[VHGT] Lưu ý các bác tài xế đi trong thành thị thì dùng đèn chiếu gần

pro.9x

Xe hơi
Em đi xe chả mấy khi bật pha kả..trừ khi đường không có người đi lại.. Ra đường em ghét nhất là kái bọn cứ dương pha lên..nháy pha vài lần không hạ cos e cũng chơi lại..xe em lên bixenon nên kũng khá sáng :)

nolovetoday

Xe tải
Sợ nhất mấy thắng chơi cái đèn sáng phía sau ý, em đã cận rồi đi sau xe máy chúng nó, ko thấy gì luôn. Thêm mấy thằng đi xe ga mà chế đèn nữa, ko có bi nên chiếu lung tung luôn. Chói hết cả mắt. Mà mấy cái xe xịn xịn, toàn thuê lái xe riêng (học hành ít + ko hiểu tiếng anh thì làm sao cos pha ở đâu).

Billduy

Xe tăng
Văn hóa giao thông đới các cụ ạ. Em đi đường cứ thấy có xe đằng trước (cả xe máy) là em xuống cốt vì nhỡ có người họ bị quáng gà họ lao vào mình thì có mà....
cái vụ này chưa nên nói đến văn hóa giao thông vội mà nên nói đến chỗ chưa học hết lớp 3 thì sao biết đâu là Cos, đâu là Pha

Trang SuLa

Xe tải
em thì hãi nhất mấy ông Rân Chơi đi ét hát mấy lị LI. chẳng hiểu ăn học để đâu, ý thức như nào nhưng cứ giuơng pha chọc vào mắt người khác. tức không chịu nổi

chitom

Xe tăng
Hay là vì ATGT, chúng ta hãy cùng nhau đề nghị MIN MOD làm/ phát động sáng tác SLOGAN với nội dung khuyến cáo và hưởng ứng hành động "Tắt pha, bật cos" nhỉ. Dán vào sau mít hoặc đầu xe để kêu gọi và nhắc nhở mọi người tham gia giao thông

moonlight

Xe tăng
Hay là vì ATGT, chúng ta hãy cùng nhau đề nghị MIN MOD làm/ phát động sáng tác SLOGAN với nội dung khuyến cáo và hưởng ứng hành động "Tắt pha, bật cos" nhỉ. Dán vào sau mít hoặc đầu xe để kêu gọi và nhắc nhở mọi người tham gia giao thông
Ủng hộ cụ

r0ngth3p

Xe tải
Sợ nhất mấy thèng chế đèn trắng,loá rồi còn bật pha,rọi thẳng vào mặt...thì rơi luôn vào điểm mù.

anhtho

Xe ngựa
Đúng là nên làm như vậy. Nhưng quả thật nực cười, một cái lỗi mà đáng lẽ ra xxx phải bắt triệt để thì lại để bà con phải tự giác nhắc nhở nhau như vậy. Có khi mấy ông xxx đó khi đi xe nhà cũng không bít lun đèn pha với đèn cos có hại dư lào.

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
em đi trong phố gặp ít chắc bị chửi nhiều chứ ra xa chút cầu giấy hay giải phóng thì thôi khỏi bàn :)))) như kiểu ở đấy ít đèn đường toàn pha với các loại xe máy chế đèn halogen công suất cao rọi vào mặt như kiểu " đâm tao đi này " ý ạ em toàn lam theo chỉ dẫn có bác nào giống em ko :)))))))))))))))))

artmedia5881

Xe container
Nhiều thằng nó độ đèn công suất cao và nó nghĩ phải để pha thiên hạ mới biết nó độ đèn hịn nữa cơ =))

ThanhTungTB

Xe điện
Chuẩn đấy .E ủng hộ cả 2 tay với bài này ,E cũng rất hay đi đêm .Nhiều bác tài (nhất là xe khách và xư tải ben )rất ......vô học .Hình như rất nhiều LX ko hề có quan niệm fa ,cos sao ấy .Rất nguy hiểm và gây ức chế cho người đi đường .Nói thật đi đêm E căm thù bọn lái xe tải ben .^:)^

newdriver2011

Xe máy
Em thấy hiện tượng bật pha quá nhiều, em đi thấy cụ nào mà dương pha lên em nháy 3 lần, không thấy hạ xuống là em chiếu thẳng vào mặt luôn. Thế được không các cụ để lần sau em rút kinh nghiệm tắt đèn luôn.
Em giống cụ, ghét nhất đ/c nào đã nhìn thấy 3 phát nháy mà vẫn không hạ fa xuống.

Trang SuLa

Xe tải
Chuẩn đấy .E ủng hộ cả 2 tay với bài này ,E cũng rất hay đi đêm .Nhiều bác tài (nhất là xe khách và xư tải ben )rất ......vô học .Hình như rất nhiều LX ko hề có quan niệm fa ,cos sao ấy .Rất nguy hiểm và gây ức chế cho người đi đường .Nói thật đi đêm E căm thù bọn lái xe tải ben .^:)^
những xe đấy thường chở quá tải...lúc đấy thì cốt cũng như pha cụ ạ

everest_mblack

Xe tăng
Em thấy nhiều kụ/mợ đi 2b và 4b đều cứ để Pha, nhiều khi nháy mà không xuống Cos rất bực vì mắt bị lóa không nhìn đc.
Phải chăng họ ngại bật cái công tắc, em nghĩ mãi mà không hiểu cái văn hóa đèn Pha ấy.

Trang SuLa

Xe tải
Em thấy nhiều kụ/mợ đi 2b và 4b đều cứ để Pha, nhiều khi nháy mà không xuống Cos rất bực vì mắt bị lóa không nhìn đc.
Phải chăng họ ngại bật cái công tắc, em nghĩ mãi mà không hiểu cái văn hóa đèn Pha ấy.
các cụ mợ đấy hình như cũng ko biết khái niệm chói mắt là sao đâu cụ ạ

Royal Dragon

Xe đạp
Giờ cứ thấy cụ nào để pha là em nháy cho 3 phát, xem các cụ đó phản ứng thế nào. :-*

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Đây là điều ít bác tài xế chú ý, trong đó có em.

tomtom_GB

Xe tải
Em hay ra đường buổi tối, thật sự chạy xe nhiều lúc rất khó chịu vì những bác tài xế taxi, một vài xe con, xe tải... đi trong thành phố, thành thị mà toàn bật Pha ( Đèn chiếu xa ) .. làm cho tài xế xe đối diện rất hay bị lóa mắt...Do vậy kính đề nghị/kính mong các bác tài khi tham gia giao thông ban đêm lưu ý sữa lỗi này nhé.
Em rất hoan nghênh và ủng hộ với ý kiến của cụ. Nhiều người đi trong thành thị mà cứ bật chiều xa, lóa hết cả mắt người tham gia giao thông ngược chiều. Mong muốn các cụ đọc bài rồi tự có ý thức trong việc sử dụng đèn pha sao cho đúng.

Vanquish

Xe buýt
Cái vấn đề này nói không biết bao nhiêu lần rồi, và em cũng rất bức xúc với việc cứ bật pha trong phố làm chói mắt người đối diện. Xe em có Bi Xenon nên xe nào pha mình choách choách lại cho vài phát là cụp mắt xuống ngay :D

svdaihoc

Xe buýt
Vấn đề này thực ra họ không nhận thức được. Nhưng không nhận thức được là quá kém. Em đi xe ở quê thì đường vòng vo nhiều nên bật pha cho dài tầm nhìn, nhưng thấy người đi xe đạp ngược chiều hay kể cả đi bộ hay thanh niên làng ngồi chơi e cũng hạ cos để đi, lấy chính mình bị RỌI pha vào mắt mà làm thôi các cụ ợ :(