Chi hội [Lưu trữ] Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orient Sea

Xe điện
Km2010 nói:
Các cụ tư vấn giúp em. Xe em Carens mấy hôm nay có tiếng kêu u..u.. từ máy. em tìm mãi thấy nó phát ra từ khu vực mấy cái cục khu vực dây cu roa. Các cụ tư vấn giúp em xem nó bị xao ợ. E nghe sót quá mà thứ 2 mới ra Kia Giải phóng kiêm tra được. Cảm ơn các cụ trước.
Chắc là dây cu roa kéo máy phát điện bị chùng thôi cụ ạ. Nếu để lâu thì hết điện ắc qui, nhưng đến thứ hai thí chả sao, cụ yên tâm đi :)

Beck

Xe điện
Carens có bi tăng đai tự động nên ko bị chùng đc ạ, theo em thì mấy cái puly của xe cụ ấy có cái bị hỏng bi rồi, bệnh này đơn giản thôi vào hãng check và thay thôi. Hoặc nguyên nhân nữa là bi máy phát bị hỏng cũng kêu thế.

Catdontlove

Xe buýt
Xe em có lúc nó cũng kêu như thế, hôm trước kiểm tra hóa ra dây coroa bị gẫy 1 răng, em thay rồi im tịt, cụ kiểm tra lại xem:))

laodatma

Xe điện
Đúng là curoa của carens có thể tăng tự động nên bt không chùng được nhưng rão qua thì vẫn bị chùng đới, nếu tiếng kêu càng phát ra mạnh khi đánh lái thì phải thay thôi. Chi phí thì hồi em thay vì không kịp chạy đến anh Hải nên thay gara ngoài hết 1,2 củ. Món curoa này trong sg có bán hộp xịt bảo dưỡng đâu 150k/ bình để làm sạch bề mặt (bám tốt hơn), & kéo đài tuổi thọ nhưng em chưa có đk mua & thử được :D

laodatma

Xe điện

nothinghd

Xe điện
Máy xăng vệ sinh bugi hết 80k nhé! :D

Lọc xăng thì em thay lúc 3,5 vạn vì hỏi thấy làm mất thời gian (tháo lắp cũng mất cả giờ) nên chia việc ra :D
hơ hơ, cụ chỉ được cái rống em; em cũng thay lọc nhiên liệu ở 35k km :D; mựa, nhìn mấy ông thợ học việc mần cái lọc xăng mà em dựng hết tóc gáy :)) Thay lọc xăng khá lằng nhằng, nó liên quan đến cả cụm bơm nhiên liệu, phao xăng nên không cửn thựn là tèo :D; mí cả khi đi thay lọc nhiên liệu các cụ không nên để xăng trong bình còn nhiều :)

VNimation

Xe buýt
Website
www.vni.pro.vn
Xe em chạy dc 1.2 vạn tự nhiên đánh lái kêu kẹt kẹt như khô dầu. Chả nhẽ phải vào xường tra dầu lái sớm thế các cụ ơi?

nothinghd

Xe điện
Xe em chạy dc 1.2 vạn tự nhiên đánh lái kêu kẹt kẹt như khô dầu. Chả nhẽ phải vào xường tra dầu lái sớm thế các cụ ơi?
Tiếng kêu này nếu cụ nghe thấy nó phát ra khi đánh hết lái ở tốc độ chậm (ví dụ như quay đầu) thì có lẽ là lại có vấn đề ở cái phớt cổ trục vô lăng (?!!!) chứ chả liên quan gì đến dầu lái cụ nhé. Xe cụ Tuấn Carens đã bị dư thế; thay cái phớt đó thì rẻ xèng - chỉ vài trăm k; nhưng công thay thì hơi chát :))

Tầm 1 vạn xe em cụ có tiếng kêu kin kít thế khi đánh hết lái, nhưng sau đó một thời gian lại hết, tới giờ là 4 vạn rồi chưa thấy tái phát :); cụ cứ theo dõi thêm ít bữa nữa xem sao.

laodatma

Xe điện
Chủn, thạy lọc xăng của xe phun xăng điển tử vãi hơn loại chế hòa khí nhiều vì nó nằm cùng bơm xăng ở ngay nóc bình nhiên liệu. Nói chung cần thợ có kinh nghiệm để không vãi quá nhiều xăng ra trong xe (lâu hết mùi) & tháo lắp lọc và bơm rời khỏi nhau trông đỡ kinh =))

hơ hơ, cụ chỉ được cái rống em; em cũng thay lọc nhiên liệu ở 35k km :D; mựa, nhìn mấy ông thợ học việc mần cái lọc xăng mà em dựng hết tóc gáy :)) Thay lọc xăng khá lằng nhằng, nó liên quan đến cả cụm bơm nhiên liệu, phao xăng nên không cửn thựn là tèo :D; mí cả khi đi thay lọc nhiên liệu các cụ không nên để xăng trong bình còn nhiều :)

Catdontlove

Xe buýt
Đúng roài đấy, xe em cũng đang bị như thế đấy, em lại đang nghĩ là do mình đánh lái hết cỡ cái bơm tay lái no kêu :-?

Beck

Xe điện
Tiếng kêu này nếu cụ nghe thấy nó phát ra khi đánh hết lái ở tốc độ chậm (ví dụ như quay đầu) thì có lẽ là lại có vấn đề ở cái phớt cổ trục vô lăng (?!!!) chứ chả liên quan gì đến dầu lái cụ nhé. Xe cụ Tuấn Carens đã bị dư thế; thay cái phớt đó thì rẻ xèng - chỉ vài trăm k; nhưng công thay thì hơi chát :))

Tầm 1 vạn xe em cụ có tiếng kêu kin kít thế khi đánh hết lái, nhưng sau đó một thời gian lại hết, tới giờ là 4 vạn rồi chưa thấy tái phát :); cụ cứ theo dõi thêm ít bữa nữa xem sao.
Cái phớt chỉ 50K thôi nhưng công thay hết 500K :D

Carens_SX

Xe buýt
Cái phớt chỉ 50K thôi nhưng công thay hết 500K :D
Mất thêm 1 lít dầu trợ lực nữa :D + khoảng 1/2 ngày. Cụ không nên làm vào thứ 7 vì thường hôm đó rất đông và xưởng chỉ làm đến 3h chiều là nghỉ.

Carens_SX

Xe buýt
Riêng cái vụ phớt thước lái này, cụ nào còn bảo hành thì nên xử lý luôn, free of charge.

Trường hợp của em cũng hết bảo hành, tuy nhiên sau khi có ý kiến với bên TH thì được miễn phí tiền công, chỉ mất tiền phụ tùng thôi ah. :D

vt_hoa

Xe tăng
nếu xe cụ mới có 1,2vạn thì vào anh Hải yếu cầu bảo hành, đời 2011 bảo hành 100.000 km hoặc 3 năm tùy theo điều kiện nào đến trước cụ nhé, nếu xe cụ đi trên 3 năm mà mới có từng ấy cây số thì phải bỏ tiền ra xử lý thôi

Catdontlove

Xe buýt
Tuần tới E cũng bắt đền anh Hải cái phớt thước lái này các cụ ợ :)) (xe em 2011, mói có 28k km)

mfbe

Xe máy
Em có một câu hỏi muốn hỏi các bác, đó là con carens của em cứ chạy lên đến 1000km/h là vô lăng bị rung. Hôm trước em cũng đã đọc ở đâu đấy có một bác hỏi về vấn đề này, bây giờ tìm lại thì không thấy. Bác nào biết cách giải quyết chỉ giúp em với?

Beck

Xe điện
Em có một câu hỏi muốn hỏi các bác, đó là con carens của em cứ chạy lên đến 1000km/h là vô lăng bị rung. Hôm trước em cũng đã đọc ở đâu đấy có một bác hỏi về vấn đề này, bây giờ tìm lại thì không thấy. Bác nào biết cách giải quyết chỉ giúp em với?
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^:)):)):)):)):)):)):)):))

mfbe

Xe máy
Thấy back Beck cười em mới đọc kỹ lại. 100km/h thôi bác ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng