[Funland] Má anh Vin lại chơi lớn

coolpix8700

Xe ngựa
Nó cũng là điều tất lẽ dĩ ngẫu thôi cụ, cây nào chả ngoi ra chỗ ánh sáng.
Kể cả mấy thành phố nhỏ nhỏ roiif ngày càng đông lên.
Theo ngu ý của em là dời hết trụ sở các DN, cty ra ngoại thành. Chỉ để lại mọit số DN ngành dịch vụ, thương mại để phục vụ dân cư thôi.
HN, SG,... (khu vực thành phố) sẽ trở thành những sai bơ xi ti, nhưng không phải về diện tích, mà do mật độ người chen chúc bên trong.
Nhưng chỗ "Người hùng" này làm đẹp vì vị trí rất hiểm sẽ là những cái ba ri e chặn dòng xe, dòng người ra vào giúp người người điềm tĩnh hàng ngày ngắm vẻ đẹp của chúng!

xecon

Xe điện
HN, SG,... (khu vực thành phố) sẽ trở thành những sai bơ xi ti, nhưng không phải về diện tích, mà do mật độ người chen chúc bên trong.
Nhưng chỗ "Người hùng" này làm đẹp vì vị trí rất hiểm sẽ là những cái ba ri e chặn dòng xe, dòng người ra vào giúp người người điềm tĩnh hàng ngày ngắm vẻ đẹp của chúng!
Yên tâm, SG HN sẽ còn tăng dân nhiều. Nước mình mới giai đoạn đầu đô thị hoá nên chắc chắn dân số các TP lớn còn tăng nhanh.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
8.2 mà cụ dự đến 2020 lên 8.5
thực tế thì cụ cứ nhân đôi con số đó lên

vì rất nhiều ngừoi sống ở hn nhưng hk tỉnh ngoài
chưa kể đội ngũ dân tỉnh lân cận sáng vào hn làm, tối về quê

khu e có dịch vụ vs
sáng các chú ý đón bọn osin từ 5h sáng
đổ quân về các trường học vp bênh viện để dọn dẹp
chiều 3h trả về tận cổng nhà
dân hồ hởi đi làm nhiều lắm
lương 4 củ

Mr.KuTeu

Xe tải
không hâm mộ Vin, công trình của Vin toàn dựa vào sức mạnh quan hệ để đặt điểm hot bán được giá cao nhưng hậu quả là tắc cứng bao nhiêu khu vực xung quanh, từ Nguyễn Chí Thanh, Royal, Giảng Võ, ..
em không ủng hộ những công trình như thế
Em không hâm mộ vin, em chỉ ghét thằng nào mà vin đang giữ tiền hộ, cầm trịch cả chính sách, truyền thông nn, bố luật.... em biết mờ mờ nên ứ nói.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Yên tâm, SG HN sẽ còn tăng dân nhiều. Nước mình mới giai đoạn đầu đô thị hoá nên chắc chắn dân số các TP lớn còn tăng nhanh.
Vậy nên giãn dân ra mấy vùng ven là hợp lý, em ở HN thấy phát triển ra phía Tây (Láng - Hòa Lạc, trước đây đã triển khai) hay phía Đông (Gia Lâm, Hưng Yên...), còn bác trong SG chắc cũng tương tự.

xegiacmo

Xe container
Điều này là không thể, cụ không thể mong HN mãi mãi như những năm 90 đc, trong 20 năm qua từ 1999 dân số đã tăng từ khoảng 5.1 triệu lên 8.2 triệu người (tính cả Hà Tây và Me Linh).
Dân nở như vậy không cơi nới sao đc.
Cơi nới chỗ cũ quá đà quá cụ nhỉ ? Như cụ nói việc di dời các trường học , cơ quan ban ngành... là chuẩn bài . Đồng nghĩa với việc xây dựng các thành phố vệ tinh mà mãi không thực hiện . Khu phố nhà em là khu tập thể ngành yên ổn từ năm 1960 đến giờ cũng bắt đầu bị ảnh hưởng nặng của quá trình cơi nới . Quá tải trường học , hệ thống thoát nước , đường xá nát be bét , vỉa hè ô tô xe máy đậu chật cứng .
Ngay khu gia lâm bảo là huyện mà cũng tắc lòi

muoibaconcho

Xe điện
Lâm tặc, cát tặc, thủy tặc, hải tặc, giờ đến thổ tặc, chính sách tặc, lợi nhóm tặc. Dân thì chỉ biết tặc lưỡi.

fgr

Xe tải
em ghét VIN vì mấy thằng Dư luận vin:D

mattroihong

Xe tải
Bản thân nhà em thì anh Vin đã lấy 2 sào ruộng bên Gia lâm năm ngoái đc chia từ thời cải cách cho ông, bà nội và đền bù 860k/m2. Em quay lại hỏi mua dự án Vin city thì bị hét 47tr/m căn liền kề. Giờ cả làng em hết đất trồng lúa rồi, chả bit mưu sinh thế nào mk.

mattroihong

Xe tải
Cách đây 2 năm làm đường 5b, làng em cũng bị lấy đất và đc đền bù giá đấy. Các cụ nghĩ đơn giản là chính quyền lấy đất xây đường phục vụ dân sinh, ai cũng hồ hởi kí nhận đền bù. Đá con mèo chúng nó lại xây đường thu tiền BOT, hài vl.

Justforfuntoo

Xe container
Bản thân nhà em thì anh Vin đã lấy 2 sào ruộng bên Gia lâm năm ngoái đc chia từ thời cải cách cho ông, bà nội và đền bù 860k/m2. Em quay lại hỏi mua dự án Vin city thì bị hét 47tr/m căn liền kề. Giờ cả làng em hết đất trồng lúa rồi, chả bit mưu sinh thế nào mk.
47tr là thế nào, nghe đồn 65tr/m + chênh 2-3 tỷ/ lô

mattroihong

Xe tải
Vâng thế mà nhiều cụ vẫn chưa hiểu vì sao các anh ấy giàu haizz

Blue Water

Tháo bánh
Làm đẹo gì có giá liền kề đâu cụ.

TEPDIU

Xe tăng
Vào OF mới thấy anh Vượng bị nhiều người đọc ra vị phết, chứng tỏ Ofer lắm cao nhân, toàn ngọa hổ tàng long cả cụ nhể! :)
Cảm giác ổng thuộc loại kém cỏi nhất so với phần còn lại của Đất Việt cụ nhỉ :D

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
47tr là thế nào, nghe đồn 65tr/m + chênh 2-3 tỷ/ lô
Ko phải giá như vậy đâu. Các cò/sàn giao dịch đang bài tạo dư luận + đánh vào tâm lý đẳng cấp, khan hàng, lợi nhuận ... để tạo nhu cầu ảo, thăm dò thị trường để đẩy giá cao. Đối với các khách hàng chặt chẽ, mua bán có tính toán, so sánh thì các Cò/sàn ko thích đâu.
Vị trí của Vincity làm gì có giá cao bằng Vinhome Long Biên được mà đòi giá như trên. Mà hiện tại, cả cc, liền kề, shophouse chưa có giá chính thức chỉ có mấy bác xin đc xuất/căn thì bán ăn chênh lệch + giá chủ đầu tư