Mách nước hộ tôi, 20/11 có nên … “đi chùa thầy”

CongNISSAN

Xe tăng
Bi giờ bố mẹ làm hộ con cái nhiều thứ quá :(( Có cái việc đi thăm thầy cô ngày 20-11, ngày trước thì mình tự rủ nhau đi, tặng hoa, tặng quà, chơi chán rồi đi tiếp, đến bây giờ đến ngày này thì bố mẹ đi thay con, thế là hết :((. Tình thầy trò chỉ còn núp sau cái bóng quan hệ :-?
Đó là xu thế của xã hội bây giờ có phỏng không cụ,nếu mình không làm thế mình lại lạc hậu.

MinPrince

Xe buýt
Đi cũng được, không sao cả. Nhưng nên biếu thầy cô dầu gội đầu, bình hoa , đồ pha lê hoặc là những thứ quy ra là một món quà tặng thông thường. Em cũng hay biếu thầy cô giáo mình mặc dù em đã học xong từ lâu. Quan trọng là cái tình cảm :P

ChevroletCruze

Xe máy
Việc phong bì thầy cô ngày 20/11 giờ giống như là bắt buộc rồi, phải có rồi, giàu nghèo gì cũng phải có hết. F1 nhà em đi học mỗi tháng đều phải cho, không cho xem, thái độ của cô giáo khác liền, khó chịu lắm. Và cho rồi xem, vui vẻ ra mặt.

Nói thật, cụ nào làm giáo viên có vào đây đọc đừng chửi em chứ hồi em đi học có vụ này đâu, bây giờ nó thành không có thì không được nếu không muốn F1 mình bị bỏ xó, bỏ thí muốn làm gì thì làm, không ăn thì thôi......dẹp. Còn tỉ tỉ thứ nữa, chán. Còn cụ nào nói chính những người như em đây làm hư thầy cô giáo. Xin lỗi, chính họ làm hư những ông bố bà mẹ như em thì có.

x_supercar_x

Xe hơi
Việc phong bì thầy cô ngày 20/11 giờ giống như là bắt buộc rồi, phải có rồi, giàu nghèo gì cũng phải có hết. F1 nhà em đi học mỗi tháng đều phải cho, không cho xem, thái độ của cô giáo khác liền, khó chịu lắm. Và cho rồi xem, vui vẻ ra mặt.

Nói thật, cụ nào làm giáo viên có vào đây đọc đừng chửi em
Mình vào đây chia sẻ trao đổi thoải mái,người thật việc thật,fun là chính mà cụ :D

CongNISSAN

Xe tăng

x_supercar_x

Xe hơi
Đi cũng được, không sao cả. Nhưng nên biếu thầy cô dầu gội đầu, bình hoa , đồ pha lê hoặc là những thứ quy ra là một món quà tặng thông thường. Em cũng hay biếu thầy cô giáo mình mặc dù em đã học xong từ lâu. Quan trọng là cái tình cảm :P
Cháu thấy cụ chủ cũng nên làm những gì xuất phát từ cái Tâm mình,vào đây 9 người 10 ý khó độ cụ ạ :-?

diennuocxaydung

Xe buýt
Nghe tâm sự các cụ em nản quá, ngày 20/11 em chi cho f1 nhà em mua hoa tặng cô giáo, còn em có đúng 3 lớp tặng 3 món quà nhỏ và bó hoa:) vậy mà em đủ vui với cái nghề này đấy các cụ ạ. Thật ra ở quê với vài phong bì và làm mất ý nghĩa thì em chắc chắn ko nhận ạ. Em dạy THPT nhé:).Đã ở cái môi trường này thì em nghĩ phong bì là tệ nạn:)

x_supercar_x

Xe hơi
Nghe tâm sự các cụ em nản quá, ngày 20/11 em chi cho f1 nhà em mua hoa tặng cô giáo, còn em có đúng 3 lớp tặng 3 món quà nhỏ và bó hoa:) vậy mà em đủ vui với cái nghề này đấy các cụ ạ. Thật ra ở quê với vài phong bì và làm mất ý nghĩa thì em chắc chắn ko nhận ạ. Em dạy THPT nhé:).Đã ở cái môi trường này thì em nghĩ phong bì là tệ nạn:)
Ai cũng suy nghĩ như thầy thì quá quý,rất đáng trân trọng,nhân đây cũng chúc thầy sk,vui vẻ,hp,có nhiều học trò ngoan...dịp 20/11 @};-@};-@};-@};-@};-

x_supercar_x

Xe hơi
sao lại fun là chính, pải là thẳng thắn đưa ra quan điểm mới đúng chứ
Thẳng quá nó khó lọt vào lỗ tai cụ chủ ạ,quan điểm của các cụ nhiều thế cụ chủ tha hồ mà chọn lựa,chúc cụ chủ có quyết định sáng suốt :-*

chuột 74

Xe điện
F1 nhà e cũng gần 4t,gần năm nay vc e chả phong bì gì cả.thái độ của cô giáo cũng hơi lạnh nhạt chút,nhưng e kô quan tâm.
trộm vía cháu nhà e cũng ăn được,nói được,ngủ được,có vấn đề j ở lớp là cháu nói ngay với bố mẹ trực tiếp tại lớp\m/
20/11 năm nay chắc e cũng mua mấy cái áo trẻ con để tặng con cô giáo ạ;))

