[VHGT] Lưu ý các bác tài xế đi trong thành thị thì dùng đèn chiếu gần

Ne0_Njcky

Xe tải
Em là em ghét nhất thằng ó nào mà đi trong thành phố cứ bật pha rọi thằng mắt. Làm như mỗi ó có đèn không bằng. *** như ó ấy.
Ngoại trừ ở đường cao tốc, chả mấy khi em bật pha lên...

Vanquish

Xe buýt
Vấn đề này thực ra họ không nhận thức được. Nhưng không nhận thức được là quá kém. Em đi xe ở quê thì đường vòng vo nhiều nên bật pha cho dài tầm nhìn, nhưng thấy người đi xe đạp ngược chiều hay kể cả đi bộ hay thanh niên làng ngồi chơi e cũng hạ cos để đi, lấy chính mình bị RỌI pha vào mắt mà làm thôi các cụ ợ :(
Thanh niên làng mà rọi pha vào mẹt chúng thì ăn gạch là chắc ;))

xe thủng lốp

Xe container
Nhiều bác xe xịn bật cos mà em còn thấy lóa cả mắt nữa là giương pha

fallinlove_ldk

Xe hơi
dù 2b hay 4b nhà cháu cũng đều chuyển về cos khi gặp xe ngược chiều ạ. giờ miết thành phản xạ rồi các cụ ạ :P

Nissan4x4

Xe máy
Có khi OF phải phát động phong trào để toàn dân có ý thức về chuyện này đi nhỉ.

namdq

Xe điện
Em thưa với các cụ là xe máy họ chả để ý đến cái đấy để làm gì đâu ạ! Bản thân em đi ức không chịu được! Rồi các bác xe cao xe tải (xe em lùn) lắm lúc em chả nhìn được cái gì mà đi !

namdq

Xe điện
Cái này là chức trách và nhiệm vụ của XXX mà các cụ! tuyên truyền giáo dục người dân chấp hành khi tham gia giao thông sau khi đó mới phạt vi phạm

namdq

Xe điện
Em là em ghét nhất thằng ó nào mà đi trong thành phố cứ bật pha rọi thằng mắt. Làm như mỗi ó có đèn không bằng. *** như ó ấy.
Ngoại trừ ở đường cao tốc, chả mấy khi em bật pha lên...
He he cụ có vẻ nóng tính thế! Theo em cụ thủ gạch trên xe thấy đứa nào bật far cụ cứ quăng vào mẹt nó ý em ủng hộ :))

Toan_longbien

Xe tải
Cái này e ủng hộ ạh. E bị dính nhiều quá rùi. Chói mắt khó chịu. Vào đường đông dân cư hoặc có xe ngược chiều các cụ hạ đèn Cos giúp anh em đi đường an toàn ạh.
E định lên Bi cho nó đối kháng nhưng e nghĩ mình đú làm gì cho nó tốn kém lại thôi ạh.

ngocnl

Xe hơi
Vụ này chuẩn ah! Ghét nhất mụ/ mợ nào tới gần dù trc hay sau mà khoe cái pha của Tao sáng lắm... Hức

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
dù 2b hay 4b nhà cháu cũng đều chuyển về cos khi gặp xe ngược chiều ạ. giờ miết thành phản xạ rồi các cụ ạ :P

Em tưởng phải nói ĐẦY đủ là TRONG PHỐ thì phải dùng Cos, luật cũng vậy mà , chứ tuy bác ý thức khi gặp ngc chiều hạ cos cũng hơn khối người, trg hợp như bác nói thì đi trường em rất nghiêm chỉnh...như bác

Làm banner " Chỉ sử dụng đèn COS trong phố" rồi dán lên Mít hết các xe OF Như đợt phát động " 1 ng i làn cả ngàn ng khổ"

He he cụ có vẻ nóng tính thế! Theo em cụ thủ gạch trên xe thấy đứa nào bật far cụ cứ quăng vào mẹt nó ý em ủng hộ :))
E cũng tính thủ sẵn ít gạch nhưng bất tiện lại phải dừng xe và nhoài ng ra quăng gạch...nên lại thôi ;)

Nói thật là xe em dùng thêm đôi đèn Ultimate 175 của Navar, về ng tăc khg được dùng chiếu xa trong nội thị, nhiều khi thấy ae xe bé, thấp,mới cứ dương hết pha lên đi trong phố, tức mình dương Ngược lại cho họ hiểu ( không phải NHÁY nhé - em cũng ghét nhiều người tự dưng thành phản xạ vô điều kiện là cứ gặp xe ngược chiều là phải NHÁY phát) - nhưnG đa phần " bọn họ" không hiểu nên ..vẫn y nguyên - chịu!

Chỉnh sửa cuối:

phithuyen

Xe tải
còn em sau vài phát đá pha cos mà xe kia không chuyển sang cos thi em giữ thẳng lái rồi ..... nhắm tịt mắt lại, vì đằng nào cũng chả nhìn thấy gì

TradaHN

[Tịch thu bằng lái]
còn em sau vài phát đá pha cos mà xe kia không chuyển sang cos thi em giữ thẳng lái rồi ..... nhắm tịt mắt lại, vì đằng nào cũng chả nhìn thấy gì
Em nói thật, khối cụ đi xe còn chả biết xe mình đang ở chế độ pha (chiếu xa) hay Cos (chiếu gần) chứ chưa nói đến biết cách tắt bật chiếu xa sang chiếu gần.
Đấy là về người sử dụng, còn về các hãng xe, đặc biệt là xe tải với mấy thằng xe máy tay ga, chiếu gần của bọn nó mà còn chói mắt kinh hoàng luôn ( xe Piaggo các loại, SH, PS...)