Mách nước hộ tôi, 20/11 có nên … “đi chùa thầy”

oldtrafford

Xe hơi
các cụ cứ làm hư thầy cô. quan điểm của em là không bao h đi "chùa thầy". vợ em cũng là giáo viên, sinh viên nào mang tiền đến là em đuổi hết ( vì e có được đồng nào đâu :D )
Cụ nài giống ý em phết nhở,những ngày lễ tết ra đường nguy hiểm lắm,học sinh tuyền lấy cớ :)) :)) :))

oldtrafford

Xe hơi
Nên chứ, em đi ăn đi chơi mà phục vụ tốt em còn để lại tiền tips cơ mà, thầy cô dậy dỗ thằng con mình tốt, tại sao lại không bồi dưỡng ạ? Ai chả phải sống mới làm việc tốt được.
Chẳng biết có tốt hay không,không khéo tiền mất tật mang,bọn nhà giáo bây h suy đồi lắm :D

oldtrafford

Xe hơi
Cả 2 vợ chồng tôi đều đã từng là học sinh, đang là giáo viên và là phụ huynh HS. Với những trải nghiệm của mình, có thể trả lời cụ là cụ có đi hay không thì tùy, nhưng nếu đi thì nên đi với thái độ và tấm lòng cảm ơn thầy cô đã giáo dục con em mình, con cụ sẽ học được từ đấy. Còn phong bì cho thầy cô thì chỉ là tiền cụ mua cái sự yên tâm cho mình thôi, cũng giống như khi ăn rau sống, cụ ngâm nước muối dù biết thực ra nó chả có tác dụng gì, chỉ là để mình yên tâm khi đút vào mồm.
đút cái gì vào mồm ạ :))

Xsara

Xe tăng
Cảm ơn cụ về lời khuyên chân thành,thế nhà cháu cứ theo xu thế chung cho ló nành,đỡ đâu đầu :D

Đúng rồi . Chú cứ thục hiện thế lày cho anh : " Muốn con hay chữ phải năng đến thầy " ;))

hdx

Xe điện
Hôm qua hội phụ huynh nhắn tin là đã phong bì các cô, yêu cầu không gia đình nào đánh lẻ để phòng chống tiêu cực. Em hoan nghênh.

5x1

[Tịch thu bằng lái]
mấy cô ở trường mầm non chỗ F1 nhà cháu xinh quá ! Cháu cũng muốn iêu quá cơ ...hic

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Cụ chưa hiểu hết ý của em,vấn đề ở chỗ là người phục vụ,dạy dỗ con em mình thái độ dư nào,con ngoan không...
Cụ viết dài quá em chả đọc được, em chỉ có còm men cái tiêu đề của cụ thôi. Cụ cũng chả đọc còm men của em nữa, họ dậy tốt thì họ đã làm tốt công việc của họ, mình nên có một cách nào đó thể hiện sự cảm kích của mình với cái tốt đó, nếu có vấn đề thì tùy trường hợp. Còn con cụ có ngoan không thì chưa thể kết luận là do thầy cô giáo được đâu ạ. Do nhiều thứ.

Chẳng biết có tốt hay không,không khéo tiền mất tật mang,bọn nhà giáo bây h suy đồi lắm :D
Nếu cụ nói câu này ở ngoài đường, em đảm bảo cụ ăn một cái tát vào mom, ai tát thì chưa biết.

CongNISSAN

Xe tăng
Đúng rồi . Chú cứ thục hiện thế lày cho anh : " Muốn con hay chữ phải năng đến thầy " ;))
Chuẩn bị đến giờ G ko vào Funs mà chém,lang thang vào đây làm gì cụ X :D

BBB

Xe buýt
Trước đây em cũng đến nhà thầy chúc mừng 20/11 cùng với các bạn, nhưng chỉ đến bằng 1 bó Hoa đẹp. không bao giờ có phong bì. ngay cả học ĐH cũng vậy.
và không bao giwof chạy điểm. Thày ốm thì đến thăm vậy thôi, nên bằng cả tấm lòng và sự kính trọng còn hay hơn là phong bì. giờ thì việc đó Vợ em lo cho cháu , còn em thì có mấy chữ viết chúc mùng cô giáo vào sổ liên lạc của cháu hôm sau cháu về thấy các cô viết lời cảm ơn. em nghĩ thế là vui.

mai.thanh10

Xe container
Cụ làm cặp dầu gội đầu xìn xịn tý tặng cô cũng được, đỡ mang tiếng "chùa thầy".

