Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

hieuhic

Xe điện
Cụ có đồng ý chia không để em báo giá cho cụ Quạt? Các cụ khác không được ném đá đâu đấy để em xem cụ HIC làm ăn thế nào đã.
Vâng em bao cụ 1 chầu Massage 9X nhé.
Cụ nói khẽ thôi không tí nữa cụ Chủ tịch Si lại nhảy vào đòi chia phần đấy ;)).

nothinghd

Xe điện
Haizz các cụ chia xèng nghĩa nộ quá :D

huycm

Xe tăng
Haizz các cụ chia xèng nghĩa nộ quá :D
Sau khi đã bàn bạc thống nhất bọn em mới chia thế để cho nó công khai không các cụ khác lại hiểu "ĐÚNG" là hội bán kem chỉ nói về xèng thôi. Em cũng chỉ sợ các cụ hiểu đúng thôi chứ còn hiểu nhầm thì vô sờ tư đi (No Star Where)

hieuhic

Xe điện
Hôm nào cuối tuần cụ rỗi em phải nhờ cụ xem cái vụ quạt này, cái của em thì thi thoảng (không bị liên tục) nó bị kêu (hôm thì chỉ 1 lúc, hôm thì liền khoảng 1/2 ngày). Kêu thì không to nhưng tiếng ri ri như dế rất bực cái cửa mình =))
OK cụ. Cái kiểu lúc kêu lúc không là hơi khó sửa, nếu nó kêu hẳn luôn thì còn dễ. Nhà em cũng gần nhà cụ, trong tuần này buổi chiều em rảnh em sẽ alo cho cụ, em chạy qua nhà cụ hoặc cụ chạy qua nhà em, em làm giúp cụ :D

laodatma

Xe điện
OK cụ. Cái kiểu lúc kêu lúc không là hơi khó sửa, nếu nó kêu hẳn luôn thì còn dễ. Nhà em cũng gần nhà cụ, trong tuần này buổi chiều em rảnh em sẽ alo cho cụ, em chạy qua nhà cụ hoặc cụ chạy qua nhà em, em làm giúp cụ :D
Khổ nhất là em toàn tầm hơn 6h mới chạy từ CQ về nhà nên về đến nơi là tắt nắng rồi :(. Cụ xem các thứ 7 nếu rỗi thì em xách xe qua để cụ xử là tiện & thoải mái thời gian nhất. Mà vụ này cũng phải để quá 30/4-1/5 thôi chứ tầm này ai cũng bận cả. Cám ơn cụ trước nhé!

hieuhic

Xe điện
ko ăn thua cụ ơi; quạt em bây giờ còn kêu tợn hơn là khi chưa tra mỡ :( cụ nghĩ cách típ đi
Quạt của cụ hôm trước em mở ra xoay tay nghe thấy tiếng kêu xoẹt xoẹt bên trong, khả năng bạc đạn bị mòn gây sát cốt hoặc bụi bẩn hay rác lọt vào khe giữa phần động (Roto) và phần tĩnh (Stato). Để hôm khác em làm lại xem có khá hơn không.

nothinghd

Xe điện
Quạt của cụ hôm trước em mở ra xoay tay nghe thấy tiếng kêu xoẹt xoẹt bên trong, khả năng bạc đạn bị mòn gây sát cốt hoặc bụi bẩn hay rác lọt vào khe giữa phần động (Roto) và phần tĩnh (Stato). Để hôm khác em làm lại xem có khá hơn không.
huhu, cụ vật nó trước khi em đi xiên vịt đi, đi đường dài mà nghe dế kêu cả ngày lẫn đêm thì oải lắm :(

khoa02061986

Xe đạp
hic, các bác cho em hỏi cái này. Số là em lấy bằng được 1 năm 2 tháng rùi, mà ko chạy xe (do gia đình bận việc quá), vài hôm trước gia đình có lượm bé cà rem, hôm nay qua nộp thuế, đồng thời chạy lại cho quen lun

Hic, hồi hộp vãi, nhưng nhìn chung thì chạy khá ổn, dù đường khá nhỏ (của em đường quê các bác ạ, nếu có 2 xe là một xe phải dừng lại nhường xe kia chạy qua) em vẫn chạy được dù chạy hơi chậm (khoảng 20-30 km/h, phải nói là lếch ấy nhỉ).

Về đến nhà cho 2 sếp lớn xem mặt em nó, đến khi lùi ra.. Chậc chậc, hồi hộp quá,sợ lùi ra gặp xe nào phía sau thì khổ, lo nhìn kiếng chiếu hậu mà đánh lái, bỗng Kingggggggggggggggggg , ok, chạm cái góc phải đèn trước vào cổng nhà, trầy một vệt lớn. Đem qua hãng để hôm sau đăng ký và đăng kiểm, bên bảo trì nói là sơn lại dễ thui , chỉ cần 500k thui, nói chung thì cũng được hỉ các bác....

Nhưng ý em mún hỏi là: nghe chị tư vấn nói là có thể đăng ký thêm bảo hiểm vật chất, 1 năm là 9.5 lít , nếu đăng ký cái đó thì về sau có hư hại gì phát sinh thì em nó sẽ sửa chữa free cho mình. Vậy :

- Đóng bảo hiểm đó thì trong vòng một năm đó mình hư hại bao nhiêu lần thì hãng sẽ sửa chữa bấy nhiêu lần phải ko ạ? Nếu có hư hại vượt số tiền đã đóng là 9.5 lít thì vẫn được bảo hiểm phải ko ạ ????????
- Cái vấn đề đó ko phải thuộc thẩm quyền của bên bảo hành sao các bác??
- Theo trong hợp đồng mua bán xe thì hãng đã bao lun BHTNDS , cái bảo hiểm này là sao vậy các bác, ích lợi và chi phí?????

Trạng thái
Thớt đang đóng