Lý do không nên mua Kia Forte

Silent Hunter

Xe tải
E chịu kô biết chủ threat nói thật hay nói chơi. Nhưng em có thể khẳng định 100% xe của cụ kô đề được không phải do lốp non.
Em thì em nghĩ thế này:
1. Cụ nói các đèn trên taplo vẫn bình thường thì có thể loại trừ việc mất điện.
2. Xe của em chỉ gặp tình trạng này khi xe đang để số tiến(D), lùi(R) hoặc số thể thao(S hoặc M tùy xe). Nếu cụ đã để P hoặc N và chuyện này còn sảy ra thì cụ nên ngó nghiêng cái hộp số chứ đừng tìm cảm biến áp suất lốp.
3. Xe cụ có Smart Key kô? SK của mấy chú HQ lởm nổi tiếng nên cũng không loại trừ cái ấy.

Laceti2010

Xe tăng
Em thì em không đi fotè nhưng em chỉ nghĩ nếu có cái cảm biến đó thì đang đi dính đinh lốp xuống hơi- xe tắt máy- mất quyền điều khiển............. em không dám đoán nữa ạ.:)):)):))

waa

Xe tải
E chịu kô biết chủ threat nói thật hay nói chơi. Nhưng em có thể khẳng định 100% xe của cụ kô đề được không phải do lốp non.
Em thì em nghĩ thế này:
1. Cụ nói các đèn trên taplo vẫn bình thường thì có thể loại trừ việc mất điện.
2. Xe của em chỉ gặp tình trạng này khi xe đang để số tiến(D), lùi(R) hoặc số thể thao(S hoặc M tùy xe). Nếu cụ đã để P hoặc N và chuyện này còn sảy ra thì cụ nên ngó nghiêng cái hộp số chứ đừng tìm cảm biến áp suất lốp.
3. Xe cụ có Smart Key kô? SK của mấy chú HQ lởm nổi tiếng nên cũng không loại trừ cái ấy.
Cụ này đưa ra nguyên nhân chuẩn nhất : cần số đang ở vị trí không phải N , P nên xe không cho khởi động, thế thôi ..., lúc thất vọng xuống xe, theo thói quen đưa cần số về P , sau khi thay lốp , cụ chủ thớt vào đề phát nổ ngay vì đang vị trí P , và thế cứ cởi "truồng" chạy ra ngoài la lớn Ơ- kê- ra , như bác Ac - Si - Mét ngày xưa ấy ( tìm được cái ấy của chính mình khi tắm) ...
Các bác xem truyện sưu tầm : Có nhà khoa học đang nghiên cứu về khả năng nhảy xa của ếch , ông bỏ con ếch trên bàn và vỗ mạnh cái bàn, con ếch nhảy thật xa , cũng với con ếch ấy nhưng cắt 2 chân sau, khi vỗ bàn thì con ếch không nhảy nữa ( vì giò còn đâu mà nhảy ), ngày mai ông ấy làm 1 báo cáo khoa học đăng lên diễn đàn Otofun rằng khi không có 2 giò , con ếch không chịu nhảy !!! và hội đồng xét duyệt Nobel chuẩn bị trao giải cho nhà khoa học này

Chum

Xe tải
Lại chuyện cái lốp, Mãi tận hnay sau gần 2 tuần vần vò Cerato em mới tậu được cái đo áp suất lốp. Cụ Dylan 188 Tr.Quang Khải đích thân rí tay vào đo: 4 bánh đều như đóng gạch 3,2 kg (vãi lúa!) thế là cụ tức tốc xì đều cho em thành 2,5kg. Em làm thêm quả đệm lưới cho ghế lái của cụ Dylan nữa, đường về nhà thì thôi rồi: xe êm, nhạc du dương, lưng ko mỏi….phê phê, bay bay…! Ngon!
Tem dán ở cửa lái khuyên 220kPa cho cả 4 bánh khi tải ít cũng như full. Sách khuyên kiểm tra áp suất lốp với điều kiện đã đỗ dừng đc 3 tiếng hoặc đi dưới 1.6km. Em hỏi cụ Gu Gồ thì cụ có cái này: 1 kg/cm² = 98.0665 kPa. Vậy tính ra của em: 2.5kg thì ló cũng rơi vào khoảng 240kPa đi nhề. Du di với quãng đường >1.6km từ chỗ em tới chỗ cụ Dylan….ồ thế là ngon choét!...Hehe sáng mai em đo lại :P.

Kienbo

Xe đạp
Đọc thớt này cười đến vỡ bụng. Các cụ ném đá bác chủ thớt ác quá :)):)):))

_MBBG_

Xe điện
8o|8o|
bàn cãi làm đếu gì nhiều cứ về xì hết hơi đi lên xe đề vẫn nổ thì hỏi tội chủ thớt vì tội KHÔNG VÚ:21:
cái này chuẩn này...toàn các cụ nói là giỏi thôi hãy hành động thay cho lời nói,nhưng đừng chém giống em8o|8o|8o|8o|

adhhai

Xe máy
.....sao ko ai tin mình nhỉ,các cụ cứ fang em đê em vẫn tin có cảm biến :mad:
Em cũng tin bác, em cũng nghĩ FORTE có cảm biến lốp mặc dù em cũng đi Forte:21::21::21:

KFC7980

Xe đạp
8o|8o|
cái này chuẩn này...toàn các cụ nói là giỏi thôi hãy hành động thay cho lời nói,nhưng đừng chém giống em8o|8o|8o|8o|
Cái bệnh không nổ như cụ em bị rồi, nhiều lần. Vì vội nên để D tắt máy.
Về lốp, lâu lâu em ra NGọc Khánh MICHELIN nó cân lại lốp và lái. Kể cũng hơi xót, mất 250 ngàn Đ dưng an toàn.
Còn 1 cái nữa là em vừa bị nổ lốp sau con KF SLI vì say rượu lùi vào cái bồn cây. Dưng em chưa phục vì nhẹ thế mà đã nổ, bẹp dúm. Em đoán lốp mỏng vì vành 17" nó vậy. hơn 1vạn em đảo lốp rồi.
CHÚC CỤ LÁI XE AN TOÀN

_MBBG_

Xe điện
lên nào......................................

theanhhuawei

Xe hơi
Có cụ nào giải quyết được vấn đề của hàng ghế trước chưa ạ, bây giờ em thấy nó kêu "kẹt kẹt" ở cả ghế lái nữa mới ghét chứ? :'(:'(:'(

phamchip

Xe đạp
Không biết xe bác nào giống xe em chưa, em dừng xe, đánh nhanh vô lăng thì vô lăng bị kẹt cứng, tra chìa khóa (khóa cơm) vào thì không được. Loay hoay toát mồ hôi định gọi cho kỹ thuật gara thì lại được, bác nào gặp hiện tượng này chưa, nó là do gì vậy, chỉ em với. Thanks!

nouvo9

Xe hơi
Có cụ nào giải quyết được vấn đề của hàng ghế trước chưa ạ, bây giờ em thấy nó kêu "kẹt kẹt" ở cả ghế lái nữa mới ghét chứ? :'(:'(:'(
Xe em cũng hay bị kêu kít kít ở bên cánh phải, lúc lái em lấy cùi chỏ đè vào phần nhựa phía dưới kính là hết kêu, rồi nó cũng bị lại, chắc mai mốt em phải tháo miếng nhựa ra kiểm tra thử xem sao

linhsusu

Xe buýt
bác chủ thớt bảo thủ quá, không thấy các bác ấy đã nói là xì ra thử rồi à. Nói như bác đang đi mà bị nổ lốp or xịt lốp mà nó tắt máy đi thì lái thế nào. E nghĩ do bác nhồi phanh mấy cái khi chưa nổ máy là nó cứng lại ngay, khi nó cứng rồi mà bác đạp nhẹ thì chưa đến tầm nó chưa cấp điện thôi, chứ k phải vấn đề ở lốp đâu, bác tự xì xe bác 1 lần nữa đi rùi thử lại xem sao, có j report lại ae nhé.

