Lý do không nên mua Kia Forte

pntechcons

Xe tải
Ông chủ thớt này làm gì có Forte, có 2 bánh thì có.

VeryGood

Xe điện
Hôm nọ còn có bác khoe Mazda 3 hiện đại vì cần số ở vị trí D không đề nổ được, đúng là Ofun :))

focus1977

Xe đạp
Cụ chủ hài vãi,KF làm gì thông minh thế,chuyện của cụ em cũng bị một lần rồi có thể do thao tác chưa đúng vì thế nên em phải giữ nút đề chừng 10s thì cu cậu cười sằng sặc,may quá toát mồ hôi đang lo nó bị sao rồi.Có 2 trường hợp sảy ra:
-Một là lúc tắt máy cụ chủ vô tình xoay vô lăng nên nó khóa do đó khi đề nổ nó khóa cứng phanh lại o thể đề được.
-Hai là có thao tác sai của cụ,chưa ấn phanh đã đề,hoặc là sóng giữa chìa và bộ thu tín hiệu của khóa bị gián đoạn nên cũng sảy ra hiện tượng trên.
Tóm lại cụ nào nóng tính o nên mua xe cỏ này
Đồng ý với ý kiến cụ (b).
Hài vãi... Cảm biến hơi của lốp??? Đến Be, Mec giá hơn trăm ngàn còn thua tính năng này của Fò tè :)):)):)) Lốp non hoặc căng không đều Be với Mẹc chỉ biết thông báo cho lái xe biết để còn vào gara kiểm tra hoặc đang đi kể cả hết sạch hơi nó vẫn cho phép chạy một quãng đường nhất định (khoảng 40km gì đó nếu em nhớ không nhầm) rồi mới tự động tắt động cơ... Fò tè của bác hiện đại thế đang đi bị xịt lốp thì có mà...:'(:'(:'(

NFSVN

Xe buýt
sáng hôm kia như thường lệ em chui vào xe chuẩn bị nổ máy để đi làm,đạp vô cái chân phanh để ấn nổ thì thấy lạ quá :102: sao cái chân phanh nó cứng như gỗ ấn nút khởi động không có động tĩnh gì nhìn lên taplo cũng ko có gì lạ cả...bắt đầu run...ngồi định thàn lại xem mình có thao tác sai gì ko rồi làm lại vài lần nữa nhưng vẫn thế nó cứ trơ trơ ra,em ra khỏi xe đóng cửa lại bấm chốt khóa rồi lại mở rồi vào đề máy ...nhưng vưỡn thía nó ứ thèm kêu rên gì cả,ra khỏi xe em rút dt ra cầu cứu thằng em bán xe nó cũng chịu đang bối rối thì em nhìn thấy quả lốp trước bên lái non hơi (ko phải xịt nhé) nhưng em gạt ngay ý nghĩ lốp thì ảnh hưởng gì đến động cơ nhưng thôi vẫn phải thay chứ ai lại để vậy,hì hục thay xong nhà em nghĩ cứ vào thử lại coi sao biết đâu đấy ai ngờ hơ hơ hơ nổ ngon lành,cuối cùng em muốn nói là đến giờ em mới biết xe Forte có cảm biến lốp non hơi là nghỉ nổ máy để đảm bảo an toàn,mang quả lốp xịt ra thợ nó kiểm tra khi đó chỉ còn 1,2kg
Đó là lý do em khuyên các cụ ko nên mua Forte nó làm em thót tim tổn thọ:))
E đang stress nặng vì bị đòi nợ, đọc xong bài của bác nhẹ hết cả đầu. :21:

coldman

Xe đạp
thôi các Bác đừng cười Bác chủ thớt nữa, nói sai thì nói lại tí chứ gì đâu mà. cũng vì Bác ấy đang hoang mang vì nổ máy o được, thay lốp rồi lại nổ được nên Bác ấy nghĩ thế, thông cảm đi các Bác ạ. mời Bác chủ thớt đây (c)

jack_derida2000

Xe tăng
Làm gì có cái tính năng kỳ quái này nhỉ, các bác tự kiểm tra xe của mình xem thế nào đi ạ

mazda 323

Xe tải
Với tính năng này thì forte đúng là đỉnh cao công nghệ rôi.mẹc và bim phải chạy dài :))

letuannha

Xe tăng
Hôm qua em đi Forte của thằng bạn. Đi đường cứ thấy mọi người nhìn, đang ko hiểu gì thì thấy một người gõ cửa xe, em hạ kính xuống thấy người đấy chỉ vào lốp trước bên trái nói. Lốp hết hơi rồi kìa!:69::69::69:

vobien

Xe đạp
Sao các kụ cười cụ chủ thớt nhiều thế. Em nghĩ cụ ý đưa lên đây mục đích là cung cấp thêm kinh nghiệm cho anh em. Đó là ý tốt. Cảm ơn cụ chủ thớt.
Còn việc cụ ý nhầm lẫn hay không thì em chắc rằng không phải cố ý ạ.
Mà ngộ nhỡ Forte nó xịn thế thì sao nhỉ :^)

pntechcons

Xe tải
Thằng dở hơi mở tồ bíc lâu quá :)):)):)):)):))

PHC

Xe buýt
sáng hôm kia như thường lệ em chui vào xe chuẩn bị nổ máy để đi làm,đạp vô cái chân phanh để ấn nổ thì thấy lạ quá :102: sao cái chân phanh nó cứng như gỗ ấn nút khởi động không có động tĩnh gì nhìn lên taplo cũng ko có gì lạ cả...bắt đầu run...ngồi định thàn lại xem mình có thao tác sai gì ko rồi làm lại vài lần nữa nhưng vẫn thế nó cứ trơ trơ ra,em ra khỏi xe đóng cửa lại bấm chốt khóa rồi lại mở rồi vào đề máy ...nhưng vưỡn thía nó ứ thèm kêu rên gì cả,ra khỏi xe em rút dt ra cầu cứu thằng em bán xe nó cũng chịu đang bối rối thì em nhìn thấy quả lốp trước bên lái non hơi (ko phải xịt nhé) nhưng em gạt ngay ý nghĩ lốp thì ảnh hưởng gì đến động cơ nhưng thôi vẫn phải thay chứ ai lại để vậy,hì hục thay xong nhà em nghĩ cứ vào thử lại coi sao biết đâu đấy ai ngờ hơ hơ hơ nổ ngon lành,cuối cùng em muốn nói là đến giờ em mới biết xe Forte có cảm biến lốp non hơi là nghỉ nổ máy để đảm bảo an toàn,mang quả lốp xịt ra thợ nó kiểm tra khi đó chỉ còn 1,2kg
Nhà cháu tin cụ. Dưng cụ cho nhà cháu hỏi và cụ cũng phải trả lời thật thà: cái vụ đo đỏ trên kia có thật hay không ạ? :^)
Nếu điều đó xảy ra, phen này nhà cháu sẽ rũ bỏ sự nghiệp chuyên môn, kiếm 1 con dao găm chọc lốp, nộp hồ sơ vào làm nhân viên quèn bán hàng phụ tùng, động cơ và hộp số cho Kia ăn phần trăm doanh thu thì chả mấy mà thành ông chủ. :))

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Siêu xe cỏ thì đúng là hiện đại thật nhưng mà đến dư lày thì em ứ tin (k)

_MBBG_

Xe điện
.....sao ko ai tin mình nhỉ,các cụ cứ fang em đê em vẫn tin có cảm biến :mad:

cv106

Xe hơi
may ma k có cảm biến hàng... các kụ nhề, hàng lạ vào xe mà k nổ dc máy thì:'(:'(:'(:'(:21:

Santa2008

Xe tải
Cụ chủ hài vãi,KF làm gì thông minh thế,chuyện của cụ em cũng bị một lần rồi có thể do thao tác chưa đúng vì thế nên em phải giữ nút đề chừng 10s thì cu cậu cười sằng sặc,may quá toát mồ hôi đang lo nó bị sao rồi.Có 2 trường hợp sảy ra:
-Một là lúc tắt máy cụ chủ vô tình xoay vô lăng nên nó khóa do đó khi đề nổ nó khóa cứng phanh lại o thể đề được.
-Hai là có thao tác sai của cụ,chưa ấn phanh đã đề,hoặc là sóng giữa chìa và bộ thu tín hiệu của khóa bị gián đoạn nên cũng sảy ra hiện tượng trên.
Tóm lại cụ nào nóng tính o nên mua xe cỏ này
Chuẩn đới, tôi đã bị như vậy và đã giải thích nguyên nhân rồi mà :)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
bàn cãi làm đếu gì nhiều cứ về xì hết hơi đi lên xe đề vẫn nổ thì hỏi tội chủ thớt vì tội KHÔNG VÚ:21:

88nbk

Đi bộ

Em thì em không biết có cảm biến lốp hay không, dưng mà em khẳng định cái chỗ "đo đỏ" mà bác viết đích thị là bác suy diễn.:41:

mazda 323

Xe tải
Em thì em không biết có cảm biến lốp hay không, dưng mà em khẳng định cái chỗ "đo đỏ" mà bác viết đích thị là bác suy diễn.:41:
Bác nói cực chuẩn :21: