[Thảo luận] [Lưu ý các cụ] 15/04 phân lại chiều lưu thông đường La Thành

truonghoi

Xe đạp
Kính các cụ!

Theo như VOVGT lúc sáng em được nghe, đến Chủ nhật tuần này, tức 15/04, Sở GTVT và UBND TP HN có quyết định lại chiều lưu thông trên đường La Thành đoạn từ Nguyễn Chí Thanh đến Cầu Giấy.

Theo đó, sau hơn 2 tuần ra quyết định cho phép lưu thông 2 chiều trên một số tuyến phố, trong đó có đường La Thành, do tình trạng tắc đường thường xuyên xảy ra với cường độ cao trên đường La Thành, đến ngày 15/04, đường La Thành chỉ được phép lưu thông một chiều theo chiều ngược lại so với trước đây, như vậy có nghĩa là trước đây đường LT chỉ cho phép ô tô dưới 9 chỗ ngồi lưu thông theo chiều từ CG về NCT thì bây giờ sẽ chỉ được lưu thông theo chiều từ NCT về CG.

Vậy các cụ lưu ý đến ngày trên nên cẩn thận khi lưu thông vào tuyến phố này tránh bị xxx chụp ợ!
Em xin thông báo với các cụ là hôm nay đã chính thức chuyển đường đê La Thành từ hai chiều cho ô tô thành một chiều như cũ nhé, sáng nay đã có mấy bác bị xxx tóm rồi.

truonghoi

Xe đạp
Em chẳng biết nói gì nữa, ngay từ khi nó cho phép đi ô tô hai chiều em đã bảo là chỉ trong vòng một tháng nó sẽ lại phải trở lại như cũ và y như rằng ~X(. Chúng nó chỉ lấy dân ra làm chuột bạch thôi :@)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đường Đê La Thành bố trí đi 1 chiều là đúng,không thì tắc suốt !

xe than

Xe tăng
Em xin thông báo với các cụ là hôm nay đã chính thức chuyển đường đê La Thành từ hai chiều cho ô tô thành một chiều như cũ nhé, sáng nay đã có mấy bác bị xxx tóm rồi.
ô hay,vừa thay đổi đã túm ngay hở bác,em nghĩ phải sau một cơ số ngày chứ,phải hướng dẫn cho dân làm quen chứ nị.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
em bị bắt 1 lần ở cái chỗ này đây....không để ý cái là mấy thăng XXX nó ăn ngay

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Em nghĩ 1 lúc thì thấy có vẻ để chiều như thế này cũng có vẻ hợp lý hơn, ai đi La Thành từ Giảng Võ ra Cầu Giấy có thể đi thẳng 1 lèo, ko phải cong queo nữa, còn ai đi ngược lại thì cũng ko phải vòng vì buộc phải chọn Liễu Giai, Nguyễn Chí Thanh hoặc Kim Mã.....

Trước đây đi chiều nào thì cũng xe cũng phải cong queo vòng đường này đường nọ, còn bây giờ thì ko như thế, em chợt nhận ra là vậy ko hiểu các cụ bên GTCC có nghĩ giống em ko :D

mingjun

Xe tăng
Lưu thông theo chiều này có vẻ hợp lý hơn.
Mặc dù em lưu thông 4B nhiều hơn 2B nhưng em hoàn toàn nhất trí với đường đôi không có phân cách cứng thì 4B chỉ cho lưu thông theo một chiều và dần dần 2B cũng vậy. Cứ theo nguyên lý chảy của dòng nước.
Hiện nay ùn tắc sảy ra phần nhiều do đường đôi không phân cách cứng nên 4B quay đầu lấn làn vô tội vạ còn 2 bánh thì lấn làn khi sảy ra ùn tắc nhẹ dẫn đến ùn tắc nặng.
Em mà cố vấn cho #. Chỉ một câu đảm bảo # thành công trong chống ùn tắc.
Tất cả đường phố mặt ngang <6m thành 1 chiều hết. Những phố >6m nếu không để 1 chiều thì lắp phân cách cứng
Khi đó lỗi đi vào đường ngược chiều bất kể xe gì đều bị thu giữ 1 tháng và phạt cao lên.
Cái này em cũng học lõm như # học lỏm của SIN. Nhưng # học kiểu thu phí "để
còn abc" còn em thì kết kiểu 1 chiều như SIN. Gần
nhà nhưng xa ngõ
, nhiều khi đi bộ còn nhanh hơn đi Oto ở SIN
vì tất cả các con đường của SIN đều 1 chiều hoặc 2 chiều có phân cách cứng.
Đoạn đường 1 chiều chỉ được áp dụng cho các tuyến có đường song song có mặt cắt tương đương tuyến kia. ví dụ phố huế- hàng bài- bà triệu, ngô quyền - lò đúc, Phân Đình Phũng- Chiều ngược là gì gì đấy ...

KYNGLISH

Xe tăng
Đoạn đường này để 1 chiều là đúng, chứ từ khi cho đi 2 chiều tắc kinh khủng. Cho đi theo hướng NCT - CG cũng hợp lý hơn vì thẳng 1 mạch với đoạn từ GV - NCT.

MrNhi

Xe tải
em nghĩ qui định chiều như thế là hợp lý vì chiều ngược lại các bác có thể đi Kim Mã cho nó thoáng, ngoài ra còn có rất nhiều nhánh nhỏ nối thông KM với DLT

commander

Xe điện
ô hay,vừa thay đổi đã túm ngay hở bác,em nghĩ phải sau một cơ số ngày chứ,phải hướng dẫn cho dân làm quen chứ nị.
Thời buổi chụp giựt, chúng em phải tranh thủ tí, chớ làm như cụ nghĩ thì chúng em chết đói hết à :-"
Đoạn đường 1 chiều chỉ được áp dụng cho các tuyến có đường song song có mặt cắt tương đương tuyến kia. ví dụ phố huế- hàng bài- bà triệu, ngô quyền - lò đúc, Phân Đình Phũng- Chiều ngược là gì gì đấy ...
Em cũng nghĩ giống cụ ợ,

Em kính 2 cụ 2 ly vodka

mondeo1186

Xe tăng
CỤ nghe không rõ đưa thông tin sai đề nghị cụ sửa lại để anh em of đỡ bị bắt oan ah. biển cấm oto con từ Nguyễn Chí Thanh đến Cầu giấy cụ nhé

cuongdt86

Xe tăng
Đúng là bọn điên, hết trò để nghịch rồi đem cái đường là số 1 về tắc đường ra để cho lưu thông 2 chiều ô tô khi mà chỉ 1 chiều ô tô thôi cũng đã đủ khốn nạn. Nghịch chán rồi thì lại để nó trở về 1 chiều ô tô nhưng lại là ngược lại so với trước đây. Chúng nó đúng là rảnh thật đấy!

cwise

Xe container

Toyota Celica

Xe container
Vẫn như cũ các cụ nhỉ..... Lâu rồi em ko đi oto lên phố

commander

Xe điện
Roài oai là ròi, ông chủ thớt nhầm rồi, sai bét, em đi chiều chủ nhật đến ngã 4 NCT và Đê lA thành thì thấy biển cắm cấm ô tô rẽ trái, phải. Như vậy là trở vị trí ban đầu, có nghĩa là xe vẫn lưu thông theo chiều CG-NCT. Ông commander này chán quá, vào xin lỗi anh em đi. http://www.otofun.net/threads/351865-cac-cu-cac-mo-di-qua-doan-de-la-thanh-doan-tu-nguyenc-chi-thanh-ra-cau-giay-chu-y?p=8912425#post8912425
Dạ, em đã sửa lại chiều đúng roài ợ.

Em thành thật xin lỗi các cụ ofer vì đã đưa tin nhầm :-B

Demhanoipho

Xe máy
Con đường này lúc nào chả tắc mà nguyên nhân duy nhất là xung đột ở cổng BV Phụ sản. Chỗ này các bố tiến sĩ GTVT không chịu nghiên cứu lại cứ đi đóng với mở chiều làm gì không biết. TSB cái bọn ăn hại.

giacmoxe4

Xe điện
Ngay từ hôm chúng cho đi 2 chiều oto là em đã dự là sẽ quay trở lại như cũ mà.Đúng là bọn đầu đất,toàn mang dân ra làm chuột bạch.