LuckyCar

Xe container
F1 nhà em cũng bằng F1 nhà cụ. Trước, em cho F1 học tư thục, lúc xin hoc và trong quá trình học không quà cáp gì cả, nhưng đến lúc xin cho F1 nghỉ thì em tặng quà và bản thân mình thấy vui, biết ơn các cô. Giờ, F1 nhà em học bán công, em cũng đang băn khoăn như cụ là có nên "chùa thầy" không, nhiều khả năng câu trả lời của em cũng là có, nhưng là cho yên tâm thôi (như cụ nào bảo ăn rau sống ấy) chứ chưa phải do mình thấy cảm kích với các cô. Thế mới băn khoăn, phải không các cụ.

Trước đây em cũng đến nhà thầy chúc mừng 20/11 cùng với các bạn, nhưng chỉ đến bằng 1 bó Hoa đẹp. không bao giờ có phong bì. ngay cả học ĐH cũng vậy.
và không bao giwof chạy điểm. Thày ốm thì đến thăm vậy thôi, nên bằng cả tấm lòng và sự kính trọng còn hay hơn là phong bì. giờ thì việc đó Vợ em lo cho cháu , còn em thì có mấy chữ viết chúc mùng cô giáo vào sổ liên lạc của cháu hôm sau cháu về thấy các cô viết lời cảm ơn. em nghĩ thế là vui.
Tôi đồng ý với cụ!
Cái việc học của F1,F2 nó là cả đời nên mình phải bít quý trọng người thầy,cô!
Nghề nào cũng có người này người kia ko thể đem ra so sánh được.

oldtrafford

Xe hơi
Cụ này chắc cả đời chưa bao giờ được đến trường.
Cụ cứ bình tĩnh,ai cũng như cụ thì lên VÙNG CAO hết,đó là cái khó của người thầy,người cô,sống thế nào để không hổ thẹn,cho xh nó nể...có gì đụng chạm thầy,cô đừng tự ái,mất vui :))

x_supercar_x

Xe hơi
Cụ này chắc cả đời chưa bao giờ được đến trường.
Đến trường làm gì hả mợ,đến sem bạo hành à =))
Thầy cô bây h chúng nó ăn xiền công khai và trắng trợn lắm,không có tí Giáo Vụ Trực Quan nào cả,làm chơi ăn thật :-?

dankt

Xe máy
Đến trường làm gì hả mợ,đến sem bạo hành à =))
Thầy cô bây h chúng nó ăn xiền công khai và trắng trợn lắm,không có tí Giáo Vụ Trực Quan nào cả,làm chơi ăn thật :-?
Chắc ông này tự dạy con ở nhà. Không biết bao nhiêu tuổi mà vô lễ thế.

@oldtraford: Đừng vơ đũa cả nắm thế. Ở đâu cũng có người thế này thế kia. Cần phải trân trọng những người đã bỏ công sức ra dạy đỗ mình và con mình. Xã hội đang loạn đi vì nhiều kẻ vô ơn và vô học đấy cụ ạ.

CongNISSAN

Xe tăng
Các cụ,các mợ vào đây thảo luận giúp nhau đưa ra ý kiến hay như nào đây ạ,em khuyên mỗi cụ fun một tí,cãi chửi nhau trong thớt của em làm gì,mệt người :-?

CongNISSAN

Xe tăng
Chắc ông này tự dạy con ở nhà. Không biết bao nhiêu tuổi mà vô lễ thế.

@oldtraford: Đừng vơ đũa cả nắm thế. Ở đâu cũng có người thế này thế kia. Cần phải trân trọng những người đã bỏ công sức ra dạy đỗ mình và con mình. Xã hội đang loạn đi vì nhiều kẻ vô ơn và vô học đấy cụ ạ.
Vào đây để bày tỏ quan điểm hay soi mói nhau hở cụ,quan tâm vào bài viết của e,của cụ đi,xh mà có người lọ người chai,ai cũng tốt,ai cũng đẹp thì còn gọi gì nữa xh nữa hả cụ :D

fuxe

Xe container
Bi giờ bố mẹ làm hộ con cái nhiều thứ quá :(( Có cái việc đi thăm thầy cô ngày 20-11, ngày trước thì mình tự rủ nhau đi, tặng hoa, tặng quà, chơi chán rồi đi tiếp, đến bây giờ đến ngày này thì bố mẹ đi thay con, thế là hết :((. Tình thầy trò chỉ còn núp sau cái bóng quan hệ :-?