Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

nothinghd

Xe điện
Nhưng ý em mún hỏi là: nghe chị tư vấn nói là có thể đăng ký thêm bảo hiểm vật chất, 1 năm là 9.5 lít , nếu đăng ký cái đó thì về sau có hư hại gì phát sinh thì em nó sẽ sửa chữa free cho mình. Vậy :

- Đóng bảo hiểm đó thì trong vòng một năm đó mình hư hại bao nhiêu lần thì hãng sẽ sửa chữa bấy nhiêu lần phải ko ạ? Nếu có hư hại vượt số tiền đã đóng là 9.5 lít thì vẫn được bảo hiểm phải ko ạ ????????
- Cái vấn đề đó ko phải thuộc thẩm quyền của bên bảo hành sao các bác??
- Theo trong hợp đồng mua bán xe thì hãng đã bao lun BHTNDS , cái bảo hiểm này là sao vậy các bác, ích lợi và chi phí?????
Chúc mừng cụ đã cưỡi v2 :D, mong cụ sớm trở thành 1 trong những mem chém gió chính thức của hội KCC :P
Trong mấy vấn đề cụ théc méc, thì nó dư lày:
- Trong hội mình có vài cụ cũng làm trong lĩnh vực bảo hiểm, cụ có thể tranh thủ nhờ các cụ ý tư véo :D. Cá nhân iem thì thấy món bảo hiểm vật chất xe là nên mua, tuy nhiên phải lựa chọn thương hiệu tin cậy để cụ còn gửi gắm v2 và đỡ nhọc khi xảy ra sự vụ. Giá trị gói bảo hiểm cụ sẽ phải trả tùy thuộc vào giá trị xe, tùy thuộc vào mức độ yêu cầu của cụ dư thế nào; nhưng nôm na lại thì mức thấp nhất là rơi vào khoảng 6,5 củ/năm; còn mức cao nhứt (như của anh Li) thì vào cỡ 15 củ/năm (??? em chém phát, cụ Hoàng Tùng vào đính chính nhá :D)
Khi cụ đã mua BH roài thì thời gian bảo hiểm còn hiệu lực, có xảy ra sứt mẻ gì với v2 của cụ, cụ hoàn toàn có thể yêu cầu BH chi trả chi phí sửa chữa hoặc thay thế phụ tùng cho cụ tùy theo mức độ hư hại của v2. (VD như em, trong tháng 9/2011 em gọi BH đến 3 lần cơ mà :)))

- Bảo hiểm chả liên quan gì đến chuyện bảo hành. Bảo hành là NSX cam kết chất lượng sản phẩm của họ đối với cụ, nên chỉ những hư hỏng thuộc về lỗi nhà sản xuất (ví dụ như lỗi kẹt chân ga, lỗi khỉ gì trên Ỉn mà anh Tạch phơi ra ý...) thì cụ mới được "hãng" thay thế sửa chữa cho miễn phí :D. Còn bảo hiểm là cụ trả tiền để đảm bảo cho việc cụ (hoặc thèng khác) vô tình hay cố ý bạo hành v2 của cụ thì v2 của cụ còn được thanh toán viện phí :)).

- Cái BHTNDS là cái bắt buộc cụ phải mua; khi xxx kiểm tra giấy tờ của cụ, nếu phát hiện cụ ko có, hoặc BHTNDS của cụ hết hạn, cụ sẽ bị phạt khơ khớ tiền đới. Tuy nhiên cái bảo hiểm này rẻ rề; với xe 7 chỗ như CR thì chỉ khoảng 700k/1 năm cụ ạ. BHTNDS Nói nôm na, nếu xe của mình gây tai nạn cho người khác thì chủ xe phải bồi thường cho nạn nhân. Tuy nhiên, nếu được bảo hiểm trách nhiệm dân sự thì công ty bảo hiểm sẽ hoàn trả cho chủ xe một số tiền (nếu chủ xe/tài xế đã bồi thường cho nạn nhân) hoặc công ty bảo hiểm có thể thay mặt chủ xe bồi thường trực tiếp cho nạn nhân.

Phù, ngày hôm nay em mổ cò nhiều quá, mỏi tay quá... đọc thấy hay cụ cho em ly vodka nhé :D

khoa02061986

Xe đạp
hehehhe, vừa nhấn vào định kính bác một ly, nó hiện "Úi, sao bac chu y toi bac nothinghd nhieu the! Cho du hay hoac do thi bac cung phai cho diem 10 nguoi khac roi moi cho diem lai bac nothinghd duoc." , đành thank bằng chữ vậy....................................

HoangTung76

Xe điện
Cụ Na mứi là nhà bh dích thực, vk cụ.

kiamorning2007

Xe tăng
Xe em vứt ở cửa nhà vậy mà trong khoang máy rất nhiều mứt chuột, dạo này em ít đi xe, hôm nay vác xe ra đi bật CD lên nghe nhạc thì thi thoảng cứ thấy loẹt xoẹt nghe rất khó chịu ạ.
Các cụ cho em hỏi 1 tí có phải bọn chuột nó xử lý gần đứt 1 dây nào đấy của 1 loa không ạ nên nó mới bị loẹt xoẹt vậy, hay là do một lỗi gì khác ạ (cái đĩa này bình thường em vẫn nghe âm thanh cũng tương đối chuẩn ạ).
Em xin cảm ơn ạ

hanoien

Xe điện
Xe em vứt ở cửa nhà vậy mà trong khoang máy rất nhiều mứt chuột, dạo này em ít đi xe, hôm nay vác xe ra đi bật CD lên nghe nhạc thì thi thoảng cứ thấy loẹt xoẹt nghe rất khó chịu ạ.
Các cụ cho em hỏi 1 tí có phải bọn chuột nó xử lý gần đứt 1 dây nào đấy của 1 loa không ạ nên nó mới bị loẹt xoẹt vậy, hay là do một lỗi gì khác ạ (cái đĩa này bình thường em vẫn nghe âm thanh cũng tương đối chuẩn ạ).
Em xin cảm ơn ạ
Thử thay đĩa khác vào xem. Nếu vẫn loẹt xoẹt chắc đứt dây thật. Mua chú Doremon đặt vào trong xe, đảm bảo k có chuột.

Orient Sea

Xe điện
Em xin cảm ơn ạ
Nguy hiểm đấy cụ ơi. Nó mới chỉ cắn gần đứt một cái dây nào liên quan đến hệ thống audio thì còn may, sợ nó lại đứt vài sợi dây khác nữa, nguy cơ chập điện tiềm tàng. Cụ cho xe đi kiểm tra toàn diện hệ thống điện ngay rồi triển khai giải pháp chống chuột triệt để thôi ạ. Khẩn trương, khẩn cấp cụ ơi...

nothinghd

Xe điện
Cảm ơn cụ Hieuhic đã hỗ trợ em trong chuyến đi xiên nửa con zịt 30/4 này; chiều qua cụ ý đã lọ mọ tháo quạt gió xe cụ ý đổi sang xe em, còn cụ ý sẽ xài tạm quạt gió xe em coi nó còn kêu kin kít nữa ko, nếu có thì cụ sẽ phẫu thuật luôn.

sau 30/4 làm tí RTC gọi là cụ hieuhic nhá; và hóng vụ ku em nhà cụ luôn :D

kiamorning2007

Xe tăng
Thử thay đĩa khác vào xem. Nếu vẫn loẹt xoẹt chắc đứt dây thật. Mua chú Doremon đặt vào trong xe, đảm bảo k có chuột.

Nguy hiểm đấy cụ ơi. Nó mới chỉ cắn gần đứt một cái dây nào liên quan đến hệ thống audio thì còn may, sợ nó lại đứt vài sợi dây khác nữa, nguy cơ chập điện tiềm tàng. Cụ cho xe đi kiểm tra toàn diện hệ thống điện ngay rồi triển khai giải pháp chống chuột triệt để thôi ạ. Khẩn trương, khẩn cấp cụ ơi...

Vần em cảm ơn các cụ có gì em sẽ thông báo lại ngay ạ, hôm trước em đi sửa điều hòa, nó mở lắp máy lên mà em cũng hoảng sao mà nhiều mứt chuột thế. Để lát nữa em ra thử thay cái đĩa khác vào xem dư lào. Nhưng em cũng nghĩ giống cụ Si chắc là nó xơi 1 dây nào đấy rồi ạ.

kiamorning2007

Xe tăng
À em quên hôm trước cu sửa điều hòa nó bẩu em là anh mua vài túi Long Lão treo vào 4 góc khoang máy, thì chuột nó sợ nó không dám vào có đúng không ạ.
Hoặc là các cụ có phương án chống chuột nào khác thì tư vấn giúp em với ạ.

Beck

Xe điện
Cảm ơn cụ Hieuhic đã hỗ trợ em trong chuyến đi xiên nửa con zịt 30/4 này; chiều qua cụ ý đã lọ mọ tháo quạt gió xe cụ ý đổi sang xe em, còn cụ ý sẽ xài tạm quạt gió xe em coi nó còn kêu kin kít nữa ko, nếu có thì cụ sẽ phẫu thuật luôn.

sau 30/4 làm tí RTC gọi là cụ hieuhic nhá; và hóng vụ ku em nhà cụ luôn :D
Ơ, thế cụ Hiếu kô tháo nốt cái Cam cho em à \:D/

Orient Sea

Xe điện
À em quên hôm trước cu sửa điều hòa nó bẩu em là anh mua vài túi Long Lão treo vào 4 góc khoang máy, thì chuột nó sợ nó không dám vào có đúng không ạ.
Hoặc là các cụ có phương án chống chuột nào khác thì tư vấn giúp em với ạ.
Mùi hương long não chỉ có ảnh hưởng trong phạm vi khá hẹp, nên chuột vẫn vào. Cụ Hachiko có trao đổi kinh nghiệm được cho là triệt đẻ hơn là lấy thuốc diệt mối, pha loãng ra chút rồi xịt đều vào mọi ngõ ngách trong khoang máy, gầm xe.

nothinghd

Xe điện
Một cách nữa đơn giản hơn là giữ khoang máy sạch sẽ, chuột cũng ít vào hơn ạ. Em cứ vài tuần lại xịt rửa máy 1 lần :D

kiamorning2007

Xe tăng
Hôm trước xem xe em, cụ cũng bẩu em rồi chắc chắn mai đi rửa xe em bẩu nó rửa máy luôn.
À em vừa ra bật CD lên nghe thử cái đĩa cũ em nghe thi thoảng vẫn có tiếng loẹt xoẹt, dưng mà em thử cái đĩa khác vào nghe 1 lúc thì vẫn ngon chưa thấy gì cả, để em theo dõi them tình hình có gì em sẽ thông báo ngay với các cụ để rút kinh nghiệm ạ.

Beck

Xe điện
Hôm trước xem xe em, cụ cũng bẩu em rồi chắc chắn mai đi rửa xe em bẩu nó rửa máy luôn.
À em vừa ra bật CD lên nghe thử cái đĩa cũ em nghe thi thoảng vẫn có tiếng loẹt xoẹt, dưng mà em thử cái đĩa khác vào nghe 1 lúc thì vẫn ngon chưa thấy gì cả, để em theo dõi them tình hình có gì em sẽ thông báo ngay với các cụ để rút kinh nghiệm ạ.
Em nghĩ do đĩa thôi. chứ dây loa thì chuột làm sao mà cắn đc :-?

Linhthuynd

Xe buýt
Mùi hương long não chỉ có ảnh hưởng trong phạm vi khá hẹp, nên chuột vẫn vào. Cụ Hachiko có trao đổi kinh nghiệm được cho là triệt đẻ hơn là lấy thuốc diệt mối, pha loãng ra chút rồi xịt đều vào mọi ngõ ngách trong khoang máy, gầm xe.
Em sử dụng viên long não rùi (khoảng hơn 20 viên) để khắp nơi trong khoang máy nhưng con đuôi dài vẫn vào bình thường, đặc biệt là dưới nắp nhựa ở khoang máy. Biện pháp của em là nuôi chú tiểu hổ chuyên để coi xe, rất hiệu quả.

kiamorning2007

Xe tăng

Cũng chỉ tại thấy nhiều mứt chuột quá đâm ra em cứ thấy lo lo, tạm thời em vừa chạy đi làm mấy túi long lão rồi, lát nữa treo vài túi vào xe dùng tạm vậy, em sẽ tìm hiểu thêm về cách chống chuột của cụ Si xem thế nào, chắc chắn em phải làm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Linhthuynd

Xe buýt
Cũng chỉ tại thấy nhiều mứt chuột quá đâm ra em cứ thấy lo lo, tạm thời em vừa chạy đi làm mấy túi long lão rồi, lát nữa treo vài túi vào xe dùng tạm vậy, em sẽ tìm hiểu thêm về cách chống chuột của cụ Si xem thế nào, chắc chắn em phải làm rồi.
Phí tiền thôi cụ, em đã thực nghiệm rùi.

Orient Sea

Xe điện
Không cần phải là dây loa, chỉ một dây điện nào đó "gần" hệ thống audio bị cắn, gây mô ve điện cũng sẽ gây ra xì xoẹt ở loa cụ ạ.

laodatma

Xe điện
Cách tốt nhứt là cho xe vào trong nhà cụ ạ! chứ để ngoài bãi thì việc bị chuột thăm hỏi là khó tránh lắm. Em nhiều khi đi ct phải để xe trong sân cq vài ngày thì về việc đầu tiên là bật nắp capo kiểm tra ngay xem có mứt chuột không rồi làm gì thì mới tính típ :D

kiamorning2007

Xe tăng
Cách tốt nhứt là cho xe vào trong nhà cụ ạ! chứ để ngoài bãi thì việc bị chuột thăm hỏi là khó tránh lắm. Em nhiều khi đi ct phải để xe trong sân cq vài ngày thì về việc đầu tiên là bật nắp capo kiểm tra ngay xem có mứt chuột không rồi làm gì thì mới tính típ :D

Xe em lại không cho được vào nhà ạ, nếu cho vào nhà thì chỉ Morning mới vừa thôi, với lại ngõ nhà em cũng khá rộng, tất cả các nhà hàng xóm đều đỗ trước cửa hết.
Chắc là do cạnh nhà em có nhà bán cơm bụi, họ hay lấu ăn ở đấy rồi mang đi, lại gần cái nắp cống nên chuột nhiều cũng phát sinh từ đây.

Trạng thái
Thớt đang đóng