Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoien

Xe điện
Lâu ko đi thì cụ phải mở hết cửa kính xuống, bật điều hòa, sau khoảng 5 phút kéo kính lên thì kk nó mới fresh đc, cụ còn tiết kiệm ko bật điều hòa nữa à???
Trời mưa, gió mát nên k bật, tiết kiêm quá đi.

laodatma

Xe điện
Em thì không bao giờ hạ kính xe nên xe chẳng bao giờ tắt AC chứ không cảm giác bí lắm!

Cụ nói em lại nhớ đến cái thằng bạn cùng cq đi ford focus ai ngồi lên xe nó cũng thấy say say & chửi điều hòa kém về sau mới biết (trong một lần nó chém gió về tiết kiệm xăng) là nó chạy xe cứ bật AC để thấy mát mát là tắt khi nào thấy nóng lại lại bật ... nói chung là tắt/bật AC chủ động thì sẽ tiết kiệm xăng! Nghe xong em tý ngã bổ chửng =))

Trời mưa, gió mát nên k bật, tiết kiêm quá đi.

Beck

Xe điện
Báo cáo các cụ, lúc từ SN OF về đến Phạm Hùng trời đổ mưa tầm tã, em bật cả gạt mưa kính sau nhưng kô thấy nó ngoe nguẩy gì cả, bụng bảo dạ chắc bị cụ nào tiện tay bẻ mất roài, về đến bãi chạy ngay ra ngó thì ra vẫn còn y nguyên nhưng cu cậu kô chịu hoạt động. Tối về happy call luôn cho cụ Rừng và cụ ấy gửi mail ngay cho cái sơ đồ cầu chì điện đóm liên quan đến cái gạt mưa sau này.

Sáng hôm qua ra check hết các cầu chì thì vẫn y nguyên, không đứt cái nào... Thế thì cái này có thể là nguyên nhân gì các cụ nhỉ>? Hay teo mất cái motơ rồi???? :(

Beck

Xe điện
Báo cáo các cụ, lúc từ SN OF về đến Phạm Hùng trời đổ mưa tầm tã, em bật cả gạt mưa kính sau nhưng kô thấy nó ngoe nguẩy gì cả, bụng bảo dạ chắc bị cụ nào tiện tay bẻ mất roài, về đến bãi chạy ngay ra ngó thì ra vẫn còn y nguyên nhưng cu cậu kô chịu hoạt động. Tối về happy call luôn cho cụ Rừng và cụ ấy gửi mail ngay cho cái sơ đồ cầu chì điện đóm liên quan đến cái gạt mưa sau này.

Sáng hôm qua ra check hết các cầu chì thì vẫn y nguyên, không đứt cái nào... Thế thì cái này có thể là nguyên nhân gì các cụ nhỉ>? Hay teo mất cái motơ rồi???? :(
Có cụ nào giúp em ca này cái kô? ????????????? :-??

Beck

Xe điện
Vào háng thôi cụ. Nhớ theo dõi họ làm dư lào để truyền bá cho anh hóng nhá
Em chờ xem có cụ nào đã bị như này chưa, sáng mai em sẽ tháo ra check trước đã :).

Ps: chiếu nay về em sẽ ghé qua chỗ Toản xem ẻm thế nào roài :D

hieuhic

Xe điện
Motor đấy khó chết lắm vì ít dùng, chắc lỏng jắc cắm vào Motor thôi, Tháo ra cắm lại xem, nếu khỏi trả tiền em tư vấn nhé :))

Quạt

Xe điện

nothinghd

Xe điện
Ps: chiếu nay về em sẽ ghé qua chỗ Toản xem ẻm thế nào roài :D
iêm vừa lượn vào, đắp đến lóc rồi :D, cơ bản mai là xong, lại học bài ráp vào thoai. Mai có khi iêm đi công tác ồi, cụ ở nhà chỉ đạo xem có dư hay tiết kiệm được cái bù lông, ghim nẹp nào không ná :)).

Tiện tay đang trống 2 cái ụ, cụ nhờ anh em xiết thử 2 cái ốc hãm ở ụ cho iêm phát :)

Beck

Xe điện
iêm vừa lượn vào, đắp đến lóc rồi :D, cơ bản mai là xong, lại học bài ráp vào thoai. Mai có khi iêm đi công tác ồi, cụ ở nhà chỉ đạo xem có dư hay tiết kiệm được cái bù lông, ghim nẹp nào không ná :)).

Tiện tay đang trống 2 cái ụ, cụ nhờ anh em xiết thử 2 cái ốc hãm ở ụ cho iêm phát :)
Ok, sáng mai em sẽ giám sát.

kiemlm

Xe tải

1, Tèo mô-tơ, thay mô-tơ
2, Hỏng máy phát nên điện ắc quy yếu, khả năng này ít vì sẽ chết máy sau 2- 3 km kẻ từ lức gạt nước ko ngoe nguẩy
3, Gãy thanh chuyền động, có thể hàn được

Beck

Xe điện
1, Tèo mô-tơ, thay mô-tơ
2, Hỏng máy phát nên điện ắc quy yếu, khả năng này ít vì sẽ chết máy sau 2- 3 km kẻ từ lức gạt nước ko ngoe nguẩy
3, Gãy thanh chuyền động, có thể hàn được
Thaks cụ, loại nguyên nhân thứ 2 ạ.

laodatma

Xe điện
Các cụ đoán làm giề! Cụ Beck là chuyên gia tháo lắp Caren, riêng phần cửa hậu cụ ấy thao ra lắp lại không biết bao nhiêu lần roài. Quan trong phải bung ra rồi thì nếu cơ ta xử lý cơ, mà điện ta xử lý điện thôi. Em thì nghiêng về phần điện hơn vì nếu cơ kẹt or lỏng, gãy truyền động thì phải bốc khói, có mùi khét or có tiếng động lạ! =))

hieuhic

Xe điện
Các cụ đoán làm giề! Cụ Beck là chuyên gia tháo lắp Caren, riêng phần cửa hậu cụ ấy thao ra lắp lại không biết bao nhiêu lần roài. Quan trong phải bung ra rồi thì nếu cơ ta xử lý cơ, mà điện ta xử lý điện thôi. Em thì nghiêng về phần điện hơn vì nếu cơ kẹt or lỏng, gãy truyền động thì phải bốc khói, có mùi khét or có tiếng động lạ! =))
Trộm vía may mà không bốc khói :))

HoangTung76

Xe điện

Beck

Xe điện
Không loại trừ nguyên nhân công tắc gạt mưa bị hỏng hoặc long mối hàn bên trong công tắc
Cũng có thể ạ, tuy nhiên chỗ công tắc gạt mưa nó có 2 tiếp điểm, vặn lên vặn xuống, mà cả 2 chiều đều kô đc, chả nhẽ nó bị cả 2 cùng lúc nhỉ?

Carens_SX

Xe buýt
Cũng có thể ạ, tuy nhiên chỗ công tắc gạt mưa nó có 2 tiếp điểm, vặn lên vặn xuống, mà cả 2 chiều đều kô đc, chả nhẽ nó bị cả 2 cùng lúc nhỉ?
Trên diễn đàn cũng đã có cụ gặp trường hợp đèn gầm không sáng do long mối hàn trong công tắc (xe Huyndai-Kia) :D, do đó em đoán khả năng hỏng công tắc cũng nên tính tới. Em nghĩ cụ tháo tấm ốp , đóng công tắc rồi dùng đồng hồ đo là ra ngay thôi mà.

Trạng thái
Thớt đang đóng