Chỉnh sửa cuối:

tailieu

Xe tăng
Thực ra cái thói 'đi' thầy cô thời nay nó đều xuất phát từ cái tính khôn lỏi của một bộ phận người VN hiện nay. Chung quy cũng là dùng thủ đoạn hối lộ, mua chuộc, luồn cúi để người khác quan tâm đến mình hơn so với những người khác. Trong cơ quan thì mong để lên chức, ngoài XH thì chèn đc người, vượt trước, mua trước người... Tập hợp lại nó mới tạo thành cái XH bẩn thỉu như hiện nay.

x_supercar_x

Xe hơi
Thực ra cái thói 'đi' thầy cô thời nay nó đều xuất phát từ cái tính khôn lỏi của một bộ phận người VN hiện nay. Chung quy cũng là dùng thủ đoạn hối lộ, mua chuộc, luồn cúi để người khác quan tâm đến mình hơn so với những người khác. Trong cơ quan thì mong để lên chức, ngoài XH thì chèn đc người, vượt trước, mua trước người... Tập hợp lại nó mới tạo thành cái XH bẩn thỉu như hiện nay.

Thế hóa ra nhà mềnh ae đây đang phải sống chung với rác rưởi hả cụ,làm gì bây h???

oldtrafford

Xe hơi
Thồi,sắp đến ngày 20-11 rồi đới các cụ ợ,đừng để các thầy,các cô trong OF buồn nữa không,phong bao phong bì tế nhị mừ,càng nhiều càng ít :D

xmen_pro

Xe điện
Chủ yếu là ở tấm lòng - mà quan trọng lại nằm trong ruột.....phong bì

ngaydoclap

Xe container
Muốn sang thì bắc cầu kiều
Muốn thi cho đỗ thì yêu lấy thầy.

Cụ chủ xem cái chử ký cũa em nhé :))

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Cụ viết dài quá em chả đọc được, em chỉ có còm men cái tiêu đề của cụ thôi. Cụ cũng chả đọc còm men của em nữa, họ dậy tốt thì họ đã làm tốt công việc của họ, mình nên có một cách nào đó thể hiện sự cảm kích của mình với cái tốt đó, nếu có vấn đề thì tùy trường hợp. Còn con cụ có ngoan không thì chưa thể kết luận là do thầy cô giáo được đâu ạ. Do nhiều thứ.

Nếu cụ nói câu này ở ngoài đường, em đảm bảo cụ ăn một cái tát vào mom, ai tát thì chưa biết.
iêm cũng nghĩ thế ko thể vơ một đám như thế đc ,chả nhẽ các cụ mất nòng tin thế à?

rgvmen

Xe container
Tu tại tâm cụ ơi, quan trọng phải lượng sức người, sức ta, trăm trận thì 99 trận cũng chưa chắc đã thua, ở đời chẳng có cái gì là hoàn hảo cả :D

ngaydoclap

Xe container
Chẳng biết có tốt hay không,không khéo tiền mất tật mang,bọn nhà giáo bây h suy đồi lắm :D
"Bọn nhà giáo" là bọn nào mà "suy đồi" hả cụ ? Từ ngày biết cái chữ đến giờ em chưa từng nghe ai nói tổ hợp từ này bao giờ :(
Em được biết rằng bố mẹ cụ nuôi dạy cụ cũng như nhà giáo của chính cụ đới, suy nghĩ trước khi phát ngôn nhé cụ.

Chỉnh sửa cuối:

CongNISSAN

Xe tăng
Muốn sang thì bắc cầu kiều
Muốn thi cho đỗ thì yêu lấy thầy.

Cụ chủ xem cái chử ký cũa em nhé :))
Tu tại tâm cụ ơi, quan trọng phải lượng sức người, sức ta, trăm trận thì 99 trận cũng chưa chắc đã thua, ở đời chẳng có cái gì là hoàn hảo cả :D
Thế em mới nhờ các cụ Mách Nước,chuẩn bị đến ngày rồi,em muốn có một cái gì đó sàng suất và phủ lí [-O<

CongNISSAN

Xe tăng
"Bọn nhà giáo" là bọn nào mà "suy đồi" hả cụ ? Từ ngày biết cái chữ đến giờ em chưa từng nghe ai nói tổ hợp từ này bao giờ :(
Em được biết rằng bố mẹ cụ nuôi dạy cụ cũng như nhà giáo của chính cụ đới, suy nghĩ trước khi phát ngôn nhé cụ.
Thật sự em thấy cũng rất buồn,không hiểu cụ ấy có đọc bài của em không,bậy bạ quá,Buồn!