M3S với vài thay đổi (độ nhẹ) sau hơn 1 năm.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
e không có ảnh, miêu tả bằng mồm hả cụ? với lại toàn đồ vớ vẩn, rẻ tiền nên hơi ngại đưa lên hehe. Em nói trước bằng mồm, rồi chụp sau các cụ nhé:
1/ Độ cam hành trình, cái này e tốn vào nó 2.5 củ, cũng được, đánh giá 5/5 điểm
2/ Độ cam tiến 3/5 điểm: Khi cụ đi qua đoạn đường hẹp, cụ bật cam này lên thì chỉ việc căn bên đó với xem bên lái mình là ngon, nếu không có cái này, các cụ đi 1 mình thì mệt phết, cái này nó đấu thằng dvd , có nút riêng, cần thì bật, không thì tắt, lắp ngay dưới guơng bên phụ.
3/ Độ bóng xenon 4/5 điểm: e order bên amzon hết 2.1tr chưa tính công lắp, màu 6000k, trời tối nhìn cũng rõ, nhưng mưa hay bình thường thì chưa ưng, tính sẽ làm bộ philips order bên TQ giá tầm 3.6tr, nhiệt độ 4200K, không biết có khác biệt nhiều không, nhưng chưa thử vì mới lắp xenon 1 tuần ạ.
4/ Độ bóng đèn led lùi 6000K: 4/5 điểm, thay cho bóng cũ của xe, vì bóng theo xe tối, và xe dán kính nên khó nhìn, độ cái này vào khi lùi buổi tối nhìn rất rõ trên màn hình, đã ngó xe cụ linhgiang độ rồi, hàng của e thì đang về. Chi phí thì tầm hơn 350k cho 1 bộ 2 bóng.
5/ Thảm lót sàn 4D, và lót cốp 3/5 điểm , chi phí 1.9tr, cũng tạm được, ưng nhất lót cốp vì nó sạch sẽ, để gì vào cũng không sợ
6/ Độ các thứ khác linh tinh như chân kính cong inox, nắm tay, ốp bậc inox đánh gia 2/5 điểm, nhưng nhìn khi lắp vào xe rất nổi và đẹp

Tổng chi phí hơn 2tr không nhớ
7/ Bơm lốp koido, kiểm tra áp suất lốp mitchalen 4/5 điểm, tổng 1tr, tiện ích không bằng TMPS nhưng cứ tầm 1 tháng e lại đo lại 4 lốp bằng súng kiểm tra này, độ chính xác cao , cái nào thiếu e bơm bổ xung rồi lại đô lại cho đến khi 4 lốp bằng nhau là ngon.
8/ Loa sub inifinity basslink , 2/5 điểm, chi phí 6.5tr, nghe cũng hay hơn chút.
9/ Thảm phủ taplo xe, bọc vô lăng 2/5 có hay không tùy sở thích.
10/ Đồ chăm sóc nội ngoại thất: 2/5 điểm: chăm sóc nội thất sonax, nước rửa xe sonax, đánh bóng xe maguiaer, dưỡng lốp và làm đen lốp 3M, dưỡng cao su bizol,bơm cao áp ....tổng mất tầm hơn 4 củ nữa
11/ Tạm e nhớ thế, còn mấy đồ vặt cho xe nhỏ tiền e không nhớ....
Của cụ độ thế là cũng gần hết rồi còn gì! Thiếu món CC như cụ Hracing thôi

TYFN

Xe tăng
Cụ chiều em nó thế!

AKAH

Xe hơi
Cụ chủ chịu chơi quá. Start/Stop và CC của cụ làm e mê quá mà thấy đụng điện lại ngại. Các cụ cho hỏi bộ Start/Stop của CX5 có gắn sang cho M3S được k nhỉ? :)

trong_choai

Xe tải
Cụ chủ chịu chơi quá. Start/Stop và CC của cụ làm e mê quá mà thấy đụng điện lại ngại. Các cụ cho hỏi bộ Start/Stop của CX5 có gắn sang cho M3S được k nhỉ? :)
Điện đóm không ngại đâu cụ ợ, em dùng 1 năm rồi chả sao.
Bộ CX5 thì thợ bảo không lắp được.

AKAH

Xe hơi
Điện đóm không ngại đâu cụ ợ, em dùng 1 năm rồi chả sao.
Bộ CX5 thì thợ bảo không lắp được.
Cảm ơn cụ!
Nhưng e lại thấy cụ chủ thớt chia sẻ là: Smart key lúc được lúc k do angten không thu được tín hiệu.
E thấy rối quá :(

luyenok

Xe điện
Cảm ơn cụ!
Nhưng e lại thấy cụ chủ thớt chia sẻ là: Smart key lúc được lúc k do angten không thu được tín hiệu.
E thấy rối quá :(
- CC thì KHÔNG liên quan gì đến điện cụ nhé, chỉ đơn giản là thay vô lăng có nút điều khiển CC xong vào hãng activate lại chức năng này bằng phần mềm là xong.
- Smartkey lúc đc lúc không thì do mấy cụ đi trc phản ánh lại, chứ bản thân Em mới lắp chưa gặp bao giờ, mọi thứ đều hoàn hảo: đến gần xe tự mở cửa và gương, nhấc *** ra khỏi xe là nó tự chốt cửa với cụp gương. Đứng cách cả chục met đề nổ từ xa ngon lành :D. Nói chung là hay nhưng nếu cụ nào có tâm lý sợ điện đóm thì Em khyên không nên làm vì dù là bộ dành cho M3 nhưng thi công cũng phải cấu véo chích choác khá nhiều chứ ko phải dạng Plug&Play như Cruise Control.

Gezt2009

Xe hơi
startop cụ cứ qua chỗ cụ trung già làm chuẩn luôn ạ :) trc con getz cháu cũng làm ở đấy dùng ngon lành cành đào

trong_choai

Xe tải
- CC thì KHÔNG liên quan gì đến điện cụ nhé, chỉ đơn giản là thay vô lăng có nút điều khiển CC xong vào hãng activate lại chức năng này bằng phần mềm là xong.
- Smartkey lúc đc lúc không thì do mấy cụ đi trc phản ánh lại, chứ bản thân Em mới lắp chưa gặp bao giờ, mọi thứ đều hoàn hảo: đến gần xe tự mở cửa và gương, nhấc *** ra khỏi xe là nó tự chốt cửa với cụp gương. Đứng cách cả chục met đề nổ từ xa ngon lành :D. Nói chung là hay nhưng nếu cụ nào có tâm lý sợ điện đóm thì Em khyên không nên làm vì dù là bộ dành cho M3 nhưng thi công cũng phải cấu véo chích choác khá nhiều chứ ko phải dạng Plug&Play như Cruise Control.
Cụ lắp bộ nào, lắp ở đâu?
Xe em đang bị quả đề nổ từ xa lại không mở được gương, phải tắt đi bật lại mới đau. Chưa có thời gian đi khắc phục.
Nếu bị đơ cụ ấn giữ nút đóng cửa cho đến khi xinhan nháy 3 lần liên tiếp để reset.

running

Xe tải
Em đang muốn dán đen nóc xe panorama chống nóng và nhìn xe cũng sport hơn . Vậy ở HN có chỗ nào làm món này ngon nhỉ ? GGiá cả thế nào ạ ? Thank các cụ

luyenok

Xe điện
Xe em đang bị quả đề nổ từ xa lại không mở được gương, phải tắt đi bật lại mới đau. Chưa có thời gian đi khắc phục.
Nếu bị đơ cụ ấn giữ nút đóng cửa cho đến khi xinhan nháy 3 lần liên tiếp để reset.
E lắp cái bộ này
, nói chung tạm thời thấy ổn cụ ạ, có chức năng tự chốt cửa thì đang ko chuẩn lắm, nó ko tự chốt khi xe chạy mà phải có 1 tác động nào đó nó mới chốt, ví dụ phanh, bật xi nhan,... ko biết do thợ lắp chưa chuẩn hay kiểu nó vậy.
Mà từ hôm có Start/Stop tiện quá đâm ra lười, Em toàn để chìa khóa trong túi quần, lên xe cũng ko bỏ ra, hôm rồi đỗ xe xong về P cứ thế đi ra quên tắt máy cụ ạ, may mà ngồi chơi có gần 1 tiếng rồi ra :D, giờ ra khỏi xe xong cứ phải ngoái lại thấy nó cụp guơng mới yên tâm là cửa đã đc chốt.

luyenok

Xe điện
Của E cũng bị y chang cụ ạ, nổ từ xa xong ko thể mở đc gương, kể cả có nhấn nút trong xe, phải tắt đi bật lại mới đc.

longmlpipi

Xe hơi
E mua xe nhất định làm cái đo áp suất lốp với cả smartkey Ak.

xevomua

Xe tải
Em đang muốn dán đen nóc xe panorama chống nóng và nhìn xe cũng sport hơn . Vậy ở HN có chỗ nào làm món này ngon nhỉ ? GGiá cả thế nào ạ ? Thank các cụ
Hôm trước em qua DUK thì họ báo giá là 400k và 500k tiền gọi thợ tới dán
Em định mua về tự tìm thợ dán có khỉ rẻ hơn :)

running

Xe tải
Hôm trước em qua DUK thì họ báo giá là 400k và 500k tiền gọi thợ tới dán
Em định mua về tự tìm thợ dán có khỉ rẻ hơn :)
Thế ạ, cụ đã dán chưa, show a e tham khảo với ạ. Với lại bên DUK e thấy có vài ý kiến về chất lượng và dịch vụ nên cũng hơi e dè.

tuyenvh

Xe tải
ngon đó, nhưng ko biết mấy cái như TPMS, Start/Stop có ổn định ko.

Quynhkun

Xe tăng
Xe cụ [@luyenok;60057] quá ngon ạ, em nhìn cụ độ mà thèm quá, thích nhất là cái CC vs Start stop ạ :P