[Funland] Ly kỳ chuyện đánh tráo "sổ đỏ", lừa bán đất ở Hà Nội

quangsot

Xe lăn
P CC/CCV phải đền "vỡ alo" như cụ nói thì là phạm trù khác rồi, họ làm sai (cố ý/sai quy trình,....) thì phải đền thôi và cái này cũng đang còn cãi nhau chán :D. Em còn thấy dân đồn có ông CCV còn tự tử nữa cơ mà - đền đã là gì?
Ở đây em chỉ thấy là ông mua nhà có vấn đề sao đó (nếu thực tình là người đi mua bình thường), một người đi thuê nhà còn tìm hiểu chán chê rồi mới xuống tiền cơ mà, .....
Vụ này thông tin chưa đầy đủ?
Mua nhà mà như mua vịt giời :)):)):))
Lừa báy giờ nó cũng tinh vi lắm Cụ ơi. Em nhớ không nhầm thì 1 VP công chứng ở Quảng Nam và 2 Vp công chứng ở TP Hồ Chí Minh dính rồi. Người mua đi xem nhà thì đúng nhà thật, chủ nhà có ý định bán nhà thật mà.

f320

[Tịch thu bằng lái]
Quá trình điều tra, do chưa làm rõ được hành vi lừa đảo chiếm đoạt tài sản của kẻ đánh tráo "sổ đỏ" của anh H. và đồng phạm, CQĐT đã quyết định tạm đình chỉ vụ án lừa đảo chiếm đoạt tài sản, đồng thời, tách hành vi phạm tội của các đối tượng liên quan để điều tra, xử lý
Vãi đ thật. Làm giả hồ sơ giấy tờ để bán nhà, lừa đảo người mua nhà mà còn chưa rõ???

Bemagauvn

Xe điện
Nó nhằm vào những chủ rao bán đất không ở đó hoặc không có người trông các cụ ơi, điều nghiên hết các cụ ơi, khổ quá. Mấy ông có từ 2 cái nhà trở lên không cho thuê rồi không ở cũng vào tầm ngắm nếu rao bán.
Chứ chúng nó có lừa nhà đang ở rao bán đâu, dẫn khách đến lúc cả nhà đang ăn cơm chắc , còn nhà đang ở mà hớ hênh nó lấy được sổ thật thì nó lại cầm cố, các thứ kiểu khác.
Các cụ đừng chủ quan ạ.
Em dự là anh báo quay tay thôi 😁
Nếu bán theo sổ giả thì còn có thể phếch luôn địa điểm - cái này bị phổ biến.
Đây nó bán sổ thật - vậy địa điểm thật, không lẽ ông mua không xem nhà? Mà xem nhà thì nó bố trí kiểu gì?
Vụ này mà thật thì thông tin các bên không nói hoặc anh báo nghễnh ngãng nghe nhầm nên biên lung tung.
Nhưng ông mua nhà không đến xem nhà thì cũng lạ cụ nhỉ, hay mua được giá rẻ quá?

Chỉnh sửa cuối:

Hieumos

Xe container
Nó nhằm vào những chủ rao bán đất không ở đó hoặc không có người trông các cụ ơi, điều nghiên hết các cụ ơi, khổ quá. Mấy ông có từ 2 cái nhà trở lên không cho thuê rồi không ở cũng vào tầm ngắm nếu rao bán.
Chứ chúng nó có lừa nhà đang ở rao bán đâu, dẫn khách đến lúc cả nhà đang ăn cơm chắc , còn nhà đang ở mà hớ hênh nó lấy được sổ thật thì nó lại cầm cố, các thứ kiểu khác.
Các cụ đừng chủ quan ạ.
Công nhận là thực tế việc này cũng có thể xảy ra thật.

Em chứng kiến ông anh em quen rao bán nhà, thời gian đầu cò nó gọi điện bảo về để khách xem nhà cũng lật đật xin nghỉ làm để chạy về mở cửa. Thời gian sau thấy mất thời gian quá thì nhờ anh em bạn bè, họ hàng chạy về. Thời gian cuối thì gửi chìa khóa hàng xóm, khi nào cò đến tự lấy chìa khóa mở cửa dẫn khách vào xem.

lolotica

Xe điện
Các cụ đừng chủ quan ạ.
nghe cụ nói em giật hết mình, em đang có 3 cái nhà để không ko ở, vậy giờ phải làm sao hả cụ?

Bemagauvn

Xe điện
nghe cụ nói em giật hết mình, em đang có 3 cái nhà để không ko ở, vậy giờ phải làm sao hả cụ?
Cụ kiếm cớ để dùng mình thôi đúng không😂,
Chứ còm như trên là em biết cụ chả đọc thớt này😒.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Thì ngoại thành nên cũng gà chứ ở nội thành thì chỉ cần nói sổ đỏ chính chủ mà mua sang tên trong nốt nhạc xem làm đ éo gì.vì cuối cùng chung kết vẫn là ra công chứng kia mà.nó lừa người kém hiểu biết vs ở các vùng ven thôi.

thienthanmudo

Xe tăng
Website
kynangbongda.com
Cụ đọc kỹ xíu đi, nó chụp ảnh hai đương sự để làm CMT và Hộ khẩu giả. Giả với người giả là thật với Công chứng rồi, cái gì chả khớp. Thông tin nó bịa ra hết cũng được, chỉ cần đúng tên người trên Sổ đỏ là đủ.

