[Thảo luận] Mặc váy, zuýp, lái 2b: đẹp đấy! nhưng đầy nguy hiểm

ak7men

Xe máy
Hôm nay trên đường từ cơ quan về, thấy hai anh chị đèo nhau trên 2b, chi mặc váy nên phải ngồi vắt vẻo một bên trên chiếc Dyland láng coóng. đến đoạn giữa đường Hoàng Minh Giám, mặc dù đường vắng nhưng k hiểu bác tài 2b đánh võng tránh ổ gà kiểu j mà làm chị mặc váy rơi ngay xuống đường đúng tư thế khom khom như đang ngồi trên yên xe làm cái mông đập xuống đường nẩy tưng lên:)). cũng may là em giữ khoảng cách an toàn và đi tốc độ chậm chứ không thì:77:.

Trên suốt đoạn đường còn lại, em vừa đi vừa nghĩ, đúng là mặc váy đẹp thật, bản thân mình cũng thích nhìn chị em mặc váy (càng ngắn càng tốt:))) đi ra đường. Nhưng tình huống trên đây, nếu đi trước quả hung thần xe tải, xe buýt thì sẽ ra sao.
Ngoài ra, việc chị em mặc váy ngồi lái 2b cũng rất nguy hiểm, nhất là trên đường VN bi giờ vì chân dù có dài (thường là ngắn) nhưng xe to, khó chống vững, khi gặp nguy hiểm khó mà thoát ra.
Từ xưa đến nay, người ta thiết kế ra cái quần có hai ống bó lấy chân là để dễ vận động, đi ra đường là để đi làm việc chứ có phải đi dạ hội, đi biểu diễn đâu, thế mà lại k chịu mặc quần cho thoải mái lại cứ mặc váy: vừa vướng víu, vừa gây mất an toàn cho bản thân và cho mọi người:6:.

xedieu

Xe cút kít
Em thấy khổ thân cho ông mà cụ gọi là "bác tài 2b" kia quá. Sau vụ này thì... :77::77::77:

ak7men

Xe máy
Cấm váy ngắn để giảm tai nạn
Bộ trưởng phụ trách các vấn đề đạo đức và liêm chính của Uganda cho biết, quốc gia châu Phi này đang xem xét việc cấm phụ nữ mặc váy ngắn nhằm hạn chế các lái xe bị phân tán tư tưởng và gây tai nạn giao thông.

Ảnh minh họa: Corbis.

Phát biểu trước các phóng viên tại thủ đô Kampala, ông Nsaba Buturo cho rằng việc phái đẹp diện váy quá ngắn không khác gì họ khỏa thân ngay trên đường phố. Ông giải thích trang phục "quá nóng" này có thể khiến các lái xe không có tinh thần thép bị mất tập trung và dễ gây tai nạn.

"Khi nhìn thấy một cô gái khỏa thân hay váy quá ngắn trên đường, bạn có thể sẽ chỉ tập trung vào cô ấy mà quên mất rằng bạn đang lái xe", ông nói. Theo quan chức này việc mặc váy ngắn có thể coi là một hành động không đứng đắn và bị phạt theo luật pháp Uganda.

Đầu năm nay, Đại học Makerere ở thủ đô Kampala cũng đưa ra quyết định cấm nữ sinh viên trong trường mặc quần bó và váy ngắn.

ak7men

Xe máy
Tài xế thường mất tập trung vì phụ nữ mặc váy ngắn

Thống kê tai nạn giao thông của các tổ chức an toàn giao thông có một kết luận chung là phần nhiều các vụ tai nạn xe hơi xảy ra do tài xế "quên" nhìn đường vì mải ngắm phụ nữ ăn mặc "mát mắt" trên phố.

Thật khó cưỡng lại với cánh tài xế khi bắt gặp những bóng hồng diện váy ngắn gợi cảm tung tăng trên vỉa hè. Kể cả các tay lái môtô cũng bị hút hồn, dán mắt vào những “khoảng trống” gợi cảm của chị em. Đây là lý do đáng kể gây ra những va chạm giao thông khá nguy hiểm và…hài hước.

Những cô càng như thế này khiến tài xế dễ mất tập trung. Ảnh: NYPost.

Gần như toàn bộ đàn ông đều trở nên vụng về, mất tập trung vào công việc chính nếu thấy bóng người đẹp ăn mặc sexy lướt qua. Đó là bản năng của đàn ông. Nghiên cứu của một nhà tâm lý kết luận. Liên quan đến cánh lái xe, việc chú ý điều khiển ôtô trên đường phố buộc họ phải tập trung cao độ với tất cả những gì bên ngoài cửa kính. Chính vì thế họ càng dễ bị phân tán khi bất chợt “tia” thấy những bóng hồng váy ngắn.

Khảo sát trên diện rộng, các bác tài được hỏi đều công nhận họ thường xuyên bị các quý cô chân dài mặc mát mẻ trên phố cuốn hút. Thậm chí xe qua rồi nhiều người vẫn còn quay lại ngắm.

Mới đây Bộ trưởng Bộ đạo đức và liêm chính của đất nước châu Phi Uganda đã đề nghị một lệnh cấm phụ nữ mặc váy quá ngắn trên phố. Không chỉ đơn thuần vì để bảo vệ những chuẩn mực đạo đức, lịch sự mà còn vì lý do khiến nhiều tài xế xao nhãng gây tai nạn.

Khánh An

Carens2009

Xe điện
Em cũng không hiểu tại sao mợ ngôi sau ngã xuống được.Khổ thân bác tài về tôi này chắc no đòn rồi

duytrong

Xe lăn
ngã thế thì lộ hết cả hàng bác nhẩy.:69:

ak7men

Xe máy
Ngày trước gấu nhà em mang bầu gấu con, em cũng phải chở đi làm bằng 2b, toàn bắt ôm thật chặt, đi thật chậm, gặp xe to là lách vào ngõ hoặc phi lên vỉa hè cho an toàn:))

aka2lua

Xe hơi
Không mặc không được đâu cụ chủ thớt ơi. Cơ quan, xí nghiệp với lại đặc thù nghề nghiệp bắt phải mặc chứ sướng ích cái gì hả cụ. Khối cô vì cái váy ngắn vì lựa thế leo lên xe để khỏi lộ hàng mà ngã lăn ra kềnh.
... mặc dù đường vắng nhưng k hiểu bác tài 2b đánh võng tránh ổ gà kiểu j mà làm chị mặc váy rơi ngay xuống đường đúng tư thế khom khom như đang ngồi trên yên xe làm cái mông đập xuống đường nẩy tưng lên:))....
Quả này chắc phải kiêng cữ rồi, ê ẩm bàn tọa thế kia thì làm ăn gì được :))

_Black_Jack_

Xe buýt
Úi giời ơi,ai mà bắt gấu ko được mặc váy cơ chứ.:102:.em với gấu nhà em đã từng nhiều lần cãi nhau tóe lửa về vấn đề này rồi nhưng làm sao mà...cãi thắng được gấu!:'(

alo_club

Xe buýt
Cụ cho 500 ảnh có phải đẹp không, nghe cái tít của cụ làm em háo hức vào đọc :))

Relaxtech

Xe buýt
Đây là sự vô ý của chị em phụ nữ và cộng thêm với việc các anh xã xế 2B vô tâm không nhắc gấu. Thích khoe là một trong những đặc tính của người VN nên cũng không trách các mợ, những ông xã vô tâm cũng không nhắc nhở chứ hàng họ quí hiếm nhà mình ông nào muốn khoe. Trong trường hợp này việc vô ý có thể gây tan nạn đáng tiếc với xác suất rất cao, các cơ quan quản lý nhà nước về giao thông cần có chế tài cấm trang phục này khi tham gia giao thông.

ak7men

Xe máy
Cụ cho 500 ảnh có phải đẹp không, nghe cái tít của cụ làm em háo hức vào đọc :))
Hị hị. tình huống xảy ra nhanh wá, em lại k phải dân chuyên nghiệp nên lúc bật được cái ĐT lên thì hiện trường cũng bị xóa roài nên xxx chụp nữa.:)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
em mặc váy tuyền mặc quần đùi bên trong :21::21::21::21::21:
thằng nào muốn chơi khăm phanh gấp, lao vào ổ gà thì em cũng ngồi được kiểu xòe chân nên ứ sợ
chỉ khi nào thích mượn eo giai em mới ngồi vắt chân
mợ váy kia non và xanh nhắm:)):)):)):))

Tuan.estc

Xe tải
:77::77::77::77:Cụ có thấy dc j ko (l)

xedieu

Xe cút kít
Em phản đối! Em toàn khuyến khích vụ này. Công ty em giờ gần phổ cập váy rồi... mà toàn đi 2b thôi!
các cơ quan quản lý nhà nước về giao thông cần có chế tài cấm trang phục này khi tham gia giao thông.

mr.l0nely.184

Xe điện
Nghe bác tả cứ như thật ý nhỉ?Giá mà có tí ảnh có fải bài viết of bác sinh động lên bao nhiu ko ? Chán ...:102::102::102:

heroesdaubu

Xe điện
Chị em lại thích mặc váy mới chết chứ! Mà ai cũng có điều kiện ngồi 4b đâu. Mà đã mặc váy thì ngắn hay dài thì vẫn phải ngồi vắt chéo chứ ợ:)
Chỉ trách chú lái 2b không cẩn thận và chất lượng đường của mình kém quá thôi.

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Hôm nay trên đường từ cơ quan về, thấy hai anh chị đèo nhau trên 2b, chi mặc váy nên phải ngồi vắt vẻo một bên trên chiếc Dyland láng coóng. đến đoạn giữa đường Hoàng Minh Giám, mặc dù đường vắng nhưng k hiểu bác tài 2b đánh võng tránh ổ gà kiểu j mà làm chị mặc váy rơi ngay xuống đường đúng tư thế khom khom như đang ngồi trên yên xe làm cái mông đập xuống đường nẩy tưng lên:)). cũng may là em giữ khoảng cách an toàn và đi tốc độ chậm chứ không thì:77:.

Trên suốt đoạn đường còn lại, em vừa đi vừa nghĩ, đúng là mặc váy đẹp thật, bản thân mình cũng thích nhìn chị em mặc váy (càng ngắn càng tốt:))) đi ra đường. Nhưng tình huống trên đây, nếu đi trước quả hung thần xe tải, xe buýt thì sẽ ra sao.
Ngoài ra, việc chị em mặc váy ngồi lái 2b cũng rất nguy hiểm, nhất là trên đường VN bi giờ vì chân dù có dài (thường là ngắn) nhưng xe to, khó chống vững, khi gặp nguy hiểm khó mà thoát ra.
Từ xưa đến nay, người ta thiết kế ra cái quần có hai ống bó lấy chân là để dễ vận động, đi ra đường là để đi làm việc chứ có phải đi dạ hội, đi biểu diễn đâu, thế mà lại k chịu mặc quần cho thoải mái lại cứ mặc váy: vừa vướng víu, vừa gây mất an toàn cho bản thân và cho mọi người:6:.

Mầu gì hả bác :))

Seo mấy mợ không làm quả quần lẹc ging xong đến nơi thì cửi ra nhể :21: