Chi hội [Lưu trữ] Xế độp KCC #2

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoangTung76

Xe điện
Anton chuyên xe <10 củ nên hợp lý mà. Cụ lắp được cá chưa? Đèn đóm ok hết rồi chứ?
Hi hi, người ta bảo cưới vợ là phải cưới liền tay.
@ các cụ đang chơi xế độp : Em mặc dù không phải là dân đạp xe đua, nhưng ngày trước hồi sinh viên em cũng đã từng cắp tráp tham gia đội đua nhiều nơi : Đua Tây bắc em cũng đi rồi, đua vòng quanh hồ Hoàn Kiếm nhà các cụ em cũng đua rồi nên đọc lại mấy trang gần đây em thấy các cụ nổi nên vụ CÁ này, thì em cũng nên có đôi điều để các cụ sử dụng nó phù hợp hơn.
Thứ nhất : Các cụ độp xe phải xác định xem mục đích các cụ độp xe để làm gì?
1 - Để tập thể dục cho nó khỏe : Gậy thì tăng cân, béo thì giảm cân.
2 - Để chuẩn bị đi tham gia các cuộc đua chuyên nghiệp? Do vậy phải xác định mục đích của nó thì ta mới đạt đc cái lợi ích của việc rèn luyện sức khỏe.
Có hội để đua nhau tăng được level, tăng đc tốc độ lên cao, để cơ thể mình phải chịu đựng quá mệt --->> như cụ Chip có béo lên được không? cụ Hai đạp cật lực xong thấy mệt không? Đã là đạp tập thể thao thì ta phải điều tiết theo sự chịu đựng của cơ thể mình.
Đến nữa là việc trang bị CÁ : Đây là con dao 2 lưỡi vô cùng nguy hiểm, trước khi dùng nó lên xe để đạp các cụ phải có thời gian tập riêng cách tháo mở em nó, đến khi thuần thục ta mới lắp lên xe để chạy ( đây là bài tập CÁ ngày xưa của bọn em mất 1 tháng đấy ạ ) Vì sao : Vì các cụ mới lắp em nó lên, đi chưa quen gặp chướng ngại vật, lúng túng chân không nhấc ra được khỏi pedal thế là Ái xòe ngay, nếu đang ở tốc đọ cao mức đọ bị thương càng nặng. Do chân củn mình gắn vào xe mất rồi, xe văng ra theo quán tính lôi cả chân chúng ta, gây gẫy xương khớp. Hoặc đơn cử như cụ Sea bị xe sau húc phải ( không biết cụ SEA hôm đó đã đeo cá chưa).
Vậy thôi, em có đôi lời mà em nghĩ chia sẻ cùng các cụ độp, mong các cụ đừng cho là e ném đá hội nghị nhé.
Chúc các cụ luôn có được sức khỏe như mong muốn.

ca_ce

Xe tăng
Hi hi, người ta bảo cưới vợ là phải cưới liền tay.
@ các cụ đang chơi xế độp : Em mặc dù không phải là dân đạp xe đua, nhưng ngày trước hồi sinh viên em cũng đã từng cắp tráp tham gia đội đua nhiều nơi : Đua Tây bắc em cũng đi rồi, đua vòng quanh hồ Hoàn Kiếm nhà các cụ em cũng đua rồi nên đọc lại mấy trang gần đây em thấy các cụ nổi nên vụ CÁ này, thì em cũng nên có đôi điều để các cụ sử dụng nó phù hợp hơn.
Thứ nhất : Các cụ độp xe phải xác định xem mục đích các cụ độp xe để làm gì?
1 - Để tập thể dục cho nó khỏe : Gậy thì tăng cân, béo thì giảm cân.
2 - Để chuẩn bị đi tham gia các cuộc đua chuyên nghiệp? Do vậy phải xác định mục đích của nó thì ta mới đạt đc cái lợi ích của việc rèn luyện sức khỏe.
Có hội để đua nhau tăng được level, tăng đc tốc độ lên cao, để cơ thể mình phải chịu đựng quá mệt --->> như cụ Chip có béo lên được không? cụ Hai đạp cật lực xong thấy mệt không? Đã là đạp tập thể thao thì ta phải điều tiết theo sự chịu đựng của cơ thể mình.
Đến nữa là việc trang bị CÁ : Đây là con dao 2 lưỡi vô cùng nguy hiểm, trước khi dùng nó lên xe để đạp các cụ phải có thời gian tập riêng cách tháo mở em nó, đến khi thuần thục ta mới lắp lên xe để chạy ( đây là bài tập CÁ ngày xưa của bọn em mất 1 tháng đấy ạ ) Vì sao : Vì các cụ mới lắp em nó lên, đi chưa quen gặp chướng ngại vật, lúng túng chân không nhấc ra được khỏi pedal thế là Ái xòe ngay, nếu đang ở tốc đọ cao mức đọ bị thương càng nặng. Do chân củn mình gắn vào xe mất rồi, xe văng ra theo quán tính lôi cả chân chúng ta, gây gẫy xương khớp. Hoặc đơn cử như cụ Sea bị xe sau húc phải ( không biết cụ SEA hôm đó đã đeo cá chưa).
Vậy thôi, em có đôi lời mà em nghĩ chia sẻ cùng các cụ độp, mong các cụ đừng cho là e ném đá hội nghị nhé.
Chúc các cụ luôn có được sức khỏe như mong muốn.
lão này mua xong xe mới nổi lên như siêu nhân trong làng đop, lão cứ thư tuần độp 3-4 ra đò sơn thì giảm cân ngay cần gì phải CÁ chỉ cân BCS là đựoc rồi 8-}

HoangTung76

Xe điện
lão này mua xong xe mới nổi lên như siêu nhân trong làng đop, lão cứ thư tuần độp 3-4 ra đò sơn thì giảm cân ngay cần gì phải CÁ chỉ cân BCS là đựoc rồi 8-}
Vâng, mục đích của em là giảm cân và giảm vòng 2, mai trước khi độp em đo các chỉ số và đưa lên cho các cụ theo dõi hộ em nhá :))

hanoien

Xe điện
Cụ Sea hôm rồi đạp lắp pedal cá, nhưng lúc bị đâm thì k đi cá đâu.
Welcome cụ HT đến với xe đạp, cụ làm cái tracklog giống cụ Chíp để theo dõi tốc độ ngày đầu tiên và sau 1 tháng, 2 tháng.

chip&moon

Xe tăng
Bọn em hiểu mà cụ Tùng, mục đích đạp xe là tập thể dục và FUN thôi.
Tuy nhiên khi đã đạp và tham gia giao lưu với một số hội cho vui vẻ thì mình cũng phải tìm hiểu, học hỏi về lý thuyết và tập luyện cho khả năng tăng thêm một chút để có thể chạy cùng.
Về tác dụng của cá thì là chắc chắn rồi, nhưng bọn em cũng chỉ đang muốn thử nghiệm nên định lắp kiểu 2 mặt, một mặt phẳng để đi bình thường trong phố và địa hình phức tạp, mặt cá chỉ dùng khi đi đường xa và quay dẻo thôi.
Việc ngã do cá thì bọn em cũng đã biết rồi, nên cũng có luyện tập.
Cụ Sea hôm trước ngã lúc đó khi chân chưa cài cá.
Cụ Tùng có máu vụ Chùa Thầy cuối tuần ko thì vác xe lên đây đê :)

hanoien

Xe điện
Có nguồn hàng tốt: XTC790, size 16, ODO<1000km, 16 củ

HoangTung76

Xe điện
Bọn em hiểu mà cụ Tùng, mục đích đạp xe là tập thể dục và FUN thôi.
Tuy nhiên khi đã đạp và tham gia giao lưu với một số hội cho vui vẻ thì mình cũng phải tìm hiểu, học hỏi về lý thuyết và tập luyện cho khả năng tăng thêm một chút để có thể chạy cùng.
Về tác dụng của cá thì là chắc chắn rồi, nhưng bọn em cũng chỉ đang muốn thử nghiệm nên định lắp kiểu 2 mặt, một mặt phẳng để đi bình thường trong phố và địa hình phức tạp, mặt cá chỉ dùng khi đi đường xa và quay dẻo thôi.
Việc ngã do cá thì bọn em cũng đã biết rồi, nên cũng có luyện tập.
Cụ Sea hôm trước ngã lúc đó khi chân chưa cài cá.
Cụ Tùng có máu vụ Chùa Thầy cuối tuần ko thì vác xe lên đây đê :)
Chưa độp được đâu, em tập luyện lại nghề đã. Bỏ lâu rồi hôm qua đạp thử lại thì công nhận thấy chân cẳng mình kém thật.

carens2011

Xe tải
Có nguồn hàng tốt: XTC790, size 16, ODO<1000km, 16 củ
Rình mò từ đời nào đến giờ, giá toàn trên 10 củ thía này thì chít nhề, chắc lại phải qua pác Anton nhờ dựng một em 10 củ

dunghud

Xe tăng
Cụ thích dứoi 10 củ ra khôi phệ mua con ATX 730 giống của e và bác Haivd, mua hàng dựng chỉ khi nào bác hiểu sâu các bộ phận xe đạp ,bác lên đcj cấu hình đặt hàng, chứ mới chơi mua hang nguyên chiếc tại cửa hàng tin tưởng, vì nguyên chiệc thì cấu hình đc các kỹ sư của nhà sản xuất tính rất phù hợp rồi. Chúc cụ sớm mua đc xe để CN này bọn e cho vào đời- đi thực hiện ý nguyện của cụ Sea- về chùa thầy

haivd

Xe buýt
Để đạt được mục đích giảm cân và giảm vòng 2, Cụ Hoàng Tùng thời gian đầu sẽ phải quyết tâm nhiều đới, sáng dậy sớm, tối ngủ sớm, hạn chế bia rượu, e m.ông, đau đùi, đau tay... nhưng bù lại thấy vòng 2 nó eo dần mình cũng thấy quyết tâm. Không biết mấy hôm nữa mùa đông mưa phùn gió bấc có ra khỏi chăn sớm được không, thôi kệ, được đến đâu hay đến đấy. Mà CỤ chụp ảnh xe mới cho em ngó qua cái.

HoangTung76

Xe điện
Để đạt được mục đích giảm cân và giảm vòng 2, Cụ Hoàng Tùng thời gian đầu sẽ phải quyết tâm nhiều đới, sáng dậy sớm, tối ngủ sớm, hạn chế bia rượu, e m.ông, đau đùi, đau tay... nhưng bù lại thấy vòng 2 nó eo dần mình cũng thấy quyết tâm. Không biết mấy hôm nữa mùa đông mưa phùn gió bấc có ra khỏi chăn sớm được không, thôi kệ, được đến đâu hay đến đấy. Mà CỤ chụp ảnh xe mới cho em ngó qua cái.
Con xe của em cụ nhìn thấy nhiều rồi còn gì, em trấn lột của cụ Hud đấy, cách đây hơn 10 năm hồi sinh viên em đã chơi road rồi, vấn đề m.ông và vai thì e biết. Bây giờ nặng nề quá sinh ra lề mề rồi nên em mới lấy xe này đi cho nó thanh cảnh thôi, road ngồi lên sợ nổ lốp :)).
À mà cụ bảo tặng em cái gì thì cụ cứ gói vào cho em nhá, hôm nào lên đc đó thì cho em xin, bây giờ em đang cần 1 dôi găng tay, 1 mũ bảo hiểm ( loại nhẹ thôi ), cụ xem trên đó rổ ra thế nào báo em cái nhá. Bắt đầu phải ép mình vào khuôn khổ giờ giấc đây.

haivd

Xe buýt
Lý do xin Cụ kiểu ảnh để em ngó xem Cụ đã có cái gì rồi, cái gì có thể gửi cho Cụ

hanoien

Xe điện
Con xe của em cụ nhìn thấy nhiều rồi còn gì, em trấn lột của cụ Hud đấy, cách đây hơn 10 năm hồi sinh viên em đã chơi road rồi, vấn đề m.ông và vai thì e biết. Bây giờ nặng nề quá sinh ra lề mề rồi nên em mới lấy xe này đi cho nó thanh cảnh thôi, road ngồi lên sợ nổ lốp :)).
À mà cụ bảo tặng em cái gì thì cụ cứ gói vào cho em nhá, hôm nào lên đc đó thì cho em xin, bây giờ em đang cần 1 dôi găng tay, 1 mũ bảo hiểm ( loại nhẹ thôi ), cụ xem trên đó rổ ra thế nào báo em cái nhá. Bắt đầu phải ép mình vào khuôn khổ giờ giấc đây.
Mũ BH 350k, găng tay tầm 120k. Cụ Hud có mối mua rẻ đấy.

dunghud

Xe tăng
Cụ Hoàng tùng cứ ra cửa hàng thể thao hoặc bigC cũng có đấy, cụ én nói chuẩn. Chiều nay em có xe mới rồi, chạy cực nhanh chấp cụ Haivd đi cá, xe rất nhẹ , quá tuyệt

carens2011

Xe tải
Cụ Hoàng tùng cứ ra cửa hàng thể thao hoặc bigC cũng có đấy, cụ én nói chuẩn. Chiều nay em có xe mới rồi, chạy cực nhanh chấp cụ Haivd đi cá, xe rất nhẹ , quá tuyệt
Cụ mua được xe mới roài cơ ah, nhanh nhề, cho e xin ít hình show hàng nào. Đang muốn cùng cụ đi xem hàng, hic

Chỉnh sửa cuối:

dunghud

Xe tăng
quên ,mũ BH của e và cụ haivd mua 280.000 đ

haivd

Xe buýt
Cụ Hoàng tùng cứ ra cửa hàng thể thao hoặc bigC cũng có đấy, cụ én nói chuẩn. Chiều nay em có xe mới rồi, chạy cực nhanh chấp cụ Haivd đi cá, xe rất nhẹ , quá tuyệt[/QUOT

Chúc mừng Cụ có xe mới, của hãng nào thế Cụ.

dunghud

Xe tăng
Xe em là Giant xtc 750, size 15,5 màu trắng đỏ đen, lốp innova da rắn, bộ đề avio, tốc độ 27 ( 3x9=27) đạp rất nhẹ, sang đĩa và líp nhẹ, cuối cùng là giá 12,3 triệu đựoc tăng thêm tay nắm sừng trâu và trả thêm 400k cho việc thay lốp da rắn. đúng là size này hợp với mình, cụ carent 2011 định mua thì hôm nào cafe trao đỏi trước rồi đén đúng nơi mua luôn

haivd

Xe buýt
Cụ Hoàng Tùng nên sắm thêm cái đèn đỏ nhấp nháy ở đằng sau cho an toàn. Em cũng mới sắm 1 cái 50k. Dưới HP mà khó mua cái gì Cụ cứ pm em mua hộ cho. Em với Cụ Hud tìm được cửa hàng online, ở ngay gần nhà, giá rẻ. Cụ lên danh sách đi, em còn 1 đôi găng tay tặng Cụ luôn. Thứ năm hoặc thứ sáu tuần nào bên em cũng có con't lên đóng hàng, để e gửi xuống, Cụ chủ cần ra VP nhận thôi.

dunghud

Xe tăng
Em còn đôi chắn bùn tặng cụ tùng luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng