[Lưu trữ] Win Hà Thành Tầng 4

Trạng thái
Thớt đang đóng

giang_nq

Xe buýt
em xin phép nói một câu thôi: muốn phong trào mạnh chỉ có thể là những chuyến đi khám phá, ảnh ọt về phọt loạn lên, rừng núi miên man thì mới có đông người tham gia được, các bác chỉ biết có cà phê và rtc thì cũng chỉ có 2 thứ ấy mà thôi. Nhà cháu biến

hanghaino1

Đi bộ
Em xin được gia nhập hội win Hà Thành ạ. Như đã trình bày trong thớt http://www.otofun.net/threads/330855-xin-giup-do-chiec-win-100-cua-em được sự giúp đỡ của bác Grey_owl_wild em đã có hướng sửa chữa cho em xe của em.Nay em chỉ còn lăn tăn 1 chỗ sửa xe đảm bảo thôi.Em xin hỏi các bác chỗ sửa xe win nào các bác hay sửa và thấy đảm bảo các bác cho em xin ý kiến ạ. Bonus thêm cho em địa chỉ mua phụ tùng nữa thì quá đẹp ạ. Nhà em ở gần chỗ CĐGTVT nay là trường ĐH công nhệ GTVT, trên đường Nguyễn Trãi. Thân chào các bác!

Son Vu

Xe tăng
Em xin được gia nhập hội win Hà Thành ạ. Như đã trình bày trong thớt http://www.otofun.net/threads/330855-xin-giup-do-chiec-win-100-cua-em được sự giúp đỡ của bác Grey_owl_wild em đã có hướng sửa chữa cho em xe của em.Nay em chỉ còn lăn tăn 1 chỗ sửa xe đảm bảo thôi.Em xin hỏi các bác chỗ sửa xe win nào các bác hay sửa và thấy đảm bảo các bác cho em xin ý kiến ạ. Bonus thêm cho em địa chỉ mua phụ tùng nữa thì quá đẹp ạ. Nhà em ở gần chỗ CĐGTVT nay là trường ĐH công nhệ GTVT, trên đường Nguyễn Trãi. Thân chào các bác!
Chào mừng cụ đến với nhà Win Hà Thành

Ejum

Xe tải
Dạo này bận nhiều việc rồi,nên đành hẹn cụ dịp khác.
Nhà cháu đang tính làm thế nào để đẩy mạnh phong trào off của Win Hà Thành,nhà cháu rất cần đến sự ủng hộ của các cụ.
Cụ nói thế nhà cháu thấy xấu hổ quá. :(
Nhà cháu lên kế hoạch cũng lâu rồi. Các cụ cho cháu lỗi phép 1 lần ạ.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sơn vũ tậu win dè nhựa lại còn chơi thêm rebel nữa nể quá, cụ cường dkh cũng múc 1 e rebel 250 à? E thấy có bài bên pkl.

hoatra

Xe điện
Win 100 một thời để nhớ, em nhớ hồi cuôi những năm 80, đầu 90 có quảng cáo em nó trên TV, bi giờ nhớ lại chính là đoạn cua xuống cầu Long bien phía Gialâm

win_100

Xe điện
Thống nhất là cứ tham gia vào ngày thứ 7 hoặc CN ( thứ 7 là tốt nhất- em chốn làm đi đc - chứ CN thì hôm đc hôm không )
Một số cụ thì bận làm, chả nhẽ CN cũng đi làm??????
Nếu có vụ chung tay XDVHGT thì em nghĩ các cụ nên bố trí thời gian tham gia, ngày 31 là thứ 7 - chắc em tham gia đc.
Hôm trước đi tham dự XDVHGT thấy hội 67 off nghĩ mà tủi thân, hic hic
còn vụ đi Mộc Châu em nghĩ chắc chưa thể đi ngay đc ợ ( em nghĩ thời gian chưa chín muồi - mùa này đang là mùa rét, sương mù nhiều - nếu đi bằng xe máy rất nguy hiểm - nên đảm bảo an toàn là hơn )
Tốt nhất là làm 1 buổi đi lên Xuân Mai - Hòa Bình. Trưa về làm tý Dê ở Xuân Mai thì nhất ( em biết có 1 quán ở trên đó rất ngon, không có ở đâu ngon bằng ợ - Cái này cơ quan em ăn nhiều nên đánh giá chuẩn ) - nên đi vào thứ 7, CN về nghỉ ngơi

kaakaoo

Xe máy
Thống nhất là cứ tham gia vào ngày thứ 7 hoặc CN ( thứ 7 là tốt nhất- em chốn làm đi đc - chứ CN thì hôm đc hôm không )
Nếu có vụ chung tay XDVHGT thì em nghĩ các cụ nên bố trí thời gian tham gia, ngày 31 là thứ 7 - chắc em tham gia đc.
còn vụ đi Mộc Châu em nghĩ chắc chưa thể đi ngay đc ợ ( em nghĩ thời gian chưa chín muồi - mùa này đang là mùa rét, sương mù nhiều - nếu đi bằng xe máy rất nguy hiểm - nên đảm bảo an toàn là hơn )
Tốt nhất là làm 1 buổi đi lên Xuân Mai - Hòa Bình. Trưa về làm tý Dê ở Xuân Mai thì nhất ( em biết có 1 quán ở trên đó rất ngon, không có ở đâu ngon bằng ợ - Cái này cơ quan em ăn nhiều nên đánh giá chuẩn ) - nên đi vào thứ 7, CN về nghỉ ngơi
Nhà cháu cũng đồng ý với cụ Win_100, nhắm ngày thời tiết đẹp (chắc khoảng cuối tháng 3) cả nhà Win tổ chức buổi off trên Mai Châu-Hòa Bình 2 ngày cuối tuần. Cụ sonic hội trưởng đứng lên kêu gọi và làm chương trình đê, nhà cháu đăng ký tham gia nhiệt tình. :P

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
a hà ơi hôm nào đi off đấy, nháy thằng e việt trì phát độ này tết ra nên hơi rỗi hề hề nghe thấy dê là e sướng roài, chứ quê e thịt chó với cá sông ăn mãi chán quá, mà e nghe nói dê phải ở ninh bình với ngon, hôm nay thấy bác bẩu dê xuân mai ngon, thôi lúc nào có lịch cụ thể alo chú nhé.
@đạt: lâu quá không thấy chú đâu thế, về cos o chưa? A QUÝ NHẤT CHÚ VỚI BÁC WIN 100 ĐỚI

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
A phong ngâm cứu cho thằng e cái giá nhé

Sonicvang

Xe tăng
29 Láng Hạ - Thành Công - Ba Đình - Hà Nội
Kính các cụ nghiêm cứu ạ,nhà cháu coppy nguyên văn cụ monitor1
Kính thưa các cụ, các mợ.

Theo nội dung đã được thống nhất trong buổi offline ngày 26/02/2012 em xin được cập nhật lại cụ thể như sau:

1/ Ngày phát động chương trình

31/03/2012

2/ Nội dung slogan: “Đừng chen lấn rồi sẽ đến lượt bạn”

3/ Thiết kế banner: Từ ngày 27/02 – 10/03/2012.

Rút kinh nghiệm từ lần 1, lần này BĐH sẽ tiến hành cuộc thi thiết kế banner với tiêu chí vui, màu sắc k quá đậm, kích cỡ vừa phải, khi dán trên xe k làm ảnh hưởng đến tính thẩm mỹ của xe, banner được in với chất lượng tốt để sử dụng lâu dài, nội dung thể hiện slogan đã chọn và có địa chỉ của OF: otofun.net. Có 2 loại banner
- Banner dành cho ô tô: các ofers thể hiện ý tưởng sáng tác, có thể dạng hình tròn, ngang….
- Banner dành cho (2 – 3 bánh) nên thiết kế theo dạng lá cờ.

4/ Phương thức thực hiện

- Không phụ thuộc vào truyền thông, chủ yếu truyền thông trên OF.
- Vận động các chi hội tham gia chương trình
- Sau khi banner được chọn và in đại trà sẽ được BĐH phân phát theo địa chỉ như lần 1, ofers đăng ký tham gia ủng hộ chương trình sẽ nhận từ các địa chỉ trên hoặc thông qua các chi hội của mình.
- Ofers sau khi nhận banner sẽ dán trên xe của mình, hằng ngày tham gia giao thông, ngoài việc có trách nhiệm với nội dung banner đã dán trên xe còn góp phần gây ảnh hưởng đến người tham gia giao thông trên đường.

5/ Cam kết từ BĐH và những người thực hiện chương trình.

Giao thông ở HN thực sự có thể nói là quá hỗn loạn, do vậy không tránh khỏi những tình huống sai sót của ofers, của những người tham gia chương trình Chung tay xây dựng văn hoá giao thông. Việc dán banner là một nỗ lực và thể hiện tính tự giác của mỗi ofers, đó đã là một nghĩa cử rất đáng trân trọng.

Do vậy, để khuyến khích và kêu gọi ofers ủng hộ chương trình, mạnh dạn dán banner trên xe, chung tay cùng chúng em hành động vì một tương lai Giao thông tốt đẹp hơn, BĐH quyết định sẽ bảo vệ các Bác chẳng may có những sai sót như đã nói ở trên. Và qua đây em cũng mong muốn rằng, ofers chúng ta khi gặp những tình huống như vậy thì chỉ nên nhắc nhở nhẹ nhàng không nên có những comment ném đá về những tình huống đó.

Trong buổi offline còn có một số thông tin, một vài kế hoạch để thúc đẩy BOX Chung tay xây dựng văn hoá giao thông phát triển, tuy nhiên thời gian này em tương đối bận nên chưa hoàn thiện được một số vấn đề. Do vậy, sau khi thống nhất phương án cụ thể, em sẽ thông báo lại sau.

Trân trọng cảm ơn các Bác ủng hộ chương trình!

p/s: gõ trên ipad mỏi tay quá nên có một số ý nói chưa rõ mong các Bác góp ý kiến

Ejum

Xe tải
Sao mà chữ nó nét và đẹp thế?
Ipad có khác cụ ạ. ;))

Đã bỏ qua lần trước. :(
Lần này em xin hứa sẽ tham gia. :)

Son Vu

Xe tăng
Mời các cụ vào Box Xây dựng văn hóa giao thông để bình chọn LOGO cho chương trình nhé

F.I.A.T

Xe điện
a hà ơi hôm nào đi off đấy, nháy thằng e việt trì phát độ này tết ra nên hơi rỗi hề hề nghe thấy dê là e sướng roài, chứ quê e thịt chó với cá sông ăn mãi chán quá, mà e nghe nói dê phải ở ninh bình với ngon, hôm nay thấy bác bẩu dê xuân mai ngon, thôi lúc nào có lịch cụ thể alo chú nhé.
@đạt: lâu quá không thấy chú đâu thế, về cos o chưa? A QUÝ NHẤT CHÚ VỚI BÁC WIN 100 ĐỚI
Dê Xuân Mai thì hỏi em nhá, dân Xuân Mai chính hiệu đây.

Xuân Mai ko phải đất dê cụ nhá, oánh hàng khắp nơi về thôi, quán thịt dê thì nhiều nhưng ko phải đặc sản của XM

F.I.A.T

Xe điện
Anh Hà ăn ở quán nào đấy, nhà em ở XM cũng đang cho thuê bán đặc sản dê núi đấy. Anh chỉ cho em cái quán Anh ăn để em xem nó là quán nào.
Em thấy nếu đã mất công lên hòa bình thì đi hẳn đến Thung Nai hay đi ăn cá Hồ Thủy Điện ấy, lúc quay về XM em mời thịt dê cho nó hồi sức

Chỉnh sửa cuối:

F.I.A.T

Xe điện
em xin phép nói một câu thôi: muốn phong trào mạnh chỉ có thể là những chuyến đi khám phá, ảnh ọt về phọt loạn lên, rừng núi miên man thì mới có đông người tham gia được, các bác chỉ biết có cà phê và rtc thì cũng chỉ có 2 thứ ấy mà thôi. Nhà cháu biến
Chuẩn men. lên tầng thứ 4 thứ 5 rồi ra chi hội mà vẫn chỉ cà phê cà pháo với thịt chó, chưa đi đâu quá 10km

Trạng thái
Thớt đang đóng