[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

nguyencharlie

[Tịch thu bằng lái]
Mấy con lợn 4 củ ở đầu topic tranh thủ kêu gào chửi bới "dân chủ Phương Tây" đâu rồi nhỉ? Giờ quốc lủi mịa đi chỗ khác rồi, hihi, nhổ bãi nước bọt lên trời khổ thế đó.
Cụ nói chung thế nó không nhột. Cụ gọi đích danh thằng chệt phiến đá sầu hay phiện đã sâu gì đó cho nhanh.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Không 1 ai có thể kêu gọi trả tự do hay tuyên vô tội cho em này cả . Kể cả CP VN. Nên cô bé đó nếu có ý đồ này thì quả thật ngụ đai :D.
Nhưng cũng có thể như vậy . Ko gì ko thể sảy ra trường hợp. Thằng ku bạn trai nó trộm pass nó đi thuê. Và cô bé này có thể đồng ý cho mượn....Có trời mới biết. Em đoán là như này. Cô ta sẽ phải đối chất với người bị bắt. Khả năng cũng cao đấy. Nhưng bị đi lý qua bỉ thì nằm kho phải ít nhất 3 tuần mới đc ra tòa đôus chất. Vì đã thành án rồi. Và tòa sẽ phải triệu tập những nhân vật của vụ án. Khoản này em e là khó. Vì đến 90% những nhân vật này đã đc tự do. Nếu họ có giấy tờ thì có tốc mà nắm. Bằng ngược lại thì có mà tìm chim.
CỤ chưa xem pv của vtv với em í rồi, em í đề nghị cp vn dùng quyền ngoại giao để đưa ẻm về vn nhoa

rachfan

Xe container
Đã có công đi Âu châu thì cụ sang hẳn phố Đèn Đỏ Amsterdam thăm các em cùng xem bảo tàng xếch cho ló hoành.
Cụ nhớ lai chim cho cả làng ô ép chiêm ngưỡng :)) :)) :))
Mấy mợ phố đèn đỏ Amsterdam xấu bỏ mợ.

Ams chỉ có khoản tụ tập nhậu nhẹt tối thứ 7 là khoái.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đã có công đi Âu châu thì cụ sang hẳn phố Đèn Đỏ Amsterdam thăm các em cùng xem bảo tàng xếch cho ló hoành.
Cụ nhớ lai chim cho cả làng ô ép chiêm ngưỡng :)) :)) :))
Lai c.him cái show 25ơ toàn hàng phụ lão, để các cụ trên này chạy mất dép luôn.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chung thế nó không nhột. Cụ gọi đích danh thằng chệt phiến đá sầu hay phiện đã sâu gì đó cho nhanh.
Cụ điểm danh thiếu nhiều quá :D
CỤ chưa xem pv của vtv với em í rồi, em í đề nghị cp vn dùng quyền ngoại giao để đưa ẻm về vn nhoa
Kể ra cặp nài toàn tinh hoa phỏng cụ? Em này con ông làm ngoại giao, chồng cũ có phụ huynh làm quan chức bộ dục.

rachfan

Xe container
Thế cụ bảo cụ td lines dẫn đi St. Pauli, Hamburg cho hoành
Đúng là bên Đức tôi thấy các mợ đỡ hơn, nhg tốt nhất là sang 3lan, Tiệp, U cà. Có những em đẹp đến không tưởng.

Còn ở Ams khoái nhất là tối thứ 7 bọn thanh niên khắp nơi đổ về trung tâm uống bia ăn nhậu, náo nhiệt như năm mới, nhìn nhau chào nhau rất vui vẻ mặc dù chẳng quen biết gì. London cũng có vụ này nhưng bọn Anh không vui vẻ như mấy chú Hà lan.

Quay lại topic: Tôi ngờ rằng mợ Mai này có gì đó dính dáng thật chứ ko phải vô can hoàn toàn, mặc dù có thể là vô ý. Kiểu như mấy người vô tư nhận đồ gửi máy bay xong bị an ninh lục ra là hàng trắng ấy. Có người không chứng minh được mình bị oan đã phải chịu tử hình.

Tư pháp các nước tư bản văn minh họ rất cẩn thận khi kết án, đặc biệt là các trọng án.

Gcar

Xe container
Không, nhưng đi nước nào có hđ dẫn độ là nó nhốt ngay

https://www.facebook.com/Dangnhuquynh999999999?__tn__=,dC-R-R

MỘT NỬA SỰ THẬT KHÔNG LÀ SỰ THẬT !!!
Đang yên đang lành tưởng 10 năm rồi ai thèm nhắc đến Án cần sa.

Dựa vào nội dung trả lời thì hoá ra 2010 Mai Phạm và Chồng cũ (Con trai một cán bộ Bộ dục to đoành) Đã đứng sở hữu một căn nhà trồng Cần. Còn buôn bán hay không thì khỏi lo vì “Dữ liệu Internet Bank Bỉ đã thu thập đầy đủ kèm lời khai của đồng đội”.

Nhưng Viết bài để “Tổ lái” giấu điều cần nói để tranh thủ sự “Lên đồng” của Cộng đồng mạng và Can thiệp ngoại giao thì chính Mai lại tự vả vào mặt mình vì Pháp làm gì có quyền xét xử hay luận tội đã bị Bỉ kết án. Nên phiên toà ngày 9/2/2019 chỉ đơn giản là Pháp có dẫn độ Mai sang Bỉ hay không (Gần như chắc chắn).

Mai đã chỉnh sửa lại bài viết của mình và cũng đã thừa nhận sự thật chứ không thể dùng mãi cái bài “Không biết vì tôi ở VN thời điểm đó không xuất hiện tại Bỉ nên không phạm tội. Ở Việt Nam mà vẫn điều hành trồng cần xuất sang Bỉ thì khi đường dây bị lộ vẫn ăn án như thường”.

Chỉ có cách chấp nhận sự thật thừa nhận sai phạm và đối diện với nó mà thôi.

Vì đơn giản chỉ bắt nhầm do trùng tên thì Cảnh sát Pháp không dở hơi mà không check vân tay và cả ADN nếu cần.

Chắc Bỉ chả có vân tay trên vỏ hộp cần sa từ lâu rồi ấy chứ.

Hồ sơ đã ra đến xét xử thì Bỉ đã chả check nát dữ liệu rồi ấy chứ có phải vừa làm vừa sửa lời khai như vụ án chạy thận ở Hoà Bình đâu ??????
cái này thì khó tin lắm, thuê nhà có khó gì, có biến thì dễ chạy cho nhanh chứ sao lại trồng trong nhà mình để chết!

sthd

Xe lăn
Nếu đúng như mọi người comment, chồng cũ của em này dính tội, em này còn mua nhà trồng cần thì đúng là em này đã góp phần làm xấu đi uy tín của người Việt ở nước ngoài. Mong em ấy bị trừng trị thích đáng để răn đe cho người sau.

Chờ thông tin chính thức nên cụ nào biết tin comment cho em hóng với ạ.
đừng nói thế oan cho em nó. cùng lắm thì cho thuê thôi chứ có tự trồng đâu

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
sao em ko seach ra fb nhỉ, hay là đóng fb rồi

km18 yenson

Xe buýt
Chính ý em là như vậy cụ ạ, sứ quán có thể phán đoán được nhưng họ lại không thể khẳng định công khai trước dư luận là cô này có tội hay không hoặc bản án của tòa Bỉ chính xác hay không. Đó đều không phải thẩm quyền của họ.
Có thể cô bạn này không biết điều đó, cứ nghĩ đơn giản là không một ai biết gì về quá khứ ở Hà Lan bởi đã rất lâu rồi mọi việc có vẻ như chìm xuồng. Lúc xin vísa đi Malta ở sứ quán Pháp chắc cũng không nghĩ rằng việc cấp vísa và bị bắt là hai vấn đề khác nhau. Người ta có thể truy nã cô không có nghĩa là người ta phải cấm cô nhập cảnh mà thậm chí ngược lại.
Mà vừa xem clip này, có lẽ "tìm một sự bảo lãnh về mặt ngoại giao để có thể về Việt Nam rồi quay lại khi phía Pháp yêu cầu" là lý do mà bạn ấy viết loạn cả facebook lên để kêu gọi cộng động gây áp lực dư luận như thế:

Ps: đề nghị của bạn ấy là Bộ Ngoại giao Việt Nam lấy thể diện quốc gia để bảo lãnh cho bạn ấy về nước và bạn ấy hứa sẽ quay lại Pháp ngay khi được yêu cầu. Các cụ có ai đồng ý thì giơ tay ạ.
Vừa cầu xin,vừa gây sức ép,nếu em ấy về dc vn thì cũng mừng cho em nó,chứ màn kịch của em diễn vụng về quá,thành ra tác dụng ngược.còn oan quá thì em cứ ở bển theo đuổi kiện cáo chết mịa bọn cơ quan hành pháp chúng nó đi,tiền ăn ở ko phải lo,đã có đồng bào bên nhà ủng hộ bằng share rồi,thắng kiện kiếm vài triệu oi,sống khỏe đến già ;))

darthvader

Xe điện
Đã xác định có dính tới mua bán ma tuý chất gây nghiện rồi kệ mẹ nó cho pháp luật bên đó xử, ồn ào làm gì nữa .. em có người nhà chết vì ma tuý nên rất ác cảm với bọn này các cụ thông cảm.

ca_kiem

Xe container
Không biết thế nào

cái này thì khó tin lắm, thuê nhà có khó gì, có biến thì dễ chạy cho nhanh chứ sao lại trồng trong nhà mình để chết!
Khi toà nó đã xử thì nó có một mớ bằng chứng:
Các cuộc gọi điện, lời khai, chuyển tiền, hình ảnh camera, nhân chứng, vật chứng ... cần thiết cả mẫu ADN....
Nói chung không nên tranh cãi vì cái ID hay cái hộ chiếu nhầm hay không nhầm , đến ngay tiểu thuyết trinh thám hạng bét nó cũng không căn cứ vào cái hộ chiếu mà ... cái hộ chiếu nó là nút mở đầu tiên để điều tra.
Còn bằng chứng A, B, C đến đại sứ nhà ta còn không có vì nó không cho xem thì ... kêu trên này .. bằng chứng đâu để làm cái gì..Trừ khi thằng toà bỉ nó cũng có nick otofun

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Cây cần sa to, có mùi đặc trưng bay xa mấy khu phố. Bọn trồng cần nó phải trồng dấu trong nhà, chiếu sáng bằng đèn rất tốn điện. CS bên bển nó khoanh vùng nhà nào tiêu thụ điện đột biến vào kiểm tra. Bọn trồng cần lại tiến hoá lên dùng pin mặt trời. Thuê nhà để trồng cần sao đầu tư thế được, chủ nhà qua check lộ ngay.

kimma

Xe điện
:)). Em ý ảo tưởng quá. Em ý đâu biết rằng bản thân chỉ là phó thường dân :)). Nhưng mà cảm thông đc. Bấu đc gì cứ bấu thôi

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Vâng phán đoán là quyền của mỗi người nhưng suy nghĩ kiểu là người V phải bênh nhau hay kêu gọi cộng đồng mạng chung tay đòi thả em ý thì em nghĩ hơi bị nhiệt tình thái quá để bị xỏ mủi dắt đi rồi.
Thông tin đưa ra mơ hồ, chưa rõ ràng. Đất khách quê người. Là người Việt thì đồng cảm và kêu gọi giúp đỡ nhau em nghĩ luôn là việc nên làm ạ. Còn kêu gọi cộng đồng mạng chung tay đòi thả em ý thì em thấy có mấy ai đâu cụ. Khi chưa rõ ràng thì làm sao kêu gọi thả?

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Không 1 ai có thể kêu gọi trả tự do hay tuyên vô tội cho em này cả . Kể cả CP VN. Nên cô bé đó nếu có ý đồ này thì quả thật ngụ đai :D.
:)). Em ý ảo tưởng quá. Em ý đâu biết rằng bản thân chỉ là phó thường dân :)). Nhưng mà cảm thông đc. Bấu đc gì cứ bấu thôi
Câu chuyện xảy ra từ 18 tháng 12. Bạn cũng được tại ngoại cách đây cũng vài tuần. Vậy mà đến gần đây bạn này mới chia sẻ câu chuyện mắc kẹt. Vậy việc chia sẻ là có tính toán hết chứ ko phải dại dột hay ảo tưởng

Nghe bạn kể thì cả bạn lẫn người nhà trước đó đều không muốn public câu chuyện. Như vậy hẳn là bản thân bạn và gia đình cũng biết sự thật thế nào và không muốn nhiều người biết đến (sẽ bị bóc phốt , ví dụ phốt có nhà cho thuê trồng cần, bạn trai cũng bị án vv mới bị giang cư mận bóc)...

Như vậy, khả năng đưa câu chuyện lên là do:
- thời gian tại ngoại cũng tính đường chuồn êm về VN (ví dụ qua Nga như nhiều cụ mách nước) nhưng không thể. Không đơn giản như nhiều cụ nghĩ
- khả năng bị án là rất cao nên hy vọng đưa câu chuyện lên có thể gây sức ép để được tại ngoại ở VN?
- đã hết cách , hết đường, nên public câu chuyện hy vọng có cơ hội

Chỉnh sửa cuối:

faceid4

Xe tải
Cây cần sa to, có mùi đặc trưng bay xa mấy khu phố. Bọn trồng cần nó phải trồng dấu trong nhà, chiếu sáng bằng đèn rất tốn điện. CS bên bển nó khoanh vùng nhà nào tiêu thụ điện đột biến vào kiểm tra. Bọn trồng cần lại tiến hoá lên dùng pin mặt trời. Thuê nhà để trồng cần sao đầu tư thế được, chủ nhà qua check lộ ngay.
Ngoài pin mặt trời thì các anh ấy còn mua dầu về chạy máy phát điện. Nóng đến nỗi mái nhà khác đầy tuyết thì nhà trồng cần không có. Sáng kiến tiếp là dùng giấy cách nhiệt lót dưới mái và tường để mùa đông không lộ nhưng Cs nó dùng trực thăng với camera tầm nhiệt thì cũng nát. Một trong những nguy hiểm của trồng cần/cỏ là bị cướp lúc thu hoạch coi như mất trắng. Em này còn đang giấu diếm cái gì đó nên giờ cứ bù lu bù la lên thôi.