[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

sthd

Xe lăn
Bạn trai cũ của em này cũng bị tuyên án, vậy khó có vụ nhầm rồi. Giờ về bỉ là bị nhốt ngay cụ ạ. Nên câu giờ vùng vẫy ở pháp càng lâu càng tốt thôi. Nhưng có vẻ khó cho ẻm rồi. Haizz cũng muốn bênh mà khó
ối zơi. ban trai cũ cùng ở hollande dính rồi mà em này bảo trong trắng thì hài quá

sthd

Xe lăn
thế này thì khả năng chàng thơ Dan là Đại bàng đỏ đi câu can phạm về là cao . hóa da xxx xứ âu cũng chả hơn vụ về Tự thú mấy

Quỳnh hp

Xe tăng
Tại ngoại là bình thường với pháp luật bên ấy. Ở phiên toà đầu tiên ko xử, chỉ đưa lựa chọn cho chọn thôi. Nếunđồng ý qua bỉ thì trong vòng 10 ngày họ sẽ đưa sang, ko thì được tại ngoại tuy có hạn chế đi lại nhưng đủ 60 ngày sau nó cũng điệu sang
Tùy từng tội, tùy từng thẩm phán, tùy từng bị cáo mới đc tại ngoại cụ ạ. Như tòa lần đầu tiên ở pháp cho e ấy tại ngoại vì tòa còn xem lời khai của e ấy và bằng chứng bên tòa bỉ đưa cho, vì tòa nghĩ e ấy ko nguy hiểm, ko về vn đc khi thu pp, tòa lần 2 tới này trc khi vào xử kiểu ji ls chả ghé tai e nó nói rằng lần này mày ko đỡ đc đâu, mày phải chịu án rồi. Nếu e nó ko muốn đếm lịch bên bỉ thì trốn tòa luôn lúc đó, và tìm đng bộ về vn luôn và ngay. Đây là cách mà ng vn bên hk e thường làm

Quỳnh hp

Xe tăng
Tại ngoại là bình thường với pháp luật bên ấy. Ở phiên toà đầu tiên ko xử, chỉ đưa lựa chọn cho chọn thôi. Nếunđồng ý qua bỉ thì trong vòng 10 ngày họ sẽ đưa sang, ko thì được tại ngoại tuy có hạn chế đi lại nhưng đủ 60 ngày sau nó cũng điệu sang
Trong thời gian chờ ngày ra tòa tiếp theo thì e nó phải lên đồn công an nơi e ấy ở,để trình diện và ký tên tuần 2-3 buổi tùy từng quốc gia cụ ạ

Troy Nguyen

Xe máy
Nhiêu Cụ co vẻ không hiểu từ Hợp pháp cần sa o Hà Lan hay o Mỹ, xin giải thích chút để mn có cái nhìn ….( thiếu xót gì mong các Cụ đóng góp them )

- Vao nhưng năm 70 khi phong trào Hipi phát triển o châu Âu thì HL là mảnh đất của các dân chơi châu Âu : tụ tập đông người , bia rượu, sex và tất nhiên là cả ma tuý. Sau khi phong trào này lắng xuống thì số người nghiện tang lên rất nhiều và để giải quyết vấn đề này thì chính quyền cho phép người nghiện được sử dụng tại 1 số đia điểm nhất định ( có kiểm soát) như công viên hay trên 1 cây cầu. Ở đó có các tổ chức nhân đạo cấp kim tiêm ( tránh dùng chung nhiễm HIV hay BCS ) nhưng nếu sử dụng ngoài các khu vực quy định thì sẽ lại phạm luật và bị bắt- giống như khu vực chợ Thanh xuân ngày xưa vậy.
Sau này , thì cần sa được công nhận là 1 loại thuốc để giúp tránh tram cảm, đêm lại hung phấn ,vui vẻ và rồi dwuocj phép dung rộng rãi với điều kiện : tàngg trữ hay sử dung với số lượng nhỏ nhất định cũng như phải có giấy phép của bác sỹ cấp c ũng như mua bán tại các CH có giấy phép.Mọi TH tang trữ , trồng hay sử dung khi ko đwuocj phép của chính quyền thì đều coi là phạm pháp .
Trong khối EU thì chỉ có Anh là vựa cần sa, sau này phát triển sang Đức, Séc vào nhưng năm 2000.Còn Hà Lan là cái nôi trung chuyển các loại ma tuý trước khi ra các nước khác bởi luật pháp có phần " mềm" hon cũng như xử tù rất nhẹ.
Những năm 9x thì Cocain, Estasy và Cần sa dạng nén ( sau khi tinh chế từ lá,cành,búp và có màu nâu giống nhu sôcola ) để gọn nhẹ và tang độ phê là chủ yếu.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Bạn trai cũ của em này cũng bị tuyên án, vậy khó có vụ nhầm rồi. Giờ về bỉ là bị nhốt ngay cụ ạ. Nên câu giờ vùng vẫy ở pháp càng lâu càng tốt thôi. Nhưng có vẻ khó cho ẻm rồi. Haizz cũng muốn bênh mà khó
Trời, thế thì còn nghi ngờ gì nữa.

ZARG

Xe container
Cụ cho em xem bằng chứng là bạn trai em này bị tuyên án với.

CR-Vic

Xe container
Nghe bảo ăn ở với nhau như vợ chồng rồi mà :D

PS: đội Vua Tin Vịt lại mắc lỡm với kiểu hóng tin FB rồi.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em xem bằng chứng là bạn trai em này bị tuyên án với.
Em nghe bạn làm bên ngoại giao bảo vậy. Ban đầu cũng định bênh nhưng giờ chạy hết rồi, họ giờ cũng chỉ tiếp cận kiểu bảo vệ quyền lợi bình thường cho công dân thôi. Quắn này đi tù chắc luôn

tolex

Xe hơi
Hay ho ra phết.
Xử vắng mặt công dân của quốc gia khác mà sứ quán của quốc gia đó không được thông báo, không được mời dự thế là cái thể thống gì ???
Cái xã hội châu Âu văn minh nó thế sao ???
Đây muốn vãi đủ thứ nếu cụ từng sống ở châu Âu :)) :)) :))
VNA bị xử vắng mặt ở Ý thì nó có thông báo cho sứ quán Không hả cụ hay đến khi nó xích máy bay ở Pháp lại thì mới ầm ĩ lên.

qhhp

Xe điện
Cụ cho cái link có thông tin bạn trai cũ cô này cũng bị tuyên án với, thanks

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho cái link có thông tin bạn trai cũ cô này cũng bị tuyên án với, thanks
Group kín cụ, nhóm bạn bên ngoại giao, em xin phép ko link hay copy ra.
Nói chung diễn biến rất ko có lợi cho em này.

mihkun

Xe tăng
Không biết độ chính xác thế nào, nhưng có vẻ logic. Bởi vì có một chi tiết, rất ất ơ nhưng em ấy lại kể cho toà nghe (và sau đó thuật lại cho cộng đồng) là: đã ly dị chồng cũ năm 2011.
Thật vô lý nếu người chồng cũ đó không liên quan mà lại đi khai với toà.
Bộ ngoại giao cũng có lý khi không mạnh mẽ khẳng định công dân vô tội mà chỉ cung cấp thông tin thể hiện đã can thiệp hỗ trợ cho em này.

mone

[Tịch thu bằng lái]
VNA bị xử vắng mặt ở Ý thì nó có thông báo cho sứ quán Không hả cụ hay đến khi nó xích máy bay ở Pháp lại thì mới ầm ĩ lên.
Em này cũng được thông báo bằng thư, 3 lần, thay vì thuê ls giải quyết thì bỏ chạy về vn ko trả lời nên nó xử vắng mặt

mone

[Tịch thu bằng lái]
Không biết độ chính xác thế nào, nhưng có vẻ logic. Bởi vì có một chi tiết, rất ất ơ nhưng em ấy lại kể cho toà nghe (và sau đó thuật lại cho cộng đồng) là: đã ly dị chồng cũ năm 2011.
Thật vô lý nếu người chồng cũ đó không liên quan mà lại đi khai với toà.
Bộ ngoại giao cũng có lý khi không mạnh mẽ khẳng định công dân vô tội mà chỉ cung cấp thông tin thể hiện đã can thiệp hỗ trợ cho em này.
Cùng 1 băng vì cũng bị kết tội luôn rồi. Éo có chuyện nhầm danh tính đâu.

tolex

Xe hơi
Em này cũng được thông báo bằng thư, 3 lần, thay vì thuê ls giải quyết thì bỏ chạy về vn ko trả lời nên nó xử vắng mặt
Nếu đúng như cụ nói thì em ý đã từng từ bỏ cơ hội minh oan cho chính mình rồi.

Quỳnh hp

Xe tăng
Đây là cách trốn tòa theo cách gọi bên e. Và e cũng thấy lạ là rất nhiều ng bênh e ý, hay nói là dân chủ tây vớ vẩn tự dưng đi bắt ng, jo ko thấy lên tiếng nữa rồi