Tin tức LUX SA AWD Hao xăng khủng khiếp, hay do công nghệ của Vinfast chưa cao?

Keep

Xe điện
Em thấy cụ nói cụ ấy bỉ bôi chỗ nào? Chỗ nào sai sự thật?
Một thứ xây dựng hay phá hoại đất nước về sau này thì chưa thể khẳng định đc đâu ;))
Em lấy ví dụ nhé, một cái thuỷ điện ở miền trung thì xây dựng hay phá hoại đất nước? Nó có hợp pháp ko? Đương nhiên!
Mỗi người có cách nhìn khác nhau. Cụ thì chắc chắn ko phải vỹ nhân để nói chuẩn mọi thứ đc. Nhưng ko công kích member khác trên diễn đàn này thì em tin chắc cụ là người tốt. :D
Một điều hiển nhiên chưa biết tốt đến đâu là rât nhiều gia đình có xe để tránh mưa tránh nắng rồi ạ.

HươngGiang86

Đi bộ
Chuẩn. Kính cụ 1 ly. Em đi chơi với vợ A2.0 đây. Good day for Vinfasters

FUKU2

Xe hơi
Em khẳng định Lần Nữa cụ hdhd bị hâm. Các cụ reply làm gì. Cụ ấy càng hâm hơn với những gì chúng ta Khuyên Bảo
Em biết thì ai cũng biết. Mình mượn cụ đó để nói với mọi người, những người không hâm chẳng hạn, trong đó có em hehe...😀

FUKU2

Xe hơi
Một thứ xây dựng hay phá hoại đất nước về sau này thì chưa thể khẳng định đc đâu ;))
Em lấy ví dụ nhé, một cái thuỷ điện ở miền trung thì xây dựng hay phá hoại đất nước? Nó có hợp pháp ko? Đương nhiên!
Mỗi người có cách nhìn khác nhau. Cụ thì chắc chắn ko phải vỹ nhân để nói chuẩn mọi thứ đc. Nhưng ko công kích member khác trên diễn đàn này thì em tin chắc cụ là người tốt. :D
Nếu nhân danh góc nhìn khác, thì việc đất nước này có nên tồn tại hay không, loài người có nên tồn tại, hoặc có đáng sống hay không, hoặc cụ thể hơn, cụ có nên sống hay không, cũng có thể có góc nhìn khác.
Nhưng chạy sai làn thì bị xe cán, chịu, cái này khỏi cần góc nhìn.
Cũng như ăn cây táo mà rào cây sung, bị cắt nồi cơm, cái này cũng chịu, chẳng có góc nhìn nào giúp nổi...
Trừ khi đúng là cụ đang ăn cây sung (tây) nên cụ chặt cây táo (ta) như chỉ thị, thì hoàn toàn logic.
Lúc đó vấn đề sẽ khác, hoàn toàn giản dị: cụ đúng là kẻ chặt táo.
Tất nhiên vườn táo có người bảo vệ. Cẩn thận kẻo bị bắt quả tang nhé.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Nếu nhân danh góc nhìn khác, thì việc đất nước này có nên tồn tại hay không, loài người có nên tồn tại, hoặc có đáng sống hay không, hoặc cụ thể hơn, cụ có nên sống hay không, cũng có thể có góc nhìn khác.
Nhưng chạy sai làn thì bị xe cán, chịu, cái này khỏi cần góc nhìn.
Cũng như ăn cây táo mà rào cây sung, bị cắt nồi cơm, cái này cũng chịu, chẳng có góc nhìn nào giúp nổi...
Trừ khi đúng là cụ đang ăn cây sung (tây) nên cụ chặt cây táo (ta) như chỉ thị, thì hoàn toàn logic.
Lúc đó vấn đề sẽ khác, hoàn toàn giản dị: cụ đúng là kẻ chặt táo.
Tất nhiên vườn táo có người bảo vệ. Cẩn thận kẻo bị bắt quả tang nhé.
Cụ đừng đánh lạc chủ đề. Đưa ra 1 ví dụ sai hoàn toàn thì bố thằng nào nói đi ngược là đúng đc? Cụ bám theo còm của em đi, lan man và mon men quy chụp để làm gì?

Keep

Xe điện
Cuối tuần rồi các cụ đừng cãi nhau làm gì, E trân trọng mời các cụ qua nhà hàng Lolotica bạn em trên Phố cổ AE ta triển trận rượu tưng bừng tha hồ tranh cãi mà lại thắm thiết hiểu nhau hơn anh hùng bàn phím ạ. Số e 0369232389 luôn sẵn sàng chờ các cụ ting ting ạ.
Chúc các cụ nhiều sức lực sung mãn ạ!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại quá lời. Vinfast cần những phê bình xây dựng để mau trưởng thành. Cái đó tôi đã đề cập. Cụ xem kỹ sẽ thấy.
Quá trời người góp ý phê bình sao tôi không chỉnh, lại đi bắt vít cụ?
Là vì trong tư tưởng, trong thái độ, trong lời văn cụ viết, một là phủ nhận Vinfast như là đội tiên phong sản xuất ô tô thương hiệu Việt Nam, mặc dù nó sờ sờ ra đó. Cái phủ nhận này là gốc của vấn đề. Nó kéo theo sự phủ nhận của cụ đối với những thứ còn lại (như doanh số, tỷ lệ nội địa...).
Hai là cái gì không thể không thừa nhận, thì cụ thừa nhận kiểu bỉ bôi, rất giống mấy bà bán cá, bán rau ngoài chợ, bớt xén mớ rau không được, quăng cái bịch rau cái thịch, nhổ bã trầu cái toẹt cho xong, rất thiếu nhi. Ví dụ như là chất lượng xe, bắt đầu từ khung gầm, máy móc, hệ thống treo mua bản quyên của BMW cụ chứ chầy cối ... Tôi nói cái đó nó làm nhỏ cụ đi. Góp ý chân thành đấy.
Bản thân tôi khi nhầm lẫn gì đó, tôi nhận ngay. Sai thì nhận sai. Khó quá sao?
Cái thứ ba, rất quan trọng, các cụ tung ra những đồn thổi vô lý, kiểu như trước đây người ta đã từng đồn thổi ông Vượng đi tù hàng chục lần, hay bị ung thư này nọ, thậm chí bị ám sát hay bị quản thúc tại gia...những tin đồn đó, xin lỗi đừng bảo là vô hại. Một quốc gia có thể lâm vào chiến tranh và sụp đổ vì những tin đồn như vậy. Đã từng.
Nên các cụ đang tự biến mình dần dần thành kẻ thù của (thậm chí là) đất nước, con người Việt Nam chúng tôi đấy. Tôi không ngoa đâu.
1 lời nguyền độc địa có sức hút như quỷ sa tăng đấy cụ. Đừng nói rằng những thứ đó là những trò đùa vặt mang tính cá nhân nhé.
Một số trong các cụ thực sự có chủ đích hại Vinfast cho chết thật đấy.
Một số thì vì lỡ đặt cược từ đầu rằng xứ Việt không bao giờ vươn lên nổi, mãi mãi thấp kém, hèn hạ, và cái tôi thì to quá nên không đủ sức hạ nó xuống, phải tiếp tục phủ nhận sự thật, vì nếu không, toàn bộ đường đi cuộc đời của họ hoá ra nhầm đường?
Một vài lần cụ chống chế rằng tại sao các cụ không chê bai các thương hiệu VN khác như Bitis hay Việt tiến mà lại chỉ phủ nhận Vinfast. Đó là thủ thuật đánh lạc hướng. Thực chất là, khi bắt đầu chê Viettel, hay Viettien cụ cũng sẽ nói thế, chỉ đổi danh sách những cái tên, không làm ai mất cảnh giác.
Lý do thực sự làm các cụ không thể chịu nổi Vinfast vì nó quá kiêu hãnh giương cao ngọn cờ Việt Nam và tuyên bố đồng thời thực hiện ngay từ đầu và đạt được hàng loạt kỷ lục trong ngành. Các cụ không muốn chấp nhận điều đó.
Nếu thế, thật ích kỷ.
Bản thân tôi vào đây là để giúp 1 tay gõ phím, dẹp bớt nhiễu loạn thông tin. Vì tôi nghiêm túc, nên nhiều người lắng nghe tôi.
Đó là điều cụ chưa có.
...
Còn về việc cụ nói nước Đức hiện 99% không biết Việt Nam ở đâu, đã tiết lộ 2 điều: 1 là trong tư tưởng của cụ, đã khinh đất nước mình và rũ bỏ nó ngay từ tư tưởng, vì nếu không, cụ không nói ra ráo hoảnh khô khốc và hả hê như vậy.
2 là nếu đó là sự thật, thì tôi và ae Việt Nam ở đây lại càng có động lực thúc đẩy, làm việc. Lúc Việt Nam trở nên thành đạt hơn, nổi danh hơn, cụ sẽ tiếp tục bỉ bôi hay sẽ từ bỏ cái kiểu đó đi? Vì lúc đó sẽ nhiều người Đức biết đến VN lắm đấy. Họ càng biết càng có lợi mà...
Chúc cụ 1 ngày grab vui vẻ.
Cụ viết nhiều, viết dài mà chả lại đi xa quá, chẳng chú trọng chủ đề gì cả. Tóm gọn em trả lời cho cụ.

- Vinfast không phải à đội tiên phong sản xuất ô tô thương hiệu Việt Nam, vinaxuki đã đi trước đó từ lâu rồi. Còn làm giống như Vinfast với tỉ lệ nội địa cao hơn là Thành Công và ThaCo đã làm rất tốt từ bao nhiêu năm rồi cụ. Có cái khác là không có cái logo Vinfast với mãnh liệt tình thần thôi.
- Có rất nhiều doanh nghiệp Việt đang làm rất rất tốt và đáng dc biểi dương, trong đó có Bitis, Viettel, Trung Nguyên v.v.v. Em chưa thấy ai trong này chê cả, có thì cụ quote ra.
- 99% dân Đức nó không biết nước Vn ở đâu, cái đó là đúng khi em nói chuyện và tiếp xúc với rất nhiều người Đức. Và lý do là Vn ở rất xa và không có gì ảnh hưởng cũng như liên quan đến nó, ngoài những năm đầu 80 có 1 số người Vn sang lao động và ở lại. Sao cụ lại vẽ ra là không biết là khinh đất nước, bỉ bôi nhỉ? Sao chưa gì chính bản thân cụ đã tự nhục rồi thế? Suy nghĩ nó thoáng lên, nó xa lên và tích cực lên cụ ạ.
@-)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần rồi các cụ đừng cãi nhau làm gì, E trân trọng mời các cụ qua nhà hàng Lolotica bạn em trên Phố cổ AE ta triển trận rượu tưng bừng tha hồ tranh cãi mà lại thắm thiết hiểu nhau hơn anh hùng bàn phím ạ. Số e 0369232389 luôn sẵn sàng chờ các cụ ting ting ạ.
Chúc các cụ nhiều sức lực sung mãn ạ!
Em chưa thấy mình bỉ bôi hay nói sai sự thật lúc nào. Ngoại trừ mấy ngày nay em bắt dc mấy cụ tuyên bố:

- Fadil toàn phụ tùng Đức do 1 anh thợ máy review, hỏi ở đâu thì trốn mất
- Lux A, SA được 80-85% con BMW Seri 5 hay X5 thế hệ mới nhất. Em đảm bảo nếu cái này đúng ngay ngày mai, toàn bộ mọi người dân VN sẽ bán. gấp BMW đi mua xe Vinfast. BMW Đức sẽ giảm 90% cổ phiếu và đàm phán lại để mua VInfast.
- BMW X3 2020 vẫn dùng máy N20
- Toyota Camry từ 2002 đến nay vẫn dùng con động cơ 2.4-2.5 VVT-i "thần thoại"
- Lux A, SA không phải test NCap ở Trung Quốc.
-,... còn nhiều mà em lười tìm,.

Còn chưa thấy bất kể 1 ai quote dc cái sai nào em viết về Vinfast? Hỏi thì toàn chối và sau đó công kích cá nhân. Cụ có thấy lạ không??
:-??:-??

FUKU2

Xe hơi
Em chưa thấy mình bỉ bôi hay nói sai sự thật lúc nào. Ngoại trừ mấy ngày nay em bắt dc mấy cụ tuyên bố:

- Lux A, SA được 80-85% con BMW Seri 5 hay X5 thế hệ mới nhất. Em đảm bảo nếu cái này đúng ngay ngày mai, toàn bộ mọi người dân VN sẽ bán. gấp BMW đi mua xe Vinfast. BMW Đức sẽ giảm 90% cổ phiếu và đàm phán lại để mua VInfast.

Còn chưa thấy bất kể 1 ai quote dc cái sai nào em viết về Vinfast? Hỏi thì toàn chối và sau đó công kích cá nhân. Cụ có thấy lạ không??
Từ từ rảnh tôi hầu cụ. Hở cả đống xương sườn cụ ơi.

Keep

Xe điện

Cụ rảnh ko cháu mời bia ạ.
Cháu có món này hầu các cụ,
Cãi nhau làm gì, cay cú làm chi.
Nhân tiện e tìm quán bia Đức ngon HN cụ nào biết thì ới e mang ra đàm đạo.

Arsephan

Xe tăng
Cụ rảnh ko cháu mời bia ạ.
Cháu có món này hầu các cụ,
Cãi nhau làm gì, cay cú làm chi.
Nhân tiện e tìm quán bia Đức ngon HN cụ nào biết thì ới e mang ra đàm đạo.

Ơ, thế này là thế quái nào, mấy cu bên Đức lại đi làm đồ cho các cụ Vietnam xơi à, haiz, Vietnam có tiền ăn sang mồm phết, cứ tưởng còn nghèo đói như thời mấy ông XKLĐ bỏ trốn :D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ơ, thế này là thế quái nào, mấy cu bên Đức lại đi làm đồ cho các cụ Vietnam xơi à, haiz, Vietnam có tiền ăn sang mồm phết, cứ tưởng còn nghèo đói như thời mấy ông XKLĐ bỏ trốn :D
Thế nên em đã nói từ lúc mới vào OF rồi mà cụ cứ cãi. Các cụ phải mua nhiều xe Đức vào, mình mua xe nó thì mới đúng mình làm chủ và nó làm culi bán xe cho mình.
>:)

FUKU2

Xe hơi
Thế nên em đã nói từ lúc mới vào OF rồi mà cụ cứ cãi. Các cụ phải mua nhiều xe Đức vào, mình mua xe nó thì mới đúng mình làm chủ và nó làm culi bán xe cho mình.
>:)
Cụ có tài giả ngây qua đèn đỏ và tổ lái hay thật...phục cụ luôn đấy.
Có thật là cụ chẳng hiểu cụ Keep chưng cái bao xúc xích Đức viết bằng tiếng Việt là để cười vào cái luận điệu bố đời của ai đó rằng 99% dân Đức chẳng biết Việt Nam ở đâu không nhỉ?

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có tài giả ngây qua đèn đỏ và tổ lái hay thật...phục cụ luôn đấy.
Có thật là cụ chẳng hiểu cụ Keep chưng cái bao xúc xích Đức viết bằng tiếng Việt là để cười vào cái luận điệu bố đời của ai đó rằng 99% dân Đức chẳng biết Việt Nam ở đâu không nhỉ?
Cụ nói chuyện liên quan thế nhỉ?
Cụ Keep còn không suy dc xa như cụ đâu, em khẳng định..
:-??

Chỉnh sửa cuối:

Keep

Xe điện

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
E trân trọng mời các cụ uống bia Đức với e ạ
Nhưng cụ có đá đểu em vụ 99% người Đức không biết Vn ở đâu bằng bịch xúc xịch viết tiếng việt không?
Nếu có thì cụ cao thủ, em xin "nạy".
^:)^

dngduc

Xe điện
Cái này em nhớ ko nhầm là có một ông người Đức, lấy vợ VN xong về Sài Gòn mở xưởng sản xuất món xúc xích nổi tiếng này. Ông đấy chắc chắn biết VN ở đâu 🤪

ATTILA

Xe điện
Nhìn khủng khiếp quá các bác ạ, đang nhăm nhe AWD mà em xem bảng này sợ quá.

Là do bản LUX SA AWD (2 CẦU) hao xăng khủng khiếp so với LUX SA RWD (1 CẦU) hay do VinFast công nghệ AWD chưa cao mới chênh lệch thế ? (số liệu này do chính Vinfast cung cấp nên chắc không dại gì tự bắn vào chân mình).

Hơn 5 lít/100 km (chênh lệch giữa 2 bản Lux SA AWD và LUX SA 1 cầu) ở nội thành là 1 con số quá lớn ạ!

2234421
Awd thì lúc nào cũng ăn hơn 4 x2 nhưng ngược lại sướng và an toàn...thì ko thấy chủ thớt nếu. Chưa kể cái Awd kia nó còn phải tha 4 cái lốp size lớn, hệ thống 4 x4 nặng hơn......... Awd ko phải dòng xe cho ng ít tiền hay cân đong đo đếm xăng thớt nhé.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]