latson

Xe buýt
Em nghĩ bác chủ thớt nói thật đấy...!?
sáng hôm kia như thường lệ em chui vào xe chuẩn bị nổ máy để đi làm,đạp vô cái chân phanh để ấn nổ thì thấy lạ quá sao cái chân phanh nó cứng như gỗ ấn nút khởi động không có động tĩnh gì nhìn lên taplo cũng ko có gì lạ cả...bắt đầu run...ngồi định thàn lại xem mình có thao tác sai gì ko rồi làm lại vài lần nữa nhưng vẫn thế nó cứ trơ trơ ra,em ra khỏi xe đóng cửa lại bấm chốt khóa rồi lại mở rồi vào đề máy ...nhưng vưỡn thía nó ứ thèm kêu rên gì cả,ra khỏi xe em rút dt ra cầu cứu thằng em bán xe nó cũng chịu đang bối rối thì em nhìn thấy quả lốp trước bên lái non hơi (ko phải xịt nhé) nhưng em gạt ngay ý nghĩ lốp thì ảnh hưởng gì đến động cơ nhưng thôi vẫn phải thay chứ ai lại để vậy,hì hục thay xong nhà em nghĩ cứ vào thử lại coi sao biết đâu đấy ai ngờ hơ hơ hơ nổ ngon lành,cuối cùng em muốn nói là đến giờ em mới biết xe Forte có cảm biến lốp non hơi là nghỉ nổ máy để đảm bảo an toàn,mang quả lốp xịt ra thợ nó kiểm tra khi đó chỉ còn 1,2kg
Đó là lý do em khuyên các cụ ko nên mua Forte nó làm em thót tim tổn thọ
Nếu bác bán để lại cho em nhé!(em ko có bệnh tim):)):)):))

adco

Xe điện
@MBBG : ít thấy ai có niềm tin mãnh liệt như bác :41: .

STARIUS

Xe buýt
Lại chuyện cái lốp, Mãi tận hnay sau gần 2 tuần vần vò Cerato em mới tậu được cái đo áp suất lốp. Cụ Dylan 188 Tr.Quang Khải đích thân rí tay vào đo: 4 bánh đều như đóng gạch 3,2 kg (vãi lúa!) thế là cụ tức tốc xì đều cho em thành 2,5kg. Em làm thêm quả đệm lưới cho ghế lái của cụ Dylan nữa, đường về nhà thì thôi rồi: xe êm, nhạc du dương, lưng ko mỏi….phê phê, bay bay…! Ngon!
Tem dán ở cửa lái khuyên 220kPa cho cả 4 bánh khi tải ít cũng như full. Sách khuyên kiểm tra áp suất lốp với điều kiện đã đỗ dừng đc 3 tiếng hoặc đi dưới 1.6km. Em hỏi cụ Gu Gồ thì cụ có cái này: 1 kg/cm² = 98.0665 kPa. Vậy tính ra của em: 2.5kg thì ló cũng rơi vào khoảng 240kPa đi nhề. Du di với quãng đường >1.6km từ chỗ em tới chỗ cụ Dylan….ồ thế là ngon choét!...Hehe sáng mai em đo lại :P.
Chết rùi, trước giờ em ra hàng lốp, toàn bảo bơm 2 cân 2. thế thì e toàn đi lốp non à ? Đến 1 vạn rồi:ohmy::ohmy:

sakuda

Xe điện
KF lởm nhẩy, có mỗi non hơi mà cũng không đi đc:21::21: