Chi hội Mặc định - Sửa chữa, bảo dưỡng, thay thế phụ tùng xe Getz - mời các cụ vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dinh_Phong

Xe tải
4
Công tắc sấy gương chỉ có tác dụng với điều kiện xe cụ có hỗ trợ sấy gương chiều hậu và chỉ có tác dụng với 2 mặt gương chiếu hậu và kính hậu không có tác dụng với kính lái
Cảm ơn cụ. Xe em là Getz AT 2008. Em thấy có nút sấy mà em ấn thì không thấy gì cả không thấy. Nút đấy giống nút A/C mà em ấn không thấy đèn sáng và em ấn thấy hình như nút không nhận nên không biết nó có tác dụng không. Mà xe em đi nó cứ bị ồn ồn chỗ taplo mà em không biết là nó ồn vì cái gì :(( như kiểu có cái gì rung rung nghe rất khó chịu nhất là đi đường vắng. Em đã bỏ hết những gì linh tinh trong cái hốc chỗ taplo ra rồi mà vẫn bị kêu. Hôm em đi sửa xe thì nó bảo xe em bị mòn cáí gì trong đó làm rung nhựa hôm nào anh bảo dưỡng lại giàn lạnh tiện thì tháo ra làm luôn [-(nhưng em thấy cái tiếng rung rung như thế rất khó chịu. Cụ nào có cách gì chỉ em tháo cái chỗ đó ra em mày mò tự chèn vào cho nó im thin thít không thì giúp em với em cảm ơn^:)^

Bi Đức

Xe máy
4

Cảm ơn cụ. Xe em là Getz AT 2008. Em thấy có nút sấy mà em ấn thì không thấy gì cả không thấy. Nút đấy giống nút A/C mà em ấn không thấy đèn sáng và em ấn thấy hình như nút không nhận nên không biết nó có tác dụng không. Mà xe em đi nó cứ bị ồn ồn chỗ taplo mà em không biết là nó ồn vì cái gì :(( như kiểu có cái gì rung rung nghe rất khó chịu nhất là đi đường vắng. Em đã bỏ hết những gì linh tinh trong cái hốc chỗ taplo ra rồi mà vẫn bị kêu. Hôm em đi sửa xe thì nó bảo xe em bị mòn cáí gì trong đó làm rung nhựa hôm nào anh bảo dưỡng lại giàn lạnh tiện thì tháo ra làm luôn [-(nhưng em thấy cái tiếng rung rung như thế rất khó chịu. Cụ nào có cách gì chỉ em tháo cái chỗ đó ra em mày mò tự chèn vào cho nó im thin thít không thì giúp em với em cảm ơn^:)^
Nó giống nút A/C (nằm đối diện,bên phía phụ) nó ko ăn như a/c mà nó sáng đèn. Bản AT của cụ chắc có hổ trợ sấy gg chiếu hậu,kính hậu (cửa số 5 cốp xe)
Cụ kiểm tra lại nút có hư đèn và chổ tiếp xúc có bị gì ko.
E mang đồng hồ xe chạy qua các dãi hạn chế tốc độ nó còn rung kêu khó chịu mà ko biết động ở đâu đây cụ ag.

namsvmore

Xe hơi
thưa các cụ em thắc mắc về chuyện này lâu rồi nhưng chưa có điều kiện nay xin mạn phép được hỏi nhé
Hyundai getz 1.1 có hệ thống sấy gương chiếu hậu không ạ em đọc CATALOG họ viết là có máy em cũng có nút công tác sấy gương vậy mà em bấm nó vẫn đỏ đèn nhưng nó chẳng có tác dụng gì hôm vừa rồi đi mưa em phải lấy giấy thò tay ra lau gương thế rồi em xuống hãng hyundai Sông Hàn Đà Nẵng hỏi thì ô kỹ thuật trưởng phán em là dòng xe này làm gì có sấy gương nó cãi cối với em . em kg nói nữa nay lên hỏi các cụ ạ
- nhân đây cụ nào rành hướng dẫn cách tháo gương ra kiểm tra giúp em để em tháo ra thử ạ .
chân thành cảm ơn các cụ !
Xe nhà em 1.1 đời 2009 có sấy gương chiếu hậu, chắc chắn luôn a. Em bấm nút sấy 1 lúc rồi sờ tay vào gương chiếu hậu nóng ran nhé. Không các cụ lại bảo có nút mà k có sấy.

namsvmore

Xe hơi
cụ phải public luôn cả giá để ae biết chứ

namsvmore

Xe hơi
e thấy cái này chả quan trọng, bác k quá kĩ tính thì kệ nó, chả sao cả.

ngochienkt

Xe hơi
sấy cái gì em không biết nhưng em bật lên nó đỏ đèn mà chẳng có tác gì cả người nói có người nói không chẳng biết đường nào mà lần , nhưng trong catalog vẫn có mà các cụ xe 1.1 2010

taplaibonbanh

Xe tải
sấy cái gì em không biết nhưng em bật lên nó đỏ đèn mà chẳng có tác gì cả người nói có người nói không chẳng biết đường nào mà lần , nhưng trong catalog vẫn có mà các cụ xe 1.1 2010
xe e cũng 1.1 2010 full mà chẳng thấy sấy gương đâu chỉ thay sấy kính hậu thôi

hungkienpham

Xe điện
Cái đấy là sấy kính sau cụ nhé. Cụ thấy cái kính sau có những chỉ bằng kim loại chạy song song nhau. khi cụ bật nút ấy nó là kính sau nóng kên để tan sương vào ngày trời mù cụ ạ. Em đi mấy đời Getz 1.1 mà có thấy cái nào sấy gương đâu?

SHTP

Xe buýt
Xe nhà em 1.1 đời 2009 có sấy gương chiếu hậu, chắc chắn luôn a. Em bấm nút sấy 1 lúc rồi sờ tay vào gương chiếu hậu nóng ran nhé. Không các cụ lại bảo có nút mà k có sấy.
Xe cụ mua mới từ đầu hay mua lại? Còn 100% xe 2009 máy 1.1MT kính chỉnh điện, gập gương bằng cơm và không có sấy kính. Vì gương của 1.1MT giắc điện của gương chỉ có 3 chân trong khi bộ full nó tới 7 chân. Còn cataloge cụ nào đọc mà nói nó có thì đó là sách hướng dẫn chung và cơ bản cho các dòng xe của getz nhé đừng nhầm lẫn là nó chỉ dùng cho xe mình. Nút sấy kính trong xe là dành cho sấy kính sau chứ không phải là sấy gương. Nếu đời xe nào có sấy kính gương chiếu hậu thì công tắc sấy đó dùng chung cho cả gương và kính. [-X[-X[-X

PS: Xin nhắc lại cho các bác các thím hiểu là gương gập điện và sấy kínn chiếu hậu chỉ có ở Getz bản AT 1.6 (bản full) và Click nội địa Hàn nhé còn bản 1.1M dù sx năm 2010 cũng không bao giờ có nhé. Muốn có nó các cụ chỉ có cách là mua gương gập điện + sấy kính chiếu hậu của dòng Gètz AT 1.6 hoặc gương của Click về bổ sung thêm giắc cắm và dây + mạch điều khiển gương nhé. Trong SG bọn mình đã làm gập gương điện và sấy kính gần hết rồi.
1 điều nữa thì ngoài việc không có tấm cách nhiệt nắp capo khoang máy Getz 1.1 MT còn bị cắt luôn tấm cách âm khoang máy (tấm nỉ dán vào vách giữa khoang máy và cabin xe) không tin các cụ, các mợ kiểm tra xe mình mà xem)

Chỉnh sửa cuối:

namsvmore

Xe hơi
Xe cụ mua mới từ đầu hay mua lại? Còn 100% xe 2009 máy 1.1MT kính chỉnh điện, gập gương bằng cơm và không có sấy kính. Vì gương của 1.1MT giắc điện của gương chỉ có 3 chân trong khi bộ full nó tới 7 chân. Còn cataloge cụ nào đọc mà nói nó có thì đó là sách hướng dẫn chung và cơ bản cho các dòng xe của getz nhé đừng nhầm lẫn là nó chỉ dùng cho xe mình. Nút sấy kính trong xe là dành cho sấy kính sau chứ không phải là sấy gương. Nếu đời xe nào có sấy kính gương chiếu hậu thì công tắc sấy đó dùng chung cho cả gương và kính. [-X[-X[-X

PS: Xin nhắc lại cho các bác các thím hiểu là gương gập điện và sấy kínn chiếu hậu chỉ có ở Getz bản AT 1.6 (bản full) và Click nội địa Hàn nhé còn bản 1.1M dù sx năm 2010 cũng không bao giờ có nhé. Muốn có nó các cụ chỉ có cách là mua gương gập điện + sấy kính chiếu hậu của dòng Gètz AT 1.6 hoặc gương của Click về bổ sung thêm giắc cắm và dây + mạch điều khiển gương nhé. Trong SG bọn mình đã làm gập gương điện và sấy kính gần hết rồi.
1 điều nữa thì ngoài việc không có tấm cách nhiệt nắp capo khoang máy Getz 1.1 MT còn bị cắt luôn tấm cách âm khoang máy (tấm nỉ dán vào vách giữa khoang máy và cabin xe) không tin các cụ, các mợ kiểm tra xe mình mà xem)
Xe em mua từ đầu a, gập gương bằng tay (k có chỉnh điện), nhưng mà lại có sấy. Chẳng nhẽ xe e phiên bản limited chăng -))

nam77_nx

Xe tải
Sao xe em lên 80km/h thì vòng tua khoảng 2300rpm, khi vòng tua đạt 3000rpm thì xe lên 105km/h rồi.
Xe em Getz 1.1MT nhé.
Hơn nữa em thường hay chuyển số khi vòng tua khoảng 1800rpm. Đổ 500k xăng chạy được 420km đường hỗn hợp (khoảng 7l/ 100km).
Như vậy xe em có ăn xăng không? Hay chân em to?
Xe cụ chạy chuẩn đấy, xe em cũng vậy. Cụ thuộc hàng chân nhỏ

8768

Xe tải
Giá cả như thế nào cụ ơi, xe acent có được không cụ, bắt có tốt không?

Bi Đức

Xe máy
Vợ ai Chưa có thì làm thôi các cụ bằng bạn bằng bè.vợ e click thì e cứ vậy mà hãm thôi.

Trên là mặt gg và mạch sấy các cụ chưa có hoạc bị trục trặc về sấy ngâm cứu nhé.

ngochienkt

Xe hơi

cụ này nói chuẩn nè hôm qua đọc xong em ra xe ngay nổ máy bật công tắc đó lên đến kính hậu sờ vô thấy nóng nhất là những đường chỉ màu đỏ . cảm ơn các cụ rất nhiều thế là em yên tâm rồi và qua đây em đã hiểu thêm được chút ít . thực sự xe em dùng mấy năm nay không có lỗi gì cả cái gì cũng chuẩn rin hôm rồi đi mưa em phải thò tay ra ngoài lấy giấy lau gương chiếu hậu vậy nên mới lên hỏi các cụ mong các cụ chiếu cố nhé

kutibanda2

Xe đạp
Cụ SHTP cho em hỏi : cứ mua angten santafe về lắp là được à cụ? cách lắp như video ạ? em cám ơn cụ trước.

SHTP

Xe buýt
Cụ SHTP cho em hỏi : cứ mua angten santafe về lắp là được à cụ? cách lắp như video ạ? em cám ơn cụ trước.
Do ăng ten Santafe là răng đực mà ăng ten gin của xe getz là giăng cái do vậy phải kiếm 1 cái ống nối có răng trong cỡ ren 10 ly để vặn nối ăng ten santafe và chân ăng ten của xe với nhau là được.

Trạng thái
Thớt đang đóng