đầu thấy lo) mấy ng bảo em có giấy hẹn chưa nếu không có thì sáng mai 3h đến xếp hàng( thôi xong em 1 ngày nghỉ làm chẳng được việc gì) các anh ấy bảo tốt nhất là chiều tối nay em mang xe qua gửi luôn ở đây mất cho bảo vệ 100k đỡ phải đợi không thì sáng mai 3 4h đến mà xếp hàng, em cố gắng đợi thêm tí nữa nhưng rồi 1 lúc sau mọi người cũng từ từ về vì cùng như em, em cũng quay đầu về trên đường về nhà đi được 1/2 đoạn đường thấy các cụ bảo trạm đăng kiểm trên giải phóng vắng mà dễ làm, em gọi điện cho bạn hỏi nó bảo giờ này vẫn kịp em lại phi ra giải phóng đến nơi 14h45 cũng xếp 1 hàng dài. lụi cụi xuống xe hỏi mấy xe đằng trước giờ này em đến còn đăng kiểm được không anh, yên tâm vẫn đăng kiểm được ở đây làm nhanh lắm, thế là em đợi xếp hàng cuối cùng đến 16h em vào tới cửa của trạm đăng kiểm 29.05 , xuống xe hỏi anh đằng trước anh có để tiền vào xe không ạ, - có chứ em 200k nhé ở đây là luật rồi, thế là leo lên xe lại bỏ thêm 100k nữa vào(trước đó em đã để 100) ở đây khám nhanh lắm,trời phù hộ xe đã khám xong mà không dính lỗi gì, ra đánh xe khỏi khu khám nghía không thấy money đâu thía ra là cũng có nhận chứ, đến lúc dán tem đăng kiểm và phí đường bộ lại mất 100k cho cán bộ nữa, may mắn trong 1 ngày đã đăng kiểm xong, còn nhiều chuyện ở trạm đăng kiểm yên nghĩa lắm mà em không tiện nói ra có quá nhiều lầm than cho cái kiểu làm việc như vậy. cụ nào mang xe đi khám ở đây mới hiểu, nếu xe cũ cũ rồi hoặc là xe tải, xe taxi dù còn mới thì việc đăng kiểm đối với họ cứ như ác mộng vậy, khuyên các cụ lần sau đừng đến đây cứ qua trạm ở đường giải phóng ấy làm dễ hơn nhiều , mà 1 ngày họ khám đăng kiểm được nhiều xe lắm, đôi điều chia sẻ cùng mọi người
Đợt tháng 6 dương vừa rồi, nhà cháu đi đăng kiểm ở chỗ Yên Nghĩa, đi từ 12h30 mà đến 16h30 mới xong. Trời thì nắng nóng, áo ướt sũng mồ hôi. Vào đấy mới thấy, các bác chạy xe tải rụng như sung luôn, nhiều bác bị đuổi về làm lại lắm. Ở trạm Yên Nghĩa không phải để xèng trên xe, lúc khám xe xong, đánh xe ra chỗ đo khí thải, thì mình rút xèng đưa luôn ở chỗ đó.

cachuoicon

Xe tải
Sơn xe trầy sước đến mức nào thì ko đạt các cụ nhỉ ?

Beola

Xe hơi
Bài viết rất hay thanks bác