Made in Japan

Matiz 1.0

Xe điện
Tiếp đi...có cảnh sinh hoạt cuộc sống thì up lên cho e mở mắt..trước có cụ gì hình như nick mi chen ra ro... (có vợ Nhật), up ảnh sinh hoạt đời thường trong gia đình NB, cái gì e cũng thấy ngăn nắp, sạch sẽ...

MrChildren

Xe buýt
Em tiếp

Xa nhà nhìn cảnh này muốn khóc quá.
Bên này chỗ nào cũng lãng mạn đến ghê người

Tấm hình này em rất thích cái vệt nắng ở giữa

jonh_nash

Xe hơi
Ảnh cụ chủ rất đẹp, lãng mạn nhưng hơi buồn và lặng lẽ quá, em nhận xét vậy kô biết có đúng kô?
Em tiếp

Xa nhà nhìn cảnh này muốn khóc quá.
Bên này chỗ nào cũng lãng mạn đến ghê người

Tấm hình này em rất thích cái vệt nắng ở giữa

aijin

Xe tăng
Cụ làm em nhớ Nhật quá.....

f22raptor

Xe hơi
Con rồng cháu tiên không biết sợ súng khủng, sẵn sàng dùng gậy tầm vông chiến với súng đạn/ lấy sào chọc máy bay/ lấy dùi đục tàu chiến mà b-)
Chắc súng của cụ cũng phải rất khủng thì cụ mới dám đứng đối diện mà đấu súng như thế chứ.:D
Ảnh của cụ đẹp lắm.

GarySpeed

Xe buýt
Nước Nhật em rất quan tâm, mà cụ chủ chụp cũng đẹp, cơ mà hơi ít ảnh.
Em cứ topic nào của Nhật là em hóng ngay, hy vọng làm được 1 chuyến sang Nhật, nghe nói giờ sang Nhật không cần xin visa là ngon rồi

cptu176

Xe điện

f40fd

Xe điện
Mỗi lần xem ảnh về nước Nhật lại một lần buồn, họ bỏ xa chúng ta nhiều quá huhu

MrChildren

Xe buýt
Vẫn phải xin Visa cụ ơi
Nước Nhật em rất quan tâm, mà cụ chủ chụp cũng đẹp, cơ mà hơi ít ảnh.
Em cứ topic nào của Nhật là em hóng ngay, hy vọng làm được 1 chuyến sang Nhật, nghe nói giờ sang Nhật không cần xin visa là ngon rồi
Vâng đúng cụ ạ. Ảnh đúng là tâm trạng em hồi đó. Nhiều chuyện buồn
Ảnh cụ chủ rất đẹp, lãng mạn nhưng hơi buồn và lặng lẽ quá, em nhận xét vậy kô biết có đúng kô?

toicungyeuxe

Xe tăng
Trách cụ làm em nhớ chốn đấy quá.
Nhân chuyện họ - ta, nhiều cụ còn tranh luận họ ân cần niềm nở tốt bụng hay lạnh lùng sòng phẳng.
Em nghĩ cả hai đều đúng. Phần lớn trong mỗi con người họ đều tồn lại hai mặt đó. Về công việc họ lạnh lùng sòng phẳng, nhưng giao lưu bè bạn thì lại rất tốt.
Riêng khoản hãm hại bạn bè chọc gậy bánh xe hay ném đá giấu tay ... thì hiếm kinh, ko như ở ta tuy không ra đường nhưng lúc nào cũng phải "đội bảo hiểm" :D

hoanxtq

Xe hơi
Cụ chủ chụp đẹp quá, xem topic mà như được đi du lịch :)

ThaiBala

Xe buýt
Đúng là nhất ở Nhật các cụ nhỉ.

MrChildren

Xe buýt
Thanks các cụ đã ủng hộ. Không ngờ là có nhiều cụ đã gắn bó với nước Nhật như em.
Em xin chốt lại bài 4 bằng tấm hình này.Hẹn các cụ ở bài 5

Đời sướng thế này cơ chứ

jonh_nash

Xe hơi
Nhìn ảnh cụ chủ, nhở nước Nhật quá, trước ngồi nhậu với mấy người bạn Nhật, bảo nó ngày trước bọn mày xâm lược nước tao đấy. Nó bảo thế à?. Có thể nó không ghi việc xâm lược nước mình vào sách lịch sử của nó, chỉ nhấn mạnh việc xâm lược Trung Quốc và Triều Tiên, nên nhiều người cũng không biết việc này.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đề hay. Em muốn thấy Nhật Hoàng thế nào?
Cụ chủ cho hỏi, Hoàng gia làm ăn kinh doanh hay lấy tiền thế nào mà sống ợ?
Giống bên England bác ơi:
Hoàng gia có tài sản riêng, tự kinh doanh đầu tư gì đó. Lời ăn, Lỗ ráng chịu.
Ngoài ra, nhà nước cung cấp ngân sách sinh hoạt, bù lại thỉnh thoảng Hoàng gia tiếp khách nước ngoài, bày tỏ quan điểm trính chị vào những thời điểm cần thiết....

MrChildren

Xe buýt
Đúng là em cũng chưa nghe các bạn Nhật nói đến chuyện xâm lược VN bao giờ
Em hay nói chuyện với các cụ già thì các cụ rất tôn trọng mình về cái khoản đánh đấm.
Nhìn ảnh cụ chủ, nhở nước Nhật quá, trước ngồi nhậu với mấy người bạn Nhật, bảo nó ngày trước bọn mày xâm lược nước tao đấy. Nó bảo thế à?. Có thể nó không ghi việc xâm lược nước mình vào sách lịch sử của nó, chỉ nhấn mạnh việc xâm lược Trung Quốc và Triều Tiên, nên nhiều người cũng không biết việc này.

MrChildren

Xe buýt
Cũng phaải xin VISA À kụ :)
Đây cụ nhé

Ngày 26-6, rất nhiều thông tin trên mạng xã hội loan tải việc "Nhật miễn thị thực cho du khách Việt Nam" kể từ ngày 1-7 khiến mọi người xôn xao. Tuy nhiên, thông tin đó là không chính xác.

Nhật Bản sẽ nới lỏng yêu cầu xin thị thực (visa) của các du khách đến từ các quốc gia ASEAN bắt đầu từ 1-7 nhằm thúc đẩy tăng trưởng kinh tế, bao gồm chính sách miễn thị thực cho du khách đến từ Thái Lan và Malaysia, đồng thời cấp thị thực du lịch nhiều lần cho du khách đến từ Việt Nam và Philippines.

Quyết định mang tính bước ngoặt này được đưa ra cùng thời điểm kỷ niệm 40 năm diễn đàn đối thoại ASEAN - Nhật Bản.

Theo Bộ Ngoại giao Nhật Bản, miễn thị thực sẽ được áp dụng đối với du khách Thái đến tham quan Nhật ít hơn 15 ngày và đối với du khách Malaysia ít hơn 3 tháng.

Trong khi đó, Nhật sẽ cấp thị thực du lịch nhiều lần (multiple entry visa) cho phép du khách đến từ Việt Nam và Philippines thăm Nhật Bản nhiều lần trong thời gian 3 năm, mỗi lần thăm không quá 15 ngày. Đối với du khách Indonesia (cũng là đối tượng được cấp thị thực du lịch nhiều lần) thời gian ở lại tối đa là 30 ngày.

Ngoại trưởng Nhật Fumio Kishida nói: “Tôi hi vọng biện pháp này sẽ góp phần tăng cường và phát triển hơn mối quan hệ giữa các quốc gia, chẳng hạn như tăng lượng du khách đến từ khu vực Đông Nam Á và cải thiện tiện nghi trong ngành kinh doanh du lịch”, theo Japan Times ngày 26-6 đưa tin.

Vì Nhật Bản đang đối mặt với dân số già nên tăng lượng du khách nước ngoài là một trong những chiến lược thúc đẩy tăng trưởng kinh tế chính của chính phủ nước này. Nhật đặt mục tiêu thu hút 30 triệu du khách nước ngoài vào năm 2030.

Theo cơ quan du lịch quốc gia Nhật Bản, lượng du khách nước ngoài đến Nhật đạt 8,37 triệu lượt vào năm ngoái, trong đó 780.000 (hay 9,3%) đến từ khu vực Đông Nam Á. Nhật đặt mục tiêu thu hút 2 triệu lượt du khách từ Đông Nam Á vào năm 2016.