[Funland] Má anh Vin lại chơi lớn

Justforfuntoo

Xe container
Ko phải giá như vậy đâu. Các cò/sàn giao dịch đang bài tạo dư luận + đánh vào tâm lý đẳng cấp, khan hàng, lợi nhuận ... để tạo nhu cầu ảo, thăm dò thị trường để đẩy giá cao. Đối với các khách hàng chặt chẽ, mua bán có tính toán, so sánh thì các Cò/sàn ko thích đâu.
Vị trí của Vincity làm gì có giá cao bằng Vinhome Long Biên được mà đòi giá như trên. Mà hiện tại, cả cc, liền kề, shophouse chưa có giá chính thức chỉ có mấy bác xin đc xuất/căn thì bán ăn chênh lệch + giá chủ đầu tư
Bài của anh ý chỉ thị cả, test thịi trường, nhiều gà thì sẽ bán giá đắt nhất có thể chứ sale tuổi gì dám làm thế, anh ý phạt và cắt đại lý ngay

TOpmot0099

Xe tải
Thêm một chung cư mọc lên, giảm độ nhếch nhác của người Việt, bái phục VIN

Ladagia

Xe điện
Bản thân nhà em thì anh Vin đã lấy 2 sào ruộng bên Gia lâm năm ngoái đc chia từ thời cải cách cho ông, bà nội và đền bù 860k/m2. Em quay lại hỏi mua dự án Vin city thì bị hét 47tr/m căn liền kề. Giờ cả làng em hết đất trồng lúa rồi, chả bit mưu sinh thế nào mk.
Không thế sao giàu siêu nhanh đc cụ. Chỉ tính lấy đất làm nhà mà ko tính kế sinh nhai cho người dân bị lấy đất. Ít nhất chủ đầu tư phả lo phần nào đó về công ăn việc làm cho người dân mất đất mới phải.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Bài của anh ý chỉ thị cả, test thịi trường, nhiều gà thì sẽ bán giá đắt nhất có thể chứ sale tuổi gì dám làm thế, anh ý phạt và cắt đại lý ngay
Sale của sàn + cò các văn phòng môi giới cụ ạ.

Blue Water

Tháo bánh
Ko phải giá như vậy đâu. Các cò/sàn giao dịch đang bài tạo dư luận + đánh vào tâm lý đẳng cấp, khan hàng, lợi nhuận ... để tạo nhu cầu ảo, thăm dò thị trường để đẩy giá cao. Đối với các khách hàng chặt chẽ, mua bán có tính toán, so sánh thì các Cò/sàn ko thích đâu.
Vị trí của Vincity làm gì có giá cao bằng Vinhome Long Biên được mà đòi giá như trên. Mà hiện tại, cả cc, liền kề, shophouse chưa có giá chính thức chỉ có mấy bác xin đc xuất/căn thì bán ăn chênh lệch + giá chủ đầu tư
KHông phải mấy bácxin được đâu cụ ơi. Cụ cứ trả tiền chênh lệch ngay có đủ các loại căn luôn nhé. Bọn sàn chúng nó đang làm trò

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Vậy thì căng đấy bác nhỉ? :D

Mà làm Safari là làm gì thế lão? Có phải làm khu công viên phục vụ vui chơi giải trí giống kiểu Vinpearl Safari không lão?
Safari nôm na gần giống vườn thú có cả thả cả nhốt.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
KHông phải mấy bácxin được đâu cụ ơi. Cụ cứ trả tiền chênh lệch ngay có đủ các loại căn luôn nhé. Bọn sàn chúng nó đang làm trò
Sàn/cò nhận cọc + chênh theo căn rồi nhưng chưa phát giá gốc của Vin

sthd

Xe lăn
mừng anh có má còn khỏe mạnh

HuyArt

Xe lăn
Xây nhà trung tâm thì bảo sao dồn hết vào trung tâm, xây ra Gia Lâm thì lại bảo dm phá hết cảnh quan, đội truyền thông của Vin chắc phải được hưởng hệ số độc hại cao lắm vì họ chịu quá nhiều sức ép :))))
Khéo em xin vào đội này ăn lương thường trực
Chứ chửi rong miễn phí như này hao nước miếng quá

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]

mattroihong

Xe tải
Không thế sao giàu siêu nhanh đc cụ. Chỉ tính lấy đất làm nhà mà ko tính kế sinh nhai cho người dân bị lấy đất. Ít nhất chủ đầu tư phả lo phần nào đó về công ăn việc làm cho người dân mất đất mới phải.
Ôi bài bản lắm cụ ơi, đơn giá đền bù nhà nc là 1tr/m, đơn giá này có lẽ 5 năm nay chưa thay đổi cho khu vực hn. Trong đó có khoảng 20% là tiền cho các trung tâm dạy nghề đến dạy cho dân trong làng. Tất nhiên chả ai học, nên bên trung tâm thu 1 ít trả dân 1 ít. Cho nên 1 tr thì dân thu về đc 860k là vậy. Người dân làng e thì được 1 khoản đền bù và giá đất ở tăng vọt. Cả làng xây nhà, bán đất, mua sắm....Trước mấy thằng em nó chăm chỉ trồng ổi, bưởi,... thu nhập cũng đủ ăn. Giờ về quê thấy ai cũng chả làm gì mà ăn chơi hưởng thụ nghĩ xót xa, rồi lại dẫm vào vết xe đổ của làng Mễ trì, Mỹ đình ngày xưa thôi, chứ tuổi gì mà mua đc nhà trong khu Vin xây.

HuyArt

Xe lăn
Bản thân nhà em thì anh Vin đã lấy 2 sào ruộng bên Gia lâm năm ngoái đc chia từ thời cải cách cho ông, bà nội và đền bù 860k/m2. Em quay lại hỏi mua dự án Vin city thì bị hét 47tr/m căn liền kề. Giờ cả làng em hết đất trồng lúa rồi, chả bit mưu sinh thế nào mk.
Ra gầm Cầu Chui và ngã 3 Đức Giang cụ ơi, thiếu lao động trầm trọng

thungkhe

Xe điện
Bài giả khan hiếm hàng, đẩy nhu cầu lên cao bằng tâm lý đám đông là có thật.

Honghen2008

Xe container
Vậy nên giãn dân ra mấy vùng ven là hợp lý, em ở HN thấy phát triển ra phía Tây (Láng - Hòa Lạc, trước đây đã triển khai) hay phía Đông (Gia Lâm, Hưng Yên...), còn bác trong SG chắc cũng tương tự.
Giãn Cụ trước nhé,Cụ có đi không :))?

echnikj

Xe container
Ngôn ngữ người miền nam, kiểu khoai tây hay OMG.
Ý là mẹ của anh Vova chơi lớn ah?:)):)):))
Thực ra là viết thiếu chữ "Đù" ở đầu.
Viết đủ thì chết ngay :))

Ladagia

Xe điện
Ôi bài bản lắm cụ ơi, đơn giá đền bù nhà nc là 1tr/m, đơn giá này có lẽ 5 năm nay chưa thay đổi cho khu vực hn. Trong đó có khoảng 20% là tiền cho các trung tâm dạy nghề đến dạy cho dân trong làng. Tất nhiên chả ai học, nên bên trung tâm thu 1 ít trả dân 1 ít. Cho nên 1 tr thì dân thu về đc 860k là vậy. Người dân làng e thì được 1 khoản đền bù và giá đất ở tăng vọt. Cả làng xây nhà, bán đất, mua sắm....Trước mấy thằng em nó chăm chỉ trồng ổi, bưởi,... thu nhập cũng đủ ăn. Giờ về quê thấy ai cũng chả làm gì mà ăn chơi hưởng thụ nghĩ xót xa, rồi lại dẫm vào vết xe đổ của làng Mễ trì, Mỹ đình ngày xưa thôi, chứ tuổi gì mà mua đc nhà trong khu Vin xây.
Khu Hội xá trước cũng thế. Có tiền dân sắm oto đi đc 1 vài năm lại bán :D

Rivers

Xe container
Bao giờ đến lượt bố anh ấy chơi lớn cụ ới em nhé :))