Lý do tại sao Gentra X 1.2 không thịnh hành

khangluudan

Xe tải
em Gentra đi hay hơn Getz mà cụ ơi, chưa nói Gentra X, e thấy Gentra thường đi còn ok hơn...:69::69::69:

Blueangel

Xe đạp
Về cái khoản chống ồn thi GentraX ngon ah nhe (b); xe chạy cũng ổn, khối kẻ ngoái nhìn, tại sao phải mua cái mà ngườ khác thik; làm quả mình thik đi pác... :69: hehehe...

spectra_8833

Xe đạp
đúng là thớt của Đai-u có khác :21::21::21:
các cụ đừng ném em hòn đá tảng nhé, ném sỏi thôi :6::
- Gentra to xác mà tự trọng chỉ = Getz, như vậy đủ hiểu là con Gentra khung sườn vỏ vẻ rất mỏng, chạy ồn và k0 an toàn.
- Các chi tiết chế tạo rất thô, nhìn cứ như thợ thủ công đúc ấy
- Mang ra khoe cũng k0 ổn, mà đi trong phố thì dài thượt, quay trở nó khó hơn xe nhỏ (morning, getz...)

Nếu thích xe to thì mua con Kia Pride nhập ấy cụ ạ, giá cũng chỉ ~21k, số tự động, chạy ổn, kích thước như Gentra.
Chắc là bác chưa đi thử Gentra X bao giờ.

Matizcoi

Xe cút kít
Em lày hum lọ em dòm thấy 1 chị gái lái, ngon phết (l) :21:

Xeconcon

Xe đạp
E cũng muốn một chiếc này, ở SG mấy showroom nhập về lèo tèo mấy chiếc giá thì hét trên trời cao hơn giá bán ngoài HN tới dăm chục triệu mà model lại cũ hơn nữa.
Các bác sales chơi chiêu này. Xe mà hiếm ít ai bán thấy nhiều người hỏi thì neo giá cho cao. Lúc nào về nhiều muốn đẩy đi thì lại hạ xuống. Với tình hình tỷ giá ngoại tệ biến động, nhà nước quản lý kém, thuế má chính sách thay đổi xoành xoặch thì người tiêu dùng ngoài chuyện phải trả gấp hai ba lần giá trị thật của một chiếc xe còn nhiều thứ khác phải 'bình mực' nữa.
Nói vậy thôi, e cũng lỡ trót yêu lầm như các bác rồi (yêu xe hơi ở VN thởi điểm này là dại!!!!) nên lúc nào ký hợp đồng job mới là e rước ngay 1 chú này hoặc KM.

gabeu

Xe tải
Em lày hum lọ em dòm thấy 1 chị gái lái, ngon phết (l) :21:[/QUOT.

Bác nói rõ tí ko e lại tưởng nhầm là chị gái ngon phết chứ ko phải xe ngon thì chít bác chủ thớt

letranhieuduc

Đi bộ
đúng là thớt của Đai-u có khác
các cụ đừng ném em hòn đá tảng nhé, ném sỏi thôi :
- Gentra to xác mà tự trọng chỉ = Getz, như vậy đủ hiểu là con Gentra khung sườn vỏ vẻ rất mỏng, chạy ồn và k0 an toàn.
- Các chi tiết chế tạo rất thô, nhìn cứ như thợ thủ công đúc ấy
- Mang ra khoe cũng k0 ổn, mà đi trong phố thì dài thượt, quay trở nó khó hơn xe nhỏ (morning, getz...)

Nếu thích xe to thì mua con Kia Pride nhập ấy cụ ạ, giá cũng chỉ ~21k, số tự động, chạy ổn, kích thước như Gentra.
Chắc là bác chưa đi thử Gentra X bao giờ.
Đúng như bác đã nói.
Bác đi thử GentraX đi rồi hãy nói, theo như e biết trên dd này số lượng người được đi GentraX ko nhiều đâu. Còn về cảm nhận của e giữa GentraX và Get thì e cứ nói thật là GentraX hơn đứt Get.
Hôm nào rảnh rỗi sẽ ngồi viết cảm nhận cho các bác.

Tư Triều

Xe hơi
Gentra bên ngoài nhìn đẹp, nhưng bên trong nhìn quê kinh khủng. Cái vô lăng phèn phẹt như cái mâm, cửa gió điều hòa y như matiz, vỏ thì mỏng tang, đóng cửa cứ phành phạch. Xe này mới đi cách âm tốt nhưng lâu dài thì còn phải xét. Trước cũng máu em này nhưn khi đi xem thực tế thấy thất vọng quá.
Sau cố thêm 6k mua i30 cho lành. (e xem con GX màu xanh-1.6- Showroom báo 23.5)

viethorse

Xe đạp
Gentra bên ngoài nhìn đẹp, nhưng bên trong nhìn quê kinh khủng. Cái vô lăng phèn phẹt như cái mâm, cửa gió điều hòa y như matiz, vỏ thì mỏng tang, đóng cửa cứ phành phạch. Xe này mới đi cách âm tốt nhưng lâu dài thì còn phải xét. Trước cũng máu em này nhưn khi đi xem thực tế thấy thất vọng quá.
Sau cố thêm 6k mua i30 cho lành. (e xem con GX màu xanh-1.6- Showroom báo 23.5)
Móa... bác có thù với nó à?? Hay có thằng nào đi GX húc phải bác lúc sáng sớm zị?? (b)

Xin phép cả làng cả chợ cho em súc miệng cái, sáng giờ chưa vệ sinh răng miệng ạ:

Vô lăng thì thèng ** nào chả như cái mâm?!! Hay pác thít cái kiểu tay lái F1?!! :77:

Cửa gió điều hòa như matiz thì nó làm sao?! Mỗi thằng nó một kiểu, bản Aveo của Chevrolet bên Mỹ và Canada cũng y chang. Không khéo nó nhập thẳng từ Mỹ với logo dấu chữ thập về bác lại đổi ý ấy chứ!

Xin hỏi vỏ mỏng là bác so với xe nào ạ? Và cách so sánh của bác như thế nào để có kết luận ấy ạ??

Làm sao để phát biểu được là " mới đi cách âm tốt nhưng lâu dài thì còn phải xét" - Xe này về VN cũng được vài tháng, chẳng lẽ chưa đủ để nói nó cách âm tốt hay sao?? Đang đi thấy cách âm tốt thì cơn cớ gì lại nói còn phải xét... chắc bác ngồi lên mấy con xe hạng sang một vài lần cũng có cùng nhận xét đó thôi ... "ờ, êm đấy, nhưng lâu dài còn phải xét"... cu nhóc 6 tuổi nhà em cũng nói được vậy!!!:))

Còn cái vụ thêm 6k thì em công nhận bác là đại gia rồi, không muốn bàn đến. Nhưng ngẫm nghĩ lại, nếu em có thêm 6K nữa thì chắc cũng có chung lựa chọn như bác là I30. Hic, thêm USD6k, tính tỷ giá bi giờ là 18.4 thì cũng là 110 triệu VNĐ, hic, em thèm được như bác quá, cố 100tr nhẹ nhàng thía... (1/4 cái xe đới các bác ạ...). Thiết nghĩ nếu so sánh xe cộ để mua thì nên so sánh những xe có cùng dạng và hơn kém nhau từ USD1-3k là ổn, so sánh hơn nhau từ USD5k trở lên thì đẳng cấp và dòng xe đã khác nhau rồi...
Cáo lỗi các bác, nhà em súc miệng xong òi...

(b)(b)(b)

Blueangel

Xe đạp
Vo-ka cho pác Viethorse nè, seo mà đúng í em thế. (b)

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Móa... bác có thù với nó à?? Hay có thằng nào đi GX húc phải bác lúc sáng sớm zị?? (b)

Xin phép cả làng cả chợ cho em súc miệng cái, sáng giờ chưa vệ sinh răng miệng ạ:

Vô lăng thì thèng ** nào chả như cái mâm?!! Hay pác thít cái kiểu tay lái F1?!! :77:

Cửa gió điều hòa như matiz thì nó làm sao?! Mỗi thằng nó một kiểu, bản Aveo của Chevrolet bên Mỹ và Canada cũng y chang. Không khéo nó nhập thẳng từ Mỹ với logo dấu chữ thập về bác lại đổi ý ấy chứ!

Xin hỏi vỏ mỏng là bác so với xe nào ạ? Và cách so sánh của bác như thế nào để có kết luận ấy ạ??

Làm sao để phát biểu được là " mới đi cách âm tốt nhưng lâu dài thì còn phải xét" - Xe này về VN cũng được vài tháng, chẳng lẽ chưa đủ để nói nó cách âm tốt hay sao?? Đang đi thấy cách âm tốt thì cơn cớ gì lại nói còn phải xét... chắc bác ngồi lên mấy con xe hạng sang một vài lần cũng có cùng nhận xét đó thôi ... "ờ, êm đấy, nhưng lâu dài còn phải xét"... cu nhóc 6 tuổi nhà em cũng nói được vậy!!!:))

Còn cái vụ thêm 6k thì em công nhận bác là đại gia rồi, không muốn bàn đến. Nhưng ngẫm nghĩ lại, nếu em có thêm 6K nữa thì chắc cũng có chung lựa chọn như bác là I30. Hic, thêm USD6k, tính tỷ giá bi giờ là 18.4 thì cũng là 110 triệu VNĐ, hic, em thèm được như bác quá, cố 100tr nhẹ nhàng thía... (1/4 cái xe đới các bác ạ...). Thiết nghĩ nếu so sánh xe cộ để mua thì nên so sánh những xe có cùng dạng và hơn kém nhau từ USD1-3k là ổn, so sánh hơn nhau từ USD5k trở lên thì đẳng cấp và dòng xe đã khác nhau rồi...
Cáo lỗi các bác, nhà em súc miệng xong òi...

(b)(b)(b)
Đanh đá vãi lái :21::21::21::21::21:, nhưng mà chuẫn!

viethorse

Xe đạp
Khà khà... cụ thông cảm cho nhà cháu, cháu đã nói là lúc í cháu chưa oánh răng ạ...
Cái nào mà chả có nhược điểm hả cụ, giá thế thì chất nó thế thôi, dưng mà đối với cháu thì cháu thấy ô kề rồi. Vấn đề là nói phải có căn cứ khoa học hoặc thực tế kiểm nghiệm thì nó mới thuyết phục. Chứ như mấy bác nhà báo bên Vnexpress viết bài về xe (nhất là Motor) thì nhà cháu cứ gọi là gọi bằng cụ tổ nói dóc luôn! Chỉ được cái hay có hình đẹp (nhất là cái zụ "người đẹp và xe" ... heheh)

Mời các cụ giải nhiệt cùng cháu!
:6:(b)(b)(b)(b):6:
Cụ nào không uống hàng lạnh thì dùng hàng nóng ạ:
:6:(c)(c)(c):6:

Quá chuẩn :6::6::6::6:

Tuần sau xe nhà cháu về roài, cụ Viethourse có bí kíp gì chia sẻ thêm em với. Mà báo cáo cụ là xe nhà cháu sẽ độ bộ tem trước nhất để đổi họ tên em nó thành Chevrolet Aveo 5 cho giống bển. Mà cụ cho cháu hỏi xe cụ mấy chìa điều khiển thế ạ ?

Blueangel

Xe đạp
Pác thegioxe độ xong nhớ pót cho em xem nhe, em đang mún trang điểm cho bé nó xíu. Xe em thì 1 chìa điều khiển.

viethorse

Xe đạp
Xe em cũng có 1 chìa đk thôi. Chìa kia thì chỉ là chìa thường.
Cụ thegioixe cho em hỏi ngân sách cho việc thay tên đổi họ em nó hết khoảng bi nhiêu? Có ảnh hưởng gì khi lưu thông không nhỉ??

spectra_8833

Xe đạp
Tuần trước e đi tìm mua cản đuôi cho em nó khắp HN mà k được.
Bác nào biết chỗ bán thì chỉ giúp cho e với nhé.

Tư Triều

Xe hơi
Bác Viethorse đanh đá thật (b)
Đấy là cảm nghĩ của nhà cháu thôi, nghĩ sao nói vậy. Mà dòng Deawoo cũng còn vài con như thế. Laceti 2010 vô lăng trông cũng ngu y như vậy, thua cả con Moring.
Còn bên ngoài thì con này đẹp
Các bác cứ khen lấy khen để cho lắm rồi để Sâu cành cao và hành hạ anh em thôi.:6:

viethorse

Xe đạp
Nếu bác chê Daewoo thì sang box Kia hoặc Hyudai mà chê với sang hoặc ngược lại thì nó mới đúng chớ... :21:

Nhà cháu chỉ thấy thế nào thì quất thế thôi. Cháu đi một số xe rồi nên thấy thế nào luận ra như vậy, nào có dám đặt điều nói điêu...
Một khi đã lựa chọn và lấy về làm lẽ thì đương nhiên là em đó đã thỏa mãn phần lớn những nhu cầu cũng như tiêu chí lựa chọn của chồng nó... và sự hỉ hả, tâm đắc và tưởng thưởng là cảm giác của tất cả những thằng chồng như vậy... Bác bảo cái thèng vừa mua Accord chê ngay con Accord đó xem sao, dù là date 1993, tương tự như vậy, thèng vừa tậu con X5 nếu nghe bác ném đá vào con X5 của nó rồm rộp thì nó cũng phải hằm hằm mở cửa nhảy ra ngoài chứ...
Nhà cháu nóng tính, có gì bác cứ phang. Cháu nghe và hứa tắm (b) để răn mình ạ!

muadem

Xe cút kít
iem thì cứ nghĩ có xe là thích roài:69::41: chê giề mà chê:P:P:P
Gớm, iem thấy khối cụ còn phải vè vè 2b đội mưa gió kìa:102::102:

luxus

Xe tăng
ý kiến cá nhân của em thì thiết kế xe Lacetti này đẹp nhất trong dòng compact sedan: trông trường xe, các đường gân vuốt nhìn trông cứng cáp và khoẻ khoắn. Chỉ hơi tiếc là động cơ dung tích xy lanh khiêm tốn quá, kể mà nó 2.0 thì hay tuyệt, các bác nhỉ?

ối, em post nhầm. Đang tán về Gentra X mà em lại nhầm sang Lacetti 2010.

Chỉnh sửa cuối: