Lưu ý cho các cụ mua bảo hiểm Liberty! bức xúc cho ông a e.

leprowind

Xe buýt
Tiện có thớt này cụ nào làm bên BH Li cho em hỏi luôn , xe e cũng có BH của Li bây giờ em muốn sơn laị vài chỗ lặt vặt thì thủ tục ntn ? ( vì thỉnh thoảng gấu nhà đi cũng có va quệt gây xước nhẹ nên em không làm ngay vì sợ mất thời gian cả 2 bên , nhưng giờ các vết xước nhẹ nó cũng khá nhiều rồi ,chủ yếu là ở ba đờ xốc trước và sau .)
Em không làm bên Bờ Hờ nhưng cũng mua của Li và vừa đi xóa xước về. Vô cùng đơn giản. Cụ chọn gara rồi alo đường dây nóng báo là cụ muốn xóa mấy vết xước ở gara X (hoặc nếu không quen gara nào họ sẽ giới thiệu gara cho cụ). Gara sẽ chụp ảnh các chỗ cần làm rồi gửi báo giá cho Li kèm bản khai của cụ (khai thế nào thì các em ở gara sẽ giúp cụ). Trong khi chờ duyệt báo giá cụ cứ mang xe về chạy tiếp đến khi duyệt xong báo giá thì cụ mang xe vào gara làm. Khi làm xong nếu cụ thấy OK thì kí biên bản nghiệm thu với gara rồi đánh xe về. Xong.
Riêng cụ xước xát thì em thấy Li làm rất thoáng còn vụ của cụ chủ thì em hóng xem sao.

Shinta

Xe tăng
E muốn nhắc nhở các cụ đang mua và sẽ định mua bảo hiểm Liberty lưu ý sau khi mua bảo hiểm của hãng này các cụ hãy chụi khó đọc kỹ hợp đồng nhé, lưu ý ở khoản 5 của hợp đồng này khi tham gia giao thông mà các cụ vi phạm luật lệ giao thông thì sẽ k đc bồi thường đâu nhé.
E xin hầu các cụ 1 câu chuyện đau nhưng mà thật 100%
E có chơi với 2 ông anh và cùng mua bảo hiểm của liberty mỗi ông 1 xe nhé bình thường thì đúng là chẳng ai chê đc vấn đề bảo hiểm của hãng này nhưng đấy là những nỗi hay vụ việc lặt vặt thui ạ.
Hôm trước ông a e đi xe chẳng may mất lái tông vào cột điện nên xe bị hỏng hoàn toàn phía đầu may mà ng k bị làm sao [-O< đến khi gọi cho bảo hiểm của liberty xuống và xác định bồi thường thì hết khoảng 300tr bên bảo hiểm đòi phải gọi công an đến hiện trường và đợi kết luận của bên công an thì mới hoàn tất thủ tục và vấn đề phát sinh khi bên công an có kết luận là có lỗi của ng tham gia giao thông thì bên bảo hiểm họ từ chối bảo hiểm vì trong điều 5 của hợp đồng có ghi các trường hợp vi phạm giao thông đều k đc bồi thường.
Cái này khiến e cũng hết sức bức xúc vì khi đã tham gia giao thông mà có tai nạn xảy ra mà có bên công an vào thì kiểu gì mà chẳng có lỗi k lỗi này thì lỗi kia, làm sao có chuyện k có lỗi đc cơ chứ. còn m mua bảo hiểm toàn phần cũng chỉ để những sự việc k may xảy ra như thế nó đỡ cho phần nào chứ chỉ để bảo hiểm thân vỏ k thui thì e nghĩ chẳng việc j phải mua bh làm j vì với chi phí đấy 1 năm ta đi sơn lại cả xe có khi vẫn thừa :-@
P/S cả ông thứ 2 nữa cũng bị tai nạn ở trong vinh chạy đôn chạy đáo lo giấy tờ rồi cuối cùng cũng nhận đc kết quả tương tự như trường hợp trên đấy ạ.
E viết bài này chỉ mong các cụ lưu ý khi mua bh của họ thui chứ e thì e cạch chẳng dám mua đâu ạ [-X
nhưng nó làm đúng, tại mình ko đọc kỹ mà thôi... bảo hiểm nào theo em cũng thế thôi cụ... xe nhà em cũng có phát tai nạn sửa hơn tháng trời rồi vẫn nằm trong garage vì BH (ko phải Lib) nó ko thanh toán :))

