[Funland] Lý luận được trang bị của một thành viên đa cấp Forex.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lý luận của một thành viên đa cấp Forex, được trang bị để trả lời cho câu hỏi: Cơ hội ngon thế, sao không rủ cả họ nhà mày làm trước đi?

Khi các ông bắt đầu một công việc kinh doanh, làm ăn, buôn bán,… thì MỤC TIÊU CUỐI CÙNG của các ông là gì???
Đừng nói với tôi là làm VÌ ĐAM MÊ!
Chốt hạ lại cuối cùng là vẫn vì KIẾM TIỀN đúng không??? Đừng chối!
Vậy để công việc làm ăn kinh doanh phát triển, kiếm được ra tiền thì các ông phải có gì???
Mỗi TIỀN thôi không thành công được đâu. Các ông phải có ĐỒNG ĐỘI - ĐỐI TÁC - CỘNG SỰ
Các cụ bảo rồi: BUÔN PHẢI CÓ BẠN. BÁN PHẢI CÓ PHƯỜNG
Thế tìm cộng sự, tìm đồng đội cùng làm, cùng kiếm tiền thì TIÊU CHÍ để các ông lựa chọn người kết hợp là gì???
Cùng xóm? Cùng làng? Cùng trường? Cùng cơ quan? Hay cùng huyết thống??? Uh hay về rủ mẹ họ hàng gia đình cùng làm cho dễ nhỉ???
Ơ, thế sao Mark Zuckerberg khi viết ra kế hoạch về Facebook không về rủ cả họ nhà lão làm, mà lại làm cùng mấy thằng bạn đại học, rồi cùng mấy thằng ấy cùng trở thành tỷ phú???
Sao Jack Ma không rủ cả họ làm?
Sao Bill Gates không rủ cả họ làm?
Sao Phạm Nhật Vượng không rủ cả họ làm?

Hãy nhớ rằng: Câu chuyện kinh doanh, làm ăn, khởi nghiệp,… là câu chuyện CHIẾN ĐẤU - ĐƯỢC THÌ ĂN CẢ, NGÃ THÌ VỀ KHÔNG! Kinh doanh, làm ăn, đầu tư, … là 5 ăn 5 thua, là bán rủi ro để lấy lợi nhuận, là dám chơi dám chịu, là phải dốc lòng dốc sức cùng nhau để giành chiến thắng trên thương trường, chứ không phải tính toán xem hôm nay mình kiếm chác được cái gì từ nó!
Rõ ràng, để phát triển được công việc kinh doanh, chúng ta cần những ĐỒNG ĐỘI có CHUNG HỆ TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO!
Chứ không phải là CHUNG HUYẾT THỐNG! Vì thực sự, nhiều khi anh em sinh đôi còn mỗi thằng 1 tính: thằng anh máu kinh doanh, có thể là triệu phú tỷ phú nhưng cũng không thể giúp được thằng em nếu thằng em chỉ thích an nhàn, an toàn & hưởng thụ!
CHỐT LẠI:
Đã CHUNG TƯ DUY - CHUNG CHÍ HƯỚNG - CHUNG NIỀM TIN - CHUNG KHÁT KHAO thì kể cả người ở Châu Phi chúng ta vẫn cần phải hợp tác!
Còn đã LỆCH PHA - LỆCH TONE thì kể cả CHUNG HUYẾT THỐNG thì cũng chỉ nên dừng lại ở cốc cà phê! Đừng cố gắng phí công!
Cháu cũng gặp một bạn kiểu này rồi, ăn vận chỉn chu phết tay cầm cái IPad cứ xoa xoa, vuốt vuốt rồi chém kinh hồn. Cháu chỉ hỏi nhẹ trước em học trường nào, vợ con gì chưa thì bạn ấy bảo học Công Nghiệp Thái Nguyên ra trường được hơn 4 năm, mới lấy vợ được gần 2 năm và mới sinh một em bé. Nghĩ cũng tội nên cháu chỉ ậm Uh để chú cân nhắc thêm chứ không dám phũ vì nghe đến mới có em bé làm cháu mủi lòng.

Mệ, nghĩ bụng cách đây mấy chục niên ông mày đã mất 8 năm vất vả mới tìm được người “ CÙNG CHUNG TƯ DUY - CÙNG CHUNG CHÍ HƯỚNG - CÙNG CHUNG NIỀM TIN - CÙNG CHUNG KHÁT KHAO” ấy vậy mà được vài bữa chả thấy CHUNG cái mẹ gì, suốt ngày BẬT ông mày tanh tách.

Cháu nó mới được có gần 2 năm nên nho vưỡn còn non và xanh lắm. Nghĩ nó chán:)):)):))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Pius

Xe tải
Cháu copy nguyên văn mà, cháu có "gắt" gì đâu ạ ?
Bác có thể trích lại những gì cháu viết mà bác coi là "gắt" không ạ ?
Thế thì cuối bài nên có đóng mở ngoặc đơn rồi ghi st vào. Tử tế hơn thì truyền cho em thuỳ linh, nhỉ?

wildness

Xe điện
Hôm trước vàng lên và xuống mạnh, thấy mợ chủ topic vào buy sell liên tục.
Em đoán chắc là cháy tk :D hoặc lỗ nặng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Thế thì cuối bài nên có đóng mở ngoặc đơn rồi ghi st vào. Tử tế hơn thì truyền cho em thuỳ linh, nhỉ?
Đã ghi thêm (sưu tầm) theo lời khuyên của bác.
Không nên đưa đường link vì như vậy là vô tình quảng bá cho FB của một “trùm” đa cấp ạ.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Hôm trước vàng lên và xuống mạnh, thấy mợ chủ topic vào buy sell liên tục.
Em đoán chắc là cháy tk :D hoặc lỗ nặng.
Cháu thua 03 lệnh x $300 = $900
Thắng lại 02 lệnh x $600 = $1200
Thắng - Thua = $300

Tiger Hunter

Xe container
Bọn đa cấp trên thế giới em không dám chắc, mấy thằng đang hoạt động ở VN thì lý luận của chúng nó xét về logic (như ví dụ mà chủ thớt đưa ở thớt này) thì bình thường, cụ ạ!
Cơ bản nhất là lập luận của bọn nó xuất phát từ sự lọc lừa, từ việc không có thật... nên em mới nói tập trung tìm hiểu về sản phẩm/dịch vụ mà chúng đang chào mời để "bẻ" chúng là việc không khó.
Cái sự khó ko phải là cái lý luận hoặc hiểu biết về sp, mà ở sự u mê của người thân đã bị chúng nó nhồi sọ. Em đã rất vất vả khi rơi vào trường hợp đó. Ko rõ lý do vì sao mình phân tích rất logic mà họ ko nghe, lại chỉ 1 mực tin bọn kia????

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
COCC cùng huyết thống đấy thây.

VCHDHN

Xe container
Có chi tiết này làm em có ấn tượng k hay về bọn đa cấp. Gần nhà e có 2 vợ chồng thường khá ít nói, ra vào chỉ cười nhẹ. Thế mà bỗng dưng cả 2 nhập hội đã cấp e thấy khác hẳn luôn. Xởi lởi nói năng như lên đồng, lời lẽ trơn tru bóng mượt...kiểu như bị cho dùng thuốc:(

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trên lôi bố mẹ người ta ra mà bảo bình thường. Học ngôn ngữ thì phải biết có thể nói là bố mẹ đứa trẻ và đứa trẻ , đằng này nói "bố mẹ cháu" là có phần hơi "trẻ trâu" rồi.

Thớt này sẽ rất hay cho cả người muốn và không muốn tìm hiểu/ trade forex.
Những người tham gia đều là những người có hiểu biết.
Các cụ cố gắng giữ hòa khí để thớt tồn tại.

namkeo

Xe tải
Nếu cháu tìm hiểu thêm thì sẽ thấy tương lai càng ko có chỗ cho các coin khác. Còn ko có tổ chức nhà nước nào công nhận cho những thứ chưa xuất hiện cả. Giờ cháu tham gia các công ty tạo coin rồi đem bán với lời quảng cáo tương lai sẽ 1000x 100x như bitcoin nghe nó đa cấp lắm.
Cụ kiên trì với các cháu quá.

Mr.Alo

Xe lăn
đa cấp mời thì cứ từ trối thẳng luôn cho nhanh khỏi vòng vèo

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Ko rõ lý do vì sao mình phân tích rất logic mà họ ko nghe, lại chỉ 1 mực tin bọn kia????
Đó là phản xạ của con người khi đã bị mất tiền vào một niềm tin nào đó. Nếu chối bỏ niềm tin nghĩa là chấp nhận mất trắng số tiền đã bỏ ra (trong khi nôn nóng chưa tìm ra cách nào để gỡ lại), Cho nên họ (những người mất tiền) cho rằng chỉ còn một cách tiếp tục đặt niềm tin (dù biết là sai) để hy vọng gỡ lại số tiền đã mất.

Trong đầu tư, đây là một hành vi rất phổ biến. Khi đã đầu tư sai hướng, mất tiền, nôn nóng gỡ lại số tiền đã mất, nhưng không biết cách nào để gỡ lại. Cho nên tiếp tục bơm tiền vào hướng sai, để hy vọng thị trường đảo chiều. Vấn đề này bác có thể hỏi các bác chơi chứng khoán là rõ nhất, thị trường đang xuống rõ ràng, gần như biết chắc là cắt lỗ bây giờ, sau đó mua lại giá thấp hơn. Nhưng nỗi sợ thị trường sẽ đảo chiều ngay khi cắt lỗ nên không dám cắt. Chỉ còn cách cắn răng chịu lỗ (thậm chí bơm thêm tiền để bình quân giá).

lequochuy

Xe buýt
Đó chỉ là quan điểm của bạn thôi.
Ngân hàng cho vay có chuẩn mực của họ, các khoản cho vay tuân thủ nguyên tắc quản trị của họ và luật pháp sở tại.
Ở đây bạn lẫn lộn khi đem ý kiến chủ quan ra so chuẩn giữa các khỏan vay và và đầu tư. Khoản tiền của ngân hàng cho vay ko bao giờ đc xem là khoản đầu tư trừ khi có thỏa thuận hoán đổi. Bạn đem chuẩn cho vay ra để phủ nhận cơ hội đầu tư là ko thuyết phục.
Có rất nhiều dự án khởi nghiệp ko vay đc tiền ai kể cả bank nhưng lại huy động đc từ nhiều nđt cả tổ chức và cá nhân.
Apple hay google đều có các nđt cá nhân ngay từ đầu và số tiền trăm ngàn usd của họ có giá nhiều tỉ usd sau này (bạn gúc sẽ thấy các nđt đó). Ở thời điểm khởi nghiệp đó tất nhiên ko có bank nào tài trợ cho apple hay google cả. Thậm chí Tesla của Elon Musk cũng sẽ ko vay đc tiền của bank vì kqkd lỗ lòi sẽ ko đủ tiêu chuẩn vay, thế nhưng tiền đầu tue cho Must đốt ko thiếu phải ko bạn?
Vì vậy mang đk bank cho vay ra làm chuẩn bỏ tiền chỉ là cách của bạn thôi và nó ko đủ thuyết phục bác bỏ dự án của ng khác.
Cụ chuẩn này, kiểu như trong chứng khoán, các mã không được cấp margin thì không có nghĩa là nó không hợp pháp, hoặc không nên mua các mã đó.
Chỉ đơn giản là cổ phiếu đó có 1 vài tiêu chí không đáp ứng tiêu chuẩn mà thôi.

xebetong

Xe container
Êm cứ nghe đến cụm từ "tự do tài chính" là em chạy mất dép, huấn hoa tàn đã phán rồi: không làm mà muốn ăn.... :)

Mợ Trăng

Xe tải
Thớt này sẽ rất hay cho cả người muốn và không muốn tìm hiểu/ trade forex.
Những người tham gia đều là những người có hiểu biết.
Các cụ cố gắng giữ hòa khí để thớt tồn tại.
Mình tham gia bình luận thớt này vì thấy chủ thớt là 1 bạn trẻ rất thông minh, có trình độ, nhưng lại lập một thớt giúp mọi người từ chối tham gia đa cấp một cách nhạt toẹt. Mình thấy có gì đó không đúng lắm với trình độ của bạn ấy.