Vân tay với chữ ký thì quan trọng gì? Công chứng lăn tay có chú ý thì cũng là vân tay trên CMT giả, còn ký thì thoải con gà mái chứ ai biết đâu vào đâu. Mà nó giả luôn chữ ký trên đăng kết hôn giả là thành bộ. Chữ ký thì hôm nay thế này mai thế khác, có bắt buộc phải giống đâu.
Phần chữ ký thì bên bank có vẻ làm chặt hơn cụ ạ. Đợt em đi rút cái sổ tiết kiệm, họ bắt ký đúng với mẫu chữ ký cũ của em. Em ký đi ký lại ko biết bao lần mà vẫn cứ bảo ko giống. Sau chắc giao dịch viên cũng chán quá, với lại thấy nó cũng gần gần giống rồi nên mới tặc lưỡi cho qua.

omerta77

Xe điện
Mấy ông báo chí viết về lĩnh vực Pháp luật thì họ phải lấy thông tin từ Vụ án thật và trước khi đăng bài thì họ cũng phải nhờ tư vấn chuyên môn đó Cụ ạ.
Thế nên mới có chuyện này cụ nhé. Tạm đình chỉ vụ lừa đảo mà chỉ khởi tố Làm giả giấy tờ thôi. Thực tế có rất nhiều vụ việc liên quan đến vay nợ nhưng khi ra PL nó lại là câu chuyện khác vì chỉ dựa trên bằng chứng. Nhiều vụ tố mất ô tô nhưng thực ra thế chấp vay tiền ngoài rồi bùng đấy

quy la tien

Xe điện
Bài học rút ra:
- Chỉ cho xem sổ đỏ photo
- Sổ đỏ thật cần tự đánh dấu riêng để phân biệt
Đấy, nó lấy thông tin từ bản photo, làm giả xong mới tráo; khi mua bán bên cc xem sổ thật ấy chứ

quangsot

Xe lăn
Thế nên mới có chuyện này cụ nhé. Tạm đình chỉ vụ lừa đảo mà chỉ khởi tố Làm giả giấy tờ thôi. Thực tế có rất nhiều vụ việc liên quan đến vay nợ nhưng khi ra PL nó lại là câu chuyện khác vì chỉ dựa trên bằng chứng. Nhiều vụ tố mất ô tô nhưng thực ra thế chấp vay tiền ngoài rồi bùng đấy
Thằng chủ mưu chưa xác định được thì nó phải tạm đình chỉ để điều tra, xử lý sau. Đối với những đối tượng còn lại thì đã xác định rõ hành vi rồi thì nó đem ra xử trước có vấn đề gì đâu.

omerta77

Xe điện
Thằng chủ mưu chưa xác định được thì nó phải tạm đình chỉ để điều tra, xử lý sau. Đối với những đối tượng còn lại thì đã xác định rõ hành vi rồi thì nó đem ra xử trước có vấn đề gì đâu.
Tất cả đều là phán đoán thôi cụ. Người trong cuộc mới biết đc.
Nhưng e biết 1 số vụ kiểu như vậy. Đều có yếu tố vay nợ hết. Ko dễ để tự dưng 1 người đến làm giả đúng đc sổ đỏ của cụ, dẫn khách đến và bán đất của cụ trót lọt mà cụ chả biết gì đâu.

TaiNon1974

Xe buýt
Lập vi bằng, hợp đồng chuyển nhượng công chứng phải lấy dấu vân tay. Vụ này mà có thật thì luật, lệ hiện hành phải bỏ đi hết mà làm lại.

quangsot

Xe lăn
Tất cả đều là phán đoán thôi cụ. Người trong cuộc mới biết đc.
Nhưng e biết 1 số vụ kiểu như vậy. Đều có yếu tố vay nợ hết. Ko dễ để tự dưng 1 người đến làm giả đúng đc sổ đỏ của cụ, dẫn khách đến và bán đất của cụ trót lọt mà cụ chả biết gì đâu.
Nhưng thực tế nó vẫn xẩy ra thế mới sốc :D

edorado

Xe tăng
Ly kỳ. Ở chỗ kẻ lừa đảo đã có cuốn sổ đỏ giả ( có vẽ địa chính, có tên tuổi, địa chỉ ... Khổ chủ rồi).
Làm cách nào nhỉ?.

Khi anh H. đưa bản gốc "sổ đỏ" cho người này xem, lợi dụng lúc chủ đất sơ hở, đối tượng đã đánh tráo "sổ đỏ" thật của anh H., để lại "sổ đỏ" giả rồi ra về.
Anh chủ rao trên mạng nên nó có thông tin làm sẵn thôi cụ

wildness

Xe điện
E đi mua nhà phải lăn tay mà. Vân tay chắc không làm giả được.
Do đó tuyên hợp đồng vô hiệu đc.
Nhà có đất chắc k mất.
Chỉ khổ nhà mua đất chờ được đền đủ tiền chắc đến mùa quýt.
Mà giá thuê người đóng giả rẻ thật. 1 củ.
Làm gì có giá đấy, chắc chắn chúng nó cùng hội chia chác nhau rồi. Khai vậy để nhẹ tội thôi.
Cũng không có chuyện đủ trình đóng giả qua mặt được công chứng viên, mà không biết người thuê mình là ai đâu.