cargoman

Xe điện
Em không làm bên Bờ Hờ nhưng cũng mua của Li và vừa đi xóa xước về. Vô cùng đơn giản. Cụ chọn gara rồi alo đường dây nóng báo là cụ muốn xóa mấy vết xước ở gara X (hoặc nếu không quen gara nào họ sẽ giới thiệu gara cho cụ). Gara sẽ chụp ảnh các chỗ cần làm rồi gửi báo giá cho Li kèm bản khai của cụ (khai thế nào thì các em ở gara sẽ giúp cụ). Trong khi chờ duyệt báo giá cụ cứ mang xe về chạy tiếp đến khi duyệt xong báo giá thì cụ mang xe vào gara làm. Khi làm xong nếu cụ thấy OK thì kí biên bản nghiệm thu với gara rồi đánh xe về. Xong.
Riêng cụ xước xát thì em thấy Li làm rất thoáng còn vụ của cụ chủ thì em hóng xem sao.
Thế mà e ko biết kiểu này, hôm trước mang xóa mấy vết xước bằng tiền túi, tất nhiên cũng ko nhiều lắm nhưng người khác trả vẫn thích hơn hihi

Bóng Chày

Xe lừa
Em từng mua của Li vì nghe họ quảng cáo, chỉ một năm em chạy. Em đã nói điều này trên diễn đàn trước đây chả ai nghe

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
trên thế giới này e là không có công ty bảo hiểm nào, thuộc loại hình bảo hiểm nào ... mà lại bảo hiểm cho các hành vi vi phạm pháp luật (bất kể luật gì) =)) =))

vanhai0850

Xe tăng
trong tai nạn thì cái lỗi không làm chủ tốc độ kiểu gì chẳng có. hic. Nếu làm chủ đc tốc độ thì làm gì còn có tai nạn nữa. Trừ phi là thằng khác đi ngược chiều đâm vào. Nếu bắt lỗi này thì chẳng có ai được bảo hiểm ạ
Nếu chỉ là lỗi không làm chủ tốc độ thì chắc chắn đã được bảo hiểm. Nhưng nếu là vượt quá tốc độ thì phải tùy từng trường hợp cụ thể để xử lý.

Bóng Chày

Xe lừa
trên thế giới này e là không có công ty bảo hiểm nào, thuộc loại hình bảo hiểm nào ... mà lại bảo hiểm cho các hành vi vi phạm pháp luật (bất kể luật gì) =)) =))
Xin lỗi cụ chớ Việt nam mình mà cái gì cũng như thế giới thì phúc bảy mươi đời chúng mình cụ ơi. Em là vn rau muống 100%, sống ở vn, đi xe vn, vì vậy em chơi bảo hiểm theo kiểu vn! Cứ bảo hiểm nào "tạo điều kiện thuận lợi" cho em khi xe em có vấn đề cần sửa thì em chơi.!!!! Thế thôi. Ngày trước em mua của li, lúc đầu cũng kết lắm còn giới thiệu bao người (vì em ăn xxx tây lâu năm mà). Một lần em đỗ xe bị xe máy va gẫy gương. Mang vào Toy gọi li, li bảo gãy gương ko phải tai nạn! Xe đỗ sai chỗ! Blah blah túm lại là gây khó dễ. Sale của toy nói dỗi em là sao đang mua bh của nó bán lại đi mua li làm gì? Thế là em điên tiết gọi sale Toy mua luÔn cái chúng nó bán, mua xong gọi bh đến nó lái xe em quệt vào tường bên gương vỡ, chụp ảnh, lập biên bản "vào ga ra sơ ý", thay luôn gương!

Tóm lại các cụ đừng hỏi em toy nào bh nào nhé. Em cứ bh nào xử ưu ái em chơi. Cụ nào thấy em đúng thì vốt ka em đi. Vn muôn năm

Accent2012

Xe tải
Mình cũng đang dùng BH của LI, mấy cụ sale của LI không thấy ý kiến ý cò gỉ nhỉ #:-s

Bóng Chày

Xe lừa
cụ cũng phải thông cảm cho mấy ACE làm sâu. Họ cũng chỉ làm công ăn lương, mọi thứ phải theo chính sách công ty. Họ cũng chả giúp được gì. Em tiết lộ 1 tý tin nội bộ nhé: CỤ có biết cơ sở để tăng thưởng cho cán bộ làm bh không?

Đó là trong tháng, trong năm cụ từ chối được bao nhiêu tiền đáng lẽ phải trả cho khách hàng bh đấy!

Theo em chuyện này cũng bình thường thôi vì cái gì làm lợi cho công ty thì là được thưởng thôi. Vì thế đừng mắng mấy bác SÂU BH, khổ thân các bác ấy.

Các bác sâu của Li vào vốt ka em đê!

Mình cũng đang dùng BH của LI, mấy cụ sale của LI không thấy ý kiến ý cò gỉ nhỉ #:-s

reloaded

Xe tăng
Theo em Li không BH là rất vô lý, mua bảo hiểm là để bán đi cái rủi ro (kể cả phạm luật giao thông cũng là rủi ro vì có thể do lúc đó sức khỏe kém hoặc mất tập trung). Em lo vụ này quá, mua Li mới được 5 tháng. Hết thời hàn này em chuyển sang BH trong nước cho nó rẻ và lành.

Bóng Chày

Xe lừa
tốt nhất trước khi mua cụ cần đọc kỹ hợp đồng, thỏa thuận miệng với hội sâu về việc "tạo điều kiện" như em đã nói (lúc đấy bật ghi âm lên ghi âm lại)
Theo em Li không BH là rất vô lý, mua bảo hiểm là để bán đi cái rủi ro (kể cả phạm luật giao thông cũng là rủi ro vì có thể do lúc đó sức khỏe kém hoặc mất tập trung). Em lo vụ này quá, mua Li mới được 5 tháng. Hết thời hàn này em chuyển sang BH trong nước cho nó rẻ và lành.

VQ_A8

Xe tăng
Qua cụ chủ thớt em cũng chia sẻ đồng cảm chuyện của em ợ: Em thì có kinh nghiệm đau thương với Li rồi. Nghe bạn bè quảng cáo nên năm ngoái cũng gọi Li để mua BH, vì gọi đến tổng đài của Li nên được 1 em ở tít HCM chăm sóc nhiệt tình (mặc dù em đang ở HN ợ). Thủ tục cũng nhanh gọn lắm. Thế nhưng chỉ vài hôm sau vợ cả em đi xe bị quệt nhẹ, xây xước chút ít. Vợ cả sợ quá gọi ngay cho Li thì được nhân viên nhận điện thoại nói ráo hoảnh là hiện ko có ai làm việc, cả công ty Li đi off ở Nha trang rùi, rồi bảo vợ cả cứ đem vợ hai về mấy hôm nữa sẽ giải quyết (mệ, tai nạn mà lại đợi vài hôm thì toi à). Em liền gọi ngay cho em sale của Li ở HCM, em đấy cứ a ô như ko quen biết gì em cả (vừa mấy cách đấy vài hôm săn đón em rất là nhiẹt tình ạ). Em và vợ cả bực mình với cách làm việc của Li quá nên quyết ngay chuyển sang BH khác (may mà em ký hợp đồng với Li nhưng chưa đóng tiền). Mấy hôm sau em sale kia đi off về chắc check là em chưa đóng tiền nên lại gọi điện xin lỗi rồi săn đón tiếp (mệ, em mà đóng tiền rồi thì chắc nó lướt, quên em luôn), tất nhiên là em thank you em nó và để lại mấy lới khuyên hữu ích khi chăm sóc khách hàng, còn hợp đồng thì em bye luôn.

Thich-la-nhich

Xe hơi
Xin lỗi cụ chớ Việt nam mình mà cái gì cũng như thế giới thì phúc bảy mươi đời chúng mình cụ ơi. Em là vn rau muống 100%, sống ở vn, đi xe vn, vì vậy em chơi bảo hiểm theo kiểu vn! Cứ bảo hiểm nào "tạo điều kiện thuận lợi" cho em khi xe em có vấn đề cần sửa thì em chơi.!!!! Thế thôi. Ngày trước em mua của li, lúc đầu cũng kết lắm còn giới thiệu bao người (vì em ăn xxx tây lâu năm mà). Một lần em đỗ xe bị xe máy va gẫy gương. Mang vào Toy gọi li, li bảo gãy gương ko phải tai nạn! Xe đỗ sai chỗ! Blah blah túm lại là gây khó dễ. Sale của toy nói dỗi em là sao đang mua bh của nó bán lại đi mua li làm gì? Thế là em điên tiết gọi sale Toy mua luÔn cái chúng nó bán, mua xong gọi bh đến nó lái xe em quệt vào tường bên gương vỡ, chụp ảnh, lập biên bản "vào ga ra sơ ý", thay luôn gương!

Tóm lại các cụ đừng hỏi em toy nào bh nào nhé. Em cứ bh nào xử ưu ái em chơi. Cụ nào thấy em đúng thì vốt ka em đi. Vn muôn năm
Xe cụ bị vỡ gương rùi mờ vữn mua được ah? Cụ mua ở bảo lào chỉ e với.

Thich-la-nhich

Xe hơi
Theo ý cụ thì mấy anh tóc xanh tóc đỏ mua bảo hiểm xong rùi về đi đua ? Còn thiệt hại dư lào thì đã có bảo hiểm lo ah? E cũng ạ với cái tơ tưởng của cụ. Xin lỗi e hơi thẳng tính

Caterpillar

Xe tăng
Cụ nào làm bên Li thử kiểm tra lại xem cái biển số xe trên avatar của em gọi điện cãi nhau với Li bao nhiêu lần vì vụ đền 1 cái gương xe nhé. Vụ của em không phải là Li không đền mà là do các garage do Li chỉ nó đều không nhận làm cho Li, tất nhiên khi em làm ầm ỹ quá thì cũng xong, em ở Quảng Ninh nhé.

Bóng Chày

Xe lừa
thế mới gọi là tạo quan hệ "tạo điều kiện cụ ơi".
Em hỏi cụ, em đõ xe, xe máy quẹt vỡ gương chạy mất, xe em bảo hiểm thân vỏ + lội nước mười mấy củ, không được bồi thường, cụ thấy thế lào?
Happy? Thank you Li?
Cũng có thẻ trường hợp của em không phải phổ biến, có thể cụ sâu kia chỉ muốn cướp khách của LI, nhưng rõ ràng Li k0 xử k0 thỏa đáng nên mất khách. Sau khi em đổi, bạn bè em cũng giải tán Li.
Cụ là người nước nào? Em lói BH lào cho cụ làm sao được hả cụ? CỤ thông cảm nhé.

Xe cụ bị vỡ gương rùi mờ vữn mua được ah? Cụ mua ở bảo lào chỉ e với.

Bóng Chày

Xe lừa
Xin lõi cụ em cũng thẳng tính lém: Cụ lấy ví dụ xxx bở xừ!
LÀM SAO CỤ LẠI SO SÁNH CHÚNG EM - NHỮNG OFER CHÂN CHÍNH - VỚI NHỮNG TRƯỜNG HỢP ĐUA XE???
Không hiểu cụ tư duy theo kiểu người nước lào?

Theo ý cụ thì mấy anh tóc xanh tóc đỏ mua bảo hiểm xong rùi về đi đua ? Còn thiệt hại dư lào thì đã có bảo hiểm lo ah? E cũng ạ với cái tơ tưởng của cụ. Xin lỗi e hơi thẳng tính

gia doi

Xe điện
Bảo hiểm nào cững thế thui cứ xảy ra tiền trăm triệu chúng nó viện cớ từ chối hết nó bắt bẻ từng câu chữ trong hợp đồng lẫn quy tắc bảo hiểm. Chỉ xẩy ra vài triệu thì chúng nó vô tư thui ~X(

lemanhhung18

Đi bộ
Căn cứ Luật Kinh doanh BH 24/2000/QH
Tại Điều 16:  Điều khoản loại trừ trách nhiệm bảo hiểm

1. Điều khoản loại trừ trách nhiệm bảo hiểm quy định trường hợp doanh nghiệp bảo hiểm không phải bồi thường hoặc không phải trả tiền bảo hiểm khi xẩy ra sự kiện bảo hiểm.

2. Điều khoản loại trừ trách nhiệm bảo hiểm phải được quy định rõ trong hợp đồng bảo hiểm. Doanh nghiệp bảo hiểm phải giải thích rõ cho bên mua bảo hiểm khi giao kết hợp đồng.

3. Không áp dụng điều khoản loại trừ trách nhiệm bảo hiểm trong các trường hợp sau đây:

A) Bên mua bảo hiểm vi phạm pháp luật do vô ý;

B) Bên mua bảo hiểm có lý do chính đáng trong việc chậm thông báo cho doanh nghiệp bảo hiểm về việc xảy ra sự kiện bảo hiểm.

Như vậy nếu Công ty BH không chứng minh đc đó là lỗi vi phạm do cố ý thì không được từ chối BH. Việc BH Liberty nói từ chối tất cả các tổn thất do lỗi vi phạm Luật giao thông là trái với Luật BH. Bác chủ thớt hoàn toàn có căn cứ kiện lại Liberty và trình báo tói Vụ bảo hiểm (BTC) để có hình
thức xử lý